เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:28:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทราบร้านซ่อมปืนอัดลมบ้างครับ  (อ่าน 8289 ครั้ง)
rugersmith"รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 07:58:41 PM »

พอดีได้คุยกับ อ.พลศึกษา ถึงเรื่องปืนอัดลมของสถาบัน รุ่นเก่าที่ชำรุดจะหาที่ซ่อมครับ (พอดีท่านรีบเลยยังไม่ได้คุยว่าปืนสั้นหรือยาวและชำรุดมาน้อยขนาดไหนครับ)
      ขอบคุณมากครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:03:08 PM »

พอดีได้คุยกับ อ.พลศึกษา ถึงเรื่องปืนอัดลมของสถาบัน รุ่นเก่าที่ชำรุดจะหาที่ซ่อมครับ (พอดีท่านรีบเลยยังไม่ได้คุยว่าปืนสั้นหรือยาวและชำรุดมาน้อยขนาดไหนครับ)

ยัไงช่วยหาข้อมูลของปืน+ภาพถ่ายมาโพสต์ด้วยจะดีมากครับ....แล้วเดี๋ยวจะมีพี่ๆหลายท่านมาให้คำแนะนำ....

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:44:50 PM »

1. ส่งให้ร้านปืนวิเคราะห์และส่งใบเสนอราคาค่าซ่อมปืน
2. ทำเรื่องขออนุมัติใช้งบประมาณหมวดซ่อมตามราคาข้อ 1
3. รอเรื่องอนุมัติ
4. ถ้าอนุมัติก็โทรบอกร้านปืนให้ซ่อม
5. พอร้านปืนซ่อมเสร็จ  ก็เบิกงบประมาณตามข้อ 1

ยุ่งยากหน่อยนะครับ  แต่ถ้าควักกระเป๋าเองก็ข้ามขั้นตอนขออนุมัติไปได้เลย
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 01:25:40 PM »

1. ส่งให้ร้านปืนวิเคราะห์และส่งใบเสนอราคาค่าซ่อมปืน
2. ทำเรื่องขออนุมัติใช้งบประมาณหมวดซ่อมตามราคาข้อ 1
3. รอเรื่องอนุมัติ
4. ถ้าอนุมัติก็โทรบอกร้านปืนให้ซ่อม
5. พอร้านปืนซ่อมเสร็จ  ก็เบิกงบประมาณตามข้อ 1

ยุ่งยากหน่อยนะครับ  แต่ถ้าควักกระเป๋าเองก็ข้ามขั้นตอนขออนุมัติไปได้เลย

เนี่ย..น้า..... ระบบราชการไทย.....
  ผมว่าอย่ารอขั้นตอนเลยครับ  เอารูป เอารายละเอียดมาลงให้เห็นในเวปนี้แหละครับ  รับรองนายช่างเพียบ 
  ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยพบ ไม่เคยเห็น เวปอะไร นายช่าง และผู้ชำนาญ จะเยอะแยะ มากมาย ขนาดนี้...
  รับรองว่าเอารูป และรายละเอียดมาลงไม่เกิน 1 วัน จะรู้เลยว่าจะซ่อมอย่างไร ที่ไหน เท่าไหร่  เร็วกว่าราชการเยอะ....
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:03:27 PM »

ไหว้สวัสดีครับ....ท่านสมาชิกปืนอัดลมทุกท่าน   ผมมีปัญหาเกี่ยวกับปืนของผม ท่านใดพอจะเคยพบปัญหานี้บ้างรึเปล่าครับ
ปืนผมเป็นปืนยี่ห้อโมรินี่ 162eiยิงไปแล้วประมาณ1500นัด ซื้อมาตอนปลายปีที่แล้ว ไม่ค่อยได้ยิงเท่าไหร่ส่วนมากจะเก็บไว้
และเมื่อ4วันที่ผ่านมาผมก็ได้เอาออกมาซ้อมยิง บางวันยิงได้ปรกติ........บางวัน...ในขณะที่ยิงอยู่...ไม่สามารถลั่นไกได้
ผมก็ลองปิดสวิทช์แล้วเปิดใหม่ถึงจะยิงได้......ช่วงหลังนี้จะเป็นบ่อยๆครับ...ท่านใดทราบกรุณาไขข้อข้องใจให้กับผมด้วยครับ
ขอบคุณครับ...... ไหว้

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:17:29 PM »

ไหว้สวัสดีครับ....ท่านสมาชิกปืนอัดลมทุกท่าน   ผมมีปัญหาเกี่ยวกับปืนของผม ท่านใดพอจะเคยพบปัญหานี้บ้างรึเปล่าครับ
ปืนผมเป็นปืนยี่ห้อโมรินี่ 162eiยิงไปแล้วประมาณ1500นัด ซื้อมาตอนปลายปีที่แล้ว ไม่ค่อยได้ยิงเท่าไหร่ส่วนมากจะเก็บไว้
และเมื่อ4วันที่ผ่านมาผมก็ได้เอาออกมาซ้อมยิง บางวันยิงได้ปรกติ........บางวัน...ในขณะที่ยิงอยู่...ไม่สามารถลั่นไกได้
ผมก็ลองปิดสวิทช์แล้วเปิดใหม่ถึงจะยิงได้......ช่วงหลังนี้จะเป็นบ่อยๆครับ...ท่านใดทราบกรุณาไขข้อข้องใจให้กับผมด้วยครับ

ลองpmไปหาคุณ size s ดูครับ กระจ่างแน่นอน Grin

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:26:27 PM »

ไหว้สวัสดีครับ....ท่านสมาชิกปืนอัดลมทุกท่าน   ผมมีปัญหาเกี่ยวกับปืนของผม ท่านใดพอจะเคยพบปัญหานี้บ้างรึเปล่าครับ

ลองpmไปหาคุณ size s ดูครับ กระจ่างแน่นอน Grin

ใช่ๆๆๆ  ถ้าเป็นรุ่นนี้คงต้องท่านsize s  หรือจะมีท่านใดช่วยได้บ้างครับ...เอ้า..มาช่วยกันหน่อยเร็ว...
  หายไปไหนกันหมดหนอ..สงสัยลองปืนเพลิน...
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:51:23 PM »

ถ้าเป็นปืนใหม่มาเลยยิงไปแค่นี้ไม่จะมีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่  เคยมีมาเหมือนกันปัญหาเหมือนกันอยากให้ลองเปลี่ยนแบตเตอรี่ก่อันดับแรก อาการของคุณน่าจะประเภทยิงติดต่อกันเลยไม่ได้ ต้องทิ้งไว้ปรมาณ 20 วินาทีถึงจะลั่นนัดใหม่ได้  อีกข้อขณะนี้ด้ามที่ใช้เป็นดามจากโรงงานหรือด้ามไทย ถ้าด้ามไทอาจมีปัญหาคอนแทคอาจไม่สนิท ลองถอดด้ามออกถอดแผงวงจรออกแล้วลองเสียบใหม่ ถ้าไม่ได้จริงจริงลองเอามาดูถ้าไม่ใช่ปืนหลายปีส่งแผงแคลมได้

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:54:38 PM »

นั่นไง....นายช่างมาแล้ว 1 คน...
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:55:42 PM »

ปืนสถาบันส่วนใหญ่ไม่ ไฟเวริคบาวว์ ก็ อันชูตส์ ถ้าปืนสั้นน่า จะเป็น fwb เสียส่วนใหญ่โดยเฉพาะ c20 ไม่ทราบของสถาบันไหน ถ้ายุคหลังก็อจมี วอลเทอ โดยเฉพาะพละ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:09:31 AM »

ไม่ใด้จุดธูปเลยนะตั้ก มาใด้ไงเนี้ยะ คิก คิก คิก คิก ไหว้

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:18:42 AM »

นานนานเข้ามาพี่ มีสมาชิกโทรมาบอกกล่าวด้วยอีกที่บ้างที่ก็เข้ามาอ่านเก็บความรู้จากพี่พี่แต่ไม่ได้ตอบไป ว่าแต่หลานเราหายไปไหนยังไม่มารายงานตัวเลย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:22:29 AM »

นานนานเข้ามาพี่ มีสมาชิกโทรมาบอกกล่าวด้วยอีกที่บ้างที่ก็เข้ามาอ่านเก็บความรู้จากพี่พี่แต่ไม่ได้ตอบไป ว่าแต่หลานเราหายไปไหนยังไม่มารายงานตัวเลย
ปู่พี่ไก่ที่ใต้เสียครับ คงลงใต้ไปทั้งบ้านแหละครับ

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 12:28:34 AM »

ออ สงสัยทูมอโล่ต้องกริ๋งเสียแล้ว ขอบคุณมากครับ
ayutthaya air pistol club
Full Member

คะแนน 36

จำหน่ายรถนำเข้าทุกรุ่นครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:34:04 PM »

คุณประยง ที่สนามหัวหมากเลยครับแก่ซ่อมได้ครับ

จำหน่ายรถนำเข้าทุกทุกแบบ เช่น sport suv mpv ซีดานหรู supercar ครับ รับเทริน และ สามารถผ่อนได้ครับ สนใจติดต่อ 0800007911  0866622212  บดินทร์
หน้า: [1] 2
  พิมพ์