เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:13:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 811
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไลฟ์ สไตล์ ของ " สมิง วังม่วง " และพี่น้องคอปืน จังหวัด น่าน  (อ่าน 870869 ครั้ง)
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #525 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:40:50 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: ไลฟ์ สไตล์ ของ " สมิง วังม่วง " และ พี่ น้อง คอปืน" จังหวัดน่าน "  (อ่าน 2959 ครั้ง)  
เขรางค์-รักในหลวง, soveat - รักในหลวง, สมิง วังม่วง, Winters และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

ไหว้ ไหว้สาครับ

วันนี้คนหลายน่อ   ผ่อแล้วน้องขางหน่อมเหลือหมู่  คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตเถียงครับ
ผมหน่อมกว่าครับ เพราะเพิ่งมาใหม่ครับ   คิก คิก คิก คิก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #526 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:42:28 PM »

นิยาม ครับ ค่อยๆ เก็บปืนทีล่ะกระบอก ตามความสะดวก ของกระเป๋าสตางค์ มีก็ซิ้อ บ่มีก่อบ่ซื้อ มันตึงมีครบฮั้นวัน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #527 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:45:22 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: ไลฟ์ สไตล์ ของ " สมิง วังม่วง " และ พี่ น้อง คอปืน" จังหวัดน่าน "  (อ่าน 2959 ครั้ง)  
เขรางค์-รักในหลวง, soveat - รักในหลวง, สมิง วังม่วง, Winters และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

ไหว้ ไหว้สาครับ

วันนี้คนหลายน่อ   ผ่อแล้วน้องขางหน่อมเหลือหมู่  คิก คิก คิก คิก

ขออนุญาตเถียงครับ
ผมหน่อมกว่าครับ เพราะเพิ่งมาใหม่ครับ   คิก คิก คิก คิก
สักวันก็เป็นพระน้อยมีเตียน เดือนแรกท่าจะยิง หลายกล่อง พ้องล่ะครับพี่น้อง

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #528 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 09:55:43 PM »

กั๋วเสี้ยงหลายกล่องเหมือนกั๋นครับพี่สมิง

ผมได้ข่าวมาว่าในซอยที่ผมอยู่คือ ซ.สุขสวัสดิ์ 76 ในนั้นมีสนามกอล์ฟ ชื่อ สนามกอล์ฟ 76
ตอนนี้เจ้าของกำลังปรับปรุงเปลี่ยนมาทำสนามยิงปืนอยู่ครับ เพราะย่านนั้นไม่มีสนามเลย เห็นว่าจะเปิดกลางเดือนนี้ครับ  ไหว้
ห่างจากบ้านไม่ถึงกิโลครับ  จูบบบบ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #529 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:00:39 PM »

ยิงไปเตอะ บ่อต้องเสียดาย เงิน น่ะเรื่องกระสุน ดีกว่ากินแหนงวันหน้า
มันอยู่ตังใดนิ สุขสวัส 76

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #530 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:07:41 PM »

พี่สมิงเกยมาทางฝั่งพระประแดงก่ครับ จะมีถนนหลักอยู่เส้นเดียวไปสุด อ.พระสุมทรเจดียครับ เลยนั้นไปก็ลงทะเลปากน้ำสมุทรปรการแล้วครับ
ถนนหลักก็คือ ถ.สุขสวัสดิ์ ครับ จริงๆ แล้วจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับ อ.เมืองสมุทรปราการครับ มีแม่น้ำเจ้าพระยากั้น
แต่ช่วงนั้นแม่น้ำจะกว้างมากครับ นั่งเรือข้ามใช้เวลาเกือบ 15 นาทีครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #531 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:09:34 PM »

พี่สมิงเกยมาทางฝั่งพระประแดงก่ครับ จะมีถนนหลักอยู่เส้นเดียวไปสุด อ.พระสุมทรเจดียครับ เลยนั้นไปก็ลงทะเลปากน้ำสมุทรปรการแล้วครับ
ถนนหลักก็คือ ถ.สุขสวัสดิ์ ครับ จริงๆ แล้วจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับ อ.เมืองสมุทรปราการครับ มีแม่น้ำเจ้าพระยากั้น
แต่ช่วงนั้นแม่น้ำจะกว้างมากครับ นั่งเรือข้ามใช้เวลาเกือบ 15 นาทีครับ
ไปเมินล่ะ คุ้นอยู่ ล่ะกะ ไปอยุ่หยังไกลแต้ว่าน้อง

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #532 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:15:36 PM »

ไปเมินล่ะ คุ้นอยู่ ล่ะกะ ไปอยุ่หยังไกลแต้ว่าน้อง

เปิ้นอยู่แถวภาคเหนือบ่ได้ครับอ้างหมิง   หย้อนไปจุแม่ฮ้างใว้นัก    คิก คิก คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #533 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:18:00 PM »

เปิ้นอยู่แถวภาคเหนือบ่ได้ครับอ้างหมิง   หย้อนไปจุแม่ฮ้างใว้นัก    คิก คิก คิก คิก
ท่าจะใช่

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #534 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:22:11 PM »

เมื่อก่อนตอนเรียนจบ ครูที่โรงเรียนดอนมูลคอนแวนต์ บอกพ่อว่ามีลูกชายเป็นผู้จัดการโรงทอผ้าอยู่
ครูถามผมว่าสนใจจะไปทำงานหรือเปล่า ตอนนั้นผมยังเคว้งไม่มีงานทำครับ ผมเพิ่งจบครูจากอุตรดิตถ์มาใหม่ๆ ครับ
ตอนแรกตัดสินใจจะสมัครทหาร เผื่อมีโอกาสต่อนายสิบ นายร้อย นายพัน นายหมื่น บังเอิญได้ยินพี่ที่บ้านเพิ่งปลดจากพัน 15
แกบอกว่า บางวันต้องไปโดดหลุมขี้ ผมปอดแหกตรงนี้ เลยจับสลากเอาดีกว่า สุดท้ายได้ใบดำ ปี2543 เลยเปิดมาพระประแดงครับ
มาก็มาเจอแม่ละอ่อนที่โรงงานนี้ละครับ แต่ผมอยู่โรงงานแค่ 3 ปี ก็ออก มาทำบริษัทตัวแทนจำหน่ายขายเครื่องทอผ้าครับ
งานก็คือ ซ่อมเครืองให้ลูกค้าเวลามันเสียอะครับ เกี่ยวกับระบบอิเลคทรอนิกส์ครับ ก็พอได้ความรู้ไฟฟ้าอิเลคฯ มาจากเทคนิคน่านละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2010, 10:25:42 PM โดย Winters » บันทึกการเข้า

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #535 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:24:03 PM »

แม่นแล้วครับ ผมอกหักจากสาวนาน้อย เลยอยากหนีไปอยู่ไกลๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #536 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:26:33 PM »

เมื่อก่อนตอนเรียนจบ ครูที่โรงเรียนดอนมูลคอนแวนต์ บอกพ่อว่ามีลูกชายเป็นผู้จัดการโรงทอผ้าอยู่
ครูถามผมว่าสนใจจะไปทำงานหรือเปล่า ตอนนั้นผมยังเคว้งไม่มีงานทำครับ ผมเพิ่งจบครูจากอุตรดิตถ์มาใหม่ๆ ครับ
ตอนแรกตัดสินใจจะสมัครทหาร เผื่อมีโอกาสต่อนายสิบ นายร้อย นายพัน นายหมื่น บังเอิญได้ยินพี่ที่บ้านเพิ่งปลดจากพัน 15
แกบอกว่า บางวันต้องไปโดดหลุมขี้ ผมปอดแหกตรงนี้ เลยจับสลากเอาดีกว่า สุดท้ายได้ใบดำ ปี2543 เลยเปิดมาพระประแดงครับ
มาก็มาเจอแม่ละอ่อนที่โรงงานนี้ละครับ แต่ผมอยู่โรงงานแค่ 3 ปี ก็ออก มาทำบริษัทตัวแทนจำหน่ายขายเครื่องทอผ้าครับ
งานก็คือ ซ่อมเครืองให้ลูกค้าเวลามันเสียอะครับ เกี่ยวกับระบบอิเลคทรอนักส์ครับ ก็พอได้ความรู้ไฟฟ้าอิเลคฯ มาจากเทคนิคน่านละครับ

หยินดีจ้าดนักครับ   ได้อู้กับลูกพระวิษณุเหมือนกั๋น   ผมเทคนิคลำปางหนาครับ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #537 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:28:14 PM »

แม่นแล้วครับ ผมอกหักจากสาวนาน้อย เลยอยากหนีไปอยู่ไกลๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า
แล้วไปถึงนาน้อยหรือหยัง    Angry....... คิก คิก คิก คิก

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #538 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:30:35 PM »

งานก็คือ ซ่อมเครืองให้ลูกค้าเวลามันเสียอะครับ เกี่ยวกับระบบอิเลคทรอนักส์ครับ ก็พอได้ความรู้ไฟฟ้าอิเลคฯ มาจากเทคนิคน่านละครับ

หยินดีจ้าดนักครับ   ได้อู้กับลูกพระวิษณุเหมือนกั๋น   ผมเทคนิคลำปางหนาครับ

เช่นกั๋นครับอ้ายขาง หมู่ผมต๋อนเฮียน ว.ค. มีมาจากเทคนิคลำปาง 3 คน เซรามิก 1 ไฟฟ้า 1 ยนต์ 1 แต่ทั้ง 3 เรื่องเหล้าบ่ได้เรื่องซักคน
แบบว่าเด็กเฮียนกับนักกีฬาอะครับ  แบร่ แบร่ แบร่

นาน้อย.........  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #539 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:33:32 PM »

พี่ก็ศิษย์เก่า เทคนินน่านเน้อ ภาคเหนือเรียนมาแมะหมด เพื่อนนัก

หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39 ... 811
  พิมพ์