เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:40:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 233
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 33 หมู่ 3 ...  (อ่าน 376532 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 02:45:52 AM »

พี่ตุ๊ที่เดิม ซัก 8.00 น. ดีไหม ยังไงโทรมาบอกด้วยนะครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 03:33:06 PM »

ไม่วันอาทิตย์ได้ไหมครับ
ผมอยากเจอเหล่าสมาชิกสักที
อยู่ในweb โลกไซเบ่อร์มาหลายเดือน ยังไม่เคยเจอใครเป็นๆสักที ไม่รู้มีตัวตนจริงเปล่า รึเราเล่าเกมส์อยู่วะเรา
                            บางทีคิดว่าตัวเอง"บ้า"
  ท่านพี่  ไปเหมาร้านที่ไหนก็ได้  แล้วนัดวันพบญาติ  รับรองตัวเป็นๆ ไปกันเพียบ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 04:41:35 PM »

ไม่วันอาทิตย์ได้ไหมครับ
ผมอยากเจอเหล่าสมาชิกสักที
อยู่ในweb โลกไซเบ่อร์มาหลายเดือน ยังไม่เคยเจอใครเป็นๆสักที ไม่รู้มีตัวตนจริงเปล่า รึเราเล่าเกมส์อยู่วะเรา
                            บางทีคิดว่าตัวเอง"บ้า"
  ท่านพี่  ไปเหมาร้านที่ไหนก็ได้  แล้วนัดวันพบญาติ  รับรองตัวเป็นๆ ไปกันเพียบ  ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
จริงดิ...เอาจริงนะ..พบปะสรรสันชาวairgun clubแบบสันจรร
ประชุมก่อตั้งรมชมเลยสิครับ
วัน .......น่าจะเป็นวันศุกร์ เสาร์ รึอาทิตย์
เวลา.........5 โมงเย็นเริ่ม ตอนด้วยdinner ยาวไป
 สถานที........ใครมีร้านอาหารซี้ๆ ใจกลางเมือง รึใกล้ทางด่วนบ้าง
สาระ.......สาระการประชุมก่่อตั้งฯ วัตถุประสงค์ฯลฯ
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:03:10 PM »

Grin Shocked เยี่ยม ขำก๊าก กลับบ้านทำความสะอาดปืน กินข้าว อาบน้ำเรียบร้อยครับ วันนี้ที่สุพรรณสนุกสุดยอดครับ รวมได้เป็นกระสอบทีเดียว555+ป๋าตุ๊อย่าลืมเอารูปลาบเป็ดมาโชว์นะครับ อิอิ Grin

OSK119 (๓๙๗๘๒)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:35:06 PM »

Grin Shocked เยี่ยม ขำก๊าก กลับบ้านทำความสะอาดปืน กินข้าว อาบน้ำเรียบร้อยครับ วันนี้ที่สุพรรณสนุกสุดยอดครับ รวมได้เป็นกระสอบทีเดียว555+ป๋าตุ๊อย่าลืมเอารูปลาบเป็ดมาโชว์นะครับ อิอิ Grin

ไม่ได้ไปด้วยแต่ก็รู้ว่าสนุกครับ   อยากเห็นชุดแต่งตัวในกิจกรรมแบบนี้ครับ ป้องกันแดดกันยังไง
เพราะดูแล้วมันไม่มีต้นไม้ใหญ่ให้หลบแดดเลย

ผมยังจำได้ว่าคุณเต้ยเดินหาร้านเจรจานำปืนเข้าจนล้มป่วย  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:39:11 PM »

ไม่ได้ไปด้วยแต่ก็รู้ว่าสนุกครับ   อยากเห็นชุดแต่งตัวในกิจกรรมแบบนี้ครับ ป้องกันแดดกันยังไง
เพราะดูแล้วมันไม่มีต้นไม้ใหญ่ให้หลบแดดเลย

ผมยังจำได้ว่าคุณเต้ยเดินหาร้านเจรจานำปืนเข้าจนล้มป่วย  รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ไม่ใด้ถ่ายรูปเลยครับ ปืนก็หนัก ขืนหิ้วกล้องไปด้วย ลมใส่แน่ครับพี่สิทธา  อ๋อย
ต่างคนก็ต่างยิง

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 07:45:16 PM »

ไม่ได้ไปด้วยแต่ก็รู้ว่าสนุกครับ   อยากเห็นชุดแต่งตัวในกิจกรรมแบบนี้ครับ ป้องกันแดดกันยังไง

ไม่ใด้ถ่ายรูปเลยครับ ปืนก็หนัก ขืนหิ้วกล้องไปด้วย ลมใส่แน่ครับพี่สิทธา  อ๋อย

ผมยังไม่ลืมความรู้สึกตอนตากแดด ทดสอบกระสุนให้คุณ komatsu มันร้อนสุดบรรยาย
ไหนจะปืน ไหนจะกล้องถ่ายรูป เหงื่อท่วม พอเข้าใจครับ แต่ว่าไม่มีใครพกกล้องไปเลยหรือครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:01:27 PM »

ผมยังไม่ลืมความรู้สึกตอนตากแดด ทดสอบกระสุนให้คุณ komatsu มันร้อนสุดบรรยาย
ไหนจะปืน ไหนจะกล้องถ่ายรูป เหงื่อท่วม พอเข้าใจครับ แต่ว่าไม่มีใครพกกล้องไปเลยหรือครับ

ผมพกไปครับพี่ เจ้าเต้ยก็พกไป แต่ไม่มีใครคิดจะหยิบกล้องถ่ายรูป ตอนออกลุยเลยครับ

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:17:42 PM »

ขอยอดสรุป ของแต่ละคนแล้วกันครับ ชนิดของหยื่อ ชนิดกระสุน ระยะครับ เมื่อเย็นนี้ก็ไปลองเหมือนกันครับ กว่าจะหาคนขับ คนเก็บได้ คนยิงรอตั้งแต่ห้าโมง กว่าจะได้ออกล่าเกือบหกโมง สรุบนกเขาไฟ 8 ตัว นกกระยางอีก 2 ตัว ใช้เวลาครึ่งชั่วโมง แรงลม 150 บาร์ ปรับความแรงที่ 3  ระยะ 25 - 30 เมตร ใช้กระสุน JSB   ต้องวิ่งเก็บระยะ 10 เมตร 2  ตัวเพราะเหยื่อหันหลังให้ เล็งไม่เป็น ถ้าหันหน้าเข้ากระเพาะเกือบทุกตัว อยู่ต่างจังหวัดก็ดีอย่างครับ อยากออกไปตอนไหนก็ไปเลยครับไม่ต้องดูสถานการณ์ของด่านตำรวจ ไหว้
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:27:11 PM »

ขอยอดสรุป ของแต่ละคนแล้วกันครับ ชนิดของหยื่อ ชนิดกระสุน ระยะครับ เมื่อเย็นนี้ก็ไปลองเหมือนกันครับ กว่าจะหาคนขับ คนเก็บได้ คนยิงรอตั้งแต่ห้าโมง กว่าจะได้ออกล่าเกือบหกโมง สรุบนกเขาไฟ 8 ตัว นกกระยางอีก 2 ตัว ใช้เวลาครึ่งชั่วโมง แรงลม 150 บาร์ ปรับความแรงที่ 3  ระยะ 25 - 30 เมตร ใช้กระสุน JSB   ต้องวิ่งเก็บระยะ 10 เมตร 2  ตัวเพราะเหยื่อหันหลังให้ เล็งไม่เป็น ถ้าหันหน้าเข้ากระเพาะเกือบทุกตัว อยู่ต่างจังหวัดก็ดีอย่างครับ อยากออกไปตอนไหนก็ไปเลยครับไม่ต้องดูสถานการณ์ของด่านตำรวจ ไหว้

ถ้าเหยื่อหันหลังให้ ก็เล็งใกล้ๆ แถว ๆ ก้นเหยื่อนะครับ  แต่ว่าตอนปล่อยจรวด เอ้ย ปล่อยกระสุน
ต้องดูว่าเหยื่อหงายหรือคว่ำอยู่  ต้องดูให้เป็นครับ Cheesy Cheesy Cheesy
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:31:37 PM »

ขอยอดสรุป ของแต่ละคนแล้วกันครับ ชนิดของหยื่อ ชนิดกระสุน ระยะครับ เมื่อเย็นนี้ก็ไปลองเหมือนกันครับ กว่าจะหาคนขับ คนเก็บได้ คนยิงรอตั้งแต่ห้าโมง กว่าจะได้ออกล่าเกือบหกโมง สรุบนกเขาไฟ 8 ตัว นกกระยางอีก 2 ตัว ใช้เวลาครึ่งชั่วโมง แรงลม 150 บาร์ ปรับความแรงที่ 3  ระยะ 25 - 30 เมตร ใช้กระสุน JSB   ต้องวิ่งเก็บระยะ 10 เมตร 2  ตัวเพราะเหยื่อหันหลังให้ เล็งไม่เป็น ถ้าหันหน้าเข้ากระเพาะเกือบทุกตัว อยู่ต่างจังหวัดก็ดีอย่างครับ อยากออกไปตอนไหนก็ไปเลยครับไม่ต้องดูสถานการณ์ของด่านตำรวจ ไหว้

เยี่ยมเลยครับพี่ศักดิ์ดา ผมซิครับเดินท้าง.....วันได้ตัวเดียวครับ บู่ บู่
ที่ยิงร่วง...ยิงร่วง..ก็คุณเต้ยนี่แหละ ซัดไปกว่า 10 ตัวครับ เยี่ยม เยี่ยม
ส่วนพี่ตุ๊....นี่ชอบขาวๆ... ครับ ... Huh Huh ซัดไปหลายตัวอยู่...โป้ง!...เป็นหงายท้องเลย Wink
พี่สำราญ..ก็ได้หลายตัวครับแต่ออกรอบคนละก๊วนครับ...
CZ200 นี่เนียนจริงๆครับ ต้องยก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมให้ 3 ทีเลย ก้มยิงอยู่ใกล้ๆกัน หันไปอีกที นกเป็ดหงายไป 3 แล้วไม่ถึง 5 นาทีทั้งที่มันมุดน้ำหนีเก่งมาก

ผมรักในหลวง...ครับ
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:32:19 PM »

ถ้าเหยื่อหันหลังให้ ก็เล็งใกล้ๆ แถว ๆ ก้นเหยื่อนะครับ  แต่ว่าตอนปล่อยจรวด เอ้ย ปล่อยกระสุน
ต้องดูว่าเหยื่อหงายหรือคว่ำอยู่  ต้องดูให้เป็นครับ Cheesy Cheesy Cheesy
ถ้ามีโอกาสรบกวนอาจารย์สิทธา สาธิตให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยนะครับ จะจ้องดูแบบไม่กระพริบตาเลยล่ะครับตอนปล่อยกระสุน ขำก๊าก ขำก๊าก
toey(OSK119) รักในหลวงครับ
คนเราถ้าไม่ลองทำสิ่งใหม่ๆ ก็ไม่มีการพัฒนา
Moderator
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:45:50 PM »

กิ๊วก๊าวจุ๊ๆๆครับพี่ ถ้าที่บ้านรู้ว่าแอบไปสอยเป้าบินมา คงโดนบ่นจนหูชาเลยครับพี่ ยิ่งทำงานด้านการบินด้วยที่บ้านผมเค้าค่อนข้างถือครับ แหะๆๆ Grin ไหว้

OSK119 (๓๙๗๘๒)
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:49:41 PM »

เยี่ยมเลยครับพี่ศักดิ์ดา ผมซิครับเดินท้าง.....วันได้ตัวเดียวครับ บู่ บู่
ที่ยิงร่วง...ยิงร่วง..ก็คุณเต้ยนี่แหละ ซัดไปกว่า 10 ตัวครับ เยี่ยม เยี่ยม
ส่วนพี่ตุ๊....นี่ชอบขาวๆ... ครับ ... Huh Huh ซัดไปหลายตัวอยู่...โป้ง!...เป็นหงายท้องเลย Wink
พี่สำราญ..ก็ได้หลายตัวครับแต่ออกรอบคนละก๊วนครับ...
CZ200 นี่เนียนจริงๆครับ ต้องยก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมให้ 3 ทีเลย ก้มยิงอยู่ใกล้ๆกัน หันไปอีกที นกเป็ดหงายไป 3 แล้วไม่ถึง 5 นาทีทั้งที่มันมุดน้ำหนีเก่งมาก
น่าสนุกครับ คุณหน่อง ออกนอกพื้นที่ ได้ตากแดด ได้วิตามิน สูดอากาศบริสุทธุ์ ยิงได้มากได้น้อย สนุกไปคนละอย่างครับ คนยิงไม่โดนก็ปรับโน่นปรับนี่ คนยิงโดนก็เพลิน ยิงไปคุยไป  แต่ผมได้ยินมาหลายคนแล้วว่าเจ้า CZ 200 นี่แม่นจริง ๆ อยากได้เป็นเจ้าของ เจ้าของเก่าก็ใจแข้ง แข็ง  ไม่รู้จะเปลื่ยนใจให้ สมช.ท่านอื่นซึ่งก็คือผม ได้เชยชมซักที
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 08:51:55 PM »

กิ๊วก๊าวจุ๊ๆๆครับพี่ ถ้าที่บ้านรู้ว่าแอบไปสอยเป้าบินมา คงโดนบ่นจนหูชาเลยครับพี่ ยิ่งทำงานด้านการบินด้วยที่บ้านผมเค้าค่อนข้างถือครับ แหะๆๆ Grin ไหว้
ทำใจให้สบายครับคุณเต้ย ถือสะว่าช่วยปราบศัตรูที่มาก่อกวนเกษตรกรครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 233
  พิมพ์