เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะ นก แท้ ๆ  (อ่าน 2058 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:38:08 AM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ทั้งสองท่านอยู่บนโลกใบนี้มาจนปูนนี้ผมยังดีใจว่าลุงทั้งสองอายุยืน           /           ผมพึ่ง 37 -38  ถ้าอายุยืนได้อย่างสองท่านนี้นี้ถือว่าโชคดีมีบุญแล้ว / .....ตาย 1 ติดคุก 1 เศร้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:43:37 AM »

ปกติ ธรรมดาของบ้านทาวเฮ้าส์ครับ

เจอเพื่อนบ้านดี ก็ดีไป
ผมเคยอยุ่ทาวเฮ้าส์ ขนาดอยู่ในบ้าน ยังหาความเป็นส่วนตัวยากครับ
เพื่อนบ้านกลับมาดึกๆ นึกอยากเจาะผนังแขวนรูป พวกเล่นตอน5 ทุ่มเลย หลายครั้งด้วย
แต่ของเราอย่าได้ทำบ้าง แค่ทำของตกแตกตอนดึกๆ พวกก็โวย เสียงดัง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 11:00:34 AM »

ผมเคยสัมผัสตอนอยู่ทาวเฮ้าส์เหมือนกันครับน้าซับ   ด้านซ้ายทั้งล้างรถหลังเที่ยงคืนประจำเขาบอกน้ำแรงดี  เปิดเพลงฟังเผื่อแผ่ไม่เป็นเวลา   Start เครื่องรถทิ้งไว้ก่อนขับทุกวันครั้งละ 10-15 นาที  / ด้านขวาหนุ่มโสดรุ่นใหญ่นักท่องราตรีกลับมาดึกๆก็ทำบ้านเป็นดิสโก้เธค พาสาวแก่สาวรุ่นมาปาร์ตี้  แต่รายนี้ผมเคลียร์กันจบลงด้วยดีและก็ชอบพอกันด้วย  แต่รายนั้นเข้าขั้นมึน ขนาดบ้านหลังที่ติดกับเค้าบ่นเรื่องเหม็นควันรถ  มันก็พูดลอยๆว่าเรื่องของกูน้ำมันกู  ...ผมว่ามันมึน  เขาเหม็นควันไม่ได้เกี่ยวกับการเปลืองน้ำมันเลย...แต่แฟนเขานิสัยดี   ผมปลงได้ที่แฟนเขาบอกกับแฟนผมว่า แฟนเขาเป็นแบบนี้มาตลอด........นิสัยเสียชอบทำอะไรขวางโลก   แต่บ้านผมอยู่กันแบบเงียบๆไม่ทำรำคาญรบกวนใคร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2010, 11:05:35 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 11:45:50 AM »

นี่แหละครับ ซื้อบ้านอยู่ จะย้ายไปไหน ลำบาก เพื่อนบ้านอีกคนเคยโดนแบบบ้านข้างๆขับรถจอดหน้าบ้าน
เพราะกำลังหัดขับครับ ขับไม่แข็ง ไม่กล้า เอาเข้าบ้าน รอแฟนกลับมาเอาเข้า
เธอขับไปไปทับท่อประปาของบ้านข้างๆตรงต่อมิเตอร์แตก ทับตรงท่หลังมิเตอร์ แต่แรงดันของล้อทำท่อหน้ามิเตอร์แตกหักไปด้วย

555555555555555

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 05:40:08 PM »

มีสามัคคีกันสองครั้งครับ    .......มิเตอร์หายโดนตัดลักโขมยพร้อมกัน 4 หลัง   ทำเหล็กดัดคลุมมิเตอร์พร้อมกัน 4 หลัง หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:20:02 PM »

7 ศพที่ นาหม่อม/หาดใหญ่ หวังว่ายังคงจำกันได้

ฝ่ายหนึ่งใช่สิทธิ์ของตัวเองจนเกินขอบเขตแม้จะเป็นถึงแพทย์ที่นับว่ามีการศึกษาและวิจารณญาญสูง

อีกฝ่ายชาวบ้านผู้ไม่สามารถควบคุมอารมณ์ตนเองได้ผลสุดท้าย 7 ศพ คาวงเหล้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:51:43 PM »

อายุมากแล้ว ไม่ยอมปล่อยวาง ไม่ยับยั้งชั่งใจ ห่างวัดอย่างที่พี่ๆว่าจริงๆครับ
โกรธกันยังไง ก็ไม่น่ายิงคน ยิงนกต้นเสียงก็จบเรื่อง
บาปแน่ แต่ไม่ติดคุก

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:22:17 PM »

..........ไม่น่าเลย   เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 10:30:22 PM »

ทนมาได้ก็หลายปี ขาดผึงไอ้ที่เจาะกำแพงตรงห้องลูกสาวนี่แหละ อัตตาสูงตามอายุจริงๆ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 08:49:53 AM »

เห็นใจในความอัดอั้นครับ แต่ข่าวแบบนี้ที่มีออกมาบ่อยๆ แสดงให้เห็นได้ว่า การที่ทุกคนมีสิทธิ์แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า น่าจะมีปืนกันได้ทุกคนไงครับ ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์