เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 12:22:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 47
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว อวป. ท่านใดชอบขับมอเตอร์ไซค์เอามาโชว์หน่อยคับ  (อ่าน 164198 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #600 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:22:19 PM »

วันนี้ไปดูวิบากตัวใหม่ของฮอนด้าเงินสดแสนห้า ถ้าจะผ่อนต้องวางดาวน์แสนสอง จะบ้าตายเงินดาวน์เท่ารถยนต์เลย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #601 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 06:48:51 PM »

วันนี้ไปดูวิบากตัวใหม่ของฮอนด้าเงินสดแสนห้า ถ้าจะผ่อนต้องวางดาวน์แสนสอง จะบ้าตายเงินดาวน์เท่ารถยนต์เลย

ม้ามีน้อยไปหน่อยครับ
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=z0i1z67Vf9U
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #602 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:36:49 PM »

รอดูผลระยะยาวของรถจีนนะครับ เห็นหลายคนบอก สตาร์ทติดยาก
   สงสัย เครื่องมันไม่ฟิตนะน้าซับ เพราะถ้าเครื่องฟิต จะสตาร์ทติดง่าย ขำก๊าก
 อีแก่ ของผม ปี1968 สตาร์ททีเดียวติดครับ คิก คิก เยี่ยม

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ลุงตี๋  อ่ะ ฮา
ที่เคยบอกยาย  มาเลือกไป "คันนึง"  ยายเอาตาม  "ลูบ" นี้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

สามหมื่น สามหมื่น สามหมื่น  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"แซะ แซะ"  เครื่องฟิต สตารท์ติดง่าย  ต้องยืนตูดบิด ด้วยอ่ะ ฮา  Grin
ราคาจริงจริง  "ออกห้าง"  ในปี 1968  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา

คงแพงมาก  ถึงขนาดต้องใช้คำว่า "โข" เลยอ่ะ ฮา
เพราะ "ทองคำ"  ราคาบาทละ ใกล้สี่ร้อย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #603 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:43:30 PM »

รอดูผลระยะยาวของรถจีนนะครับ เห็นหลายคนบอก สตาร์ทติดยาก
  สงสัย เครื่องมันไม่ฟิตนะน้าซับ เพราะถ้าเครื่องฟิต จะสตาร์ทติดง่าย ขำก๊าก
 อีแก่ ของผม ปี1968 สตาร์ททีเดียวติดครับ คิก คิก เยี่ยม

ถ้าชอบรถแนวนี้ ในเวบมอไซค์มีTriumph Thunderbird 900cc.มาลงขายอยู่บ่อยๆครับ

เท่าที่เห็นมักเป็นรถสพม.ราคา130-140kเป็นรถปีใหม่ๆ ไม่ต้องมานั่งปวดหัวเรื่องบูรณะ/สภาพรถ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #604 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:46:52 PM »

ส่วนของผมเอง ขอพักเรื่องใช้เงินไปจนปลายปีค่อยมาอยากกันใหม่

ที่หยอดกระปุกไว้ ถวายสมทบทุนซื้อที่เพื่อสร้างวัดไปหมดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #605 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 07:34:22 AM »

ปีนี้ซื้อที่บริจาควัด ปีหน้าได้ที่ จอดฮาร์เลย์ Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #606 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 09:15:24 AM »

ส่วนของผมเอง ขอพักเรื่องใช้เงินไปจนปลายปีค่อยมาอยากกันใหม่

ที่หยอดกระปุกไว้ ถวายสมทบทุนซื้อที่เพื่อสร้างวัดไปหมดแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้เฮงๆ ครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #607 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 10:10:56 AM »

ขอบคุณครับ  Cheesy

ตอนนี้ยังไม่นึกเสียดาย แต่พอเริ่มชินกับโลกมนุษย์ ความอยากมันกลับเข้ามาใหม่ละไม่แน่  คิก คิก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #608 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:43:07 AM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ลุงตี๋  อ่ะ ฮา
ที่เคยบอกยาย  มาเลือกไป "คันนึง"  ยายเอาตาม  "ลูบ" นี้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

สามหมื่น สามหมื่น สามหมื่น  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"แซะ แซะ"  เครื่องฟิต สตารท์ติดง่าย  ต้องยืนตูดบิด ด้วยอ่ะ ฮา  Grin
ราคาจริงจริง  "ออกห้าง"  ในปี 1968  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา

คงแพงมาก  ถึงขนาดต้องใช้คำว่า "โข" เลยอ่ะ ฮา
เพราะ "ทองคำ"  ราคาบาทละ ใกล้สี่ร้อย อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
  เห็นเขาว่า คันละ2หมื่นกว่าบาทเองครับ Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #609 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 06:51:26 PM »

เห็นเขาว่า คันละ2หมื่นกว่าบาทเองครับ Grin

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ลุงตี๋  อ่ะ ฮา

โห  ต้องใช้ทองคำ  หนัก ห้าสิบ  หกสิบ บาท เลย อ่ะ ฮา
เกือบ "กิโล"  เชียวแหละ   เลย อ่ะ  ฮา

(เพราะทองคำ  กิโลนึง  หนัก  65.599 บาท อ่ะ ฮา  ขำก๊าก)

ยายไม่กล้า  "ตอแย"  กับลุงตี๋ แล้วหล่ะ ฮา
ยายกลับไป ขี่  จักรยาน  "Raleigh" ดีก่า   ฮา  ขำก๊าก

555 ยาย กราบถวายบังคมลา   "BMW"  ของลุงตี๋  แล้ว อ่ะ ฮา Grin

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #610 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:54:44 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ลุงตี๋  อ่ะ ฮา

โห  ต้องใช้ทองคำ  หนัก ห้าสิบ  หกสิบ บาท เลย อ่ะ ฮา
เกือบ "กิโล"  เชียวแหละ   เลย อ่ะ  ฮา

(เพราะทองคำ  กิโลนึง  หนัก  65.599 บาท อ่ะ ฮา  ขำก๊าก)

ยายไม่กล้า  "ตอแย"  กับลุงตี๋ แล้วหล่ะ ฮา
ยายกลับไป ขี่  จักรยาน  "Raleigh" ดีก่า   ฮา  ขำก๊าก

555 ยาย กราบถวายบังคมลา   "BMW"  ของลุงตี๋  แล้ว อ่ะ ฮา Grin
     จักรยานก็ไม่ใช่ของถูกนะยาย พี่ชายผมซื้อจักรยานยี่ห้อPHILLIPSของอังกฤษเมื่อปี
2504 ราคา650บาทครับ ถือเป็นของฟุ่มเฟือยในยุคนั้น สมัยนั้น เชียวครับ ตกใจ คิก คิก
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #611 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 02:08:05 PM »

ไปเจอคลิปนี้มาสุดยอดจริงๆครับเพิ่งรู้ว่ารถวิบากมันทำได้ขนาดนี้
http://www.youtube.com/watch?v=xyGyhHSs1T0&hd=1

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #612 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 02:17:39 PM »

ไปเจอคลิปนี้มาสุดยอดจริงๆครับเพิ่งรู้ว่ารถวิบากมันทำได้ขนาดนี้
http://www.youtube.com/watch?v=xyGyhHSs1T0&hd=1

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=K4qzh6YBW1Q
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #613 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:08:19 PM »

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=K4qzh6YBW1Q

เนียน....  มาก ๆๆๆๆ    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #614 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 11:07:52 PM »

สวัสดีครับ R1 ปี05 ขี่อยู่พระราม3 ใครอยู่ไกล้ๆนัดดริ้งกันได้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2012, 11:33:55 PM โดย ระอา-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41] 42 43 44 ... 47
  พิมพ์