เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:15:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 163769 ครั้ง)
New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #225 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 11:43:13 AM »

จัดไปตามหัวกระทู้ครับ Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #226 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 01:10:01 PM »

ฮ้า....ต้องเอาข้อความ
ของพี่ทิด "ดี"ไปอ้อเมียแล้ว... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อาจไม่เนียนพอ..........สงสัยต้องโชว์แผลผ่าตัดที่หัวด้วยครับคุณครู

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #227 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 01:31:40 PM »

แล้วกัน
ที่เขาไม่ให้เล่นนี่ก็เพราะ
เป็นห่วงเรื่อง  อุบัติเหตุนี่แหละ
หรือกลัวไปไกลก็ไม่รู้  อาทิตย์ที่แล้ว
ออกทริป จยย.ตั้งแต่ไก่โห่  กลับถึงบ้านมืดพอดี ครับ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #228 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 04:37:45 PM »

ผมก็ว่ามันสวยดีนะครับ  แต่ราคาโหดไปหน่อย... หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่คาวาฯ versys ของผม(ในฝัน)มันตั้ง 285,000-  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาer6n มาใส่ชุดโช้คยกเอง แล้วขายชุดโช้คเดิม หักลบกลบกันแล้ว อาจไม่ถึง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #229 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:36:04 AM »

ผมไปขอลองขี่ที่ศูนย์พระรามเก้ามา.  ทางศูนย์แจ้งมาว่าต้องตามคิวถ้าจองก็ประมาณเดือนเมษายนก็จะได้รับรถ. อ้อ..ผมไปลองขี่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ.  เห็นทางสมาชิกเวปVersysก็บ่นเหมือนกันว่าล่าช้าผลัดไปเรื่อย. บางท่านรอไม่ไหวก็ไปออกที่นครสวรรค์บ้าง. พัทยาบ้างครับ

สวัสดีครับพี่  ไหว้

รอยลโชม versys สีดำมันวาว อยู่นะครับ CBR ผมทำท่าว่าจะเป็นสีดำเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย

ได้รถเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาโชว์เด้อ   Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #230 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:51:59 AM »

เมื่อประมาณ 07.15 น.ที่ผ่านมา เห็นกลุ่มของผู้ขับมอเตอร์ไซค์ฮ่าเลย์ ขับบนถนนวิภาวดีขาออกบริเวณหน้าสนามบินดอนเมืองหนึ่งกลุ่ม ผมเห็นมีมอเตอร์ไซต์(บิ๊กไบค์)ของตำรวจที่เปิดไฟน้ำเงิน-แดง นำขบวนมาจี้ท้ายรถที่ผมขับอยู่ แต่ก็ไม่ได้เป็นไซเรนอะไร ผมก็หลบให้ก็พบว่าเป็นกลุ่มของรถมอเตอร์ไซค์ดังกล่าวประมาณสิบคัน และก็ปิดท้ายขบวนด้วยรถโฟลค์ตู้ที่มีไฟกระพริบน้ำเงิน-แดง พออีกประมาณสิบนาทีต่อมาก็ยังมีอีกกลุ่มหนึ่งยาวพอสมควรตามกันไปอีกกลุ่ม สรุปว่ามีรวมๆ ประมาณสามสิบคันได้ครับ ขับต่อไปบนถนนพหลโยธินขาออกไปรังสิต

มีพี่ๆ หรือเพื่อนๆท่านใดอยู่ในขบวนนั้นหรือเปล่าครับ? ถามเล่นๆ ผมไม่ได้รู้จักใครในนั้นหรอกครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #231 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 12:30:38 PM »

ผมไปขอลองขี่ที่ศูนย์พระรามเก้ามา.  ทางศูนย์แจ้งมาว่าต้องตามคิวถ้าจองก็ประมาณเดือนเมษายนก็จะได้รับรถ. อ้อ..ผมไปลองขี่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ.  เห็นทางสมาชิกเวปVersysก็บ่นเหมือนกันว่าล่าช้าผลัดไปเรื่อย. บางท่านรอไม่ไหวก็ไปออกที่นครสวรรค์บ้าง. พัทยาบ้างครับ

รอยลโชม versys สีดำมันวาว อยู่นะครับ CBR ผมทำท่าว่าจะเป็นสีดำเหมือนกัน  ยิ้มีเลศนัย

ได้รถเมื่อไหร่อย่าลืมเอามาโชว์เด้อ   Grin

ครับท่านต่อ.....ผมกะว่าถ้าได้มาแล้วจะสั่งซื่อชุดเปลือกมาทำเป็นสีเหลืองไว้ใส่สลับไปมาครับ

chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #232 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:21:30 PM »

จัดไปตามหัวกระทู้ครับ Grin

โอนินจาฮาโตริ

11 มม.
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #233 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:29:31 PM »

ผมก็ว่ามันสวยดีนะครับ  แต่ราคาโหดไปหน่อย... หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่คาวาฯ versys ของผม(ในฝัน)มันตั้ง 285,000-  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาer6n มาใส่ชุดโช้คยกเอง แล้วขายชุดโช้คเดิม หักลบกลบกันแล้ว อาจไม่ถึง...

ลำบากไปมั้ยครับพี่ซับ เติมอีกหน่อยก็ได้ versys แล้วนะ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #234 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:58:56 PM »

มาแว้วๆ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #235 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 02:38:54 PM »

ครับท่านต่อ.....ผมกะว่าถ้าได้มาแล้วจะสั่งซื่อชุดเปลือกมาทำเป็นสีเหลืองไว้ใส่สลับไปมาครับ

เหลืองงามกว่าครับพี่...ไปหาเปลือกมาใส่เยย... Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #236 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 03:07:01 PM »

มาแว้วๆ

ไชโย...ยินดีด้วยครับ...   เยี่ยม

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #237 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 03:23:45 PM »

วันนี้ขี่กลับจากศูนย์คาวาปากซอยรามคำแหง146 ในใจยังนึกหวั่นๆเพราะไม่ได้ขี่บนถนนใหญ่มาตั้งนานคันสุดท้ายที่ขี่บนถนนคือ NSR 2ตาตัวแรกออกมา Uเทิร์นแรกก็ออกตัวดับแล้วเพราะหลงเกียร์ดีที่ว่าสตาร์ทมือเล่นไม่ยาก  ขับมาตาม ถ.รามคำแหงอัตราเร่งดีมากกับ นน.ตัว 205กก.วิ่งตัวเบาเหมือนรถเล็กๆ   ออกตัวหน้าไฟแดง ถ.ร่มเกล้าเหลียวไปมองกระจกหลังอ้าว...เขาหายไปไหนกันหมดหว่า  มีข้อสังเกตนิดนึงว่าระบบเบรคยังไม่เข้าที่เข้าทางทางศูนย์แจ้งว่าหกร้อย กม.แรกพยายามใช้เบรคเยอะๆหน่อย อีกอันนึงคือตอนจอดต้องเหยียดสุดขาแว้บๆว่าเกิดอาการพื้นหายไปไหน::014::

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #238 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:54:07 PM »

เจอลิงค์นี้ชอบมากครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?board=41.0
อยากได้ตัวนี้ ค่อยเก็บตังซื้อครับ  หลงรัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #239 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:57:08 PM »

วันนี้ขี่กลับจากศูนย์คาวาปากซอยรามคำแหง146 ในใจยังนึกหวั่นๆเพราะไม่ได้ขี่บนถนนใหญ่มาตั้งนานคันสุดท้ายที่ขี่บนถนนคือ NSR 2ตาตัวแรกออกมา Uเทิร์นแรกก็ออกตัวดับแล้วเพราะหลงเกียร์ดีที่ว่าสตาร์ทมือเล่นไม่ยาก  ขับมาตาม ถ.รามคำแหงอัตราเร่งดีมากกับ นน.ตัว 205กก.วิ่งตัวเบาเหมือนรถเล็กๆ   ออกตัวหน้าไฟแดง ถ.ร่มเกล้าเหลียวไปมองกระจกหลังอ้าว...เขาหายไปไหนกันหมดหว่า  มีข้อสังเกตนิดนึงว่าระบบเบรคยังไม่เข้าที่เข้าทางทางศูนย์แจ้งว่าหกร้อย กม.แรกพยายามใช้เบรคเยอะๆหน่อย อีกอันนึงคือตอนจอดต้องเหยียดสุดขาแว้บๆว่าเกิดอาการพื้นหายไปไหน::014::

ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ และสามารถทำตามความฝันตัวเองได้ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 47
  พิมพ์