เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:46:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยอง เช้านี้อากาศขมุกขมัว  (อ่าน 1782 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:39:45 AM »

อากาศตอนเช้าในเมืองระยอง ขมุกขมัว
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอากาศเย็นลง
หรือว่า เป็นเพราะมลพิษทางอากาศ
ของเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างไรกันบ้างครับ
ระวังเรื่องของสุขภาพด้วยนะครับ..

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:41:29 AM »

ขอบคุณครับน้ายอด   แถวพังงารู้สึกว่าจะเป็นหมอกบางๆยามเช้าเช่นกัน  อากาศกำลังสบาย   แต่นักท่องเที่ยวไทย-เทศหายจ้อย

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:45:01 AM »

ระยองเนี้ย สถานที่ท่องเที่ยวที่ไม่ไกลจากหาดบ้านเพมากนัก มีที่ไหนแนะนำบ่างครับพี่ยอด ไหว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:55:30 AM »

...จันทบุรีครึ้มๆฝนน่าจะตกวันนี้ ดีหน่อยจะได้ไม่ร้อน.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 07:58:13 AM »

ท่องเที่ยวแบบไหนครับ
มาบ้านเพ ก็เจอทะเล
ในแถบบริเวณก็มีแต่ทะเล
วังแก้ว แหลมแม่พิมพ์ อุทยานเขาแหลมหญ้า หาดแม่รำพึง
ทะเลล้วน ๆ  เลยไปเขาชะเมา เที่ยวน้ำตก ดีมั้ยครับ
เอาถั่วฝักยาวไปตกปลาพลวง แต่ก็วิ่งเป็นชั่วโมงอยู่เหมือนกันครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:17:19 AM »

เห็นคุณยอดพูดถึงเอาถั่วฝักยาวไปตกปลาพลวง... นายสมชายคิดถึงหมาอยู่ตัวนึงครับ ตัวนี้ชอบกินผักชี ชอบกินมะละกอ...
ตัวนี้มันรักนายสมชายมาก ช่วงที่นายสมชายไปเรียนหนังสือที่ไกล ไม่ได้กลับบ้านนาน... มันเริ่มหอนถึงนายสมชายตั้งแต่เดือนแรกที่ไม่เห็นนายสมชายครับ...

พอมันเริ่มหอนถึง คนที่บ้านนายสมชายก็เอาเสื้อผ้านายสมชายที่ไม่ได้ซัก(เตรียมไว้เพื่อการนี้โดยเฉพาะ) เอามาให้มันดมๆ พอมันดมๆแล้วก็เงียบนอนหลับไป... พอคืนต่อไปเริ่มหอนอีกก็ทำอย่างนี้อีก...

ทำอย่างนี้ได้สามเดือนซึมลงทุกวัน มีอยู่วันนึงมันหอนตอนเช้ามืด หอนจนเสียงขาดแผ่วลงจนตายเลยครับ... เฮ้อ...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 09:37:30 AM »

น่าสงสารมันครับ พี่ สมชาย

คนที่ไม่ได้เลี้ยง จะไม่รู้ถึงความผูกพัน ที่สุนัขมีให้กับเจ้าของ
ผมเคยรับเลี้ยงสุนัข ที่เจ้าของเขาบอกให้มา
แรก ๆ มันก็ซึม ก็เลี้ยงไปฝีกไป
ผ่านไปอาทิตย์นึง เริ่มคุ้นเคยกัน
เจ้าของบอกมาเยี่ยม  มันส่ายหางดิ๊กเลย
จนเจ้าของกลับ มันก็ละห้อยละเหี่ย
คอยเฝ้าหน้าประตู สองวันผ่านไป  กลับมาดีเหมือนเดิม
อีกอาทิตย์ เจ้าของมาอีก  มันก็เป็นแบบเดิมอีก
อาทิตย์ต่อมา  เจ้าของมา  ผมเลยบอก พี่เอากลับไปเถอะ
อย่าทำร้ายสุนัขแบบนี้เลย...

Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:34:27 AM »

อีกตัว ผมได้มาเป็น สปิดผสม
เล็บดำ ลิ้นดำ ตัวเล็ก ๆ เปรียวดี
เลี้ยงแต่อายุไม่กี่สัปดาห์ ต้องเอามาใส่กล่องไฟ
ป้อนน้ำ ป้อนนม
ฝึกให้ขึ้นบันได ทีละก้าว ทีละก้าว
มันก็ปีนตุปัดตุเป๋ขึ้นมา  แต่ขึ้นแล้ว ลงไม่ได้
ต้องสอนลงอีก
คราวหลังทีนี้ วิ่งขึ้นวิ่งลง สบายเลย
เช้ามา สักหกโมง ก็มาตะกายประตูแล้ว
ใส่กระดิ่งคอ ไว้ให้  เดี๋ยวก็วิ่งกุ๋งกิ๊งมาแล้ว
ตัวนี้ ชอบขนมหวาน  หวงของ   อ้อนเก่ง...

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:53:38 AM »

อาทิตย์หน้าระยองจะอากาศดีมั๊ยครับพี่yod เพราะผมต้องเร่รอนไปอยู่ระยอง 5 วัน คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:55:47 AM »

อาทิตย์หน้าระยองจะอากาศดีมั๊ยครับพี่yod เพราะผมต้องเร่รอนไปอยู่ระยอง 5 วัน คิก คิก

หนีเมียไปหน้าโลตัสระยองล่ะสิ รร.อะไรน้า...สตาร์หรือเปล่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:58:40 AM »

หนีเมียไปหน้าโลตัสระยองล่ะสิ รร.อะไรน้า...สตาร์หรือเปล่า  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ไม่ได้หนี เมียไปด้วยว่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่แรกเมียไม่ไปด้วยกะจะไปนอนอาพาร์ทเม้น รายวันซักหน่อย แต่เฮ้อพอเมียไปด้วย เปลี่ยนแผนดีกว่า เศร้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 11:00:44 AM »

ไม่ได้หนี เมียไปด้วยว่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่แรกเมียไม่ไปด้วยกะจะไปนอนอาพาร์ทเม้น รายวันซักหน่อย แต่เฮ้อพอเมียไปด้วย เปลี่ยนแผนดีกว่า เศร้า

โอ้...น่าสงสาร 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ว่าแต่เมื่อวานเข้า กทม.หมอกควันไอเสียรถเล่นซะ กทม.เหมือนหมอกลงทั้งวันเลยครับ  Tongue

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 11:02:01 AM »

น่าสงสารมันครับ พี่ สมชาย

คนที่ไม่ได้เลี้ยง จะไม่รู้ถึงความผูกพัน ที่สุนัขมีให้กับเจ้าของ
ผมเคยรับเลี้ยงสุนัข ที่เจ้าของเขาบอกให้มา
แรก ๆ มันก็ซึม ก็เลี้ยงไปฝีกไป
ผ่านไปอาทิตย์นึง เริ่มคุ้นเคยกัน
เจ้าของบอกมาเยี่ยม  มันส่ายหางดิ๊กเลย
จนเจ้าของกลับ มันก็ละห้อยละเหี่ย
คอยเฝ้าหน้าประตู สองวันผ่านไป  กลับมาดีเหมือนเดิม
อีกอาทิตย์ เจ้าของมาอีก  มันก็เป็นแบบเดิมอีก
อาทิตย์ต่อมา  เจ้าของมา  ผมเลยบอก พี่เอากลับไปเถอะ
อย่าทำร้ายสุนัขแบบนี้เลย...

นายสมชายมีหมาเป็นเพื่อน ก่อนรู้จักพูดภาษาคนอีกครับ... เย้...
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 03:02:41 PM »

สุนัขแบบที่คุณสมชาย(ฮา)เลี้ยง มันจำเจ้าของเสมอ

แต่แมวแบบที่คุณโร้ดเลี้ยง มันจำถิ่นที่อยู่

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 03:16:33 PM »

แสดงว่า มันร้อง อ้าววววววว .......

หน้า: [1] 2
  พิมพ์