เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:28:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกระสุนไทยครับ  (อ่าน 8638 ครั้ง)
naatnaat
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 07:53:36 PM »

สอบถามนิดครับ
กระสุน 3 ยี่ห้อนี้ ยี่ห้อไหนนิยมกว่ากัน เรียงตามลำดับเลยครับ
และเหตุผล เพราะอะไร

Bullet Master
Thai Arm
Royal Ammunition

ขอบคุณครับ

ปล. อ้อ... ยี่ห้อไหนราคาถูกแพงด้วยนะครับ

********** AIR GUN LOVER **********
iamjass
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 12:09:56 PM »

Bullet Master เขม่า+ควันเยอะ ครับ
Thai Arm ยังไม่เคยลอง ครับ
Royal Ammunition ชอบครับ ใช้อยู่

ราคา แล้วแต่ดวงครับ T..T เพราะไม่มีร้านประจำ (เกี่่ยวไหมเนี่ย)

หมายเหตุ  ที่ใช้อยู่ .38 ครับ ที่เหลือรอท่านผู้รู้ครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:25:14 PM »

คุณภาพพอๆกันครับ  แต่ผมชอบ bullet  Grin
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:41:16 PM »

BULLET MASTER ด้วยคนครับใช้อยู่เหมือนกัน เป็น 9มม. FMJ 124 GR แต่กำลังจะหาเป็น JHP 115 GR มาแทนแล้ว
โดยเฉพาะ  9มม. JHP ของ BULLET หัวบานดีครับ  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 01:45:09 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:48:34 PM »

Bullet Master
Thai Arm
Royal Ammunition

ส่วนตัวนะครับ เรียงตามที่ท่าน  List เลยครับ
ส่วนราคาแล้วแต่ ปริมาณลูกกระสุน ยี่ห้อนั้นๆ
ที่มีอยู่ในร้านครับ มีน้อยก็แพงหน่อย (ไม่ได้ซื้อประจำครับท่าน นานๆครั้ง) ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 01:53:39 PM »

บุลเล็ต มาสเตอร์ ใช้อยู่ประจำ หาซื้อได้เกือบทุกสนาม
   ไทยอาร์ม ส่วนมากจะได้จากสนามบางบัวทอง
   รอยัล เป็นของใหม่ ยังไม่แพร่หลาย แต่คุณภาพดีพอสมควร
      ทั้ง 3 ยี่ห้อ บุลเล็ตฯและรอยัลฯราคาพอๆกัน ไทยอาร์มจะถูกกว่านิดหน่อย
ผมใช้บุลเล็ตฯ 230 เกรนติดปืนอยู่ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:12:01 PM »

กระสุน 3 ยี่ห้อ นี้ ผมเลือก บุลเล็ต มาอันดับแรก เพราะใช้อยู่ประจำ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

รองลงมาก็ ไทยอาร์ม ใช้ดีไม่แพ้กัน ส่วน รอยัล จะเป็นกระสุนที่เลือกใช้ยามกระสุนที่ 2 ยี่ห้อข้างต้นไม่มีใช้

ในส่วนตัวผมไม่ชอบกระสุน รอยัล สักเท่าไหร่ เพราะครันเยอะมากโดยเฉพาะหัวซ้อมตะกั่วครันที่เกิดจากไขเครือบหัวกระสุน

แต่กระสุนของ รอยัล ทางทีมกองทัพบกไทย ได้สั่งไปเพื่อซ้อม และแข่งขันได้รางวัลมาไม่น้อยครับ

ส่วนเรื่องราคากระสุนไม่ขอออกความเห็น เพราะ ตจว. ขายแพงโคตร แต่ก็ยังดีที่มีให้ใช้ ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:23:25 PM »

ผมให้บูลเล็ต มาอันดับแรกเหมือนกันครับ ทั้งใช้ซ้อมยิงและติดปืน อันดับสองก็คงเป็น รอยัล ๆเห็นเพื่อนๆหลายคนบ่นว่ายิงแล้วลูกกระสุนคาอยู่ในลำกล้อง  แต่ผมยังไม่เคยเจอ  ส่วนของไทยอาร์มผมแทบไม่ได้ใช้เลย...
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:44:03 PM »

กระสุน 3 ยี่ห้อ นี้ ผมเลือก บุลเล็ต มาอันดับแรก เพราะใช้อยู่ประจำ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

รองลงมาก็ ไทยอาร์ม ใช้ดีไม่แพ้กัน ส่วน รอยัล จะเป็นกระสุนที่เลือกใช้ยามกระสุนที่ 2 ยี่ห้อข้างต้นไม่มีใช้

ในส่วนตัวผมไม่ชอบกระสุน รอยัล สักเท่าไหร่ เพราะครันเยอะมากโดยเฉพาะหัวซ้อมตะกั่วครันที่เกิดจากไขเครือบหัวกระสุน

แต่กระสุนของ รอยัล ทางทีมกองทัพบกไทย ได้สั่งไปเพื่อซ้อม และแข่งขันได้รางวัลมาไม่น้อยครับ

ส่วนเรื่องราคากระสุนไม่ขอออกความเห็น เพราะ ตจว. ขายแพงโคตร แต่ก็ยังดีที่มีให้ใช้ ครับ
ขอลอกคำตอบครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:45:49 PM »

เท่าที่เคยยิงมา Bullet Master ยิงดีที่สุดครับ

Thai Arms เขม่าควันเยอะมาก

Royal ไม่เคยลองยิง

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:55:13 PM »

ผมเลือกบุตเล็ตครับ เคยลองไทยอาร์มแล้วควันเยอะครับ รอยัลยังไม่เคยลองครับ ไหว้
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 03:27:07 PM »

บุลเล็ค เหมือนกันครับ.....ใช้อยู่ทั้ง 9 มม. .45 ครับ
ส่วนไทยอาร์ม....ไม่ชอบเลยครับ โดยเฉพาะลูกซ้อมเขม่าจะมากกว่ายี่ห้ออื่นครับ.....
และรอยัล....คุณภาพก็ใช้ได้ครับ แต่ชอบบุลเล็คมากกว่าครับ........ ไหว้
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 04:23:07 PM »

ของ royal เคยยิงเฉพาะลูก .38 มาแค่ 2กล่องเองครับ  แต่ก็ไม่เจอปัญหาปลอกบวมหรือสับไม่แตก แรงรีคอยล์ก็สม่ำเสมอดี  เขม่าเยอะพอควร

ส่วนของ thai arm ตั้งแต่ .38  9  .45  oo buck  เขม่าเยอะมาก บางจัวหวะลมพัดย้อนแล้วหายใจเข้าพอดีถึงกับสำลักเลยครับ
- เคยเจอลูก .38 ซ้อม  สับไม่แตกอยู่ประมาณ 10 นัด เข้าใจว่าช่วงนั้นแก็ปแข็ง เพราะคนอื่นที่ที่ยิงอีก2คน ก็เจอปัญหาเดียวกัน
- .45 ซ้อม ยิงมา 500กว่านัด เคยเจอขัดลำรวมๆ อยู่ 10 นัด ลักษณะเดียวกันคือ หัวกระสุนชนคากับปากรังเพลิง

ของ Bullet ชอบสุดครับ เขม่าน้อยกว่าอีก2ยี่ห้อ  ลูก .45 กับ oo buck แรงรีคอยล์มากกว่า Thaiarm แต่สนามบางบัวทองไม่ค่อยมียี่ห้อนี้ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 06:55:20 PM »

ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ผีเข้าผีออก ทุกยี่ห้อ  ทั้งเรื่องเขม่า คราบตะกั่ว กลุ่มกระสุน  แต่สังเกตุได้ว่า ถ้าดีจะเป็นช่วงๆไป

....ตามล่า...อีตอแหล
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 06:56:59 PM »

วิจารณ์เรื่องควัน   ระวังหน้าแตกนะครับ
มีสองโรงงานที่เขาใช้ตะกั่วหัวกระสุนสูตรเดียวกัน,  ดินส่งกระสุนยี่ห้อเดียวกัน (Vihta), เบอร์เดียวกัน  แถมยังใช้ไขหล่อลื่นยี่ห้อ (Magma) เดียวกัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์