เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 368 369 370 [371] 372 373 374 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1020613 ครั้ง)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #5550 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:43:18 AM »

ไอเดียบรรเจิดมากครับ สวยแบบคลาสสิค  เยี่ยม
ปืนน้อยไปหน่อยนะพี่ ต้องอีกซักห้ากระบอก  คิก คิก

ไม้เก่ามันเป็นไม้อะไรครับ แล้วมันจะมีพวกปลวกแอบซ่อนมาไหมครับเนี่ย
ที่บ้านผมเคยโดนปลวกบุกห้องเก็บของ มันกินทุกอย่างเหลือไว้แต่พลาสติกกับโลหะ น่ากลัวมาก  อ๋อย

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #5551 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:21:28 AM »

+1 ไปครับแท่นพาด สุดยอดชอบๆ สวยมาก  ดีเลยคว้าง่ายหยิบสะดวก   เยี่ยม เยี่ยม
ผนังยังว่างครับพี่  ทำแท่นแขวนผนังสัก 5 กระบอกเป็นงัย  อิอิ เยี่ยม เยี่ยม

บิ๊กเฮดก็สวย  ทองอ่อนก็งาม อิอิ เลี้ยงปลาเก่งเหมือนกันนะพี่
 น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 11:23:07 AM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #5552 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:42:21 AM »

ไอเดียเยี่ยมมากเลยครับคุณศักดา+1ครับ
กระบอกขวามือสุดนั้นปืนอะไรครับลำยาวดีจังเลยครับ Cheesy

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5553 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:28:52 PM »

และแล้ว ผลงานดิบ ๆ ห่าม ๆ แบบที่ชอบก็ปรากฎร่าง ไม่รู้ สมาชิกท่านอื่น มีความเห็นอย่างไรครับ

บอกก่อน ไม่ใช่ ฝีมือผมนะครับ  หลังจากคัดไม้่ได้ ก็ส่งต่อ ให้ลุง แผ่ว อายุประมาณ 68 ปี จัดการ

บอกวัตถุประสงค์ จัดแนวไม้ให้ แกก็ จัดเต็มมาให้  แต่รู้สึก ความห่าง ของตัวปืนน้อยไปหน่อย ช่องไฟ เลยแคบไป

เด๋ว....วันหลัง ถ้าไปเจอไม้ ต้องตาจะลองจัดอีกซักครั้งครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้

สวยงามมากครับ เหมาะวางไว้ข้างฝา
ตอนแรกที่คุณศักดาโชว์ท่อนไม้เก่า
ผมเดาว่าคุณศักดาจะเอาไปทำถ่านครับ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #5554 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:41:58 PM »

...แท่นวางพาดปืนยาวตัวนี้..หนึ่งเดียวในโลก ดูแล้วสวย"คลาสิก"จริงๆ ครับ เลขาฯศักดา  หลงรัก
ขอ+1ให้กับ..ไอเดีย สุดเจ๋ง ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

ผมขอเสนอแนะ เลขาฯภาค ครับ
    หากสามารถจัดทำแท่นวางพาดปืนยาวแบบนี้หนึ่งเดียวในโลกอีกสัก1-2 ตัว..ให้กับทางชมรมฯ..เวลามีการแข่งขันก็นำไปใช้ด้วย  ผมว่า"ต่อไป..การแข่งขันของเรา คงดังระดับโลกเร็วยิ่งขึ้น" ขอรับ  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #5555 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:31:27 PM »

พอเหรอพี่ศักดา...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พอแล้ว   ......   หลงรัก หลงรัก     ที่วางมีแค่นี้ ก็พอแค่นี้ครับ ตุ๊.... คิก คิก

อ้าวแล้ว M2 ล่ะครับพี่ไม่เอาแล้วหรือครับ หรือว่าลูกซองไม่นับรวม  Cheesy
ป.ล.ตอนที่ลุงเค้ากำลังทำแท่นวาง อาซ้อแอบไปบอกให้ลุงเค้าทำแคบๆแบบนี้รึเปล่าครับ เพราะกลัวว่าถ้าทำมากว้างมันจะเจาะช่องวางได้มากขึ้น แล้วพี่จะไม่สบายใจที่ยังเหลือช่องวางว่างอยู่ต้องไปหาปืนมาเพิ่มครับ Cheesy
ป.ล.2 แท่นวางสวยครับพี่

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5556 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:55:52 PM »

และแล้ว ผลงานดิบ ๆ ห่าม ๆ แบบที่ชอบก็ปรากฎร่าง ไม่รู้ สมาชิกท่านอื่น มีความเห็นอย่างไรครับ

บอกก่อน ไม่ใช่ ฝีมือผมนะครับ  หลังจากคัดไม้่ได้ ก็ส่งต่อ ให้ลุง แผ่ว อายุประมาณ 68 ปี จัดการ

บอกวัตถุประสงค์ จัดแนวไม้ให้ แกก็ จัดเต็มมาให้  แต่รู้สึก ความห่าง ของตัวปืนน้อยไปหน่อย ช่องไฟ เลยแคบไป

เด๋ว....วันหลัง ถ้าไปเจอไม้ ต้องตาจะลองจัดอีกซักครั้งครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้

...แท่นวางพาดปืนยาวตัวนี้..หนึ่งเดียวในโลก ดูแล้วสวย"คลาสิก"จริงๆ ครับ เลขาฯศักดา  หลงรัก
ขอ+1ให้กับ..ไอเดีย สุดเจ๋ง ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

ขอบคุณครับพี่วิโรจน์  +1 คืนนะครับ
Cheesy+1 ครับพี่ศักดา ไอเดียบันเจิด สวดยอดจิงๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

ครับคุณนะ คำเสือ +1 คืนแล้วนะจ๊ะ
+1 ครับพี่ศักดา เคยคิดที่จะทำเหมือนกัน แต่ หาอุปกรณ์ไม่ได้ ทั้งยังขาดฝีมือ ครับ
  เยี่ยม

หาไม้  แล้วหาช่างเลยครับ แต่ต้องเน้น ๆ หน่อย ว่าจะเอายังไง

นี่ก็ต้องมาร์ค แนวยาวแนวตั้งให้ครับ  +1 คืน จร้า
ไอเดียบรรเจิดมากครับ สวยแบบคลาสสิค  เยี่ยม
ปืนน้อยไปหน่อยนะพี่ ต้องอีกซักห้ากระบอก  คิก คิก

ไม้เก่ามันเป็นไม้อะไรครับ แล้วมันจะมีพวกปลวกแอบซ่อนมาไหมครับเนี่ย
ที่บ้านผมเคยโดนปลวกบุกห้องเก็บของ มันกินทุกอย่างเหลือไว้แต่พลาสติกกับโลหะ น่ากลัวมาก  อ๋อย

ขอบคุณครับเอ็กซ์  เด๋ววันหลังจะเอาปืนครูที่สนิทกันมาโชว์  ลูกหนัก ๆ ทั้งนั้น

ไม้เป็นไม้เต็ง ไม้รังครับ  แข็งมาก ขวานจามยังกระเด้งกลับเลย  ไม่ต้องกลัวปลวก 555
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5557 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:10:35 PM »

+1 ไปครับแท่นพาด สุดยอดชอบๆ สวยมาก  ดีเลยคว้าง่ายหยิบสะดวก   เยี่ยม เยี่ยม
ผนังยังว่างครับพี่  ทำแท่นแขวนผนังสัก 5 กระบอกเป็นงัย  อิอิ เยี่ยม เยี่ยม

บิ๊กเฮดก็สวย  ทองอ่อนก็งาม อิอิ เลี้ยงปลาเก่งเหมือนกันนะพี่
 น้ำลายหก น้ำลายหก

ที่บ้าน ฝุ่นเยอะมาก ๆ ปกติเก็บในตู้ครับ นี่เอามาถ่ายรูปเฉย ๆ

บิ๊กเฮด รอดตายจากหนาวที่แล้วครับ  ทองอ่อน ก็กินยาก แดรก... แต่จิ้งจก   เฮ้อ

+1 คืนนะ บอส

ไอเดียเยี่ยมมากเลยครับคุณศักดา+1ครับ
กระบอกขวามือสุดนั้นปืนอะไรครับลำยาวดีจังเลยครับ Cheesy

แฮะ ๆ น้องเร 700 ครับ คุณมนตรี  +1 คืนครับ

บอกก่อน ไม่ใช่ ฝีมือผมนะครับ  หลังจากคัดไม้่ได้ ก็ส่งต่อ ให้ลุง แผ่ว อายุประมาณ 68 ปี จัดการ

บอกวัตถุประสงค์ จัดแนวไม้ให้ แกก็ จัดเต็มมาให้  แต่รู้สึก ความห่าง ของตัวปืนน้อยไปหน่อย ช่องไฟ เลยแคบไป

สวยงามมากครับ เหมาะวางไว้ข้างฝา
ตอนแรกที่คุณศักดาโชว์ท่อนไม้เก่า
ผมเดาว่าคุณศักดาจะเอาไปทำถ่านครับ

มันก็รอดจากการ ถูกเผาถ่านนั่นแหละครับคุณสิทธา  เกือบถูกโยนเข้ากองแล้ว ไปเขี่ยออกมาทัน  ฮิ ๆ  ๆ
พอเหรอพี่ศักดา...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พอแล้ว   ......   หลงรัก หลงรัก     ที่วางมีแค่นี้ ก็พอแค่นี้ครับ ตุ๊.... คิก คิก

อ้าวแล้ว M2 ล่ะครับพี่ไม่เอาแล้วหรือครับ หรือว่าลูกซองไม่นับรวม  Cheesy
ป.ล.ตอนที่ลุงเค้ากำลังทำแท่นวาง อาซ้อแอบไปบอกให้ลุงเค้าทำแคบๆแบบนี้รึเปล่าครับ เพราะกลัวว่าถ้าทำมากว้างมันจะเจาะช่องวางได้มากขึ้น แล้วพี่จะไม่สบายใจที่ยังเหลือช่องวางว่างอยู่ต้องไปหาปืนมาเพิ่มครับ Cheesy
ป.ล.2 แท่นวางสวยครับพี่

อะไรจะขนาดนั้นครับ คุณนพ น้องเบเนลลี ต้องเข้าประจำการแน่นอนครับ

เพราะตอนนี้ การขอ ปอสาม ของผมชิว มาก ๆ มีการเร่งให้ไปขออีกนะ  ขอบอก

ส่วน ซ้อ ไม่เคยห้ามครับ เพราะห้ามแล้ว พี่ไม่เชื่อ   เลยเป็นตามกัน บอกให้หา M 60 ฟูลลักให้อีก

ใครพอจะรู้แหล่ง หรือเปล่าครับ  รบกวนด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 04:14:53 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5558 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:24:27 PM »

อะไรจะขนาดนั้นครับ คุณนพ น้องเบเนลลี ต้องเข้าประจำการแน่นอนครับ

เพราะตอนนี้ การขอ ปอสาม ของผมชิว มาก ๆ มีการเร่งให้ไปขออีกนะ  ขอบอก

ชิวมากแค่ไหนครับ ชักอยากลอง 
คุณศักดาลองถามให้หน่อยสิครับว่าขอให้เพื่อนได้หรือเปล่า ฮิ ฮิ
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5559 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:48:47 PM »

วันก่อน นั่งกินกัน  ถามแหย่ไปแล้ว ว่าเพื่อนจะย้ายมาอยู่สัก  6 เดือน จะได้มั้ยครับ นาย

แกยิ้ม ๆ แล้วก็ชวนชนแก้ว  เลยไม่รู้เรื่อง   คิก คิก คิก คิก
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5560 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:38:23 PM »

รับปากนายดำ Ruger GP100 ว่าจะช่วยตั้งกล้องปืนลูกกรดให้นานแล้ว วันนี้เลยนัดกันไปที่สนาม ศรภ.
ทั้งหมด3กระบอก ANSCHUTZ 1710 HB , ANSCHUTZ 1416 (ไม่แน่ใจว่าใช่รุ่นเอ็กส์เซมพลาหรือเปล่า) , CZ455 Thump hole (ไม่ใด้ถ่ายรูปCZ)
นายดำเค้าเลยให้ผมถ่ายรูปมาฝากพี่กีตาร์  Grin

1710 เดิมๆ

กลุ่ม

1416 เดิมๆ

กลุ่ม

สรุปแว่...วันนี้ผมเปิดซิงปืนสามกระบอก  Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #5561 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:08:59 PM »

ดูจากกลุ่มกระสุนทั้งสองกระบอกแล้ว.......

ลองเช็คสกรูยึดปืนกับพานท้าย  กลุ่มน่าจะเล็กกว่านี้

สกรูยึดอาจจะขันแน่นไม่เท่ากัน หรือขันสกรูไม่ตึงพอและควรจะวางเบทดิ้งด้วย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5562 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:15:19 PM »

ดูจากกลุ่มกระสุนทั้งสองกระบอกแล้ว.......

ลองเช็คสกรูยึดปืนกับพานท้าย  กลุ่มน่าจะเล็กกว่านี้

สกรูยึดอาจจะขันแน่นไม่เท่ากัน หรือขันสกรูไม่ตึงพอและควรจะวางเบทดิ้งด้วย
ขอบคุณครับพี่สมศักดิ์ ..... หางานให้ผมอีกแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #5563 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:19:49 PM »

ขอบคุณครับพี่สมศักดิ์ ..... หางานให้ผมอีกแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ไหว้

555555......ยามว่าง....อิอิอิ

ผมรักในหลวง...ครับ
Ruger GP 100
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #5564 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:58:20 PM »

พี่ตุ๊

เมื่อไหร่ดีคับ  ...................ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่
หน้า: 1 ... 368 369 370 [371] 372 373 374 ... 555
  พิมพ์