เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 12:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 164306 ครั้ง)
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:05:54 PM »

ไซด์คาร์แบบนี้ทำรถอย่างไรให้ขับได้ง่ายไม่หมุนติ้วๆสำหรับคนที่ไม่เคยขับครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 08:36:01 PM »

...ช่วงนี้ผมเริ่มศึกษาเกี่ยวกับมอเตอร์ไซด์มากขึ้นตั้งแต่พี่ที่ทำงานไปซื้อ HD Nightster มา เลยทำให้ผมเกิดกิเลส เดินเข้าออกร้านมอเตอร์ไซด์มาสองอาทิตย์ติดๆ กันแล้ว (เดินดู แต่ยังไม่มีสตางค์ซื้อ) ผมไป Power Station ลองนั่งคร่อมหลายๆ รุ่นดู ตัดสินใจว่าต้องไปแนว Touring ซึ่งน่าจะเป็น Road King แต่เมื่อสองสามวันก่อนก็ไปลองเจ้า Ducati Monster 1100 ซึ่งดูก็ไม่เลว แต่คงไม่เหมาะกับตัวเองเท่าไหร่ ผมเลยคิดว่าในที่สุดคงหนีไม่พ้น HD ครับ...  หลงรัก

...โปรเจค HK 45C ของผมเลยต้องเลื่อนออกไปอย่างไม่มีกำหนด ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินคอยเจ้า Road King อย่างเดียว...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 02:48:16 PM »

ผมกำลังทำอยู่คันหนึ่ง  ใกล้เสร็จแล้วครับ เดี่ยวจะถ่ายรูปมาโชว์

เริ่มแล้วครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
drugman"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 03:56:19 PM »

Honda Dio AF 28 ครับ มีอยู่คันเดียว ใช้ทนใช้นาน เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 05:10:22 PM »

ไซด์คาร์แบบนี้ทำรถอย่างไรให้ขับได้ง่ายไม่หมุนติ้วๆสำหรับคนที่ไม่เคยขับครับ
ง่ายที่สุดสำหรับคนหัดขับนะครับ
ช้าเข้าไว้  ช้าเท่านั้น โดยปกติไซด์คาร์แบบไทยๆ ไม่ได้ทำไว้สำหรับผู้โดยสารเหมือนไซด์คาร์เมืองนอก
แต่ทำไว้บรรทุกสินค้าหรือสัมภาระ นอกจากน้ำหนักแล้ว โช้คจะแข็งมากๆ ดึ๋งดั๋งๆตลอด
ระวังตอนเลี้ยวอีกอย่าง เพราะมันเอียงเข้าโค้งไม่ได้เหมือนมอเตอร์ไซด์

อ้อ...ผมเคยขับ คาวา จีทีโอรุ่นเก่า ต่อพ่วงบรรทุกน้ำแข็งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2011, 05:11:57 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Maj.TOM
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:34:03 PM »

ผมมีแค่  เวฟ 100 X   อยู่คันเดียว  เอาไว้ ปุเลงปุเลง  ไปทำงาน....คล่องตัวดีแท้  ไม่ต้องเบื่อรถติด...

ถึงแม้ ผมจะเป็นทหารเหล่าพิเศษที่ไม่ได้ รบทัพจับศึก   แต่ผมก็พร้อมทุกวินาทีเพื่อ..พ่อ....เราะผมเป็นทหาร...ของ.....พ่อ...................
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 11:56:55 AM »

ง่ายที่สุดสำหรับคนหัดขับนะครับ
ช้าเข้าไว้  ช้าเท่านั้น โดยปกติไซด์คาร์แบบไทยๆ ไม่ได้ทำไว้สำหรับผู้โดยสารเหมือนไซด์คาร์เมืองนอก
แต่ทำไว้บรรทุกสินค้าหรือสัมภาระ นอกจากน้ำหนักแล้ว โช้คจะแข็งมากๆ ดึ๋งดั๋งๆตลอด
ระวังตอนเลี้ยวอีกอย่าง เพราะมันเอียงเข้าโค้งไม่ได้เหมือนมอเตอร์ไซด์

อ้อ...ผมเคยขับ คาวา จีทีโอรุ่นเก่า ต่อพ่วงบรรทุกน้ำแข็งครับ
ผมเคยหัดขับแล้วหมุนติ้วไปชนรถไถเดินตามครั้งหนึ่งก็เลิกหัด แต่ลองจินตนาการว่า ถ้าเราทำระบบขับเคลื่อนใหม่
จาก 1 ล้อ หลัง เป็น 2 ล้อ หลัง (ล้อหลังสองล้อหมุนพร้อมกันแบบรถยนต์) น่าจะแก้การหมุนของรถได้ แต่ไม่เห็นมีใครทำกัน
ที่อยากทราบเพราะเห็นฟีโน่ทำไซด์คาร์กันสวยดี แต่ไม่กล้าขับแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 12:39:17 PM »

มีคนทำแล้วครับ ยุคอดีต มีคนทำแล้วโดยใช้เพลาส่งกำลัง ต่อมาล้อหลัง
แล้วใส่เพลาเปลี่ยนแนวแรงไปล้อพ่วง เอาล้อพ่วงมาอยู่ในแนวเดียวกับล้อหลัง

แต่ปัญหาจากการเสียแรงไปกับระบบส่งกำลังเยอะ ยุ่งยากในการผลิต ราคาแพงเลยเลิก
ช่วงการผลิตระยะเวลาสั้นๆเอง ไม่แน่ใจยี่ห้อ แต่เป็นมอเตอร์ไซด์ฝั่งยุโรป Royal Enfieldหรือเปล่าไม่รู้?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 01:07:01 PM »

มีคนทำแล้วครับ ยุคอดีต มีคนทำแล้วโดยใช้เพลาส่งกำลัง ต่อมาล้อหลัง
แล้วใส่เพลาเปลี่ยนแนวแรงไปล้อพ่วง เอาล้อพ่วงมาอยู่ในแนวเดียวกับล้อหลัง

แต่ปัญหาจากการเสียแรงไปกับระบบส่งกำลังเยอะ ยุ่งยากในการผลิต ราคาแพงเลยเลิก
ช่วงการผลิตระยะเวลาสั้นๆเอง ไม่แน่ใจยี่ห้อ แต่เป็นมอเตอร์ไซด์ฝั่งยุโรป Royal Enfieldหรือเปล่าไม่รู้?
ขอบคุณครับ สงสัยตลาดเล็กไปผลิดก็ไม่คุ้ม ดูอย่างบ้านเราเดี๋ยวนี้รถผู้ชายไม่มีแล้วมีแต่ ซีบีอาร์150 คันเดียว
คิดถึงรถผู้ชายสมัยเรียนมัธยม พวก บีท เอ็นเอสอาร์ อาร์จีวี เซอปิโก้ จีทีโอ จริงๆครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #99 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 02:44:24 PM »

ขอบคุณครับ สงสัยตลาดเล็กไปผลิดก็ไม่คุ้ม ดูอย่างบ้านเราเดี๋ยวนี้รถผู้ชายไม่มีแล้วมีแต่ ซีบีอาร์150 คันเดียว
คิดถึงรถผู้ชายสมัยเรียนมัธยม พวก บีท เอ็นเอสอาร์ อาร์จีวี เซอปิโก้ จีทีโอ จริงๆครับ

มีอีกหลายรุ่นครับ

แต่ขยับพิกัดขึ้นไป 200 - 250 ซีซีแล้ว
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #100 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 09:11:10 PM »

มีอีกหลายรุ่นครับ

แต่ขยับพิกัดขึ้นไป 200 - 250 ซีซีแล้ว
นั่นก็แพงเกินครับอยากให้มีรถผู้ชายขนาด 125 - 150 เห็นที่มาเล อินโด อินเดีย ค่ายบิ๊กเนมยังทำตลาดรถแบบนี้อยู่ น่าอิจฉา แถมแบบก็สวยกว่ารถจีนด้วย
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #101 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:00:14 AM »

เชิญมากันเยอะๆครับ  จะได้แบ่งปันความรู้กันไปในตัวครับ ไหว้

11 มม.
sbm
Newbie
*

คะแนน 1

http://upload.hunsa.com/

« ตอบ #102 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 12:48:42 AM »

มีอยู่2ครับ

chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #103 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 03:25:35 AM »

มีอยู่2ครับ

สวยครับ+1

11 มม.
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #104 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:37:11 PM »

YAMAHA TZM  ครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 47
  พิมพ์