เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:23:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงกินขวา ล่าง จะทำไงดีคับพี่.ช่วยอธิบายวิธีแก้ไขหน่อยคับ  (อ่าน 2655 ครั้ง)
aody
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:01:16 AM »

ผมใช้ปืนยี้ห้อ cz97b ขนาด 11 มม.ทุกครั้งที่ยิงเป้ารู้สึกว่าจะกินขวาล่างตลอดครับ ตอนนี้ก็ต้องใช้วิธีเล่งเผื่อเอาถึงจะยิงเข้าเป้า อยากถามผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยคับ และวิธีแก้ไข้คับ ขอบคุณคับ.
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:14:19 AM »

ถนัดขวา ยิงกินขวาล่าง น่าจะมาจากการขยำไกครับ แบบว่าเหนี่ยวไกเร็วแบบศุนย์ใช่ ขยำเลย ฝึกใหม่ ฝึกการเดินไกให้ดี ไม่ต้องสนใจว่าลั่นตอนไหน เพิ่มน้ำหนักที่นิ้วเรื่อยๆจนลั่น ระหว่างนั้นตามองศูนย์ไว้ ศูนย์ต้องชัด สั่นอย่างไรช่างมัน เป้าเบลอๆ เป็นปกติ แล้วคุณจะพบความเปลี่ยนแปลง ลองสังเกตตอนยิงแห้งดูก็ได้ครับ เมื่อลั่นหน้าปืนทิ่มหรือเปล่า จำไว้ครับว่าบีบ ไม่ใช่ดึง ใช้การเพิ่มน้ำหนักไกไปเรื่อยๆ จนลั่น ถ้าเดินไกดีแล้วค่อยมาว่ากันใหม่ ขอให้สำเร็จครับ ขยันฝึกซ้อมนะครับ  Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 06:54:16 AM »

บางทีศูนย์ตั้งมาจากโรงงานก็ไม่ตรงกับสายตาเราเหมือนกัน.... ถ้าอยากให้ตำแหน่งกระสุนไปทางไหน ก็ปรับศูนย์หลังไปทางนั้นง่ายสุด...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 10:11:23 AM »

ให้ดูที่การเหนี่ยวไกก่อนครับว่าขยำไกหรือเปล่า ถ้าไม่ขยำไกก็ค่อยปรับศูนย์ (รวความคิดของสองคนข้างบนครับ)

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 10:47:04 AM »

อ่านจากข้อความเจ้าของกระทู้โพสต์ไว้แล้วเข้าใจได้ว่า..... ฝึกการยิงปืนมาพอสมควรแล้ว....... ปืน CZ 97 ที่ผมเคยยิงเป็นศูนย์ตาย แต่สามารถเคาะปรับซ้าย-ขวาได้ ถ้าบน - ล่าง  อาจจะต้องพี่งฝีมือช่างสักนิด

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
tonpai
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 10:58:27 AM »

ยิงแล้วกินแสงโสมครับ ทำไงดี
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 01:57:48 PM »

ต้องใส่โซดาเยอะๆครับ Grin
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 02:09:02 PM »

ถ้าอยากแก้จริงๆต้องเปลี่ยนเป็น 100 pipers ครับ ได้เต็มร้อยทุกสกอร์ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2005, 02:11:27 PM โดย BAER » บันทึกการเข้า
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 07:37:33 PM »

ผมก็เคยยิงกินขวาล่าง เหมือนกัน ยิงยังไงก็เข้าที่เดิมต้องย้ายตำแหน่งเล็ง จนมีพี่คนหนึ่งเป็นครูสอนอยู่ช่องข้างๆ เขาบอกว่า อยู่ที่การจับปืน ถ้ากินขวาแสดงว่ากำมือขวาแน่นเกินไป(ถ้าถนัดขวา)ให้ลองเปลี่ยนให้มือขวาไม่ต้องแน่น แต่ให้กำมือซ้ายที่ประคองให้แน่น
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:08:29 PM »

เติมนำอีกหน่อย อร่อยดีครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
aody
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:41:22 AM »

ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำของทุกท่านผมจะเอาไปลองดูแล้วได้ผลยังไงจะมาบอกคับ
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 05:42:52 AM »

ถ้าอยากแก้จริงๆต้องเปลี่ยนเป็น 100 pipers ครับ ได้เต็มร้อยทุกสกอร์ Grin Grin

แล้วทำไมตอนนี้ผมกิน 100 ไม่ได้เลยปวดหัวทุกที   ดีไม่เปลือง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 06:32:49 AM »

Grin ลองพาดยิงดูก่อนครับ........ว่าศูนย์ปืนเป็นยังงัย   

แล้วทำตามกระทู้ข้อ  ๑   และ  ข้อ  ๒

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 07:49:04 AM »

ใส่น้ำแข็งด้วยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 08:02:12 AM »

ใส่น้ำแข็งด้วยครับ

เขาถามเรื่องปืน อยู่นะท่าน.....มาตอบอะไรกันนี่..

กับแกล้มยังไม่มีเลยนะครับ...ของย่างต่างๆ Grin Cheesy Cheesy Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์