เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:27:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 196 197 198 [199] 200 201 202 ... 233
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 33 หมู่ 3 ...  (อ่าน 377173 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2970 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:41:40 PM »

ลำพังนั่งบกก็สั่นแล้วสั่นอีก 
นี้ยังให้นั่งบนเรือความสั่นมันก็คูณสอง
ยังขอให้ออกกติกาให้พาดปืนได้ก็ยังดีนะครับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #2971 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:24:23 PM »

Cheesyวันนี้มาดูรูปจากกล้อง นะครับ คำเสือ บ้างครับ มันเป็นกล้องปัญญาอ่อน กดลูกเดียวไม่ต้องคิดมาก ชัดไม่ชัดช่างแมล่งมัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Cheesyเป็นวันแรกที่ผมมาถึงสนามก่อนพี่วิโรจน์ คิดในใจ สงสัยพี่วิโรจน์ คงเตรียมชุดลายพรางชุดใหญ่มาประกวดแน่ เลยมาสาย ยิ้มีเลศนัย

Cheesyเลี้ยวรถเข้ามา เจอนกปากห่างฝูงใหญ่ เข้าไปจนใกล้มันก็ยังไม่หนี ผมได้ยินมันพูดคุยกันว่า "เฮ้ย พวกมึงไม่ต้องกลัว ไอ้คนขับรถจี๊บสีดำมันมาทีไรมีแค่2อย่าง เมากับโม้ ไม่ชอบยิงนก แต่ถ้าไอ้พวกขับรถแพงๆ ชุดลายพรางมา ตัวใครตัวมัน" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Cheesyน้องเป็ดผีก็ไม่กลัวผม เสนอหน้าให้ถ่ายรูปใกล้ๆ ยิ้มีเลศนัย

Cheesyไอ้ปากห่างตัวนี้ ต้องบีบแตรให้มันหนี  ผมนึกในใจ ถ้าไปรษณีย์เขารับส่งของสดๆ กรูจะส่งเมิงไปขายบ้าน อ.ทศ ตัวละ200 คิก คิก ขำก๊าก

Cheesyพี่วิโรจน์ตามมาติดๆเราทำงานกันเป็นทีม พี่วิโรจน์แผนกเครื่องเสียง ผมเครื่องปั่นไฟ เยี่ยม

Cheesyผมกับพี่วิโรจน์เปรี้ยวปากแต่เช้า ที่จิงไม่ค่อยสะบาย กินน้ำแข็งโซดาไม่ได้ ขอล่อเพี่ยวๆก็ล่ะกัน ขำก๊าก

Cheesyเกษตรกรผู้เลี้ยงกุ้ง ลงทุนมากมาย ค่าน้ำมันเครื่องปั่นน้ำ ค่าเหยื่อกุ้ง แต่น้องเป็ด น้องกาน้ำ กินฟรีกันทั้งวัน เจ้าของบ่อมาบอก ช่วยปราบให้หมดที  หน่วย น ป ผ ของพวกเรา เป็นผู้ปิดทองหลังพระ ยิ้มีเลศนัย

Cheesyตาตุ๊ ตามมาติดๆ ก่อนถึงสอยกาน้ำไป1  เยี่ยม

Cheesyพี่วิโรจน์ แปลงร่าง ชุดลายพรางชุดใหญ่ เยี่ยมผมนึกแล้วไม่มีผิดเหตุที่ทำให้พี่วิโรจน์มาช้า คิก คิกวันนี้จะมีรางวัลแต่งกายยอดเยี่ยม เยี่ยม

Cheesyพี่วิโรจน์ออกไปซุ่ม พราง เตรียมจัดการน้องเป็ด ผมกะ  อ.ตุ๊ คุยกันว่า  รวบนี้มีรางวัลแต่งกายดีเด่น ผู้ชนะจะต้องพรางจนเหมือนต้นไม้  และสามารถหรอกเพื่อนให้ยิงตัวเองได้ ผมพูดกับตุ๊ว่า "ตุ๊อยากให้พี่วิโรจน์ชนะป่าว ถ้าอยากตุ๊จัดการเองนะ ตอนนี้เหมือนต้นไม้มากแล้ว"  ตาตุ๊บอก  "พี่เอาจิงเหรอ  พี่จัดการเองดีกว่ามั่ง อาวุโสกว่า" เราสองคนเกี่ยงกันใครจะเป็นผู้ลั่นไก  สุดท้ายต้องยกเลิก เอาไว้เล่นเจ้าจุกดีกว่า ขำก๊าก ขำก๊ากล้อเล่นนะครับพี่วิโรจน์)  ไหว้

Cheesyพี่มนตรีและครอบครับตามมาติดๆ ดูไม่ออกจิงๆ คนไหนเป็นลูก คนไหนเป็นเมีย  ผมเมื่อก่อนชอบคุยทับเพื่อนๆ กรูมีเมียเด็ก อายุน้อยกว่ารอบกว่าเฟ้ย  หลังจากเจอพี่มนตรี เกทับ เมียเด็กกว่า2รอบกว่า Grin หลังจากนั้นผมไม่เคยโม้กับใครอีกเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Cheesyอ.ตุ๊ ซื้อหนังสือ อวป  มาฝากเฮียชัย เยี่ยม

Cheesyเล่มนี้เล่มพิเศษ  อ.ตุ๊ ได้ร่วมทดสอบปืน ร่วมกับ อ.ผณิศวร  ได้ลงรูป หล่อมักๆ  เฮียชัยเป็นปลื่ม เหมือนถ่ายรูปกับดารา คิก คิก คิก คิก เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyพี่มนตรีเริ่มทดสอบ ลูกรักกระบอกใหม่ กระบอกนี้ผมขอผ่าน ไม่q1 เพราะราคามันหย่อนแสนหน่อยเดียวเอง ขำก๊าก ขำก๊าก

Cheesyตาเอ็กซ์ ไฮโซหนุ่มหล่อ  สาวๆใน กทม แย่งกัน ตบตีกันฝุ่นตลบ  วันนี้หนีสาวมายิงปืนเล่นดีกว่า คิก คิก

Cheesyบ่นพรึมพรำ อีพวกไฮโซ ไฮซ้อ พวกเมิงลงมาคลุกดิน กินลูกชิ้นปิ้งไม้ละ3บาทได้ ถึงจะได้แอ้ม..จ..หวานกรู ขำก๊าก

Cheesyพี่กีตาร์ มาถึงก็หม่ำ ข้าวขาหมูอันดับแรก พี่ใจเชียร์ "อ้วนกินเขาไปเองจะได้ขี้เหร่" พี่ใจเล่าว่าตอนหนุ่มพี่กีตาร์รูปหล่อ หุ่นเพรียว สาวมาติดตรึม เลยคิดแผนทำไงก็ได้ให้ผัวขี้เหร่ สาวจะได้ไม่มาสนใจ จะได้มีเวลาไปทำมาหากิน ไม่ต้องมาตามหึง หาของกินให้แต่เช้าจนถึงก่อนนอน  ดูหุ่นพี่กีตาร์ตอนนี้ก็แล่ะกัน ขำก๊าก ขำก๊าก

Cheesyทั้งสองคนน่ารักมาก พร่ากุ่งฝีมือเยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyพี่พิบูล กำลังดูดอะไรไม่รุ ส่งให้ผม "พี่นะดูดมั่งไหม" ผมบอก ผมดูดนม(เมีย)จนอิ่มตั่งแต่เมื่อคืนแล่ะ ชอบคุณครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Cheesyประธาน ธุรกิจพันล้านรัดตัว ไงก็ต้องปลีกตัวมาจนได้ เยี่ยม

Cheesyมาถึงก็ครวญเพลงให้ฟัง เสียงระดับวงชาตรีอาย เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 10:12:43 PM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2972 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:38:04 PM »

คุณนะ ภาพ กะ บรรยายยอดเยี่ยม ให้อารมณ์ยามอ่านเหมือน ไปด้วยคน ประมาณนั้น
+1 ครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชอบทุกภาพครับ แต่ที่สุดคือภาพ เบอร์โบ้ ของพี่มนตรี(อ๋อ..เพิ่งเข้าใจวันนี้เอง)
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 07:48:28 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2973 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:45:35 PM »

+1 พี่นะครับ  คิดถึงๆๆๆๆๆ  33 หลงรัก หลงรัก

tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #2974 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:55:53 PM »

+1ให้ทุกท่านครับ เยี่ยมขอบคุณที่แบ่งปันความสุขครับ  ไหว้แล้วคลิปที่ว่า...หาดูได้ที่ใหนครับ น้ำลายหก ไหว้
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #2975 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 07:57:41 PM »

Cheesyต้อง+1ให้ น้องต๊ะ สุนทร สมาชิกใหม่ มาครั้งแรก ใจเกินร้อยอนาคตน่าจะเป็นขาประจำอีกคนในกลุ่มอยู่กับเราจนเลิกอดทนสูงมาก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyขอขอบคุณแช๊มป์จุก  เอาหนังสือ  อวป  มาฝากเฮียชัย1เล่ม ประธานเปิดหน้าที่จุกลงภาพ  เฮียชัยเป็นปลื่ม นี่ดาราทั้งนั้นเลยนี่หว่ามาบ่อเรา เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyแช้มป์จุกหลังจากเปิดกิจการ อะหลั่ยปืนลม สาย ถ้ง แม็ก  ตอนนี้มีชุดลายพรางด้วย  เอาตัวเองเป็นนายแบบ สูงชลูดตูดปอด  ขายดิบขายดี  ใครขาดอะไรบอกจุกได้นะครับ จุกจัดหาให้ได้ทุกอย่าง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyพี่มนตรีใส่ลูกไม่ทัน  เจ้าไจแอ้นมันเป็นเครื่องจักรเคี้ยวกระสุนชัดๆ ขำก๊าก

Cheesyพี่กีตาร์ เติมลมให้พี่มนตรี  บ่นพรึมพรำ ให้เติมครังเดียวนะพี่  ผมบอกแล้ว ปืนรุ่นนี้ใครซื้อเพื่อนฝูงระอา มันกินลมจุ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Cheesyตาตุ๊ กลับมา หน้าดำ หัวกระเซิง แต่บอกรอบนี้คุ้มเหนื่อย ถ่ายคลิบได้เพียบ ใครอยากดู หลังไมล เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2976 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:09:31 PM »

ขอ หลังไมค์จ้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

« ตอบ #2977 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:26:57 PM »

Cheesyตาอาท ข่องใจพี่กีตาร์มานานแล้ว เรื่องหายใจทางผิวหนัง คนไรว่ะ ยิงแม่นยังกะจับวาง  วันนี้มีการท้าพิสูจน์ เยี่ยม

Cheesyรอบแรก ยิงไม้เสียบลูกชิ้น ไรว่ะเล็กขนาดนั้นยังยิงถูก เยี่ยม

Cheesyตาอาท ยังไม่ยอมแพ้  รอบนี้เอาไม้จิ้มฟัน ตกใจ โอ้พระเจ้า ยิงผ่าครึ่งไม้จิ้มฟัน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesyตาอาท บอก ผมเชื่อแล้วครับพี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Cheesyต้องขอขอบคุณพี่มนตรี สำหรับ กุ้ง หอย ปู ปลา ขาดแต่ ญ อย่างเดียว คิก คิก ขอบคุณพี่ใจ น้องจุก น้องสุนทร ช่วยผมเก็บข้าวของ ขยะ กลับบ้าน ตอนขามามันก็ใส่รถมาพอดี ตอนขากลับเมา ไม่รูอะไรต่ออะไรเต็มรถเรียงไม่ถูก ไหว้

Cheesyจบด้วยรูปพี่พิบูลยิงเป็ด100เมตร น้ำกระจาย คิก คิก คิก คิก

Cheesyกลับบ้าน  กุ้งที่เหลือไม่ได้ทิ้งนะครับพี่มนตรี  เอามาแปรูปต่อเด่วคนให้เสียใจ เหลือแต่เปลือกหอยแครง เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 08:19:47 AM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #2978 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:52:20 PM »

พี พิบูลย์ เท่มาก รูปนี้ สิบกว่าคน ยืน เอาใจ ช่วยอยู่ด้านหลัง

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #2979 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 08:57:07 PM »

ฉากนี้เป็นไฮไลท์ก่อนแยกย้ายกันกลับเลยนะเนี่ย
พี่พิบูลจะยิงเป็ดนัดนี้ กองเชียร์คือสมาชิกเกือบทุกคนที่ไป 33 ในวันนั้น
ทุกคนทิ้งทุกสิ่งอย่างที่ทำอยู่วิ่งออกมาให้กำลังใจพี่พิบูล เสียงเชียร์ดังสนั่นพอๆ กับวันที่บัวขาวขึ้นชก  โดนชก

มีซ้ายปรับล้อโฟกัส มือขวาปรับคลิก ปืนอีจุกด้วยต้องเทพเท่านั้นที่จะอ่านคลิกมันออกว่าเท่าไหร่  คิก คิก
พี่เค้าเล็งเป็ดอยู่พักใหญ่ ส่วนกองเชียร์ก็เล็งพี่พิบูลเป็นตาเดียวกัน แกนั่งนิ่งเป็นพระประธาน พี่นะเกือบเผลอวิ่งเข้าไปขูดขอเลขแล้ว
พี่เค้าลั่นไก แฟลบบบ เสียงลมพ่นปากกระบอก ตามมาด้วย เฮ่ออออออออ เสียงถอนหายใจของกองเชียร์หลายๆ คน
ปรากฎว่ากระสุนวิ่งตัดขนแตกปลายบนหัวเป็ด พลาดเป้าไปนิดเดียว อีกห้าไมคร่อนรับรองโดนแน่ มันหันมาขยิบตาส่งยิ้มให้พี่พิบูลสองที แล้วก็ดำน้ำหนีไป

พี่เค้ามากระซิบเฉลยว่าเค้าขอเป็นคนยิงไอ้ตัวนี้เอง เพราะสงสารมัน  โดนชก เยาะเย้ย ตกใจ งงงงงงงซิครับ สงสารมันแต่ขอยิงเอง
แกบอกว่าถ้าให้คนอื่นยิง มันไม่รอดแน่ แต่ถ้าแกยิงมันอาจจะรอด  คิก คิก อืมมมม มีเหตุผลๆ  ไหว้ ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #2980 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:28:27 PM »

พี่พิบูลสุดยอดครับ  ยิงเฉียดนี่มันยากกว่ายิงโดนนะครับพี่  อิอิ 

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #2981 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:34:12 PM »

เยี่ยมทั้งภาพถ่าย คำบรรยาย รวมทั้งคลิปครับ  เยี่ยม

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #2982 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:50:43 PM »

Cheesyวันนี้มาดูรูปจากกล้อง นะครับ คำเสือ บ้างครับ มันเป็นกล้องปัญญาอ่อน กดลูกเดียวไม่ต้องคิดมาก ชัดไม่ชัดช่างแมล่งมัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 Cheesyเป็นวันแรกที่ผมมาถึงสนามก่อนพี่วิโรจน์ คิดในใจ สงสัยพี่วิโรจน์ คงเตรียมชุดลายพรางชุดใหญ่มาประกวดแน่ เลยมาสาย ยิ้มีเลศนัย

Cheesyพี่วิโรจน์ตามมาติดๆเราทำงานกันเป็นทีม พี่วิโรจน์แผนกเครื่องเสียง ผมเครื่องปั่นไฟ เยี่ยม

คุณ นะครับ นายอำเภอสนามและนักข่าวภูมิพวกของชมรมฯ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
    ม.3 ครั้งนี้..ผมเสียแชมป์ไปนิดเดียวเองให้กับคุณ นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปกติแล้วผมจะต้องรีบมา..กินไข่ต้มเป็นอาหารเช้าทุกครั้ง ครับ  น้ำลายหก  เพื่อให้ทันน้องเป็ด  แต่ผบ.ทบ.ของผมแจ้งว่า"วันนี้จะรีบไปทำไม? กินข้าวเช้าก่อนให้อิ่มท้องดีกว่า"(เป็นห่วง) ผมเลยจำยอม ขอรับ  อ๋อย  แต่ผมเป็นห่วงน้องเป็ดมากกว่า(นึกในใจ) จึงกินไป..บ่นไปว่า"นี่ตัวเราอิ่ม..เจ้า"น้องเป็ด"ก็อิ่มก่อน  แล้วจะเหลือน้อง..ให้เราได้ยลเป็นฝูงๆ ไหมน้า"  เศร้า
     สรุปว่าอากาศร้อน..จึงเหลือฝูงๆน้อยลง  คุณ กีต้า เลยบอกว่า"คราวหน้า..หากฟ้าฝนเป็นใจ พวกเราเอาเต๋นมานอนค้างคืน..ดีกว่า  ตอนเช้ามืดไปซุ่มโปร่งกัน..มันส์กว่า นะครับ" ถ้าไม่เชื่อ..สอบถามคุณ ชัย ได้เลย คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 10:55:00 PM โดย EV2MK4 » บันทึกการเข้า

phiboon
Full Member

คะแนน 130

« ตอบ #2983 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:52:03 PM »

พี่หนุ่มฮ่องกง ก็เท่ห์  มี  M 1 แบ่งตัว ซิครับ ไหว้นะ นะ ครับ ไหว้

สองกระบอกแต่ก็2แบบครับพี่ศักดิ์ดา  เลือกไม่ถูกว่าจะเก็บตัวไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 10:57:05 PM โดย phiboon » บันทึกการเข้า
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2984 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:55:23 PM »

สุดยอดเลยทีมปราบเป็ด 555555 ขำก๊าก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
หน้า: 1 ... 196 197 198 [199] 200 201 202 ... 233
  พิมพ์