เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:17:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูเกอร์ พี08 ไม่ยอมคัดปลอกซ่อมยังไงครับ  (อ่าน 2753 ครั้ง)
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:28:10 PM »

P 08 ปืนผมยิงแล้วไม่ยอมคัดปลอกครับ ตัวปืนเก่ามากๆครับ มีวิธีซ่อมยังไงบ้างครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:32:28 PM »

ไปหาช่างครับ ชัวว์สุด น่าจะเป็นที่ขอรั้งปลอกขำรุดครับ
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:39:13 PM »

ไม่มีวิธีแก้ด้วยตัวเองเหรอครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดอำเภอก็ห่างไกลหาช่างปืนยากมากๆ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:46:27 PM »

อาการไม่คัดปลอกเป็นอย่างไรครับ? ...............

ไม่ดึงปลอกออกจากรังเพลิง ................ ดึงออกมาแล้วคาบปลอก ฯลฯ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:22:06 PM »

ไม่ดึงออกจากรังเพลิงเลยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:40:52 PM »

สปริงขอรั้งปลอกหมดสภาพครับ ............... เปลี่ยนสถานเดียว

หมายเลข 20 ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โทบี้
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 02:09:41 PM »

แล้ว อาการที่มันไม่บรรจุนัดที่2เข้ารังเพลิงหล่ะครับ  คือลูกแรกปกติ แต่พอคัดปลอกลูกแรกแล้ว ลูกที่2ไม่เข้ารังเพลิง/เข้าไม่สุด อ่ะครับ มันเกิดจากสาเหตุ อะไรครับ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 03:56:14 PM »

แล้ว อาการที่มันไม่บรรจุนัดที่2เข้ารังเพลิงหล่ะครับ  คือลูกแรกปกติ แต่พอคัดปลอกลูกแรกแล้ว ลูกที่2ไม่เข้ารังเพลิง/เข้าไม่สุด อ่ะครับ มันเกิดจากสาเหตุ อะไรครับ ไหว้

เกิดจากปากแม๊กผิดรูปทรงไปจากเดิม(แต่ไม่มากจนเพี้ยนเละเทะ) ..............ประกอบกับข้อเหวี่ยงถอยหลังไม่สุด(ถอยเพียงพอจะคัดปลอกกระสุนเก่าทิ้ง)ทำให้เตะกระสุนออกจากปากแม๊ก ไม่แรงและเร็ว ............มุมที่กระสุนเลื่อนตัวเข้ารังเพลิงผิดไป หัวกระสุนเลื่อนไม่ตรงทางไปชนกับขอบรังเพลิง ทำให้ติด................. ถ้าไม่ติด ข้อเหวี่ยงก็หมดแรง ที่จะดันกระสุนเข้ารังเพลิงจนสุด และอาจจะขัดกลอนไม่สนิทด้วย............

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 06:58:10 PM »

เกิดจากปากแม๊กผิดรูปทรงไปจากเดิม(แต่ไม่มากจนเพี้ยนเละเทะ) ..............ประกอบกับข้อเหวี่ยงถอยหลังไม่สุด(ถอยเพียงพอจะคัดปลอกกระสุนเก่าทิ้ง)ทำให้เตะกระสุนออกจากปากแม๊ก ไม่แรงและเร็ว ............มุมที่กระสุนเลื่อนตัวเข้ารังเพลิงผิดไป หัวกระสุนเลื่อนไม่ตรงทางไปชนกับขอบรังเพลิง ทำให้ติด................. ถ้าไม่ติด ข้อเหวี่ยงก็หมดแรง ที่จะดันกระสุนเข้ารังเพลิงจนสุด และอาจจะขัดกลอนไม่สนิทด้วย............

เพิ่มเติมครับพี่.......หรือสปริงหมายเลข 31 ล้า หากเกิดจากสาเหตุนี้ระวังเขี้ยวล๊อคเข็มแตกได้...น่าเสียดายมากๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 08:03:48 PM »

ขอบพระคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
โทบี้
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 08:51:27 PM »

อาการของผม ยังพอส่งไปซ่อมได้อยู่ใช่รึป่าวครับ มีร้านไหนแนะ นำบ้างรึป่าวครับ  ผมอยู่ต่างจังหวัด(นค.)หนองคาย ขอโทษที ครับไม่ได้บอกชื่อเต็มๆ ไม่รู้จักร้านซ่อมเลยซักร้าน  ขอบพระคุณพี่ๆสำหรับคำแนะนำ ดีๆ ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2010, 09:25:55 PM โดย โทบี้ » บันทึกการเข้า
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 09:04:01 PM »

นค.นี่จังหวัดอะไรล่ะครับ บอกชัดๆก็ได้ เขาไม่ว่าหรอก ทางที่ดี เข้ามากรุงเทพฯ หลังจากที่เขาเลิกเดินขบวนกัน ดีกว่าครับ ปืนเก่าๆแบบนี้ ต้องหาช่างที่ชำนาญจริงๆดีกว่าครับ พลาดพลั้งไปเสียดายปืนครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 09:42:33 PM »

เพิ่มเติมครับพี่.......หรือสปริงหมายเลข 31 ล้า หากเกิดจากสาเหตุนี้ระวังเขี้ยวล๊อคเข็มแตกได้...น่าเสียดายมากๆ

P 08 ของผมแตกไปเรียบร้อยครับคุณหนุ่ม .........................

เปลี่ยนใหม่หมด ทั้งตัวล็อคเข็ม ทั้งสปริงยอรั้งและสปริงรีคอย

magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:23:57 PM »

P 08 ปืนผมยิงแล้วไม่ยอมคัดปลอกครับ ตัวปืนเก่ามากๆครับ มีวิธีซ่อมยังไงบ้างครับ
เปลี่ยนสปริงขอรั้งปลอกแล้วครับ เกิดปัญหาใหม่ดึงปลอกออกมาแต่ไม่กระเด็นออกกลับหนีบปลอกแล้วติดที่ช่องคัดปลอกครับ หนีบปลอกในแนวตั้งเลยคล้ายไม่มีแรงดีดออก เป็นที่อะไรเสียครับ
magun357
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:28:15 PM »

เปลี่ยนสปริงขอรั้งปลอกแล้วครับ เกิดปัญหาใหม่ดึงปลอกออกมาแต่ไม่กระเด็นออกกลับหนีบปลอกแล้วติดที่ช่องคัดปลอกครับ หนีบปลอกในแนวตั้งเลยคล้ายไม่มีแรงดีดออก เป็นที่อะไรเสียครับ
คือมันคาบปลอกอะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์