เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:26:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 197 198 199 [200] 201 202 203 ... 233
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 33 หมู่ 3 ...  (อ่าน 377155 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2985 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:26:50 AM »

ขอ หลังไมค์จ้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

GO TO FACEBOOK .....O.K.?

ผมรักในหลวง...ครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2986 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:37:01 AM »

+1    คุณนะครับ  คำเสือ

ภาพสวย  บรรยายได้อร่อย   สุดยอดครับ เยี่ยม เยี่ยม
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #2987 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:42:34 AM »

พี่หนุ่มฮ่องกง ก็เท่ห์  มี  M 1 แบ่งตัว ซิครับ ไหว้นะ นะ ครับ ไหว้

สองกระบอกแต่ก็2แบบครับพี่ศักดิ์ดา  เลือกไม่ถูกว่าจะเก็บตัวไหนครับ

ปืนสวยครับคุณพิบูลย์  ขนาดภาพไม่ค่อยชัดเท่าไรนะเนี่ย เยี่ยม

ทั้งสองตัวมันต่างกันตรงไหนครับ  บอกตรง ๆ ไม่มีความรู้เรื่อง ลูกซองเลย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2988 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:54:16 AM »

+1ครับคุณนะ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #2989 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:01:40 AM »

พี่หนุ่มฮ่องกง ก็เท่ห์  มี  M 1 แบ่งตัว ซิครับ ไหว้นะ นะ ครับ ไหว้

สองกระบอกแต่ก็2แบบครับพี่ศักดิ์ดา  เลือกไม่ถูกว่าจะเก็บตัวไหนครับ

ปืนสวยครับคุณพิบูลย์  ขนาดภาพไม่ค่อยชัดเท่าไรนะเนี่ย เยี่ยม

ทั้งสองตัวมันต่างกันตรงไหนครับ  บอกตรง ๆ ไม่มีความรู้เรื่อง ลูกซองเลย

ลองสังเกตุดูครับคุณศักดาผมว่ากระบอกล่างมีการเพิ่มประสิทธิภาพของปืนให้สูงขึ้นไปอีกครับ เยี่ยม

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2990 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:55:38 AM »

Cheesyวันนี้มาดูรูปจากกล้อง นะครับ คำเสือ บ้างครับ มันเป็นกล้องปัญญาอ่อน กดลูกเดียวไม่ต้องคิดมาก ชัดไม่ชัดช่างแมล่งมัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 Cheesyเป็นวันแรกที่ผมมาถึงสนามก่อนพี่วิโรจน์ คิดในใจ สงสัยพี่วิโรจน์ คงเตรียมชุดลายพรางชุดใหญ่มาประกวดแน่ เลยมาสาย ยิ้มีเลศนัย

Cheesyพี่วิโรจน์ตามมาติดๆเราทำงานกันเป็นทีม พี่วิโรจน์แผนกเครื่องเสียง ผมเครื่องปั่นไฟ เยี่ยม

คุณ นะครับ นายอำเภอสนามและนักข่าวภูมิพวกของชมรมฯ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
    ม.3 ครั้งนี้..ผมเสียแชมป์ไปนิดเดียวเองให้กับคุณ นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปกติแล้วผมจะต้องรีบมา..กินไข่ต้มเป็นอาหารเช้าทุกครั้ง ครับ  น้ำลายหก  เพื่อให้ทันน้องเป็ด  แต่ผบ.ทบ.ของผมแจ้งว่า"วันนี้จะรีบไปทำไม? กินข้าวเช้าก่อนให้อิ่มท้องดีกว่า"(เป็นห่วง) ผมเลยจำยอม ขอรับ  อ๋อย  แต่ผมเป็นห่วงน้องเป็ดมากกว่า(นึกในใจ) จึงกินไป..บ่นไปว่า"นี่ตัวเราอิ่ม..เจ้า"น้องเป็ด"ก็อิ่มก่อน  แล้วจะเหลือน้อง..ให้เราได้ยลเป็นฝูงๆ ไหมน้า"  เศร้า
     สรุปว่าอากาศร้อน..จึงเหลือฝูงๆน้อยลง  คุณ กีต้า เลยบอกว่า"คราวหน้า..หากฟ้าฝนเป็นใจ พวกเราเอาเต๋นมานอนค้างคืน..ดีกว่า  ตอนเช้ามืดไปซุ่มโปร่งกัน..มันส์กว่า นะครับ" ถ้าไม่เชื่อ..สอบถามคุณ ชัย ได้เลย คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

แบบนี้น่าสนครับ ตอนเต้นท์ ตื่นแต่เช้าไปให้อาหารเม็ดนกเป็ดน้ำ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #2991 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:03:30 PM »

คิก คิก คิก คิก

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2992 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 01:06:32 PM »

Cheesyวันนี้มาดูรูปจากกล้อง นะครับ คำเสือ บ้างครับ มันเป็นกล้องปัญญาอ่อน กดลูกเดียวไม่ต้องคิดมาก ชัดไม่ชัดช่างแมล่งมัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 Cheesyเป็นวันแรกที่ผมมาถึงสนามก่อนพี่วิโรจน์ คิดในใจ สงสัยพี่วิโรจน์ คงเตรียมชุดลายพรางชุดใหญ่มาประกวดแน่ เลยมาสาย ยิ้มีเลศนัย

Cheesyพี่วิโรจน์ตามมาติดๆเราทำงานกันเป็นทีม พี่วิโรจน์แผนกเครื่องเสียง ผมเครื่องปั่นไฟ เยี่ยม

คุณ นะครับ นายอำเภอสนามและนักข่าวภูมิพวกของชมรมฯ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
    ม.3 ครั้งนี้..ผมเสียแชมป์ไปนิดเดียวเองให้กับคุณ นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปกติแล้วผมจะต้องรีบมา..กินไข่ต้มเป็นอาหารเช้าทุกครั้ง ครับ  น้ำลายหก  เพื่อให้ทันน้องเป็ด  แต่ผบ.ทบ.ของผมแจ้งว่า"วันนี้จะรีบไปทำไม? กินข้าวเช้าก่อนให้อิ่มท้องดีกว่า"(เป็นห่วง) ผมเลยจำยอม ขอรับ  อ๋อย  แต่ผมเป็นห่วงน้องเป็ดมากกว่า(นึกในใจ) จึงกินไป..บ่นไปว่า"นี่ตัวเราอิ่ม..เจ้า"น้องเป็ด"ก็อิ่มก่อน  แล้วจะเหลือน้อง..ให้เราได้ยลเป็นฝูงๆ ไหมน้า"  เศร้า
     สรุปว่าอากาศร้อน..จึงเหลือฝูงๆน้อยลง  คุณ กีต้า เลยบอกว่า"คราวหน้า..หากฟ้าฝนเป็นใจ พวกเราเอาเต๋นมานอนค้างคืน..ดีกว่า  ตอนเช้ามืดไปซุ่มโปร่งกัน..มันส์กว่า นะครับ" ถ้าไม่เชื่อ..สอบถามคุณ ชัย ได้เลย คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผมได้คุยกับเฮียชัยเจ้าของบ่อครับ เฮียกระซิบว่า

"ตอนเช้ามืดน้ำในบ่อจะมีออกชิเจนน้อยมาก ปลาเล็กปลาน้อยจะขึ้นมาหายใจที่ผิวน้ำจำนวนมาก
 พวกนกกินปลาทั้งหลายจะมากันเต็มที่ตอนเช้ามืดนี่หละ
 เฉพาะนกเป็ดผีอย่างเดียวนะ 200-300 ตัว นกอย่างอื่นยังไม่นับ"

เยี่ยม เยี่ยม

ได้ยินอย่างงี้ ผมเลยขอกระซิบต่อว่า  ไปตั้งเต้นท์ลายพรางแอบหลังต้นไม้ตั้งแต่คืนวันศุกร์ แต่มานอนที่รีสอร์ตหน้า33ม3(สนามแรก) แล้วไปแต่ตี5เลย ดีไหม
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #2993 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 01:32:58 PM »

ไหว้  อ่านแล้วได้อารมณ์ อยากทราบว่า เครื่องมือทำประโยชน์ มีเบอร์อะไรบ้างครับ  เบอร์ 1 หรือ 2 อย่างใหนได้ผลกว่ากัน  ไหว้
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #2994 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:39:22 PM »

ไหว้  อ่านแล้วได้อารมณ์ อยากทราบว่า เครื่องมือทำประโยชน์ มีเบอร์อะไรบ้างครับ  เบอร์ 1 หรือ 2 อย่างใหนได้ผลกว่ากัน  ไหว้

ผมคิดว่าถ้าใช้เบอร์ 1 กับพื้นที่เปิดแบบนี้...คงยากหน่อย เพราะระยะทำการว่ากันตั้งแต่ 30 เมตร + จนถึง 100 เมตรเศษๆ ครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2995 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 03:33:14 PM »

คุณ นะครับ นายอำเภอสนามและนักข่าวภูมิพวกของชมรมฯ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม
    ม.3 ครั้งนี้..ผมเสียแชมป์ไปนิดเดียวเองให้กับคุณ นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ปกติแล้วผมจะต้องรีบมา..กินไข่ต้มเป็นอาหารเช้าทุกครั้ง ครับ  น้ำลายหก  เพื่อให้ทันน้องเป็ด  แต่ผบ.ทบ.ของผมแจ้งว่า"วันนี้จะรีบไปทำไม? กินข้าวเช้าก่อนให้อิ่มท้องดีกว่า"(เป็นห่วง) ผมเลยจำยอม ขอรับ  อ๋อย  แต่ผมเป็นห่วงน้องเป็ดมากกว่า(นึกในใจ) จึงกินไป..บ่นไปว่า"นี่ตัวเราอิ่ม..เจ้า"น้องเป็ด"ก็อิ่มก่อน  แล้วจะเหลือน้อง..ให้เราได้ยลเป็นฝูงๆ ไหมน้า"  เศร้า
     สรุปว่าอากาศร้อน..จึงเหลือฝูงๆน้อยลง  คุณ กีต้า เลยบอกว่า"คราวหน้า..หากฟ้าฝนเป็นใจ พวกเราเอาเต๋นมานอนค้างคืน..ดีกว่า  ตอนเช้ามืดไปซุ่มโปร่งกัน..มันส์กว่า นะครับ" ถ้าไม่เชื่อ..สอบถามคุณ ชัย ได้เลย คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ผมได้คุยกับเฮียชัยเจ้าของบ่อครับ เฮียกระซิบว่า

"ตอนเช้ามืดน้ำในบ่อจะมีออกชิเจนน้อยมาก ปลาเล็กปลาน้อยจะขึ้นมาหายใจที่ผิวน้ำจำนวนมาก
 พวกนกกินปลาทั้งหลายจะมากันเต็มที่ตอนเช้ามืดนี่หละ
 เฉพาะนกเป็ดผีอย่างเดียวนะ 200-300 ตัว นกอย่างอื่นยังไม่นับ"

เยี่ยม เยี่ยม

ได้ยินอย่างงี้ ผมเลยขอกระซิบต่อว่า  ไปตั้งเต้นท์ลายพรางแอบหลังต้นไม้ตั้งแต่คืนวันศุกร์ แต่มานอนที่รีสอร์ตหน้า33ม3(สนามแรก) แล้วไปแต่ตี5เลย ดีไหม

นัดวันเลยครับ ท่านประธาน
ผมจะลองขอภรรยาว่า จะไปยิงนกเป็ดน้ำ
ขอแบบตรงๆ เลย ลองดูสิว่า ระหว่างผมกับเป็ดน้ำเธอจะเลือกใคร

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #2996 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:03:09 PM »

ผมว่าพีสิทธา องคุยดูก่อนก็ได้ครับ...ไม่มีอะไรเสียหาย...เชื่อผมครับ...

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #2997 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 05:52:41 PM »

ผมว่าพีสิทธา องคุยดูก่อนก็ได้ครับ...ไม่มีอะไรเสียหาย...เชื่อผมครับ...

ผมไม่เชื่อครับ น่อง  ยังไงก็มาไม่ได้ครับ 
 เหตุผล.... ใครจะหาข้าวเช้าให้ลูกทานครับ   Huh Huh Grin
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2998 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 06:36:41 PM »

อย่างนี้ต้อง ซ้ำๆ พี่ พวร.นำไปก่อนเลย  เยี่ยม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2999 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:01:28 PM »

ผมไม่เชื่อครับ น่อง  ยังไงก็มาไม่ได้ครับ  
 เหตุผล.... ใครจะหาข้าวเช้าให้ลูกทานครับ   Huh Huh Grin

พี่ดุกพูดถูกครับ  เหตุผลฟังไม่ขึ้นก็ยากมากๆที่จะได้วีซ่า  
คราวที่แล้ว ต้องบอกว่าจะพาไปเที่ยวบึกฉวาก ถึงได้
เคยบอกว่าจะพาไปบึงฉวากอีกรอบ ผบ รู้ไต๋ บอกว่า ดูที่เขาดิน เขาเขียวก็ด๊าาาาาย โดนชก โดนชก

เอ้าสุพรรณ33 มีแหล่งท่องเที่ยวพักแรมที่ไหนบอกผมเลย    อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
..
.

พี่วิโรจน์ครับทำ Decoy เป็ดปลอมไปลอยไว้เลยรับรองได้ยิงที่ระยะเดียว นั่งที่เดียวยาวๆครับ

ผมเคยยิงเขาไฟ แล้วเอาไปวางไว้กลางทุ่งไม้ง่ามเล็กๆค้ำคอไว้ ได้ผลดีเยี่ยมครับ ไม่ต้องลุกไปไหนเลย
ถ้าจะลุกก็ลุกไปเก็บเอามาวางใหม่ ยิ่งวางเยอะยิ่งมาเยอะ  อิอิอิ เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 ... 197 198 199 [200] 201 202 203 ... 233
  พิมพ์