เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:22:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 164020 ครั้ง)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:26:19 PM »

มีสองคันครับสีน้ำเงินกับสีเขียว Grin

.jpg[/img]

รบกวนถามท่าน หน่อไม้ส้ม  ครับ......ว่า

คนสูง  162  พอจะคร่อมคันนี้ไหวไหมครับ   ดูในภาพแล้วน่าจะสูงไม่น้อย   Grin Grin    น้ำลายหก
ตัว125ccสิครับไม่สูงครับ
มีสองคันครับสีน้ำเงินกับสีเขียว Grin

.jpg[/img]

รบกวนถามท่าน หน่อไม้ส้ม  ครับ......ว่า

คนสูง  162  พอจะคร่อมคันนี้ไหวไหมครับ   ดูในภาพแล้วน่าจะสูงไม่น้อย   Grin Grin    น้ำลายหก

.jpg[/img]

ครับท่าน..........มองอยู่เหมือนกัน

ติดใจอยู่เล็กน้อย   โช้คหน้าไม่เป็นแบบหัวกลับ  และเรือนไมล์ย้อนยุคไปหน่อย   Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:27:57 PM »

เม้าผมเป็นอะไร.......คลิกมาภาพซ้อนเลย.......

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:38:05 PM »

รบกวนถามท่าน หน่อไม้ส้ม  ครับ......ว่า

คนสูง  162  พอจะคร่อมคันนี้ไหวไหมครับ   ดูในภาพแล้วน่าจะสูงไม่น้อย   Grin Grin    น้ำลายหก

คร่อม ตอนขับ ไหวครับ แต่ ถ้าจะเอาไปลุยขึ้นเขา  แนะนำตัว 125 ดีกว่าครับ หรือเล็กกว่านั้น ก็  KSR
คงไม่ถึงขั้นลุยขึ้นเขา   แต่ใจชอบแนวนี้ครับ

ไว้ขี่ตามไซค์งานหรือทางลูกรังประมาณนี้    มโนภาพว่าขี่ไปตลาดแล้วติดไฟแดง   เท้าไม่ถึงคงแย่........ Grin Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #333 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:47:30 PM »

.jpg[/img]

.jpg[/img]

.jpg[/img]

ครับท่าน..........มองอยู่เหมือนกัน

ติดใจอยู่เล็กน้อย   โช้คหน้าไม่เป็นแบบหัวกลับ  และเรือนไมล์ย้อนยุคไปหน่อย   Grin
อยากได้ช๊อคอัพหัวกลับก็ซื้อดีแทรคเกอสิครับเปลี่ยนยางวิบากใส่ก็ได้นี่ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #334 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:50:46 PM »

อัตราทดสเตอร์หลัง  ฟันเท่ากันเลยหรือครับท่าน...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:55:20 PM »

ถ้ามันไม่เท่ากันท่านก็เพิ่มสเตอหลังขึ้นได้ครับแต่ตีนปลายจะหายครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #336 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:58:53 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน........  แล้วจะเก็บไว้พิจารณาเป็นแนวทาง  ครับ   ไหว้

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:03:47 PM »

ด้วยความยินดีครับมีอะไรเราก็ช่วยๆกันครับพี่ๆน้องในเวปเดียวกันครับ

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #338 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:52:51 PM »

ขอเล่าประสบบการณ์ ขี่รถเล็กทางไกลหน่อยครับ ผมเคยพาเจ้าตัวเล็ก ขี่ไปเที่ยวอีสาน ไปคนเดียว เรื่อย ๆ ค่ำใหน นอนนั่น เริ่มจาก ลำพูน  ลำปาง เด่นชัย อุตรดิต เลย หนองบัวลำภู ไปค่ำ เอาที่อุดร  จากนั้น ไปสกล นาแก นครพนม ออกบึงกาฬ หนองคาย ศรีเชียงใหม่ แล้วตัดเข้าเลย กลับเส้นทางเดิม สนุกครับ เพลินดี  ที่กลัว กลัวอย่างเดียว กลัวพวกวัยรุ่น ขับดรีมไล่  หากมากันเป็นกลุ่ม ผมคงสู้ไม่ได้แน่ ๆ จะบิดหนี ก็คงไม่ทัน เพราะรถผม บิดสุด ๆ ได้แค่  90 กม./ชั่วโมง  Grin

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #339 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 02:01:22 PM »

คงไม่ถึงขั้นลุยขึ้นเขา   แต่ใจชอบแนวนี้ครับ

ไว้ขี่ตามไซค์งานหรือทางลูกรังประมาณนี้    มโนภาพว่าขี่ไปตลาดแล้วติดไฟแดง   เท้าไม่ถึงคงแย่........ Grin Grin

คงต้องลองขับดูครับ แต่ถ้าชอบแนวนี้ ผมเชียร์ 125 ดีกว่า  Cheesy
Gui Gold
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #340 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:24:23 PM »

ขอเล่าประสบบการณ์ ขี่รถเล็กทางไกลหน่อยครับ ผมเคยพาเจ้าตัวเล็ก ขี่ไปเที่ยวอีสาน ไปคนเดียว เรื่อย ๆ ค่ำใหน นอนนั่น เริ่มจาก ลำพูน  ลำปาง เด่นชัย อุตรดิต เลย หนองบัวลำภู ไปค่ำ เอาที่อุดร  จากนั้น ไปสกล นาแก นครพนม ออกบึงกาฬ หนองคาย ศรีเชียงใหม่ แล้วตัดเข้าเลย กลับเส้นทางเดิม สนุกครับ เพลินดี  ที่กลัว กลัวอย่างเดียว กลัวพวกวัยรุ่น ขับดรีมไล่  หากมากันเป็นกลุ่ม ผมคงสู้ไม่ได้แน่ ๆ จะบิดหนี ก็คงไม่ทัน เพราะรถผม บิดสุด ๆ ได้แค่  90 กม./ชั่วโมง  Grin

น่าสนุกดีครับพี่...แต่ผมคงไม่กล้าไปคนเดียวแน่ๆ...กลัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #341 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:28:32 PM »

ฮ่า................หมดสิทธิ์................. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน     น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เห็นแช์มป์โลกโมโตครอส ริคกี้ คาร์ไมเคิล ก็สูงไม่ถึง 170 แต่ลีลาเหลือร้าย

ถ้าใจรักอะไรก็เป็นไปได้ครับ  Grin

หมายถึงโหลดโช้คลงหรือครับ  ท่าน........

ไม่ใช่ครับ แต่อยู่ทักษะการฝึกฝน
นักแข่งไทยหลายคน ตอนฝึกก็มีคนจับรถให้แล้วเหยียบขาตั้งขึ้นรถ
บางคนได้แชมป์ในขณะที่เท้าไม่ถึงพื้นเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #342 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 03:31:10 PM »

คร่อม ตอนขับ ไหวครับ แต่ ถ้าจะเอาไปลุยขึ้นเขา  แนะนำตัว 125 ดีกว่าครับ หรือเล็กกว่านั้น ก็  KSR
คงไม่ถึงขั้นลุยขึ้นเขา   แต่ใจชอบแนวนี้ครับ

ไว้ขี่ตามไซค์งานหรือทางลูกรังประมาณนี้    มโนภาพว่าขี่ไปตลาดแล้วติดไฟแดง   เท้าไม่ถึงคงแย่........ Grin Grin

ขับประมาณนี้ อยากได้โช้คหัวกลับก็ตามท่านสุดประจิมที่ริมเมย แนะนำครับ
แต่จะได้ฟิลลิ่งที่โช้คหน้า-หลังไม่ยุบมาก เพราะทำไว้สำหรับ แทรคเกอร์ อาจ
เป็นสาระสำคัญสำหรับงานลุยหนักๆ

ถ้าขับโชว์สาวเล่นๆให้แฟนโมโห ไม่มีปัญหาครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #343 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 01:05:29 PM »

ท่านนาปาล์ม เอาดีเทรคเกอร์ 250 ก็ได้ครับ จะเตี้ยกว่าของผม 1 นิ้ว แล้วมาโหลดโช้คหน้าหลังลงอีกซัก 1 นิ้ว

ถ้ายังไม่พอปาดเบาะได้อีกหน่อย เพื่อนผมก็ใช้วิธีนี้ครับ สูง160 ขี่ได้สบายๆ Grin
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #344 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 09:31:36 AM »

ขอเล่าประสบบการณ์ ขี่รถเล็กทางไกลหน่อยครับ ผมเคยพาเจ้าตัวเล็ก ขี่ไปเที่ยวอีสาน ไปคนเดียว เรื่อย ๆ ค่ำใหน นอนนั่น เริ่มจาก ลำพูน  ลำปาง เด่นชัย อุตรดิต เลย หนองบัวลำภู ไปค่ำ เอาที่อุดร  จากนั้น ไปสกล นาแก นครพนม ออกบึงกาฬ หนองคาย ศรีเชียงใหม่ แล้วตัดเข้าเลย กลับเส้นทางเดิม สนุกครับ เพลินดี  ที่กลัว กลัวอย่างเดียว กลัวพวกวัยรุ่น ขับดรีมไล่  หากมากันเป็นกลุ่ม ผมคงสู้ไม่ได้แน่ ๆ จะบิดหนี ก็คงไม่ทัน เพราะรถผม บิดสุด ๆ ได้แค่  90 กม./ชั่วโมง  Grin

สมัยยังวัยรุ่นเมื่อก่อนขับเวฟ125 (ไปกัน3 คันหกคน)จากลพบุรีไปเที่ยวเขาใหญ่ สิ่งที่กลัวที่สุดคือยางรั่ว  เศร้า

11 มม.
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 47
  พิมพ์