เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:13:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 163726 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 11:47:29 AM »

ผมเกือบจะซื้อ
honda cbx 750 แล้ว
แต่ภรรยาบอกว่า ขอสักอย่างเถอะ
เป็นห่วงว่างั้น  ก็เลยเล่น เสือภูเขา ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:07:15 PM »

versys ตัวนี้เกินเอื้อมจริงๆครับ แต่ไม่ใช่ติดที่ราคานะครับ แต่ติดที่ขากับแขนมันสั้นนี่หละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
        ถึงสั้นแต่ถ้าขยันซอย
ก็พอไหว น่า  พี่ทิด ดี......... คิก คิก คิก คิก
เอ๊ะเกี่ยวกันใหมนี่ เศร้า เศร้า

ตัวนี้ค่าตัวเท่าไรครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเผื่อผมจะเก็บตังค์...

ตัวนี้ค่าสินสอด 285,000.-  จองวันนี้รับรถเดือน เมษายนครับ

เดี๋ยวบ่ายนี้ผมก็มีตังค์ซื้อแล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:52:12 PM »

ขอให้สมปรารถนา นะกวาง เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:06:11 PM »

เลขหลวงตามาด้วยครับ

610089    55    121 361 432 596

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:19:19 PM »

เลขหลวงตามาด้วยครับ

610089    55    121 361 432 596

0-9 ก็คงมาสักตัว  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 07:20:54 PM »

versys ตัวนี้เกินเอื้อมจริงๆครับ แต่ไม่ใช่ติดที่ราคานะครับ แต่ติดที่ขากับแขนมันสั้นนี่หละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
        ถึงสั้นแต่ถ้าขยันซอย
ก็พอไหว น่า  พี่ทิด ดี......... คิก คิก คิก คิก
เอ๊ะเกี่ยวกันใหมนี่ เศร้า เศร้า

ตัวนี้ค่าตัวเท่าไรครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยเผื่อผมจะเก็บตังค์...

ตัวนี้ค่าสินสอด 285,000.-  จองวันนี้รับรถเดือน เมษายนครับ

เดี๋ยวบ่ายนี้ผมก็มีตังค์ซื้อแล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย

จองรถจังหวัดไหนครับ เพื่อนผมจองกทม เขาไม่ได้รถมาหลายเดือนแล้วจนเลิกจอง Grin Grin Grin  เขาบอกว่าส่งไปขายต่างจังหวัดให้ฝรั่งเช่ามากกว่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:54:00 PM »

ผมไปขอลองขี่ที่ศูนย์พระรามเก้ามา.  ทางศูนย์แจ้งมาว่าต้องตามคิวถ้าจองก็ประมาณเดือนเมษายนก็จะได้รับรถ. อ้อ..ผมไปลองขี่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ.  เห็นทางสมาชิกเวปVersysก็บ่นเหมือนกันว่าล่าช้าผลัดไปเรื่อย. บางท่านรอไม่ไหวก็ไปออกที่นครสวรรค์บ้าง. พัทยาบ้างครับ

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 02:16:54 PM »

ผมกำลังทำอยู่คันหนึ่ง  ใกล้เสร็จแล้วครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปมาโชว์

เริ่มแล้วครับ

เสร็จแล้วครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:00:10 PM »

ผมกำลังทำอยู่คันหนึ่ง  ใกล้เสร็จแล้วครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปมาโชว์

สวยมากครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า พลาสติก แฟริ่ง จยย แบบนี้จะทำสีใหม่ได้ไหมครับ ต้องทำอย่างไร คือผมใช้ KSR อยู่สังเกตว่าพลาสติกจะเป็นรอยง่ายมาก ไม่เหมือน จยย ทั่วไป และสีก็ผสมลงในเนื้อพลาสติกเลยไม่ได้พ่น ถ้าอยากพ่นใหม่ทำได้ไหมครับ
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 04:49:59 PM »

เอามาโชว์บ้างครับ มีเก่าๆ อยู่สองคัน  Honda Chaly. กับ Yamaha Y80
พอดีมีรูปอยู่ในเครื่องแค่ Chaly. ส่วน Y80. โอกาสหน้าเอามาลงครับ
                                 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #130 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 09:13:26 AM »

สวยมากครับ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับว่า พลาสติก แฟริ่ง จยย แบบนี้จะทำสีใหม่ได้ไหมครับ ต้องทำอย่างไร คือผมใช้ KSR อยู่สังเกตว่าพลาสติกจะเป็นรอยง่ายมาก ไม่เหมือน จยย ทั่วไป และสีก็ผสมลงในเนื้อพลาสติกเลยไม่ได้พ่น ถ้าอยากพ่นใหม่ทำได้ไหมครับ

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ 
แต่หากจะทำสีกับการติดสติกเกอร์เคฟล่า  ผมว่าติดสติกเกอร์เคฟล่าสวยกว่ามากครับ  และน่าจะทนกว่าการทำสีด้วยครับ  แต่เรื่องราคาก็แพงครับ
เพือนผมใช้ D-Tracker  เอาไปติดเคฟล่าทั้งคัน ๕,๐๐๐ บาท สวยครับ เจอเดี่ยวจะเอารูปมาฝากครับ ไหว้

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #131 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 09:27:21 AM »

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนี้ครับ 
แต่หากจะทำสีกับการติดสติกเกอร์เคฟล่า  ผมว่าติดสติกเกอร์เคฟล่าสวยกว่ามากครับ  และน่าจะทนกว่าการทำสีด้วยครับ  แต่เรื่องราคาก็แพงครับ
เพือนผมใช้ D-Tracker  เอาไปติดเคฟล่าทั้งคัน ๕,๐๐๐ บาท สวยครับ เจอเดี่ยวจะเอารูปมาฝากครับ ไหว้
ขอบคุณครับ  แสดงว่า ราคาก็พอๆกันทั้งทำสี และ ติดสติกเกอร์นะครับ เพราะทำสีทั้งคันก็ประมาณ 3-4 พันบาท รวมค่ารื้อ และ ถอด-ประกอบ อีกก็คงพอกัน แต่ที่อยากทราบเรื่องสีเพราะมีเพื่อนหลายคนบอกว่า วัสดุที่ใช้ทำ จยย แบบนี้ เป็นพลาสติกแบบเดียวกันกับที่ใช้ทำกระป๋องสี จึงทำสีไม่ติด หรือติดไม่ทน ไม่นานจะลอกเป็นแผ่น จึงอยากหาวิธีที่ทำให้สีติดทนนานและเงางามเหมือน จยย ทั่วๆไปครับ ถ้าเอาไปหุ้ม Dry-Carbon ทั้งคันก็ดูสวยดีจริงๆครับ แต่ที่สุราษฎร์ธานี นี่ ไม่เคยเห็นร้านแต่งรถร้านไหนรับทำเลยครับ เชยจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #132 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 10:24:56 AM »

ผมกำลังทำอยู่คันหนึ่ง  ใกล้เสร็จแล้วครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปมาโชว์

แต่หากจะทำสีกับการติดสติกเกอร์เคฟล่า  ผมว่าติดสติกเกอร์เคฟล่าสวยกว่ามากครับ  และน่าจะทนกว่าการทำสีด้วยครับ  แต่เรื่องราคาก็แพงครับ
เพือนผมใช้ D-Tracker  เอาไปติดเคฟล่าทั้งคัน ๕,๐๐๐ บาท สวยครับ เจอเดี่ยวจะเอารูปมาฝากครับ ไหว้
ขอบคุณครับ  แสดงว่า ราคาก็พอๆกันทั้งทำสี และ ติดสติกเกอร์นะครับ เพราะทำสีทั้งคันก็ประมาณ 3-4 พันบาท รวมค่ารื้อ และ ถอด-ประกอบ อีกก็คงพอกัน แต่ที่อยากทราบเรื่องสีเพราะมีเพื่อนหลายคนบอกว่า วัสดุที่ใช้ทำ จยย แบบนี้ เป็นพลาสติกแบบเดียวกันกับที่ใช้ทำกระป๋องสี จึงทำสีไม่ติด หรือติดไม่ทน ไม่นานจะลอกเป็นแผ่น จึงอยากหาวิธีที่ทำให้สีติดทนนานและเงางามเหมือน จยย ทั่วๆไปครับ ถ้าเอาไปหุ้ม Dry-Carbon ทั้งคันก็ดูสวยดีจริงๆครับ แต่ที่สุราษฎร์ธานี นี่ ไม่เคยเห็นร้านแต่งรถร้านไหนรับทำเลยครับ เชยจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขออนุญาตแทรกนิดหนึ่งครับ ...............  Grin

เรื่องทำสีรถ จยย. ................. ถ้าหุ้มผ้าเคฟล่า พ่นเรซินเคลือบ ราคาแพงที่สุดครับ รองลงมาคือการติดสตริกเกอร์เคฟล่า  รองลงมาอีกคือหุ้มฟิล์มลายเคฟล่า ................. ทำสีถูกที่สุด(กรณีลายธรรมดา ไม่วิจิตรพิศดาร) ..........

รถ จยย. บ้านเรา วัสดุพลาสติค ถือว่าทนพอควร อยู่ในระดับกลางๆ (ของญี่ปุ่นถือว่าดีที่สุด ไม่บิด งอ บวม ง่ายๆ) ............... จะให้สีสวย ทนทาน อยู่ที่เนื้อสีครับ ................ ถ้าเจอร้านทำสีแบบลดต้นทุน ใช้สีห่วยๆ ผสมทินเนอร์เยอะๆ ก็ไม่ทนทานแน่นอน ......................

ร้านทำสีรถ จยย. ระดับดีๆ ค่าทำสีแพงพอสมควรครับ ยิ่งทำแบบตัดลายด้วย ราคาอาจจะสองเท่าของราคาทำสีธรรมดาแบบตัดสตริกเกอร์แปะ ...............

ที่ตลาดทรัพย์เจริญ .สุขาภิบาล 5 (เข้าทางวัชรพล รามอินทรา) มีร้านรับหุ้มเคฟล่า  ติดฟิล์มลายเคฟล่าอยู่ 2-3 ร้านครับ ฝีมือดี

รถ Fino พรรคพวกพวก หุ้มฟิล์มเคฟล่า เนื้อที่ประมาณ 75% ของตัวรถ(ที่ไม่หุ้มคือตัดสีขาว-ดำ) ทำมาราคา 2200 บาทครับ .................ราคาสูงกว่าทำสีพื้นๆนิดหน่อย แต่ถูกกว่าทำสีแบบตัดลายครับ(3500-4500 บาท) .................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #133 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 11:15:28 AM »

หุ้มผ้าเคฟล่า พ่นเรซินเคลือบ เงาแว๊บได้ใจจริงๆครับ เยี่ยม แต่บางทีก็เงาจนเข้าตาจ่าด้วยแย่เลย  เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #134 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 12:10:16 PM »

อีกสักรูปครับ

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 47
  พิมพ์