เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:22:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 374 375 376 [377] 378 379 380 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1020469 ครั้ง)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #5640 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:28:57 PM »

จริงๆ แล้วพอจะมีชื่อเกาหลีกับเขาบ้างเหมือนกัน  เพื่อนๆ มันเรียกชื่อว่า  ซุก ตง ฮี

หน้าตาสาวเกาหลีก็ประมาณนี้ครบ
Cheesy+1 อ.ทศ ผมอ่านชื่อเกาหลี ที่เพื่อนตั่งให้ "ซุก ตง ฮี"นั่งหัวเราะอยู่คนเดียว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากผมขอตัดสินให้ชื่อนี้ชนะเลิศ  เพราะไม่มีที่ ซุก ตรงไหนที่ดีที่สุดเท่า ตง ฮี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบ ๆ ชื่อนี้ ให้ชนะเลิศ เหมือนกัน  หัวเราะน้ำตาเล็ดเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อาจารย์ ซุก  เท่ห์ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม
เห็นด้วยตามเพื่อนครูทศครับ ซุกเข้าไปเลยครับ+1

อ้าววววว ตัดสินแพ้ชนะกันไปซะแล้ว จะส่ง ฮีคาปาค  น้ำลายหก  เข้าประกวดซะหน่อย  คิก คิก ทีแรกว่าจะตั้ง ยองยองซด ให้ กลัวจะเมื่อย  ยิ้มีเลศนัย

tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #5641 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:58:08 PM »

แล้วอย่างงี้....ใครจะกล้าเอารูปมาโพส โดนชก...ถ้าไม่ใช่ สมาชิกในนี้ เยี่ยม คิก คิก ไหว้
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #5642 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 02:28:10 PM »

จริงๆ แล้วพอจะมีชื่อเกาหลีกับเขาบ้างเหมือนกัน  เพื่อนๆ มันเรียกชื่อว่า  ซุก ตง ฮี

Cheesy+1 อ.ทศ ผมอ่านชื่อเกาหลี ที่เพื่อนตั่งให้ "ซุก ตง ฮี"นั่งหัวเราะอยู่คนเดียว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากผมขอตัดสินให้ชื่อนี้ชนะเลิศ  เพราะไม่มีที่ ซุก ตรงไหนที่ดีที่สุดเท่า ตง ฮี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบ ๆ ชื่อนี้ ให้ชนะเลิศ เหมือนกัน  หัวเราะน้ำตาเล็ดเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อาจารย์ ซุก  เท่ห์ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม
เห็นด้วยตามเพื่อนครูทศครับ ซุกเข้าไปเลยครับ+1

อ้าววววว ตัดสินแพ้ชนะกันไปซะแล้ว จะส่ง ฮีคาปาค  น้ำลายหก  เข้าประกวดซะหน่อย  คิก คิก ทีแรกว่าจะตั้ง ยองยองซด ให้ กลัวจะเมื่อย  ยิ้มีเลศนัย
Grin+1 ตาเอ็กซ์ เอารางวัลชมเชยไปล่ะกัน ฮีคาปาค   ยองยองซด  อ่านเสร็จหัวเราะฉี่ปลิบเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากคิดได้ไง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #5643 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 04:27:40 PM »

อาจารย ซุก   อิอิอิ  เทห์โครตๆ เยี่ยม เยี่ยม
ยังงัยก็ออกกำลังกายยอะๆนะครับ ใกล้วันแข่งFT แล้ว  ระวังจะกลายเป็นชื่อ...   พุง นำ นม  ...ล่ะยุ่ง อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

pat77
Newbie
*

คะแนน 20

« ตอบ #5644 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 04:36:43 PM »

จริงๆ แล้วพอจะมีชื่อเกาหลีกับเขาบ้างเหมือนกัน  เพื่อนๆ มันเรียกชื่อว่า  ซุก ตง ฮี

Cheesy+1 อ.ทศ ผมอ่านชื่อเกาหลี ที่เพื่อนตั่งให้ "ซุก ตง ฮี"นั่งหัวเราะอยู่คนเดียว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากผมขอตัดสินให้ชื่อนี้ชนะเลิศ  เพราะไม่มีที่ ซุก ตรงไหนที่ดีที่สุดเท่า ตง ฮี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชอบ ๆ ชื่อนี้ ให้ชนะเลิศ เหมือนกัน  หัวเราะน้ำตาเล็ดเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อาจารย์ ซุก  เท่ห์ดีครับ เยี่ยม เยี่ยม

อ้าววววว ตัดสินแพ้ชนะกันไปซะแล้ว จะส่ง ฮีคาปาค  น้ำลายหก  เข้าประกวดซะหน่อย  คิก คิก ทีแรกว่าจะตั้ง ยองยองซด ให้ กลัวจะเมื่อย  ยิ้มีเลศนัย
Grin+1 ตาเอ็กซ์ เอารางวัลชมเชยไปล่ะกัน ฮีคาปาค   ยองยองซด  อ่านเสร็จหัวเราะฉี่ปลิบเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากคิดได้ไง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
  ไหว้ สวัสดีและ+1 ทุกๆท่านที่ตาม อ.ทศ ไปเที่ยวเกาหลี แล้วได้ชื่อเกาหลีแบบเสียวๆ ผมมีอีกชื่อ " ปัก ตง ฮี " เสนอให้เข้ากับบรรยากาศ เกาหลีแบบขำๆ ขำก๊าก ขำก๊าก
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #5645 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 06:21:06 PM »

Grin+1 ตาเอ็กซ์ เอารางวัลชมเชยไปล่ะกัน ฮีคาปาค   ยองยองซด  อ่านเสร็จหัวเราะฉี่ปลิบเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากคิดได้ไง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
  ไหว้ สวัสดีและ+1 ทุกๆท่านที่ตาม อ.ทศ ไปเที่ยวเกาหลี แล้วได้ชื่อเกาหลีแบบเสียวๆ ผมมีอีกชื่อ " ปัก ตง ฮี " เสนอให้เข้ากับบรรยากาศ เกาหลีแบบขำๆ ขำก๊าก ขำก๊าก

...ผมว่าป่านนี้  อาจารย์ ทศ คงนั่ง..ดูดอมยิ้มคายร้อนจนพูดไม่ออกว่า"ตูจะเลือก..ฉายาใหม่อะไรดีน้า ชื่อที่เพื่อนๆตั้งให้ดูดีๆทั้งนั้นเลย" ครับ  Huh คิก คิก คิก คิก ไหว้

Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #5646 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:00:54 AM »

ย้ายจากเกาหลีไปจีนกันดีกว่า

จีนทำปืนเลียนแบบ Anschutz ทำมาได้ใกล้เคียงมาก

ของต้นแบบ  เยี่ยม

http://jga.anschuetz-sport.com/index.php5?menu=102&sprache=1

ของเลียนแบบ  บู่

http://www.jianshe-emei.com/product.shtml

ที่มาของข้อมูล http://www.pimpmyairgun.com/viewtopic.php?f=162&t=754

คนทำเลียนแบบจริงๆแล้วก็มีฝีมือนะ แต่สงสัยว่าทำไมต้องคิดแต่จะเลียนแบบคนอื่น ทำไมไม่ลองทำอะไรเป็นของตัวเองบ้าง
แปลว่ามันมีคนสองประเภทที่เราไม่อยากเป็น ประเภทแรกคิดได้ทำไม่ได้ กับประเภททำได้คิดไม่ได้

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5647 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:16:59 AM »

สำหรับผมนายซุก ตง ฮี, ฮีคาปาค หรือ ปัก ตง ฮี  คิดว่าก็ด๊เหมือนกันที่จีนทำของแบบนี้  จะทำให้มีตัวเลือกที่เพิ่มขึ้นไปอีกหนึ่งตัวเลือก แม้คุณภาพจะด้อยกว่า แต่ก็ได้มาตามเงินที่จ่ายไป เห็นผลิตมานานแล้วนี่ครับ คงเอาไว้ฝึกเยาวชนเพื่อเตรียมพร้อมเป็นนักกีฬายิงปืน  ตอนนี้จีนก๊อปปี้ทุกอย่างที่ขวางหน้า
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #5648 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:39:21 AM »

สำหรับผมนายซุก ตง ฮี, ฮีคาปาค หรือ ปัก ตง ฮี  คิดว่าก็ด๊เหมือนกันที่จีนทำของแบบนี้  จะทำให้มีตัวเลือกที่เพิ่มขึ้นไปอีกหนึ่งตัวเลือก แม้คุณภาพจะด้อยกว่า แต่ก็ได้มาตามเงินที่จ่ายไป เห็นผลิตมานานแล้วนี่ครับ คงเอาไว้ฝึกเยาวชนเพื่อเตรียมพร้อมเป็นนักกีฬายิงปืน  ตอนนี้จีนก๊อปปี้ทุกอย่างที่ขวางหน้า

คงเหลือ ก็อปปี้ ชื่อแบบเกาหลี  นี่แหละครับ อ.ทศ  ที่ทางการจีน ไม่กล้าก็อปปี้....เพราะชื่อชองจีน ค่อนข้างจะเบาๆ  ไม่แรง เท่า เกาหลีครับ... ที่เคยเจอก็มีแค่ ฉี่ เฉียง เฉียง , ฉี่ เฉี่ยว หัว , หวัง ฟัน เจ้า , เจ้า หย่า หวัง  แค่นั้นเองครับ.. ไม่ได้ไป "ซุก" ตรงไหนๆ อย่าเกาหลี ครับ... 55555555
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #5649 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:45:15 AM »

เข้ามา....ฮา..... Grin Grin Grin Grin Grin

+ 1 คร้าบ....พี่น้องคร้าบ.....

ผมรักในหลวง...ครับ
Exxx
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #5650 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 11:54:33 AM »

ไอ้คนทำปืนเลียนแบบมันชื่อ จู๋เจ้าเฉียง มีนายทุนเป็นคนตะวันออกลาง เป็นคู่สามีภรรยาชื่อ ดอร์ละดิน กับ รูมีรอย  ยิ้มีเลศนัย

ปล่อยไปอีกซักยี่สิบโพส สงสัยจะเล่นกันครบทุกชาติแน่เลย  คิก คิก

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5651 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:16:32 PM »

ย้ายจากเกาหลีไปจีนกันดีกว่า

จีนทำปืนเลียนแบบ Anschutz ทำมาได้ใกล้เคียงมาก

ของต้นแบบ  เยี่ยม

http://jga.anschuetz-sport.com/index.php5?menu=102&sprache=1

ของเลียนแบบ  บู่

http://www.jianshe-emei.com/product.shtml

ที่มาของข้อมูล http://www.pimpmyairgun.com/viewtopic.php?f=162&t=754

คนทำเลียนแบบจริงๆแล้วก็มีฝีมือนะ แต่สงสัยว่าทำไมต้องคิดแต่จะเลียนแบบคนอื่น ทำไมไม่ลองทำอะไรเป็นของตัวเองบ้าง
แปลว่ามันมีคนสองประเภทที่เราไม่อยากเป็น ประเภทแรกคิดได้ทำไม่ได้ กับประเภททำได้คิดไม่ได้

อยากได้พานท้ายอย่างเดียว Grin

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #5652 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:20:46 PM »

ราคาก็เรียนแบบ ด้วยหรือป่าวครับ  ขำก๊าก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #5653 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 03:16:35 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัว(ชั่วคราว)55555
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #5654 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 03:18:28 PM »

สวัสดีครับ

รายงานตัว(ชั่วคราว)55555

คิดถึงจัง  ไหนล่ะของฝากพี่โอ๋  อิอิ

หน้า: 1 ... 374 375 376 [377] 378 379 380 ... 555
  พิมพ์