เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 08:20:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณและขออภัยเรื่องการแข่ง IPSC นวมินทร์ วันนี้ครับ  (อ่าน 3558 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 07:47:51 PM »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้กำลังใจ ช่วยสอน แนะนำ และตักเตือนผม ถ้าไม่ได้รับคำแนะนำและคำเตือน ผมคิดว่าผมคงไม่อาจพัฒนาต่อไปได้อีก ผมขอน้อมรับไว้พัฒนา ปรับปรุงในโอกาสต่อไปครับ
ป.ล. วันนี้มีพี่หลายท่านได้เข้ามาพูดคุยและแนะนำผมอย่างเป็นห่วง ด้วยสายตาที่เต็มไปด้วยความเมตตาต่อผม
ป.ล.2 วันนี้ผมได้พบเจอ หลายท่านที่อยู่ในเวปนี้(ตัวเป็นๆ) อิอิ อาทิ เช่น ผู้การ Skynavy, พี่ Coda,พี่ วายุ,พี่...ลืมชื่ออะ Tongue Tongue Tongue ต้องขอขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้

ขอขอบคุณพี่ TONYMAN ครับ เนื่องจากผมยังเป็นมือใหม่ จึงพลาดพลั้งเรื่องความปลอดภัยไปบ้าง(เกือบได้กินไอติม D.Q อิอิ) แต่ผมจะพยายามปรับปรุงเรื่องความปลดภัยไม่ให้นักกีฬาท่านอื่นๆต้องหวาดเสียว จึงต้องขอขอบคุณที่ช่วยแนะนำตักเตือนผม และต้องขออภัยอย่างยิ่งครับ

ขอขอบคุณเฮียชิวและเฮียตี๋ครับ เมื่อวันศุกร์ผมได้ไปซ้อมที่สนาม ศรภ. และได้บังเอิญเจอเฮียชิว จึงได้รับคำแนะนำ เทคนิคการยิงต่างๆ จากเฮียชิว ซึ่งผมเองก็จดเอาไว้ และนำมาฝึกซ้อม แต่พอแข่งจริง เทคนิคทุกอย่าง ผมก็ลืมเกือบหมด โดยเฉพาะอย่างยิ่งเทคนิคการยิงเป้าสวิง ซึ่งวันนี้ผมผิดพลาดในการยิงเป้าสวิงเยอะทีเดียว ถ้าไม่ได้รับคำแนะนำจากเฮียชิว ผมคงไม่สามารถพัฒนาขึ้นมาอีกในระดับหนึ่ง จึงขอขอบคุณเฮียชิว ณ ที่นี้ครับ และเฮียชิวยังเป็นธุระให้ผมเรื่องหากระสุน เพื่อนำมาแข่ง เนื่องจากที่สนาม ศรภ. ลูก9mm Bullet Master ราคา525บาท(ไม่คืนปลอก) ผมจึงต้องหาจากสนามอื่น เฮียชิวจึงช่วยฝากให้เฮียตี๋ บางบัวทอง นำมาให้ที่สนามครับ ผมจึงมีกระสุนสำหรับใช้แข่ง
ป.ล. หลังจากแข่งผมพยายามจะไปขอบคุณเฮียชิว แต่เห็นในห้องกรรมการกำลังยุ่งกันมาก เลยไม่อยากรบกวนท่านครับ

ขอขอบคุณพี่อ๋องครับ ที่ช่วยสอนแนะนำเทคนิคผม และยังกรุณาช่วยหาเป้า กระดาษ Classic Target สำหรับซ้อมให้ผมเมื่อกลางปี และวันนี้พี่อ๋องยังช่วยแนะนำเทคนิคต่างๆให้ผมเพิ่มเติมอีก และยังเป็นห่วงเรื่องกระสุนสำหรับแข่งของผม ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณโบว์ครับ ผมต้องขอบอกว่าวันนี้ผมตื่นสาย เนื่องจากเมื่อคืนนอนไม่หลับตื่นเต้นกว่าจะหลับก็ดึกแล้วครับ ตื่นมาก็เกือบ11โมง ออกจากบ้าน11โมงครึ่ง ถึงสนามประมาณเที่ยงกว่าๆ แต่ก่อนออกจากบ้านผมก็2จิต2ใจว่าจะไปสมัครแข่งดีไหม เพราะกลัวจะเป็นการถ่วงนักกีฬาท่านอื่นๆ กลัวจะเสียเวลารอผลประกาศรางวัล จึงได้โทรถามโบ ซึ่งโบก็บอกว่าสมัครได้ แต่ต้องรีบๆยิงนะ ผมจึงต้องขอขอบคุณโบ มา ณ ที่นี้ เพราะถ้าไม่ได้รับคำแนะนำจากโบ ผมก็คงไม่ได้แข่งในวันนี้

ขอขอบคุณครูวันชนะและคณะครับ(พี่เทียนเส็งและพี่อีกคนนึงที่คอยแนะนำผม แต่วันนี้พี่เค้าไม่ได้ยิง) ผมเคยเรียนยิงปืนกับครูวันชนะเมื่อต้นปี และวันนี้เนื่องจากผมมาสาย ต้องรีบทำการยิง ครูวันชนะให้ผมยิงก่อน และยังให้ผมยิงใน Squad เดียวกับครูวันชนะอีกครับ ครูอ้นใจดีมากเลยอะ

ขอขอบคุณครูพัลลภและคณะ เนื่องจากผมต้องแจมยิงในสนามต่างๆ ทำให้ได้ยิงด้วยกันกับหลายท่านมากๆ คณะของครูพัลลภ ได้พูดคุยแนะนำและให้กำลังใจผม ขอขอบคุณครับ

ขอขอบคุณพี่ Num และพี่ Manit ที่เป็นห่วงผม และได้พูดคุยแนะนำผม เนื่องจากผมยังมือใหม่อยู่ (Class U)

ขอขอบคุณพี่ Carrera ที่สอนผมเมื่อการแข่งครั้งที่แล้ว และผมยังได้รับคำแนะนำเทคนิคต่างๆมากมายจากพี่ Carrera อีก และครั้งนี้ยังเป็นธุระช่วยสอบถามหากระสุนให้ผม แต่เนื่องจาก เหตุผลบางอย่างทำให้ไม่มีคนเซ็นต์ใบเคลื่อนย้ายกระสุน ช่วงนี้ลูกกระสุนจึงหายากหน่อย

ขอขอบคุณพี่นกไฟครับ ที่แนะนำให้ผมยิงกองดิน เพื่อจุดประสงค์ในการมองศูนย์ในขณะยิงนัดที่2
ป.ล.ต้องขออภัยไส้เดือนทุกตัวที่อยู่ในกองดินที่ผมยิงด้วยคร๊าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ข้าน้อยไม่ได้ตั้งใจน๊า แต่ทำด้วยความจำเป็น อิอิ

ขอขอบคุณพี่เป๊กซ์(วันนี้มาในมาด R.O.) ที่ช่วยแนะนำแผนการยิงให้ผม ทำให้ผมรอดตัวจากการ D.Q. อิอิ Grin Grin Grin ตอนแรกผมวางแผนการยิง แบบที่เสี่ยงต่อความปลอดภัย แต่พี่เป็กซ์ได้กรุณาแนะนำแผนการยิงใหม่ให้ผมใน Stage1 ทำให้ผมยิงได้อย่างเป็นระบบ

ขอขอบคุณ R.O. ทุกท่านที่กรุณาแนะนำ ตอบคำถาม ข้อสงสัย และยังแนะนำกติกาบางอย่างที่ผมเพิ่งจะทราบวันนี้ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง R.O. ท่านนึงเป็นห่วงผมเพราะมือใหม่ และ มีความปราณาดีต่อผม ซึ่งดูออกจากแววตาของท่านที่เปี่ยมไปด้วยความเป็นห่วงและเมตตา ได้ให้คำแนะนำการยิงเพิ่มเติม ด้านความปลอดภัยแก่ผม

สรุป Match ต่อไปของผมถ้ามีโอกาสจะพยายามมาลงใน Match1-4 Dec 2005 Thailand IPSC National Championship 2005 (LEVEL III)  Nongmon Cholburi ให้ได้ แต่ถ้าไม่มีโอกาส ก็คงอีกนานกว่าผมจะได้ลงแข่ง IPSC อีกครับ Cry Cry Cry ต้องขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงผมครับ  Wink Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2005, 12:40:27 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 08:45:47 PM »

คือ ไม่ต้องขออภัยหรอกครับ ไม่ได้ทำอะไรที่ผิดครับ แต่ที่เตือนเรื่องแนวปืนเนี่ย

เพื่อว่าจะได้ไม่เผลอเรอในการแข่งครั้งต่อไปครับผม จะได้ไม่เข้าทีมกินไอติมครับ  Grin Grin

ถ้ามีโอกาสก็มายิงด้วยกันอีกนะครับผม หนุกๆ ขำๆ Grin Grin

We can either find the way or make one.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 09:22:06 PM »

Cheesy คุณเก่งเป็นคนน่ารักมาก ผมดีใจที่ได้เจอตัวจริงคราวนี้นะครับ ฝึกฝนตนเองตลอดเวลานะครับ อีกหน่อยจะเก่งสมชื่อ ผมเอาใจช่วยครับ;)

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 09:26:23 PM »

กำลัง Post รูปอยู่เลยครับ ยังไงแวะไปชมนะครับ

รูปภาพการแข่งขัน IPSC ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ

We can either find the way or make one.
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 10:43:31 PM »

Cheesy คุณเก่งเป็นคนน่ารักมาก ผมดีใจที่ได้เจอตัวจริงคราวนี้นะครับ ฝึกฝนตนเองตลอดเวลานะครับ อีกหน่อยจะเก่งสมชื่อ ผมเอาใจช่วยครับ;)
Grin Grin Grin หวัดดีกั๊บ ท่านผู้การสกาย อิอิ ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจครับพี่ แหะๆ Wink Wink Wink ผมจะพยายามฝึกซ้อมให้มากกว่านี้ครับ ผมเป็นคนขี้เกียจมากๆเลย ขนาดชอบยิงปืนมากแต่ก็ยังขี้เกียจ Dry fire อยู่ดี - -" ฉะนั้นเรื่องอ่านหนังสือสอบที่มหาลัย ผมสารภาพว่าอ่านก่อนสอบไม่เกิน1อาทิตย์ครับ เลยผ่านๆตกๆ แบบทุกวันนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนอยู่โรงเรียนนายเรือ....อ่านค่ำ..สอบเช้าวันรุ่งขึ้น 55555

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 12:00:02 AM »

บอร์ดการแข่งขันขอความกรณา้โพสท์ปฎิทินการแข่งขันและประกาศevent เช่นงานชุมนุมต่างๆ งานแข่งขัน ประกาศเปิดหลักสูตรยิงปืน ฯลฯ ส่วนกระทู้ที่พูดถึงการแข่งขัน/งานชุมนุม/เรียนยิงปืนที่เพิ่งผ่านไปสามารถโพสท์ลงหน้า สนทนาภาษาปืนได้ครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นครับ

ผมขออนุญาตย้ายมาหน้า "สนทนาภาษาปืน" นะครับเก่ง Smiley Smiley
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 02:27:41 AM »

ยินดีกับ คุณเก่ง และนักกีฬาท่านอื่นๆด้วยครับ  Grin เก่งสมชื่อครับ  หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 04:53:00 AM »

แหม๋คุณน้องมาแบบยิงนิ่มๆยังมีรางวัลติดมือกลับบ้าน  มายิงบ่อยๆเดี๋ยวก็ชินเองครับ หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 05:21:14 AM »

ผ่านไปด้วยดี...มีนักกีฬาIPSCเกิดใหม่หลายท่าน....
สนุกและเหนื่อยมากครับวันนี้...แข่งจบหายเหนื่อย Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 06:48:38 AM »

ผ่านไปด้วยดี...มีนักกีฬาIPSCเกิดใหม่หลายท่าน....
สนุกและเหนื่อยมากครับวันนี้...แข่งจบหายเหนื่อย Grin Grin

หายเหนื่อยแน่ครับ...ข่าววงในแจ้งมาว่า ได้แชมป์มาครองนี่ครับ.... ยินดีด้วยครับพี่

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 06:51:21 AM »

หายเหนื่อยแน่ครับ...ข่าววงในแจ้งมาว่า ได้แชมป์มาครองนี่ครับ.... ยินดีด้วยครับพี่

ใครหว่า.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 07:08:36 AM »

Grin ยินดีด้วยครับน้องเก่ง แข่งครั้งต่อไปเดี๋ยวก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นครับ เป็นไงบ้างครับ สนุกมั๊ย Grin

Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 12:40:16 PM »

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2005, 12:51:10 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:48:45 PM »

Cheesy  ดีใจด้วยครับ ผมเองก็เงื้อง่าราคาแพง อยู่นานไม่ได้แข่งซักที

จนพี่นาจาจะลืมแล้ว ทำไงได้ครับลูกอ่อนอยู่ แล้วจะหาจังหวะ

ไปแจมให้ได้ครับ
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 09:00:35 PM »

ใครหว่า.... Grin Grin

สายลับ007 Grin Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์