เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:26:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทางหลวง  (อ่าน 10489 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:07:42 PM »

ต้องข้ามไปบอกว่า

คุณคือ ดาราจำเป็น......... ( ฮา )

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
hAhA
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:22:34 PM »

พี่ครับ....ขับรถกระบะแซงเลนขวาแล้วเข้าซ้ายจะจับผมทำไมครับเจ้านายขับก็ไม่ถึงร้อย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:30:13 PM »

มีเรื่องโจ๊กๆ เรื่องนึง... คือมีครูแถวบ้านผมคนหนึ่ง... วันนั้นเป็นวันเสาร์... แกขับมอเตอร์ไซค์ไปไร่... ก็แต่งตัวมอซอพอสมควร... ปกติแกก็เป็นคนขี้เล่นมากๆ แถมปากหมาอีกพอสมควร... ไปเจอตำรวจทางหลวงตั้งด่านลอย... แกเลยหันไปตะโกนถามว่า " หมานบ่?... " แล้วก็ขี่รถผ่านไป... ถัดมาไม่ถึงห้านาที... ฉลามบกคันนั้นก็ขับตามมาปาดหน้า... จะลากแกขึ้นรถไปด้วย... แกก็กลัวโดนซ้อม... เลยบอกว่า... "มึงจะจับกูข้อหาอะไร กูข้าราชการซีเจ็ดนะว้อยยยยย... จะจับก็ต้องมีข้อหาและหลักฐาน... ไม่งั้นจะฟ้องกลับ... ฯลฯ "

...ยื้อกันต่ออีกเล็กน้อย... ตำรวจทางหลวงคงปวดหัวกับคนกะล่อน... เลยจากไป... Grin Grin Grin

jula-รักในหลวง
เป็นวีระบุรุษของครอบครัว ดีกว่าเป็นวีระบุรุษของสังคม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 486

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 10:56:44 PM »

ผมขับรถเก๋งแต่ก็โดนประจำครับวิ่งขวาบ้างเร็วเกินมั่ง จนชินแล้วครับ...เฮ้อ...ประเทศไทย

มีเกิดขึ้น  ตั้งอยู่  และดับไป
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:15:34 PM »

เคยเจอครับ ผมไม่ได้จ่ายซักบาท มันบอกว่า วิ่งขวา ตรงก่อนถึงยโสนิดนึงผมไม่รู้ว่าถนนอะไร

น้าผมที่ครับเลยเถียงว่า มาซ้ายตลอดทางเลยครับคุณตำรวจ

ตำรวจท่านบอกว่า ข้างหลัง วอมาบอก

น้าผมเลยบอกว่า ท่านเรียกคนที่วอมาหน่อยสิครับ

ปรากฎว่ามันเงียบครับ มันอยู่กันแค่ 2คน ถนน 4เลน ไป2กลับ2 ยืนคนล่ะ ฝั่ง

neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 01:22:45 AM »

เจอประจำ  เน้นจับกระบะมีแผง เขียนใบสั่งเร็วมากๆ เห็นกะบะบรรทุกผัก
 บรรทุกของ จะเดินปาดออกไปยืนโบกอยู่กลางถนนแบบไม่กลัวโดนเฉี่ยวชน
 ทำงานคนเดียว น่าเห็นใจ  ถ้าโดนชนเข้าไป รถที่ชนจะโดนกี่ข้อหาครับ ตกใจหน้าซีด
ถ้าไม่เหมาะสม RO ลบได้เลยครับ  ผมไม่มีอัคติใดๆ แต่เจอประจำ คิดว่าสักวัน ดาบ..แกคงได้เจ็บตัว ตกใจ

ผมว่าสายภาคอีสานชัวร์

logo maker" border="0
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 06:59:42 AM »

ถนนสายปิ่นเกล้า - นครชัยศรี   วันปกติธรรมดา ดาบแกปฏิบัติหน้าที่ แถวหน้าโรงพิมพ์แบ๊งค์ชาติ
 บางวันแดดร้อน แกจะอาศัยร่มเงาสะพายลอย แถวหน้าสถานีขนส่งสินค้าพุทธมณฑล
 บางวันเปลี่ยนสถานที่ ไปดักเส้นเพชรเกษม  ช่วงก่อนเข้า อ.สามพราน
  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 07:47:27 AM »

..ผิดตั้งแต่ตั้ง ว.43 แล้วไม่มีนายตำรวจสัญญาบัตรควบคุมตลอดระยะเวลาปฏิบัติการแล้วครับถ้าจะเล่นกันจริงๆ สายตะวันออกก็ระวังช่วงหนองคล้าก่อนจะถึงนายายอามถ้ามาจากจันทบุรีและตราด.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
วี
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:33:30 AM »

เป็นการอำนวยจราจร ธรรมดา ไม่ต้องมีนายตำรวจได้ครับ

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:44:27 AM »

ธรรมดา...ครับ...ลูกๆ กำลังจะ..โต..ครับ...มีทุกที่..ล่ะครับ..
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:56:59 AM »

เน้นจับกระบะมีแผง...
หากต่อเติมถูกกฎหมายโดยมีใบรับรองการตรวจสภาพหรือต่อเติมแผงจากขนส่ง
ติดไว้ประจำรถก็จะไม่มีปัญหาครับ(กินตรูไม่ได้)ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจคู่กับภาษีรถครับ
เพราะติดแผงข้างจากร้านทั่วไปแล้วต่อภาษีกับ ตรอ.ทั่วไป(อันนี้รู้กันอยู่) ขำก๊าก ขำก๊าก
รวมทั้ง ป้าย เขียว ฟ้า เหลือง หากใช้ผิดประเภทก็ซวยครับ เศร้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 08:59:46 AM »

เน้นจับกระบะมีแผง...
หากต่อเติมถูกกฎหมายโดยมีใบรับรองการตรวจสภาพหรือต่อเติมแผงจากขนส่ง
ติดไว้ประจำรถก็จะไม่มีปัญหาครับ(กินตรูไม่ได้)ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจคู่กับภาษีรถครับ
เพราะติดแผงข้างจากร้านทั่วไปแล้วต่อภาษีกับ ตรอ.ทั่วไป(อันนี้รู้กันอยู่) ขำก๊าก ขำก๊าก
รวมทั้ง ป้าย เขียว ฟ้า เหลือง หากใช้ผิดประเภทก็ซวยครับ เศร้า

ใช่ครับ ..... ควรปิดช่องโหว่นี้เสียจะได้ไม่ไปกล่าวหาใครอื่นว่าถูกกลั่นแกล้ง ทั้งที่ตัวเองทำผิดเต็มๆ

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 09:07:28 AM »

รู้ๆกันอยู่แก่ใจครับ ...

ว่าที่ทำน่ะ ...... กุศลจิต หรือ อกุศลจิต  ยิ้มีเลศนัย

แล้วคำว่า กลั่นแกล้ง ก็ไม่ค่อยมีใครเค้ากล่าวหาหรอกครับ

เพราะท่านกับเรา มาพบกันด้วยเหตุบังเอิญ ไม่ได้รู้จักหรือมีความโกรธแค้นใดๆกันมาก่อน

... ส่วนใหญ่ที่เห็น เค้าจะเรียกว่า "ทำมาหากิน" ครับ  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 09:49:01 AM »

ขอหารือผู้รู้ครับ

- กรณีไม่ตั้งด่าน และไม่มียศชั้นสัญญาบัตร    ตำรวจทางหลวงจะออกใบสั่งได้หรือไม่
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 10:59:02 AM »

ขอหารือผู้รู้ครับ

- กรณีไม่ตั้งด่าน และไม่มียศชั้นสัญญาบัตร    ตำรวจทางหลวงจะออกใบสั่งได้หรือไม่

ออกได้ครับ....หากอยู่ในเขตตรวจจับความเร็วของทางหลวง อย่างที่ทำงานผม
หน้าบรืษัทจะมีป้ายเตือนตรวจจับความเร็ว ตรงข้ามบริษัท เจ้าหน้าที่อ้างได้ทันที่
ขนาดอยู่บนสุขุมวิทหนองมนศรีราชา
....แต่ตอนนี้ก็มีเจ้าของพื้นที่เช่นแสนสุขทางเข้าเลี่ยงหนองมนมาจากศรีราชา
ก็ตรวจจับผู้ขับขี่บนสุขุมวิทหนองมนทั้งอยู่บนสุขุมวิททางหลักถือว่าอยู่ในเขต
วันไหนพื้นที่ไม่ตั้งก็มีทางหลวงครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์