เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:17:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 469 470 471 [472] 473 474 475 ... 555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮฮาพาที พบปะสังสรร (คุยกันเรื่องนอกกระทู้ครับ)  (อ่าน 1019163 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #7065 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:19:57 PM »

524 ไปครับพี่นะ

5555....ฮาเหมือนเดิม...ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #7066 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:31:22 PM »

ฮาฮาฮา

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #7067 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 11:06:49 PM »

+1 ครับพี่นะ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #7068 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 05:30:13 PM »

มา +1 นะครับ คำเสือ

รอชมตอน 2 อย่างใจเย็น แต่อย่าช้ามากนะครับ ฮิ ๆ ๆ ๆ เยี่ยม

+ 1 ให้จารย์ ตุ๊ กับ น้าจุก ที่สามารถมอมเหล้าพี่นะ จนกรึ่ม ได้ เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2013, 05:32:56 PM โดย sakda m41 รักในหลวง » บันทึกการเข้า
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #7069 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 08:50:38 PM »

ขอขั้นโฆษณาให้พี่นะซักนิด...รอเรื่องชุดที่ 2 อยู่ครับ

เอามาฝากน้าแม๊กซ์กะเพื่อนๆพี่ๆชาวปืนลม เป็นรูปที่ถ่ายไว้ตอนไปกางเต้นท์นอนที่ดอยผ้าห่มปก (ดอยฟ้าห่มปก ชื่อทางการพึ่งตั้งใหม่)

ถ่ายจากมือถือตอน 8.30น.นั่งจิบกาแฟ เป็นรูปที่คิดว่าสวยที่สุดและบรรยากาศดีที่สุดของทริปเที่ยวครั้งนี้ ครับ

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #7070 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 10:09:20 PM »

รูปนี้ สวยกว่าตาโอ๋ถ่ายต้นไม่ไบหญ่าอีก คิก คิก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #7071 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:52:07 AM »

ขอขั้นโฆษณาให้พี่นะซักนิด...รอเรื่องชุดที่ 2 อยู่ครับ

เอามาฝากน้าแม๊กซ์กะเพื่อนๆพี่ๆชาวปืนลม เป็นรูปที่ถ่ายไว้ตอนไปกางเต้นท์นอนที่ดอยผ้าห่มปก (ดอยฟ้าห่มปก ชื่อทางการพึ่งตั้งใหม่)

ถ่ายจากมือถือตอน 8.30น.นั่งจิบกาแฟ เป็นรูปที่คิดว่าสวยที่สุดและบรรยากาศดีที่สุดของทริปเที่ยวครั้งนี้ ครับ

ป่านนี้เส้นทางขึ้นดอยคงจะเป็นยางมะตอย เดินทางสะดวกกว่าเมื่อก่อนแล้ว
สมัยผมไปเป็นทางดินแดง ความสูงชันถ้าเทียบกับอ่างขางแล้ว ก็น่าจะพอๆ กัน
แต่ยอดดอยผ้าห่มปกจะสูงกว่าดอยอ่างขาง ทำให้ต่างกันที่ดอยผ้าห่มปกมีหมอกเยอะกว่า
และดอยอ่างขางที่ไปเที่ยวจะเป็นหุบ แต่ดอยผ้าห่มปกที่เที่ยวเป็นยอด
ถ้าเรื่องความหนาวเหน็บ สำหรับผมคิดว่าดอยอ่างขางหนาวกว่า

หน้าร้อนเคยเดินเท้าจากดอยอ่างขาง ไปดอนผ้าห่มปก เตรียมอาหารแค่ข้าวกับ
สเบียงแห้งไว้สัก 1 วันก็พอแล้ว พออาหารหมดค่อยไปหาซื้อตามหมู่บ้านแม้วก็ได้
เตรียมเศษเงินไว้มากหน่อยเดินกันจนเบลอ เลยดอยผ่าห่มปกไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
มารู้ตัวก็เห็นป้ายขอให้โชคดีต้องเดินย้อนกลับมานอนอีกที

ถ้าเป็นหน้าหนาวไม่กล้าเดินเพราะต้องมีอุปกรณ์ให้ความอุ่นมันจะเพิ่มน้ำหนักขนไปไม่ไหว
และถ้าไม่เตรียมไปคงได้หนาวตายแน่ๆ

แต่ผมเคยไปนอนอ่างขาง โดยมีเสื้อหนาวแค่ตัวเดียว ตอนนั้นเลิกเรียนก็บึ่งมอเตอร์ไซต์จากเมืองมาอ่างขาง
อากาศหนาวมาก ตอนเช้าเบาะรถมอเตอร์ไซต์มีน้ำแข็งจับผิวเหมือนช๊อกโกแล๊ตบนไอติม  คืนนั้นอาศัยเหล้ากับกองไฟ
ตัดหญ้ามาทำเพิงกันน้ำค้าง น้ำค้างหยดที่ชายหญ้าเป็นน้ำแข็งต่อกันยาวลงมา
สมัยนั้นตัดไม้ก่อไฟได้เลย เดี๋ยวนี้คิดว่าทำไม่ได้แล้ว แต่เชื่อเถอะ  ถ้าหนาวมากๆ ก่อไฟเถอะครับ
ทำเพื่อชีวิตรอดมันไม่มีผิดถูกหรอก

เป็นประสบการณ์ส่วนหนึ่งที่ได้มากับเสียการเรียนไป 1 ปี ในตอนนั้น

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #7072 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:20:48 PM »

อ๋อย อ๋อย "มุกแป็กๆๆๆ...ตลกฝืด" อ๋อย อ๋อย

...........นะครับ  คำเสือ...คิดอยู่นาน3นาน.....ว่าจะเขียน ภาค 2 ของตอน อ.ตุ๊ กะ น้าจุกมาเยียมบ้านดีไหม....บอกตามตง..ไม่ประทับใจเท่าไร..มุกแป็ก..ตลกฝืด อ๋อย ......อ่านเองยังไม่ขำเลย..แล้วใครจะมาขำกะเรา เศร้า .........แต่ก็ต้องขอบคุณ..แฟนคลับ..ที่ +1 ให้...ผมขอทอน 1 ให้กับทุ่กท่านที่เป็นกำลังใจให้ เยี่ยม  ตรงกันข้ามกับตอน "ตาโอ๋หมักหมู 100 ปี" ที่ 33 มุกนั้น..ฮากระจาย คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=83405.3225
...ตอน "ตาโอ๋หมักหมู"  ....เป็นตอนที่สร้างชื่อเสียงให้กับ นะครับ คำเสือ เป็นอย่างมาก....ระดับ เฮียห่อ(หมก) กะ เฮียจั่ว(ไพ่)....แห่ง บริษัท อาเอดส์ ..และ  อากู..แห่งบริษัทแก้มหมี ...2บริษัทยัก(ยักสูงลงค่ำ)  คิก คิก กลายเป็น บริษัทยักไฮโลไป..จะโดนฟ้องไหมเนีย ยิ้มีเลศนัย .....มาอ่านเจอ...ทั้ง2บริษัทยัก...ต่างตบตี..แย่งตัว  นะครับ  คำเสือ....ฝุ่นตลบ...เพื่อจะเอาตัวไปเขียน...บทละครในค่าย(ค่ายกักกันให้เลิกสุรา)  ยิ้มีเลศนัย  ผมได้ตอบปฎิเสธไปแล้ว  ...เพราะ อารมณ์ ศิลปีน(ปีนต้นงิ้ว) จะต้องอัฟยา(ดม).จิบเซียงชุน..ซึ่งทางค่ายรับไม่ได้(พูดยังกะขาร็อก)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

....แค่นั้นยังไม่พอ..ตอนตาโอ๋หมักหมู..ตาน่อง..โทรมาเล่าให้ฟังว่า  "พี่นะ ผมนั่งอ่านเรื่องที่พี่นะเขียนกับเมีย..นั่งหัวเราะจนเยี่ยวปริบ..อ่านเสร็จ..เมียจุงมือ..ให้เอากระจู๋ไปดูดฉี่ในกระจิ๋มออก..เหนื่อย 2 ต่อเลยครับ"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
....คุณนพ แฟนคลับคนหนึ่งของผม....โทรมาบอก..มุกนั้น..กำลังนั่งกินน้ำเต้าหู้อยู่..ขำจน..สำลักน้ำเต้าหู้..เม็ดสาคูในน้ำเต้าหู้...เข้าไปติดในหลอดลม..ต้องเรียก..พวกลูกน้อง..เอาชแลง..ไขควงมางัดออก..เกือบตายเพราะพี่นะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 07:06:30 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #7073 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:21:13 PM »

Grin..."ศิษยังมีครู..มีรูหู..ก็ต้องมีรูหิน"...ผมคน1แหละครับ..ที่มีอาจารย์ที่ปรีกษา..เขาคือ..ลุงตุ้ย  ณ.ดอยเป้าตุง ..อยู่เชียงใหม่..เลขาชมรมภาคเหนือของเรานั้นเอง เยี่ยม ...ลุงตุ้ย..เป็นคนเจ้าบท เจ้ากลอน...แต่งกลอนได้ไพเราะเพราะพริ้งหาตัวจับยาก...ผมเคยคุยกะ  ลุงตุ้ย..ที่จิงแก่ก็เป็นคน...สุพรรณ  เลือดศิลปินเต็มตัว..แต่ต้นตระกูลได้ย้ายไปอยู่  เชียงใหม่ ตั่งแต่สมัย กรุ่งศรีอยุธยาเป็นราชธานี   คิก คิก ลุงตุ้ยบอกผมว่า  "เราเกือบจะไม่ได้เป็นเพื่อนกันแล้วนะ..คุณนะ   ถ้าบรรพบุรุษเรา..ไม่ไปตีเมืองเชียงใหม่กลับคืนมาจากพม่า..ไม่งั้นผมก็ต้องเป็นคนพม่า"  คิก คิก ผมอยากให้ "ถากสินฐ์ คนดอยเป้าตุง" คิดแบบลุงตุ้ย..ทุกอย่างคงจะดีขึ้น เศร้า...วกมาเรื่องเครียดจนได้..ไม่เอาๆ..เลิกๆ..คุยเรื่องขำๆดีกว่า Cheesy
........... Grinผมตัดสินใจโทรไปหาลุงตุ้ย...ปรึกษา..ทำไงดีครับ..ลุงตุ้ย..พักนี้  นะครับ  คำเสือ..มุกแป็ก..ทำไงดี..จะเขียนแบบไหนให้คนอ่านๆแล้ว.."ขำกลิ้ง ลิงกับหมา ปางคุงกะเจมส์"   Shocked
บทสนทนาทางโทรศัพท์ระหว่าง ผม กับ ลุงตุ้ย เยี่ยม

นะครับ......ลุงตุ้ยครับ จะเขียนต่อไงดีให้คนอ่านขำ
ลุงตุ้ย......ที่จริงนะมาถูกทางแล้วนะ....ตอนจบของภาค1  เยี่ยม
นะครับ.....ถูกทางยังไงครับไม่เข้าใจ Huh
ลุงตุ้ย........ตอนจบ...ของภาค1  มีต้นไม้มาขวางทาง..รถไปต่อไม่ได้..หนังไทยทุกเรื่อง..ตั่งแต่สมัยคุณทวดยังสาว...เหมือนกันหมด

.....ไม่ถูกผู้ร้ายซุ่มโจมตี ตกใจ ก็ พระเอกกับนางเอกกลับบ้านไม่ได้มืดพอดี Shocked..แถวนั้นมีกระท่อมร้างป่าวนะ ตกใจ
นะครับ...มีครับ
ลุงตุ้ย....นะก็เขียนต่อไปซิ...พระเอกพานางเอกไปหลบในกระท่อมร้าง หลงรัก...ตกดึก..ก็ได้เสียกัน..ฟันกันน้ำกระจายท่วมจอทุกเรือง..จำไม่ได้หรือ คิก คิก คิก คิก
นะครับ...แต่ๆๆๆๆ.....เรื่องนี้มันไม่มีนางเอกนะครับ  ลุงตุ้ย Huh
ลุงตุ้ย....ก็นะไง...เล่นเป็นนางเอกไปซิ ตกใจ ...ให้เจ้า2คนนั้นเล่นเป้นพระอก คิก คิก
นะครับ...จะดีเหรอ..ลุงๆๆ..ตุ้ย
........ผมนึกภาพ..ถึงเจ้า2คนนั้น...น้าจุกสูงขนาดนั้น...อย่างน้อยก็ต้องมีถึง 8-9 นิ้ว  ตกใจ ....อ.ตุ๊ หุ่นทั้งสูง..ทั้งใหญ่..ไม่ยาวขนาดพาดไหล่ได้เชียวหรือ ตกใจ  ....สยอง
.....เออ...ลุงตุ้ยครับ.....ปรกติรูยิงของผม(รูตรูด)...มี12ร่องเกลียว......ยิงกระสุน(ขี้)..ออกไปแต่ระนัด.....ไม่เคยพลาดเป้า(คอห่าน)....ถ้าโดน..เจ้า2คนนี้เข้าไป....มันจะไม่เหลือแค่ 6 ร่องเกลียว...เหรอครับ
ลุงตุ้ย....ก็ดีแล้วไง...คุณนะ..จะได้บอกเขาถูก...ไม่เห็นหรือ...มีคนชอบถามอยู่เรื่อย...12ร่องเกลียว กับ 6 ร่องเกลียวอันไหนแม่นกว่ากัน

นะครับ...ไม่ๆๆๆเอาดีกว่าครับ...ลุงตุ้ย..ผะผมกลัวว่าคนอ่านเขาจะ...อิน..คิดว่าเป็นเรื่องจริง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grinจบ....บทสนทนา...ขอเช็กเรดติ้งหน่อยครับ..รอบนี้จะได้ +สักกีคะแนน...หรือว่ามุกจะแป็กอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2013, 07:34:39 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

« ตอบ #7074 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:21:37 PM »

Grinหมดมุกแล้วครับ.......ขอบคุณทุกคะแนน+ ทอน 1 ให้ทุกท่านครับ .....บรรยายด้วยภาพ หลงรัก ไหว้

Grin...คนขับเมา..อิอิ ขำก๊าก

Grinน้าจุก.....สไนเปอร์ เยี่ยม

Grinป่า300ไร่ ที่ผมซื้อไว้ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Grin ที่น่าอีก 1000 ไร่ ที่ซื้อไว้ให้นกหนูอยู่ ขำก๊าก

Grinน้าจุกเดินไปเก็บ หนูยักษื ที่ยิงได้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grinพาไปซดเหล้าต่อที่ ร้านขนาบน้ำ หลงรัก

Grinไปแหกต่า...เด็กเสริฟ....นี่คือผู้พัน....ตุ๊....แห่งหน่วยรบพิเศษ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grinน้าจุก...เป็น ร้อยเอก..กองปราบ (ปราบนก  ปราบหนู)   ขำก๊าก ขำก๊าก

Grinผมเป็น....จ่าแก่ๆ..ขับรถให้ ผู้พัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grinน้าจุก....ไม่สนเหล้า.....ขอตกปลาอย่างเดียว Grin

Grinหมดขวด.....ตามระเบียบรัต ตกใจ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grinเมาท้ายปัดเหมือนเดิม..ขากลับเกือบล่อกับซาเล็ง ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก

Grinของฝาก..ให้ อ.ตุ๊ กะ น้าจุก.....เขียงมะขามแก่ของแท้ เยี่ยม เยี่ยม

Grinไอ้แดง.....ผมกลับไปถึงบ้านถ่ายรูปมันไว้....เมาจนลืม....โทรไปถาม อ.ตุ๊ ไหนบอกไม่เจอ ไอ้แดง...แล้วถ่ายรูปมันไว้ได้ไง Grin

Cheesyสุดท้าย.......รอ พี่ศักดา เลขา.....อีสาน  ยังไม่มาหา  นะครับ  คำเสือ   อีกคนเดียว ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2013, 08:30:03 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #7075 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 04:44:29 PM »

ผม รออ่านอยู่ครับ พี่ นะ + ไปก่อนเลย   หลงรัก

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #7076 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:16:37 PM »

ตามมาฮา....+1 ครับพี่นะ...5555

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #7077 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:22:13 PM »

อ้าว..ว.....  แล้วผมไปอยู่ใน "เรื่องเล่า เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ อังคาร ฯ" กะเค้าได้ไงเนี่ย..??..  พี่นะ  นะ  พี่นะ ...
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #7078 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:43:56 PM »

+1 ศิลปินเอกจากเมืองสุพรรณ นะครับ คำเสือ  เยี่ยม ขำก๊าก

คิดถึง อยากเจอหน้าไอ้ฝูงนี้จัง  หลงรัก

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #7079 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 09:58:50 PM »

เสียดายตอนผมไปบ้านพี่นะดันไม่เจอ.. งอน งอน  .อยากเจอแบบนี้จัง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 469 470 471 [472] 473 474 475 ... 555
  พิมพ์