เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองใคร?ประดิษฐ์  (อ่าน 3954 ครั้ง)
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:19:06 AM »

Smiley ไปเจอมาจากชายแดนฝั่งพม่าครับ
 สุดยอดงานฝีมือ หนึ่งเดียวในโลก(หรือเปล่า? )
 การผสมระหว่างอีโบ๊ะกับลูกซองเดี่ยวที่ดูเหมือนจะลงตัว
 กระบอกนี้ขนาด 12 เกจ อาวุธประจำมือหนุ่มใหญ่ชาวพม่า
 เอามาให้ชมครับ ถ้าไม่เหมาะสม  ท่าน RO ลบได้เลยครับ ขอบคุณ
  ไหว้

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:36:16 AM »

เอาน่า... ยิงออก ก็ตาย เหมือนกัน
ในป่าดง พงหญ้า
ก็เป็นวิถีทางของเขา ในการดำเนินชีวิต
เฉกเช่นเดียวกับ ปืนแก๊ป ปืนคาบศิลา
มันมีความจำเป็น ทั้งป้องกันตัว หาอาหาร
เพื่อดำรงชีพ และ แลกเปลี่ยน
แต่ถ้ามาในเมือง ก็ผิดเต็ม ๆ
เขาเลือกไม่ได้ ในการจะมีอาวุธไว้ใช้....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 10:05:30 AM »

เยี่ยม  ใช่แล้วครับ....+1 ทุกท่านครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 10:23:02 AM »

น่าจะ เลี้ยงและป้องกันตัวเองมานานละ กระบอกนี้  ถือเป็นวิถีชีวิตของเพื่อบ้านเราครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 10:23:32 AM »

ดูแล้วเหมือน เอาปืน อีโบ๊ะ มา ดัดแปลงต่อ มองแล้ว ละหมาย คล้าย m4 ใส่พานท้ายแม๊กพูลเลย ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 10:27:53 AM »

ภูมิใจ ฝีมือคนไทยขึ้นมาตะหงิด ตะหงิด .....  คิก คิก

ถ้าให้ตาพ่วง หรือลุงปลอบทำ ผมว่า สวยกว่านี้ น่าใช้กว่านี้สักร้อยเท่า พันเท่า

พานท้าย คงจะเป็นไม้ขาวดำ หรือไม้กฐินแก่ ขัดขึ้นลาย    รอยเชื่อมรอยประสาน คงจะมองด้วยตาไม่ออก

เผลอ ๆ อาจทำแบบ ดูอัล เพอโพสต์ คือ ปลดพานท้ายและปลายลำกล้อง กลายเป็นปืนพกอย่างเดิมได้อีก   คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:11:56 AM »

ได้ภาพมาจากชายแดนพม่า  ปืนยังชีพชาวบ้านหรือปล่าวครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:15:10 AM »

อย่าบอกนะครับว่าไปแถวบ้านผมแล้วเจอ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย
DekWatPa_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:34:50 AM »

ด้วยความเคารพนะครับ ถ้าเป็นช่างคนไทบประดิษฐ์รับรองสวยงามกว่าเยอะครับ จริงๆถ้าประเทศไทยผลิตปืนเชิงพาณชิย์ได้แล้วล่ะก็รับรอง จะได้เจอแบบถอดพานท้ายปืนออกได้ สามารถเป็นลูกซองสั้นเวลาชักต้องสุดแขน(เอี้ยวตัวนิดหนึ่ง)ครับ  เยี่ยม
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:56:21 AM »

...คลาสสิคมากครับกับปืนดำรงชีพ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:30:27 PM »

ชายแดน แน่ครับ ดูพืนไม้ซิครับ เห็นรอยเลื่อยโซ่อยู่เลยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:40:26 PM »

ผมมองว่า ในปัจจุบัน ปืนป่า ปืนใช้งาน เขาไม่เน้นสวยงามกันครับ
ไม่ว่าช่างไทย พม่า
คนที่เน้นสวยงาม คือคนมีเวลาว่างมากๆ หรือไม่ก็คนชอบหญ้าหฤหรรษ์  Grin Grin Grin

ยุคนี้ ไม่เหมือนยุคที่แล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

HAWG
Newbie
*

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:42:11 PM »

สุดยอด กระโหลกเหลี่ยม ซะด้วย ขำก๊าก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:44:54 PM »

ตราบใดที่ปืนทำเองยังเป็นของผิดกฎหมายร้ายแรง ถึงจะความคิดรึเริ่มสร้างสรรค์ที่ดีอย่างใรก็ตามก็อย่าหวังว่าจะมีแบรนของไทยในโลกอาวุธปืนพานิชย์ในโลกนี้ จงยอมเป็นทาสของโลกการค้าแบรนดังๆต่อไปเถิดครับ. งอน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 12:45:04 PM »

มันเป็นการเอาของที่มีอยู่แล้วนำมาใช้ให้ได้ประโยชน์สูงสุดครับ.... Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์