เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 12:14:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 164054 ครั้ง)
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #480 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:37:04 AM »

น่าจะทำขนาดร้อยซาวห้า ราคาซักแปดหมื่นกว่าบ้างนะครับ จะเอาซักคันไว้ใช้งานซักคัน เป็นแสนซื้อไม่ไหวครับ

กิ๊วก๊าวเอาด้วย 1 คันครับ กิ๊วก๊าว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #481 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:40:59 AM »

น่าจะทำขนาดร้อยซาวห้า ราคาซักแปดหมื่นกว่าบ้างนะครับ จะเอาซักคันไว้ใช้งานซักคัน เป็นแสนซื้อไม่ไหวครับ

คาวา เคแอล เอ็ก 140 ครับ ได้ตามนั้นทอนหมื่นนึงด้วย

http://www.kawasaki.co.th/th/motorcycle.asp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 11:52:06 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #482 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:33:14 PM »

พูดถึงรถวิบาก ออฟโรด   คาวา ก็มีขายแล้ว  ฮอนด้า  ก็กำลังจะออกมา
และยามาฮ่า  บ้านเรายังไม่มี   SEROW  ทำไม ไม่เอามาขายบ้าง เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #483 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:41:45 PM »

ของยามาฮ่า รุ่นที่เทียบเคียงกันได้ก็น่าจะเป็น YAMAHA WRX250 แต่ยามาฮ่ามักจะเป็นรถเทพๆ สเปคสูงๆราคากระโดดไปสองแสนกว่าคงไม่ไหวครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #484 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:52:43 PM »

ของยามาฮ่า รุ่นที่เทียบเคียงกันได้ก็น่าจะเป็น YAMAHA WRX250 แต่ยามาฮ่ามักจะเป็นรถเทพๆ สเปคสูงๆราคากระโดดไปสองแสนกว่าคงไม่ไหวครับ

WRX250 สองแสนกว่าแพงครับพี่

หากเป็น ซีโร 250 ก็สวยนะครับ  พี่พอทราบราคาบ้างไม่ครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #485 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:58:09 PM »

ตัวนี้ไม่ค่อยทราบราคาครับ น่าจะมีคลับคนชอบออฟโรดนะครับลองหาดูอาจได้ข้อมูลดีกว่า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #486 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:07:06 PM »

WRX250 สองแสนกว่าแพงครับพี่

หากเป็น ซีโร 250 ก็สวยนะครับ  พี่พอทราบราคาบ้างไม่ครับ

ท่านปลัดอยากได้เหรอครับ  มันแหวกสเป็คไปจากซีโรว์ 225 ตัวที่ผมใช้อยู่เยอะนะครับ

ตอนนี้ ซีโร่ว์เก่าญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็น 225 หรือรุึ่่นใหม่ 250 ล้วนแล้วแต่หายากครับ ไม่มีเข้ามาประมูลมาตั้งแต่ญี่ปุ่นแล้ว

ส่วนราคาบ้านเรา ก็ปั่นกันจนเกินจริง  225 สภาพสวย ๆ พวกขายกันห้า-หกหมื่น 250 เริ่มเกือบแสน ไปจนแสนสี่แสนห้า

ส่วนเก่าไทย เก่าเชียงใหม่ เก่าคีรีวงนั้น ราคาจะอยู่ตั้งแต่สอง - สามหมื่น สวย ๆ ก็สี่หมื่นขึ้น  แต่ผมจะไม่ซื้อเด็ดขาด
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #487 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:09:32 PM »

มาทันที แควน"ซีโร่" รีบโร่มาเลย หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #488 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 06:26:10 PM »

คาวา เคแอล เอ็ก 140 ครับ ได้ตามนั้นทอนหมื่นนึงด้วย

http://www.kawasaki.co.th/th/motorcycle.asp
ของคาวาหน้าตามันยังไม่สวยในสายตาผมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #489 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:08:58 PM »

ท่านปลัดอยากได้เหรอครับ  มันแหวกสเป็คไปจากซีโรว์ 225 ตัวที่ผมใช้อยู่เยอะนะครับ

ตอนนี้ ซีโร่ว์เก่าญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็น 225 หรือรุึ่่นใหม่ 250 ล้วนแล้วแต่หายากครับ ไม่มีเข้ามาประมูลมาตั้งแต่ญี่ปุ่นแล้ว

ส่วนราคาบ้านเรา ก็ปั่นกันจนเกินจริง  225 สภาพสวย ๆ พวกขายกันห้า-หกหมื่น 250 เริ่มเกือบแสน ไปจนแสนสี่แสนห้า

ส่วนเก่าไทย เก่าเชียงใหม่ เก่าคีรีวงนั้น ราคาจะอยู่ตั้งแต่สอง - สามหมื่น สวย ๆ ก็สี่หมื่นขึ้น  แต่ผมจะไม่ซื้อเด็ดขาด
[/quote]

อยากได้ครับ   ซีโร่ 225 กับ ttr 250  อยู่ระหว่างการศึกษาข้อมูล  เนื่องจากไม่เคยใช้มาก่อนครับ  ชอบทรง ซีโร่ 225 แต่ชอบเครื่อง TTR 250
 แต่ราคาเป็นอย่างที่ท่านสุดประจิมที่ริมเมยว่า    มันปั่นกันเกินจริง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #490 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 08:14:56 PM »

อันนี้ก็ชอบ 

http://www.youtube.com/watch?v=_sPI3hJvwYM&feature=related

krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #491 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:31:19 AM »

ไหว้แบบว่าไม่รู้เป็นอะไร คือมันไม่ค่อยชอบคาวานะครับ ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ ในแมมโมรี่ผมมันมีฮอนด้ามาอันดับ1 ยามาฮ่า ที่2 ส่วนคาวากับซูซูกินั้นไม่ค่อยอยู่ในความสนใจเลยครับ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #492 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 11:52:13 AM »

ไหว้แบบว่าไม่รู้เป็นอะไร คือมันไม่ค่อยชอบคาวานะครับ ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ ในแมมโมรี่ผมมันมีฮอนด้ามาอันดับ1 ยามาฮ่า ที่2 ส่วนคาวากับซูซูกินั้นไม่ค่อยอยู่ในความสนใจเลยครับ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

รถจักรยานยนต์คาวาซากิ เป็นแค่บริษัทหนึ่งในบริษัทยักษ์ใหญ่ อย่าง KHI (Kawasaki Heavy Industry) ครับ
เขายิ่งใหญ่เกรียงไกรด้านจักรกลอุตสาหกรรมหนักมาเก่าแก่ครับรวมๆแล้วอาจจะใหญ่กว่าบริษัทรถจักรยานยนต์ใดๆอีก
เพียงแต่ด้านจักรยานยนต์อาจจะไม่ติดหูเท่ากับเจ้าตลาด แต่เทคโนโลยี่รถจักรยานยนต์ของคาวาไม่แพ้ใครครับหลายๆเรื่อง
นั้นทำดีกว่าเจ้าตลาดอีกเช่น เครื่องยนต์ ช่วงล่าง (เช่นให้ช่วงล่างกระเดื่องรับแรง unitrack ในขณะที่ยี่ห้อดัง แค่เอากระบอกโช๊คปักลงบนคานหลังเฉยๆ)
http://www.khi.co.jp/english/product/index.html

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:13:47 PM »

เอามาฝากสิงห์แมงกะไซค์ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=cqYbEpqofU0&feature=related

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:15:07 PM »

เคยขับแบบนี้ไหม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 47
  พิมพ์