เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:10:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 163667 ครั้ง)
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 12:46:31 PM »

รบกวนสอบถามเรื่องหมวกครับ
มีท่านใดพอจะแนะนำร้านขายให้ได้บ้างครับ
ผมหัวใหญ่ หมวก XXL ใส่ไม่ลงเลยครับ

ลองโทรไปคุยกับร้านนี้ครับ .................

http://www.mocyc.com/store/view.php?idclassified=469709

ผมเห็นเขาสั่งหมวกเบอร์ใหญ่ๆได้

ขอบคุณมากครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 12:51:59 PM »

Cheesy

ตั้งใจว่าจะไปจองตัวนี้ครับ CBR_250 ABS ยังไม่เคยขี่รถใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย

เอามาก่อนละกัน...หัดขี่เอาทีหลัง...อิอิ

ยิ้มีเลศนัย

เมื่อวานไปดูมาว่าจะเอาซักคันเจอราคาแล้วไม่ไหวครับร้านบวกราคาเกินไปเปลี่ยนบังโคลนหน้าหลังติดสติ๊กเกอร์ถังนํ้ามันแค่เนี๊ยคิดไป แสนสี่ ตกใจหน้าซีด ลองถามราคาตัว150 แปดหมื่นกว่า ตกใจ ผบ.บอกไม่เอากลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นออกโฆษณาตัดราคา คาวาซากิ นินจา ว่าเริ่มต้นแค่แสนเดียวนะครับ ทำไมกลายเป็นเท่ากันซะแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
ที่โคราชแสนสองครับ Cheesy

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 03:59:24 PM »

Cheesy

ตั้งใจว่าจะไปจองตัวนี้ครับ CBR_250 ABS ยังไม่เคยขี่รถใหญ่ขนาดนี้มาก่อนเลย

เอามาก่อนละกัน...หัดขี่เอาทีหลัง...อิอิ

ยิ้มีเลศนัย

เมื่อวานไปดูมาว่าจะเอาซักคันเจอราคาแล้วไม่ไหวครับร้านบวกราคาเกินไปเปลี่ยนบังโคลนหน้าหลังติดสติ๊กเกอร์ถังนํ้ามันแค่เนี๊ยคิดไป แสนสี่ ตกใจหน้าซีด ลองถามราคาตัว150 แปดหมื่นกว่า ตกใจ ผบ.บอกไม่เอากลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าตัวธรรมดา ราคาควรจะอยู่ประมาณ 100,000-105,000 ครับ

ถ้า ABS ก็ประมาณ 120,000 ส่วนตัว 150 ไม่ควรเกิน 75,000 ครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 06:55:42 PM »

Cheesy

ยิ้มีเลศนัย

ดูนินจาครับ ราคานี้
ผมไม่ชอบครับผมว่ามันไม่สวยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 07:26:52 PM »

ตอนนี้ cb 400 หลงรัก สภาพรับมาห้อได้เลย พร้อมทะเบียน เท่าไรครับ ถามท่านผู้รู้

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:13:16 AM »

พี่ๆท่านใดโตทันยุค น๊อตกลึง บ้างครับ ผมจำได้ตอนเด็กๆมีช่วงหนึ่งเห็นรถแต่งใส่น๊อตกลึง หัวแหลมๆเหมือนเจดี อยากทราบว่ากระแสสมัยนั้นมาอย่างไร ทำไมต้องน๊อตกลึง และซาไปอย่างไร ใครร่วมสมัยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:25:48 AM »

ตอนนี้ cb 400 หลงรัก สภาพรับมาห้อได้เลย พร้อมทะเบียน เท่าไรครับ ถามท่านผู้รู้

ขึ้นกับรถปีไหนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:31:02 PM »

พี่ๆท่านใดโตทันยุค น๊อตกลึง บ้างครับ ผมจำได้ตอนเด็กๆมีช่วงหนึ่งเห็นรถแต่งใส่น๊อตกลึง หัวแหลมๆเหมือนเจดี อยากทราบว่ากระแสสมัยนั้นมาอย่างไร ทำไมต้องน๊อตกลึง และซาไปอย่างไร ใครร่วมสมัยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:44:32 PM »

ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin

ลูกๆ หลานๆ นั่งรอฟังอยู่นะครับ

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:53:05 PM »

ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin
ไม่ได้หลอกเช็คอายุครับ แต่เคยเห็นว่าตอนเด็กๆมีรถแต่งแบบนั้นเยอะเลยแต่ตอนนั้นผมอายุสิบกว่าปีไม่ประสา ไม่มีรถด้วย มีแต่จักรยาน เห็นพี่ๆเขาแต่งกัน พอมานึกย้อนดูก็อยากรู้ว่ามันมีที่มาที่ไปอย่างไร ทำไมมันจึงฮิทกันในสมันนั้นครับ ช่วงนั้นรุ่นรถที่จำได้ก็ คริสตั้น เหมด เบล บีท เซอปิโก้ ประมาณนั้นครับ เซอปิโก้นี่จะแต่งถัง ถังจะแบนๆหน่อย

เครดิตรูปจากทูสโตรกไทยแลนด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:12:23 PM โดย TIDDY » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:06:10 PM »

ลูกๆ หลานๆ นั่งรอฟังอยู่นะครับ

Cheesy
เอ้า นั่งลงกันก่อนแล้วปู่ เอ้ย. ลุงจะเล่าให้ฟัง Grin
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เจ้าน๊อตกลึงนี่เมื่อก่อนมันก็เป็นที่นิยมกันอย่างแพร่หลาย มีทั้งหัวธรรมดาเอย หัวทองเอย ตัวยาวเป็นคืบก็มีนอกจากนั้นก็ยังมี พวกมือเบรกมือคลัชปลอกแฮนด์กลึงเอย ขาตั้งเอย สารพัดอย่าง สมัยก่อนถ้ารถใครใส่น๊อตกลึงทั้งคันท่อสูตร โหลดเตี้ย ยางโยโก ละก็สุดจ๊าบ สาวตรึม  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:13:54 PM »

น๊อตกลึงเป็นรายได้หลักของพวกสำนักแต่งรถด้วยครับ
โชว์ฝีมือช่าง โชว์การอโนไดซ์สี สำหรับช่างร้อนวิชา
เริ่มจากการกลึงหัวปิดจุ๊บยาง ไปไกลเลยเถิดจนถึงกลึงน๊อตใส่ทั้งคัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:15:04 PM »

ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin

Cheesy
เอ้า นั่งลงกันก่อนแล้วปู่ เอ้ย. ลุงจะเล่าให้ฟัง Grin
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เจ้าน๊อตกลึงนี่เมื่อก่อนมันก็เป็นที่นิยมกันอย่างแพร่หลาย มีทั้งหัวธรรมดาเอย หัวทองเอย ตัวยาวเป็นคืบก็มีนอกจากนั้นก็ยังมี พวกมือเบรกมือคลัชปลอกแฮนด์กลึงเอย ขาตั้งเอย สารพัดอย่าง สมัยก่อนถ้ารถใครใส่น๊อตกลึงทั้งคันท่อสูตร โหลดเตี้ย ยางโยโก ละก็สุดจ๊าบ สาวตรึม  Grin
แล้วจำเดิม มันมีแนวความคิดมาจากไหนครับการใส่น๊อตกลึง อย่างสมัยนี้แว้นซ์ล้อเล็กเขาบอกว่าเลียนแบบแดร็กซ์ไบค์
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:25:37 PM »

ทันยุคน๊อตกลึงอยู่ครับ สมัยนั้นเป็นบ่าวน้อยพอดี แล้วก็ที่บ้านเป็นโรงกลึง
กลึงแหลมๆใส่หัวโช้ค ทิ่เบ้าตาดีนักแล Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:38:38 PM »

มีใครเล่นcb100บ้างครับ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 47
  พิมพ์