เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:17:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 389 390 391 [392] 393 394 395 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1020272 ครั้ง)
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #5865 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 05:19:09 PM »

วันนี้ซวยนิดหน่อย
ขับรถ มอไซค์ไปทานข้าวกับภรรยา กำลังจะกลับเข้าทำงาน จอรถอยู่หลังรถเก๋ง
เพราะข้างหน้า รถติดกันอยู่ จอดอยู่กันเป็นแถว รถฟอจูนเนอร์สีดำ กระแทกเข้าด้านหลัง
โชคดีภรรยาไม่เป็นไร ไฟท้าย สคูปปี้ไอ หัก คนที่เดินออกมาจากฟอจูนเนอร์สีดำ
เป็นตำรวจ ขอโทษขอโพยบอกผมเบรคไม่ทัน จะรีบไปโรงพักเพราะเขาเรียกรวมพล
ดีชะบุญเกือบเป็นแซนวิช... ผมบอกไม่เป็นไร เดี๋ยวตามไปโรงพัก ผมรู้จักคุณดี
ตำรวจคงไม่เห็นผมเพราะใส่หมวกกันนอคอยู่
แล้วก็แยกย้ายกัน เดี๋ยวจะเดินไปเรียกค่าไฟท้ายหน่อย...
ตอนที่ตำรวจไปแล้ว แม่ค้าขายผลไม้ข้างทางบอกว่า "นี่ถ้าเป็นพี่ชนมันนะ #@^%$!@%%...."

ว่าแล้วก็รีวิวภาพให้คุณ sitta นิดครับ

ถนนด้านหน้าอาคาร

มุมกว้าง

สมาชิกส่วนหนึ่ง

อีกส่วนหนึ่ง

อีกมุม
เรียนเชิญทุกท่านครับบ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #5866 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 06:19:44 PM »

บรรยากาศน่าขนลุกดีจังครับ ตกใจ ตกใจ     
  ปักเต๊นท์รอกลางคืน.... คงน่าสนุก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ผมขอจองจุดซุ่มยิงร่องกระดานใต้หน้าต่างนะครับโครตเหมาะเหม็ง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย (หนูทะลึงเดินผ่านมาที่ตรงนี้จะได้รู้ว่าแม่นแค่ไหนก็อย่ายิงน๊าคร๊าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  )

ขออนุญาติออกความเห็นว่า หาผลไม้กลิ่นแรงๆ เช่นขนุน  มาวางล่อตรงจุดสังหารเหมาะๆ ระยะหัวไม่พลาด แล้วซัดเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม

หากส่องไฟเดินไปเดินมาอาจเจองูเจ้าที่ได้ อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5867 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 06:35:23 PM »

เห็นบรรยากาศอย่างนี้ อยากได้ กล้องไนท์สโคบ จัง น้ำลายหก น้ำลายหก

ส่องทีเห็นตาหนูเป็น ศูนย์ไนท์ไซท์ ของเอ็ดบราวน์

ปั๊กดิ้น ปั๊กกอง จิบไป เหนี่ยวไป สวรรค์ของคนบาป ขำก๊าก ขำก๊าก
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #5868 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 07:25:00 PM »

เห็นบรรยากาศอย่างนี้ อยากได้ กล้องไนท์สโคบ จัง น้ำลายหก น้ำลายหก

ส่องทีเห็นตาหนูเป็น ศูนย์ไนท์ไซท์ ของเอ็ดบราวน์

ปั๊กดิ้น ปั๊กกอง จิบไป เหนี่ยวไป สวรรค์ของคนบาป ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช้หลอดอิฟาเรตที่ติดในกล้องวงจรปิด โมใส่ในกระบอกไฟฉายsupperfire ติดสโคปแคมด้วยกล้องดิจิตอลถูกๆถอดฟิวเตอร์อินฟราเรดออก
เท่านี้พี่ศักดาก็จะได้ไนท์วิชั่น ที่บันทึกได้มาให้ชมกัน  

หรือ ใช้เลเซอร์เขียว ถอดเลนบีบแสงออก ก็จะได้Laser Genetics ND3

อุปกรณ์ทำเองแบบนี้ ไม่รู้ว่าผิดกฏหมายบ้านเรารึเปล่านี่ดิครับ  ได้ยินมาว่าเข้าข่ายยุทธโธ..ใครรู้ช่วยกระซิบหน่อยครับ

ทุกวันนี้เบื่อไฟส่องกบแล้ว  อิอิอิอิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5869 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:24:59 PM »

ใช้หลอดอิฟาเรตที่ติดในกล้องวงจรปิด โมใส่ในกระบอกไฟฉายsupperfire ติดสโคปแคมด้วยกล้องดิจิตอลถูกๆถอดฟิวเตอร์อินฟราเรดออก
เท่านี้พี่ศักดาก็จะได้ไนท์วิชั่น ที่บันทึกได้มาให้ชมกัน 

หรือ ใช้เลเซอร์เขียว ถอดเลนบีบแสงออก ก็จะได้Laser Genetics ND3

อุปกรณ์ทำเองแบบนี้ ไม่รู้ว่าผิดกฏหมายบ้านเรารึเปล่านี่ดิครับ  ได้ยินมาว่าเข้าข่ายยุทธโธ..ใครรู้ช่วยกระซิบหน่อยครับ

ทุกวันนี้เบื่อไฟส่องกบแล้ว  อิอิอิอิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าไม่ทำให้พี่ตัวหนึ่ง ผิดแน่ ๆ

ผิด.............ใจกันแท้ เพราะทำเองไม่เป็น555555
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5870 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:54:37 PM »

รูเกอร์ใครหนอ ช่างสวยบาดตา บาดใจ น้ำลายหก น้ำลายหก

PM ให้รู้หน่อยครับ จะได้อิจฉา ถูกตัว คิก คิก คิก คิก

ทำเป็นอิจฉาคนอื่น ของตัวเองหละ เรียกว่าอะไรน้า อ้อ เอ็ด บราว์ด
เอามายิงบ่อยๆ นะครับ ยิงให้มันหลวมๆ ไว้ จะดีกว่าฟิตๆ
เวลาช่วงคับขันปืนตกกองทรายแล้วจะคิดถึงปืนหลวมๆครับ

คุณสิทธาได้รึยังล่ะ เอ็ดบราวน์ น่ะ

อิจฉาคนอื่น จะได้มีแรงจูงใจเอากระบอกถัดไปไงครับ5555

กระบอกถัดไปครับพี่ศักดา  เยี่ยม
ถ้าพี่ได้มันมา ผมจะรีบอิจฉาพี่เป็นคนแรกเลย  ยิ้มีเลศนัย

http://www.nighthawktactical.com/T3_stainless.html

แค่ที่มี เมียก็เหล่แล้ว เหล่อีก แล้วครับเอ็กซ์ พออ้างว่าที่ตัวเองซื้อทองล่ะ

มีเหน็บ ทองจะขายเมื่อไรก็ได้   ชะ ช้า... มาทำท้า

เคยคิด อยากจะขายสักสามบอก........ให้รู้ซะมั่งของตรูก็ขายได้เหมือนกัลล์555
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #5871 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:19:49 PM »

รูเกอร์ใครหนอ ช่างสวยบาดตา บาดใจ น้ำลายหก น้ำลายหก

PM ให้รู้หน่อยครับ จะได้อิจฉา ถูกตัว คิก คิก คิก คิก

ทำเป็นอิจฉาคนอื่น ของตัวเองหละ เรียกว่าอะไรน้า อ้อ เอ็ด บราว์ด
เอามายิงบ่อยๆ นะครับ ยิงให้มันหลวมๆ ไว้ จะดีกว่าฟิตๆ
เวลาช่วงคับขันปืนตกกองทรายแล้วจะคิดถึงปืนหลวมๆครับ

คุณสิทธาได้รึยังล่ะ เอ็ดบราวน์ น่ะ

อิจฉาคนอื่น จะได้มีแรงจูงใจเอากระบอกถัดไปไงครับ5555

กระบอกถัดไปครับพี่ศักดา  เยี่ยม
ถ้าพี่ได้มันมา ผมจะรีบอิจฉาพี่เป็นคนแรกเลย  ยิ้มีเลศนัย

http://www.nighthawktactical.com/T3_stainless.html

แค่ที่มี เมียก็เหล่แล้ว เหล่อีก แล้วครับเอ็กซ์ พออ้างว่าที่ตัวเองซื้อทองล่ะ

มีเหน็บ ทองจะขายเมื่อไรก็ได้   ชะ ช้า... มาทำท้า

เคยคิด อยากจะขายสักสามบอก........ให้รู้ซะมั่งของตรูก็ขายได้เหมือนกัลล์555

3กระบอก 100 ผมเอา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #5872 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:31:07 AM »

กระบอกถัดไปครับพี่ศักดา  เยี่ยม
ถ้าพี่ได้มันมา ผมจะรีบอิจฉาพี่เป็นคนแรกเลย  ยิ้มีเลศนัย

มีเหน็บ ทองจะขายเมื่อไรก็ได้   ชะ ช้า... มาทำท้า

หัวอกเดียวกัลย์   อิอิอิ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลองยื่นข้อเสนอแบบผมสิครับพี่ศักดิ์ดา  ซื้อปืน 1แสน  ก็ซื้อทองให้เมีย 1แสน ด้วยรับรองลื่นปลื๊ด  อิอิ คิก คิก คิก คิก

Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #5873 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:45:34 AM »

ดันมีเมียหลายคนอีก...นีดิ ปัญหาของพี่เขา.........น่าอิจฉาแทน

พี่ม้า...ขา
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5874 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:14:13 AM »

3กระบอก 100 ผมเอา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

เฮ้ย.... นั่นมันแถวหนองมนแล้วครับ5555
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #5875 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:54:07 AM »

แล้วลองถามใจตัวเองแล้วยัง   ว่าคุณน้าจะกล้าขายมันออกไปไหมละ  เพราะว่ากว่าจะได้มาแต่ละกระบอก  ต้องไปอ้อนวอนนายอำเภอเหมือนจะไปขอของๆมันมาเป็นของเรา  ทั้งๆที่เวลาซื้อมันก็เงินของเราทั้นนั้น

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #5876 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:12:57 PM »

จองครับ 1กระปอก 1813 ครับ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #5877 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:37:16 PM »

เสนอเหตุผลเข้าข้างตัวเอง ว่ากันด้วยบรรดาของเล่นของท่านผู้ชาย (เดาว่าเดี๋ยวต้องมีใครยักลงต่ำอีกแน่  งอน )

จริงๆแล้วปืนถือว่าเป็นทรัพสินที่มีค่าเสื่อมน้อยมาก หรือค่าเสื่อมติดลบในกรณีขายได้ราคามากกว่าตอนซื้อมา ซึ่งก็มีให้เห็นกันบ่อยๆ หลายรุ่น
แถมใช้งานแล้วก็ไม่เป็นปัญหา ไม่เหมือนรถยนต์ที่มีแต่เสื่อมราคา  อ๋อย เครื่องเสียง อย่างมากก็ขายได้เท่าทุนส่วนใหญ่ราคาตกเมื่อรุ่นใหม่ออกมา  บู่
สังเกตุว่าสินค้าที่อาศัยความรู้หรือเทคนิคทางด้าน แมคคานิค จะคงราคาได้ดีกว่าพวก อิเลคโทรนิค มาก
คงมีแค่นาฬิกานี่แหละที่ยังพอคงราคาไว้ได้เหมือนปืน ใครที่ไม่ขัดสนเงินทองซื้อปืนดีๆ เก็บไว้ก็เหมือนการลงทุนเล็กๆ ไม่มีขาดทุน
ขายราคาตกบ้างเล็กน้อย แต่ก็ได้ยิง ความสนุกเพลิดเพลินที่ได้จากมันไม่รู้จะตีราคามูลค่าออกมายังไง สรุปง่ายๆ ว่าผมยุให้ซื้อเพิ่มครับ  ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5878 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:45:30 PM »

เชื่อคุณเอ็กซ์ครับ ใครมี S&W 2 นิ้ว ตืดต่อกลับด่วนครับ

หรือใครมีช่องทาง แนะนำ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ต่อมอยากแตกครับ คิก คิก
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #5879 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:42:43 PM »

เชื่อคุณเอ็กซ์ครับ ใครมี S&W 2 นิ้ว ตืดต่อกลับด่วนครับ

หรือใครมีช่องทาง แนะนำ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ต่อมอยากแตกครับ คิก คิก
  ผมก็ต่อมอยากแตก เหมือนกันครับตั้งแต่ไปช่วยจัดสนามทาร์เก็ตแล้วเห็นเค้ายิงลูกซองกัน ต่อมกิเลสโต น้ำลายหก น้ำลายหก
เลยคิดว่าต้องหาปืนลูกซองด้ามสั้นมาซัดสักตูมสองตูมให้จงได้  กล่อมแฟนสำเร็จแล้ว ชียอมให้ซื้อ(ที่จะซือน้องเอ๋อ ฮันติ้งไม่ยอม หัวเราะร่าน้ำตาริน) แต่พอจะซื้อลูกซองกลับยอม   น่ากลัวฉิบ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้เล็งๆดูๆ อยู่   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 389 390 391 [392] 393 394 395 ... 555
  พิมพ์