เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:28:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทางหลวง  (อ่าน 10451 ครั้ง)
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 10:45:47 AM »

เคยโดนทางหลวงเรียกจับความเร็วหลายครั้งครับ ทุกครั้งที่ปรับจะมีใบสั่ง-ใบเสร็จเรียบร้อย ผมก็ขอโทษและว่ากันไปตามข้อหา

ตราบใดที่ผมผิดจริงและเค้าทำตามหน้าที่จริงๆ ผมเห็นว่าตัวเองไม่มีสิทธิ์บ่นครับ  Smiley
ไหว้ขออนุญาต +1 ครับ ไหว้
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 11:09:27 PM »

น้องมันบอกว่า มาอยู่ทางหลวงนี่ยากมาก แต่อยู่ให้ตลอดรอดฝั่งยากกว่า ประมาณรถออกต้องมีเงิน เพราะมีคนคอยเสียบตลอดเวลา ถ้าหลุดจากรถก็ไม่ต่างกับท้องที่ เหมือนที่รู้ๆมาอยู่ทางหลวงเพราะอะไร ก็เลยเป็นที่มาของการแข่งขันกันเพือความอยู่ประจำรถนานเท่าที่ทำได้

ตามนั้นครับ ได้ยินมานานแล้วครับเรื่องนี้ บางที่ถึงกับต้องประมูลแข่งเลยนะว่ารอบนี้จะเอารถ ตร.ทล. ออกไปตรวจ (ดักไถ) จะให้เงินนายเท่าไหร่
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 09:55:08 AM »

น้องมันบอกว่า มาอยู่ทางหลวงนี่ยากมาก แต่อยู่ให้ตลอดรอดฝั่งยากกว่า ประมาณรถออกต้องมีเงิน เพราะมีคนคอยเสียบตลอดเวลา ถ้าหลุดจากรถก็ไม่ต่างกับท้องที่ เหมือนที่รู้ๆมาอยู่ทางหลวงเพราะอะไร ก็เลยเป็นที่มาของการแข่งขันกันเพือความอยู่ประจำรถนานเท่าที่ทำได้

ตามนั้นครับ ได้ยินมานานแล้วครับเรื่องนี้ บางที่ถึงกับต้องประมูลแข่งเลยนะว่ารอบนี้จะเอารถ ตร.ทล. ออกไปตรวจ (ดักไถ) จะให้เงินนายเท่าไหร่

เพิ่มเติมบางส่วนที่คนที่ไปอาจไม่รู้ครับ

รถใน สตช ส่วนมากจะตัดน้ำมันเพื่อสนองนโยบายประหยัดพลังงาน ได้ดีเด่นลำดับต้นๆของหน่วยราชการหลายท่านเคยเห็นข่าว และบางหน่วยที่มีผลประโยชน์ในก็เอาโคต้าน้ำมันที่เหลือไปบางส่วนหรือหมดก็ไม่แน่ บางหน่วยหัวหน้าเอารถไปใช้ส่วนตัวยังเอาน้ำมันไปอีด ก็ยิ่งขาดแคลน ฉะนั้นผู้ปฏิบัติต้องหาน้ำมันเติมเองเพื่อปฏิบัติหน้า(เคยมีข่าว ตร ทางอีสานร้องออกหนังสือพิมพ์) จะมาอ้างว่าไม่มีน้ำมันไม่ได้เพราะหน้าที่ต้องปฏิบัติ ไม่ปฏิบัติก็มีโทษ ถ้าหน่วยนั้นท้องที่นั้นให้คุณให้โทษแก่ใครๆได้ ก็มีการสนับสนุนส่วนนี้ให้ ถ้าไม่มีควักทุนครับ บางหน่วยได้น้ำมัน 100 /คัน/เดือน จะให้ทำงานได้กี่วันครับ ที่เหลือก็ควักทุนครับ เงินเดือนผู้ปฏิบัติส่วนใหญ่ก็หมื่นต้นๆ ค่าเสียงภัยสามพันเบี้ยเลี้ยงสักพัน แต่ต้องผ่อนปืน ซื้อวิทยุและออฟชั่นต่างๆ ค่าเช่าบ้าน เพราะที่หน่วยงานมีให้ไม่พอเพียงสำหรับกำลังพล งานก็ต้องทำ ปากท้องก็ต้องกิน ก็เลยมีที่มาอย่างที่ท่านเห็น ที่ผมเอามาโพสเป็นสิ่งที่พบเห็นและพูดคุยกันในกลุ่มเพื่อนฝูงและผู้ปฏิบัติงาน ไม่มีหลักฐานหรือเอกสารยืนยัน แต่ถ้าท่านสอบถามพักพวกที่เป็น ตร ก็จะได้ข้อมูลมาบ้าง

ท่านเคยได้ยินเรื่องซื้อขายตำแหน่งแล้วท่าเคยได้ยินเรื่องเอางบประมาณหน่วยแลกตำแหน่งเพื่อขออยู่ต่อไหม๊ครับ จริงหรือปล่าวไม่ยืนยันมันก็แค่ข่าวที่ผู้ปฏิบัติพูดกัน

แล้วแบบนี้จะโทษใครดี ผู้ปฏิบัติหรือหน่วยงานหรืองบประมาณหว่า ชั่วก็ต้องว่าดีก็ต้องชื่นชมครับ

ว่าก็ว่า ตร บางส่วนยังไม่ค่อยปรับตามสมัยยังหลงกับอำนาจ อาจไกลหูไกลตานาย ข่าวสารก็ไม่ติดตาม หลายจังหวัดที่เจอ ยึดใบขับขี่ออกใบสั่งยังบังคับให้จ่ายค่าปรับภายในวันนั้นโดยการยึดรถไว้ ถ้า ปชช ไม่ต่อสู้ตามครรลองบ้าง ระบบนี้ก็จะยังคงมีครับ แต่ถ้าหน่วยงานคนดีน้อยหรือไม่มีดีเลยป่านนี้ก็คงยุบไปแล้วครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 11:30:35 AM »

สนับสนุนพี่ต้นงิ้วครับ

ผมว่าทุกคนต่างก็รู้ "เหตุ" กันดีอยู่แล้ว

แต่มันไม่มีใครไปแก้ไข หรือทำอะไรให้ดีขึ้นได้

ทุกวันนี้ด้วยภาวะเศรษฐกิจ ทำให้ทุกคนต่างคนต่างอยู่

ใครไม่เจอกับตัวเอง ไม่เดือดร้อน ก็คิดว่า ธุระไม่ใช่ ....... รวมทั้งผมเองด้วย

รออัศวินม้าขาวครับ และอดทนกันต่อไป

ตราบใดนักการเมืองประเทศนี้ ยังสืบทอดอำนาจกันรุ่นสู่รุ่น

ตราบนั้น ไม่มีใครมันทุบหม้อข้าวตัวเอง มาทนกินข้าวแข็งๆ บูดๆ กับเรา

ประชาชนธรรมดาหรอกครับ ....... !!!

ไร้คำกล่าว............................................
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 06:03:09 PM »

ผมว่าทุกคนต่างก็รู้ "เหตุ" กันดีอยู่แล้ว

แต่มันไม่มีใครไปแก้ไข หรือทำอะไรให้ดีขึ้นได้

ทุกวันนี้ด้วยภาวะเศรษฐกิจ ทำให้ทุกคนต่างคนต่างอยู่

ใครไม่เจอกับตัวเอง ไม่เดือดร้อน ก็คิดว่า ธุระไม่ใช่ ....... รวมทั้งผมเองด้วย

รออัศวินม้าขาวครับ และอดทนกันต่อไป

ตราบใดนักการเมืองประเทศนี้ ยังสืบทอดอำนาจกันรุ่นสู่รุ่น

ตราบนั้น ไม่มีใครมันทุบหม้อข้าวตัวเอง มาทนกินข้าวแข็งๆ บูดๆ กับเรา

ประชาชนธรรมดาหรอกครับ ....... !!!

ถ้าคนทำผิดไม่ยื่น ไม่เสนอ ว่ากันตามกฎกติกา ผิดว่าไปตามผิด เรียกรับก็ไม่ให้ เมื่อไม่มีผลประโยชน์มาล่อใจหรือทำให้ขบวนการเคลื่อนไหว ผมว่านโยบายเบื้องบนก็ต้องเปลี่ยนครับ ว่าแต่คนส่วนใหญ่จะเริ่มกันเมื่อไหร่ละ แทบทุกคนอยากเอาง่ายเอาเร็วกันทั้งนั้น ก็ต้องตกเป็นเบี้ยล่างของระบบอยู่วันยังค่ำ ถ้าทุกคนเริ่มนับหนึ่ง ภาครัฐก็คงเริ่มนับหนึ่งไปกับเรานะครับ เคยเจอแต่ตำรวจจราจรทำงั้น ทำงี้ ไม่ถูกต้อง ให้ให้ไปฟ้องศาลปกครองสิ คำตอบคือ ไม่เอา ไม่อยากมีเรื่อง เสียเวลา แล้วจะบ่นให้ได้อะไรขึ้นมา ผมก็คงได้แค่บ่นเหมือนกัน พอได้ระบายความอัดอั้น อิอิ ก็ว่ากันไป

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทิดบุญล้อม
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 07:44:24 AM »

ก็ส่วนใหญ่ดัดแปลงโดยพละการ  หากทำแล้วแจ้งบันทึกลงเล่มให้เรียบร้อยก็ถูกกฎหมาย

เมื่อเจ้าหน้าที่ปฎิบัติงานก็หาว่ากลั่นแกล้ง  ......  ย้อนมามองที่ต้นเหตุและแก้ไขสิครับ
 เห็นด้วยครับ แต่ถ้าเราทำถุกต้องทุกอย่างยังโดน ..............คงต้องว่ากันอีกเรื่องครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:24:34 PM »

เมื่อวานโดนตำรวจทางหลวงจับ  ขณะกลับจากลพบุรี............จับหัวถามพ่อสบายดีหรือเปล่า  ...ถ้าโดนจับวันนี้จะได้บอกถูก.... Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:39:53 PM »

เมื่อวานโดนตำรวจทางหลวงจับ  ขณะกลับจากลพบุรี............จับหัวถามพ่อสบายดีหรือเปล่า  ...ถ้าโดนจับวันนี้จะได้บอกถูก.... Grin
ไม่ใช่เรื่องภาคภูมิใจที่ควรนำมาคุยหรอกครับ..ดีแล้วที่มีวาสนาเกิดมาในตระกูลลที่ดี มีบารมี มีคนนับถือ รักษามันไว้เถอะครับ ทำตัวให้ดีถูกกฏหมาย-กติกาสังคม ให้เหมาะสมกับชื่อเสียงวงศ์ตระกูล

ก็ส่วนใหญ่ดัดแปลงโดยพละการ  หากทำแล้วแจ้งบันทึกลงเล่มให้เรียบร้อยก็ถูกกฎหมาย

เมื่อเจ้าหน้าที่ปฎิบัติงานก็หาว่ากลั่นแกล้ง  ......  ย้อนมามองที่ต้นเหตุและแก้ไขสิครับ
 เห็นด้วยครับ แต่ถ้าเราทำถุกต้องทุกอย่างยังโดน ..............คงต้องว่ากันอีกเรื่องครับ

ถ้าคนทำผิดไม่ยื่น ไม่เสนอ ว่ากันตามกฎกติกา ผิดว่าไปตามผิด เรียกรับก็ไม่ให้ เมื่อไม่มีผลประโยชน์มาล่อใจหรือทำให้ขบวนการเคลื่อนไหว ผมว่านโยบายเบื้องบนก็ต้องเปลี่ยนครับ ว่าแต่คนส่วนใหญ่จะเริ่มกันเมื่อไหร่ละ แทบทุกคนอยากเอาง่ายเอาเร็วกันทั้งนั้น ก็ต้องตกเป็นเบี้ยล่างของระบบอยู่วันยังค่ำ ถ้าทุกคนเริ่มนับหนึ่ง ภาครัฐก็คงเริ่มนับหนึ่งไปกับเรานะครับ เคยเจอแต่ตำรวจจราจรทำงั้น ทำงี้ ไม่ถูกต้อง ให้ให้ไปฟ้องศาลปกครองสิ คำตอบคือ ไม่เอา ไม่อยากมีเรื่อง เสียเวลา แล้วจะบ่นให้ได้อะไรขึ้นมา ผมก็คงได้แค่บ่นเหมือนกัน พอได้ระบายความอัดอั้น อิอิ ก็ว่ากันไป
เห็นด้วย-เรื่องจริงครับ...คนที่มีสิทธิบ่นเรื่องนี้ได้คือคนที่ทำถูกกฏหมายและยอมเสียค่าปรับตามกฏมายเท่านั้น ใครที่เคยให้สินบนจนท.หรือรับว่าจะให้ หรือ จนท.ที่รับเงิน หรือเรียกรับ ไม่มีสิทธิบ่น เพราะคุณก็เป็นพวกที่ละเมิดกฏหมายเหมือนกัน

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:41:41 PM »

เยี่ยม+1 ครับทุกท่าน..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 12:43:19 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:50:20 PM »

ท่าน ตชด.ครับผมขออภัย ที่เล่นมุกตลก.....ผมแวะทำธุระที่ตู้ยามพุแคครับ พี่ๆอาๆลุงๆเขาก็ทักทายธรรมดา  ..ตระกูลก็ไม่ใหญ่พ่อได้แค่ ร.ต.ต.   ไปอ่านข้อมูลผมก่อน  ไม่ได้โดนจับผิดข้อกฏหมายใดๆ เข้าใจเสียใหม่ และอย่า - ก่อนรู้ + ...จำไว้นะผู้หมวด....น้องๆผมหลายคนเข้ามาอ่านเวปนี้..ทั้งจบ นรต.สามพรานและ นรต.อบรม..พลฯตำรวจ ปัจจุบัน รร.นายสิบ ภูธร 1 เขาก็สะดุดสะเทือนเวลาที่ ตร.โดนกระหน่ำย่ำยี  น้องต๊อดคิดว่าเราแน่นักหรือที่กระทู้ออกมาให้คนอื่นเขาดูเขาอ่านความคิดน้องต๊อด....คุณยิง .357 แม็กนั่มแข่งกับผมใหม แบบเหนี่ยวไกรวดใครเข้าเป้ากระดาษมากกว่ากัน   ผมชื่นชมคุณมานานเห็นว่าเป็นตำรวจ   ผมอยู่ในโรงพักมาแต่เกิด....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 01:06:18 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:28:12 PM »

หมวดต๊อด..อยากอ่าน    ' นรก 35 วันในป่าบางกลอย "    มั้ย  ที่วีรบุรุษ ตชด.พลร่ม ไปลุยนรกมา   รุ่นพี่คุณนั่นแหละเพียงแต่ท่านเป็นชั้นประทวน..แต่ใจใหญ่คับป่า ใจเขาทรหดเกินมนุษย์...คุณทำได้ไหม....หรือจะผูกคอตายหรือยิงตัวตาย.....ใจคุณได้เท่าพี่รัญ พี่เริง พี่โชค  พี่ดุล หรือเปล่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 01:32:34 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:44:02 PM »

ไร้สาระที่จะเสวนาในเรื่องหลักการกับส่วนเกินทางความคิดของตำรวจครับพี่อรรถ  Wink

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:45:29 PM »

ขำก๊าก  ขำก๊าก   มือกด + คุณ pasta ไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย   เยี่ยม

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
P1911- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:09:42 PM »

ค่านักเลงครับ พี่ๆๆๆๆๆๆ

จะอยู่อย่างจงรัก  ตายอย่างภักดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:12:25 PM »

กราบขออภัยทุกท่านครับ   ...  สมองเบาแล้วเรื่องพ่อป่วยได้ข่าวดีแล้ว...หมวดต๊อด...  วิ่ง ว่ายน้ำ วิดพื้น ดึงข้อ วัดร่างกายกันไหม...  ผมอายุ 38 หมวดอายุไม่เกิน 33 ห่างกัน 5 ปี...ถ้าผมแพ้..ผมจะเรียกพี่ต๊อดไปตลอดชีวิต...

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์