เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 163928 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:46:10 PM »

พี่ๆท่านใดโตทันยุค น๊อตกลึง บ้างครับ ผมจำได้ตอนเด็กๆมีช่วงหนึ่งเห็นรถแต่งใส่น๊อตกลึง หัวแหลมๆเหมือนเจดี อยากทราบว่ากระแสสมัยนั้นมาอย่างไร ทำไมต้องน๊อตกลึง และซาไปอย่างไร ใครร่วมสมัยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin
ไม่ได้หลอกเช็คอายุครับ แต่เคยเห็นว่าตอนเด็กๆมีรถแต่งแบบนั้นเยอะเลยแต่ตอนนั้นผมอายุสิบกว่าปีไม่ประสา ไม่มีรถด้วย มีแต่จักรยาน เห็นพี่ๆเขาแต่งกัน พอมานึกย้อนดูก็อยากรู้ว่ามันมีที่มาที่ไปอย่างไร ทำไมมันจึงฮิทกันในสมันนั้นครับ ช่วงนั้นรุ่นรถที่จำได้ก็ คริสตั้น เหมด เบล บีท เซอปิโก้ ประมาณนั้นครับ เซอปิโก้นี่จะแต่งถัง ถังจะแบนๆหน่อย

เครดิตรูปจากทูสโตรกไทยแลนด์

ยุคน๊อตกลึงนี่ผมก็เห่อหามาใส่กับเค้าเหมือนกัน
สมัยนั้นหาตรงรุ่นยาก บางทีก็ต้องจ้างกลึงเอา(แพง หัวเราะร่าน้ำตาริน)
และไอ้มอเตอร์ไซด์ถังแบนผมลองถามกับนักซิ่งแถวบ้าน
เค้าบอกว่าปาดแล้วจะได้นอนขับสบายๆหน่อย......... ตกใจ

สบายดี.........
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:02:51 PM »

พี่ๆท่านใดโตทันยุค น๊อตกลึง บ้างครับ ผมจำได้ตอนเด็กๆมีช่วงหนึ่งเห็นรถแต่งใส่น๊อตกลึง หัวแหลมๆเหมือนเจดี อยากทราบว่ากระแสสมัยนั้นมาอย่างไร ทำไมต้องน๊อตกลึง และซาไปอย่างไร ใครร่วมสมัยเล่าให้ฟังหน่อยครับ
ซาไปเพราะหัวปิงปองครับ  หลอกเช็คอายุรึเปล่าครับนี่  Grin

ลูกๆ หลานๆ นั่งรอฟังอยู่นะครับ

Cheesy
เอ้า นั่งลงกันก่อนแล้วปู่ เอ้ย. ลุงจะเล่าให้ฟัง Grin
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า เจ้าน๊อตกลึงนี่เมื่อก่อนมันก็เป็นที่นิยมกันอย่างแพร่หลาย มีทั้งหัวธรรมดาเอย หัวทองเอย ตัวยาวเป็นคืบก็มีนอกจากนั้นก็ยังมี พวกมือเบรกมือคลัชปลอกแฮนด์กลึงเอย ขาตั้งเอย สารพัดอย่าง สมัยก่อนถ้ารถใครใส่น๊อตกลึงทั้งคันท่อสูตร โหลดเตี้ย ยางโยโก ละก็สุดจ๊าบ สาวตรึม  Grin
แล้วจำเดิม มันมีแนวความคิดมาจากไหนครับการใส่น๊อตกลึง อย่างสมัยนี้แว้นซ์ล้อเล็กเขาบอกว่าเลียนแบบแดร็กซ์ไบค์
แนวคิดมันมาจากไหนใครเป็นคนริเริ่มนี่ผมเองก็ไม่ทราบแต่ส่วนหนึ่งที่ทำให้มันระบาดไปอย่างมากส่วนหนึ่งมาจากรถที่แต่งประกวดและแต่งแล้วถ่ายรูปไปลงหนังสือมอไซค์ต่างๆครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:15:39 AM »

TC Bank- Dream Rangers

Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:20:26 AM »

เช้านี้ ซึ้งจัง ชอบมากพี่เสือ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:35:33 AM »

เสือไหน....ตาจ้าวน่ะแมวเหมียวๆของแม่เสือที่บ้าน....  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:50:13 AM »

เหมือนหนังนี่เลยครับ
The Bucket List (2007)

เรื่องย่อ :
Jack Nicholson ที่เป็นเศรษฐีหน้าเลือดที่กำลังคิดหาวิธีกำจัดโรงพยาบาลแห่งหนึ่งที่ไม่ทำ กำไรให้เค้าเลย โดยโรงพยาบาลแห่งนั้นมีผู้ป่วยมะเร็งระยะสุดท้ายนั้นก็คือ Morgan Freeman ที่กำลังนอนรอความตาย แต่ท้ายสุดเหตุการณ์กลับพลิกผัน เมื่อนิโคลสันรู้ว่าตนนั้นก็เป็นมะเร็งเหมือนกัน ซึ่งตกอยู่ในสภาวะไม่ต่างอะไรกับฟรีแมนเลย นั้นจึงเป็นที่มาของพฤติกรรมแปลกประหลาดที่คุณจะได้เห็นในหนัง เมื่อทั้งคู่กลายเป็นเพื่อนกันและร่วมกันหนีจากโรงพยาบาลออกไปหาความสุข ครั้งสุดท้ายในชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:51:46 AM โดย TIDDY » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:00:17 AM »

Honda  Africa twin  กับ Kawasaki Versys  ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครั  เผื่อมีวาสนาจะถอยออกมาจูงเล่นหน่อย  ราคาเท่าไรเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:23:06 PM »

Honda  Africa twin  กับ Kawasaki Versys  ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครั  เผื่อมีวาสนาจะถอยออกมาจูงเล่นหน่อย  ราคาเท่าไรเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมรู้จักแต่คลิกกับเวฟครับ เคยจูงบ่อย Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 02:56:25 PM »

ณ.เวลานี้ Kawasaki Versys ครับ ดาวน์น้อยผ่อนนานบริการเยี่ยมครับ

http://www.er6thailand.com/board/index.php?board=11.0

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:02:18 PM »

คันโปรดครับ ขับทุกครั้งที่มีเวลา    Grin HONDA C70  พ.ศ.2518

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:07:51 PM »

คันโปรดครับ ขับทุกครั้งที่มีเวลา    Grin HONDA C70  พ.ศ.2518

ขายใหมครับพี่   หลงรัก หลงรัก หลงรัก  เด็กแถวๆบ้านมันกำลังฮิตเลยนะครับ  ตัวนี้  เท์ ระเบิดไปเลย  แต่ผมไม่กล้านั่งไปไหนมาไหนกับมันครับ  กลัวเครื่องมันน็อกกลางทาง

Grin Grin
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:08:48 PM »

Honda  Africa twin  กับ Kawasaki Versys  ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครั  เผื่อมีวาสนาจะถอยออกมาจูงเล่นหน่อย  ราคาเท่าไรเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เชียร์แอฟริกาทวินครับ ดูรูปทรงแล้วมันน่าจะลุยทางทุรกันดารได้ดีกว่าครับราคาน่าจะแล้วแต่ปีนะครับ เอ ถ้าล้มคันไหนจะยกง่ายกว่ากันนะเนี่ย Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:16:12 PM »

ขายใหมครับพี่   หลงรัก หลงรัก หลงรัก  เด็กแถวๆบ้านมันกำลังฮิตเลยนะครับ  ตัวนี้  เท์ ระเบิดไปเลย  แต่ผมไม่กล้านั่งไปไหนมาไหนกับมันครับ  กลัวเครื่องมันน็อกกลางทาง

Grin Grin
   Grin คันนี้ ทะเบียน เล่มครบ ต่อทะเบียน พรบ.ทุกปี  ได้มา 4500 บาท
 เคยขับไกลก็ประมาณ 60 กม. เครื่องวิ่งปกติ
  หลงรัก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:14:51 PM »

TC Bank- Dream Rangers

+1 ครับ

Cheesy

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:19:34 PM »

ขายใหมครับพี่   หลงรัก หลงรัก หลงรัก  เด็กแถวๆบ้านมันกำลังฮิตเลยนะครับ  ตัวนี้  เท์ ระเบิดไปเลย  แต่ผมไม่กล้านั่งไปไหนมาไหนกับมันครับ  กลัวเครื่องมันน็อกกลางทาง

Grin Grin
   Grin คันนี้ ทะเบียน เล่มครบ ต่อทะเบียน พรบ.ทุกปี  ได้มา 4500 บาท
 เคยขับไกลก็ประมาณ 60 กม. เครื่องวิ่งปกติ
  หลงรัก

ถ้าเอามาขับแถวๆบ้านผม  สาวน้อยๆติดกันตรึมครับ  พวกน้องชอบของแปลกๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 47
  พิมพ์