เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:27:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้นกับ Web site ของสถาบันเทคโนโลยี่พระจอมเกล้าพระนครเหนือหรือเปล่า  (อ่าน 1065 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:38:56 AM »

เมื่อคืนนี้ลูกผมเข้าไปเพื่อเช็คสถานะการสอบที่เว๊บไซท์ของสถาบันหลังจากนั้นแป็ปเดียว XP Antimalware alert เตือนระดับแดงขึ้นมาผมใช้แอนตี้ไวรัสเข้าสแกนช่วย
แต่ไม่ทันการโปรแกรมที่ลงไว้ทั้งหมดหายไปเลย (ขึ้น Empty) ในที่สุดเครื่องใหม่ของผมถึงกาลอวสานช่วยอะไรไม่ได้อีกแล้ว
 แต่ดีที่เขาให้แผ่น นอร์ตันโกสท์๑๒ มาผมเลยรีสโตร์เริ่มต้นกันใหม่และข้อมูลยังไม่บันทึกอะไรลงไปมากมาย

ก่อนหน้านั้นอาทิตย์ที่แล้วที่ทำงานแฟนผมเธอก็เข้าWeb site ของสถาบันเพื่อดูให้ลูกปรากฏว่าเครื่องมีปัญหาเช่นกันใช้เว๊บไม่ได้เลยต้องเรียกบริษัทคอมฯมาทำการซ่อม
ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรเพียงแต่สงสัยและเตือนไว้ก่อนเผื่อทางสถาบันจะได้หาทางป้องกันได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 12:13:21 PM »

ผมใช้เบราเซอร์ของ Google Chrome  ครับ เว็ปไหนมีไวรัสมันจะขึ้นแจ้งเตือนก่อน ลงหามาใช้ดูครับ ป้องกันได้ระดับหนึ่งครับ  ไหว้

http://www.google.com/chrome/index.html?hl=th&brand=CHMH&utm_source=th-et-abt&utm_medium=abt&utm_campaign=th

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 12:15:51 PM »

ขอบคุณครับตอนนี้ผมเปลี่ยนแอนตี้ไวรัสมาใช้ร่มแดงไปก่อนครับ

+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2010, 12:17:49 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 02:49:25 PM »

หลักๆมาจากเครื่อง จขกท. โหลดภาพต้องห้ามเก็บไว้มากเกินไปหรือเปล่า

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 03:01:50 PM »

หลักๆมาจากเครื่อง จขกท. โหลดภาพต้องห้ามเก็บไว้มากเกินไปหรือเปล่า

น้าปูอย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานสิครับ   คิก คิก 

น้าSouthlander  เข้าเว็ปการศึกษาครับ  คงดูวันลงทะเบียนเรียนให้น้อง ๆ นักศึกษาที่ไม่มีเงินจ่าค่าเทอมครับ  Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 03:27:09 PM »

น้าปูอย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานสิครับ   คิก คิก 

น้าSouthlander  เข้าเว็ปการศึกษาครับ  คงดูวันลงทะเบียนเรียนให้น้อง ๆ นักศึกษาที่ไม่มีเงินจ่าค่าเทอมครับ  Cheesy

จริงเปล่า? น้าดุลย์  คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 04:30:47 PM »

น้าปูอย่าเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐานสิครับ   คิก คิก 

ไปกันใหญ่ คิก คิก คิก คิก ลูกสาวไปสมัครสอบไว้คร้าบตอนนี้ผวาไปหมดไม่กล้าเข้าไปอีกเลยจะดูผลต้องไปร้านเน๊ต

หน้า: [1]
  พิมพ์