เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BUL M 5 (COMMADER 4 ") 9 มม  (อ่าน 1414 ครั้ง)
chawalit_007
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2005, 11:11:44 PM »

BUL M 5 (COMMADER 4 ") 9 มมเป็นอย่างไรบ้างครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 08:39:55 AM »

Grin บูล ความยาวลำกล้อง 4 นิ้วไม่เคยยิงครับ รู้แต่เท่าที่จับบูลมาสองสามกระบอก เป็นปืนดีน่าใช้ครับ Grin

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 09:17:10 AM »

เคยลองยิงครับ........แต่เป็นตัวลำกล้อง5นิ้ว เป็นปืนด้ามสองแถวที่เข้ามือผมมากที่สุด ยิงนิ่มครับ Smiley
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 09:59:06 AM »

Grin บูล ความยาวลำกล้อง 4 นิ้วไม่เคยยิงครับ รู้แต่เท่าที่จับบูลมาสองสามกระบอก เป็นปืนดีน่าใช้ครับ Grin
    ขออนุญาติ จขกท.ครับ ถ้าเปรียบเทียบกับโครงโพลิเมอร์ด้วยกัน อย่าง sti

ในเรื่องการคุมปืน,ความแม่นยำในการใช้งานละครับ โดยไม่รวมถึงความประณีต

ความเรียบร้อย ต่างกันขนาดไหนครับ... Cheesy

Pooh + Pim
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 11:00:41 AM »

ด้ามของบลู M5 เข้ากะมือเล็กๆได้ดี ครับ  เคยลองยิงแล้ว แต่เป็น 4" มีคอมป์ แม่นยำดี ไม่ติดขัด ด้านความรู้สึก .45 จะยิงได้สนุกกว่า

....ตามล่า...อีตอแหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 11:30:00 AM »

ขออนุญาติ จขกท.ครับ ถ้าเปรียบเทียบกับโครงโพลิเมอร์ด้วยกัน อย่าง sti ในเรื่องการคุมปืน,ความแม่นยำในการใช้งานละครับ โดยไม่รวมถึงความประณีตความเรียบร้อย ต่างกันขนาดไหนครับ... Cheesy

Grin STI เหนือกว่าครับ ถ้ามของ STI จะบางกว่าเล็กน้อย การคุมปืนไม่ต่างกัน แต่ถึงจะเรียกว่าด้ามโพลิเมอร์เหมือนกัน แต่ก็ต่างกันเยอะครับ เพราะ STI ในส่วนโครงปืนหลัก ๆ ยังเป็นโลหะอยู่ คือโมดูลส่วนที่เป็นครอบกันฝุ่น รางสไลด์ และเรือนชุดลั่นไก ส่วนอีกโมดูลคือส่วนที่เป็นด้ามเป็นโพลิเมอร์ โดยทั้งสองโมดูลถอดแยกจากกันได้ สำหรับบูลนั้นเป็นโครงโพลิเมอร์เสริมโลหะในส่วนสำคัญที่หล่อเป็นหน่วยเดียวกันทั้งหมดไม่สามารถถอดแยกได้ แต่ราคาทั้งสองยี่ห้อก็ต่างกันเกือบเท่าตัว ในราคาของบูลผมถือว่าคุ้มค่าในระดับหนึ่ง เพราะตอนนี้ราคาขึ้นมาเทียบชั้นคิมเบอร์แล้ว (แต่ความแม่นยำผมว่าสู้คิมเบอร์ได้นะ) Grin

K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 11:46:20 AM »

ขอบคุณครับ NaiMai กำลังอยากได้โพลิเมอร์ 4"อยู่ครับ ไว้เป็นข้อมูลตัดสินใจครับ

Pooh + Pim
หน้า: [1]
  พิมพ์