เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:17:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 163850 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:14:35 PM »

วันนี้ตีลูกมึนพูดลอยๆให้ ผบ.ฟัง ว่าจะไปจองแล้วนะ ผบ.ว้ากมาเลยครับว่า แพง แพง แพง คิก คิก  ผมเลยบอกว่ามีเงินแล้วแหละพูดให้ฟังเฉยๆเดี๋ยวจะว่าไม่บอกกล่าว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมพูดลอยๆไปหลายรอบแล้ว แต่ ผบ. ยังไมเห็นด้วยแบบเต็มที่ ซักที  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

น่าจะพาไปเที่ยวศูนย์ที่มีรถให้ลอง แล้วขอหมวกกันน็อคแบบเต็มใบที่กันลมดีๆ แล้วลองให้ซ้อนดู เขาจะเข้าใจจิตวิญญาณสองล้อได้ดีขึ้นครับ อาจจะติดใจก็ได้   เยี่ยม

Grin ขอบคุณครับพี่ งั้นเริ่มจากซื้อหมวกดีๆ ให้ซักใบก่อนดีกว่า

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:16:20 PM »

คันนี้ใช้มายี่สิบกว่าปีแล้วครับ
ทุกวันนี้ก็ยังขี่เล่นทุกวัน Grin

เสียดายที่ยังดูรูปไม่ได้ เดี๋ยวกลับบ้านจะรีบเปิดชมครับ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:44:16 PM »

โอ้ แม่เจ้า นี่มัน คาวาไมโคร   แจ่มมากครับ Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:01:40 PM »

เออารไมโคร รักษารถได้ดีมากครับ เยี่ยม เดียวนี้ไม่ค่อยเห็นเลย

Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:03:41 PM »

ถ่ายรูปมาแล้วครับกับ Yamaha Y80 คันนี้อายุ 30 กว่าปี เพิ่งทำสีมาใหม่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:12:25 PM »

วันนี้ตีลูกมึนพูดลอยๆให้ ผบ.ฟัง ว่าจะไปจองแล้วนะ ผบ.ว้ากมาเลยครับว่า แพง แพง แพง คิก คิก  ผมเลยบอกว่ามีเงินแล้วแหละพูดให้ฟังเฉยๆเดี๋ยวจะว่าไม่บอกกล่าว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมพูดลอยๆไปหลายรอบแล้ว แต่ ผบ. ยังไมเห็นด้วยแบบเต็มที่ ซักที  หัวเราะร่าน้ำตาริน  

น่าจะพาไปเที่ยวศูนย์ที่มีรถให้ลอง แล้วขอหมวกกันน็อคแบบเต็มใบที่กันลมดีๆ แล้วลองให้ซ้อนดู เขาจะเข้าใจจิตวิญญาณสองล้อได้ดีขึ้นครับ อาจจะติดใจก็ได้   เยี่ยม

Grin ขอบคุณครับพี่ งั้นเริ่มจากซื้อหมวกดีๆ ให้ซักใบก่อนดีกว่า
เดี๋ยวนี้หมวกไทยคุณถาพสมราคามีให้เลือกมากมาย     ผมใช้ยี่ห้อเรียวแบบเต็มใบ กันลมได้ดี     ใส่แล้วไม่ร้อน(ใส่ตอนขับอย่าใสตอนจอด ยกเว้นติดไฟแดงช่วงสั้นๆ หรือใส่แล้วเดินไปทำธุระจะร้อน)     ขับเร็วก็เก็บเสียงได้ดี เรียกว่าถ้ามีอุปกรณ์สื่อสารพวกอินเตอร์คอมก็คุยกันได้ไม่มีเสียงลมรบกวนมากนัก     บริเวณหัวเราจะให้อารมณ์เหมือนขับรถยนต์ แต่ที่ตัวจะโดนลมปะทะ กับเวลาเอียงเข้าโค้งนี่มัน.....สนุกจริงๆ   ไม่เหมือนขับรถยนต์ครับ   แต่ต้องขับที่ถนนอำนวยด้วยนะครับเดี๋ยวจะเกิดอุบัติเหตุ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 07:37:50 PM »

ถ่ายรูปมาแล้วครับกับ Yamaha Y80 คันนี้อายุ 30 กว่าปี เพิ่งทำสีมาใหม่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สวยครับ...สีหวานแหววดีด้วย

kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:52:09 AM »

ใครยังมี  SUZUKI  FR 80 ไฟกลมอยู่บ้างครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:54:01 AM โดย kit.8 » บันทึกการเข้า
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:35:15 AM »

Grin

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:32:47 AM »

Grin

ใช้ KSR มีปัญหาบ้างไหมครับพี่ ของผมใช้ดีหมด มีปัญญาอย่างเดียว แล้วแก้ไม่ได้ คือมีพวกมือบอนชอบลูบคลำรถตอนนี้เป็นรอยเยอะเลย แล้วชอบงัดแงะพวกของแต่งที่ติดรถ ผมรู้ว่ามันสวยแต่ไม่ต้องแงะก็ได้ สงสัยเห็นคันเล็กๆคงนึกว่ารถเด็ก ราคาเล็กๆ ไม่เกรงใจกันเลย ผมจะแก้ยังไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:09:12 AM โดย TIDDY » บันทึกการเข้า
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:55:55 AM »

รบกวนสอบถามเรื่องหมวกครับ
มีท่านใดพอจะแนะนำร้านขายให้ได้บ้างครับ
ผมหัวใหญ่ หมวก XXL ใส่ไม่ลงเลยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 08:59:50 AM »

รบกวนสอบถามเรื่องหมวกครับ
มีท่านใดพอจะแนะนำร้านขายให้ได้บ้างครับ
ผมหัวใหญ่ หมวก XXL ใส่ไม่ลงเลยครับ

ลองโทรไปคุยกับร้านนี้ครับ .................

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=469709

ผมเห็นเขาสั่งหมวกเบอร์ใหญ่ๆได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:58:21 AM »

Cheesy

ตั้งใจว่าจะไปจองตัวนี้ครับ CBR_250 ABS ยังไม่เคยขี่รถใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย

เอามาก่อนละกัน...หัดขี่เอาทีหลัง...อิอิ

ยิ้มีเลศนัย

เมื่อวานไปดูมาว่าจะเอาซักคันเจอราคาแล้วไม่ไหวครับร้านบวกราคาเกินไปเปลี่ยนบังโคลนหน้าหลังติดสติ๊กเกอร์ถังนํ้ามันแค่เนี๊ยคิดไป แสนสี่ ตกใจหน้าซีด ลองถามราคาตัว150 แปดหมื่นกว่า ตกใจ ผบ.บอกไม่เอากลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:07:15 AM »

Cheesy

ตั้งใจว่าจะไปจองตัวนี้ครับ CBR_250 ABS ยังไม่เคยขี่รถใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย

เอามาก่อนละกัน...หัดขี่เอาทีหลัง...อิอิ

ยิ้มีเลศนัย

เมื่อวานไปดูมาว่าจะเอาซักคันเจอราคาแล้วไม่ไหวครับร้านบวกราคาเกินไปเปลี่ยนบังโคลนหน้าหลังติดสติ๊กเกอร์ถังนํ้ามันแค่เนี๊ยคิดไป แสนสี่ ตกใจหน้าซีด ลองถามราคาตัว150 แปดหมื่นกว่า ตกใจ ผบ.บอกไม่เอากลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นออกโฆษณาตัดราคา คาวาซากิ นินจา ว่าเริ่มต้นแค่แสนเดียวนะครับ ทำไมกลายเป็นเท่ากันซะแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:56:16 AM »

Cheesy

ยิ้มีเลศนัย

ดูนินจาครับ ราคานี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 47
  พิมพ์