เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:31:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz 75 d compact ดีมั้ยครับ  (อ่าน 7617 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 10:10:57 AM »

ดีครับ ผมใช้อยู่ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 10:50:20 AM »

Cheesy ดีครับ ถ้าชอบ จับถนัดมือ ราคารับได้....แต่ถ้าเลือกได้ ผมชอบเหล็กล้วนอย่าง CZ 75BD มากกว่า...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ป-ปลา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:49:46 PM »

พอดีผมอยากจะมีปืนไว้ป้องกันตัวและครอบครับอยู่ครับ
อ่างอวป. เจอCZ 2075 รามี P เห็นว่าตัวเล็กดีและมีเซฟซ้าย-ขวา (ผมถนัดซ้ายนะ)
พี่ๆว่า เหมาะสมไหมคราบ ผมอยู่พัทยา ควรซื้อปืนที่ไหนดีคราบ
หรือว่าที่ไหนก็ได้(อยากให้ทางร้านดำเนินการขอใบป.3/4ให้ด้วยนะคราบ)
พอดีไม่ชอบติดต่อราชการ ติดงานนะครับ...............ขอบคุณครับ Cool
ป-ปลา
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:53:25 PM »

รบกวนอีกข้อ เรื่องราคาครับว่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร
และค่าดำเนินการด้วยครับแยกกันก็ดีนะครับเรื่องราคาจะได้ต่อรองถูก
และมีร้านที่แนะนำไหมคราบ เห็นในหนังสือบอกว่านำเข้าโดย ร้านปรีชา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 04:40:35 PM »

พอดีผมอยากจะมีปืนไว้ป้องกันตัวและครอบครับอยู่ครับ
อ่างอวป. เจอCZ 2075 รามี P เห็นว่าตัวเล็กดีและมีเซฟซ้าย-ขวา (ผมถนัดซ้ายนะ)
พี่ๆว่า เหมาะสมไหมคราบ ผมอยู่พัทยา ควรซื้อปืนที่ไหนดีคราบ
ถ้าไว้ป้องกันครอบครับ เผ้าบ้าน ไม่คิดจะพกพาบ่อยอยากแนะนำตัวนี้ครับ CZ 85 Combat เป็นปืน Full Size ยิงดีแม่นยำ ทนทาน ลูกดก แต่ใหญ่กว่า รามี่ ผมชอบปืนใหญ่ยิงแล้วโดนครับ  สั้นๆยิงแม่นยากกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 04:47:06 PM »

ขอยืนยันว่าดีอีกคนจ้า Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 04:49:59 PM »

ลืมตอบเจ้าของกระทู้ 75D compact ดีครับ Grin Grin Grin  ผมก็มียิงดีมากกกก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:44:58 AM »

ปืนดีครับใช้ได้มีแล้วรับรองไม่ผิดหวัง    ผมก็ยังใช้อยู่ครับคุณมัวแต่ลังเลเดี่ยวมันจะขึ้นราคาอีกนะครับ    และผมเคยเอามายิงเปรียบเทียบกลับตัว CZ75B ตัวเต็ม   ระยะ 15 ม   25ม   กลุ่มกระสุนแทบไม่แตกต่างกันเลยครับ    ยิงนุ่มมือดีครับ   ที่สำคัญแม่นดีจริงๆครับ   จับถือกระชับมือรับรองไม่ผิดหวังครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์