เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:11:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 587 588 589 [590] 591 592 593 ... 811
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไลฟ์ สไตล์ ของ " สมิง วังม่วง " และพี่น้องคอปืน จังหวัด น่าน  (อ่าน 879626 ครั้ง)
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #8835 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 11:43:06 PM »

อันนี้ก๋าลุง  Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=83801.msg3256051#msg3256051

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #8836 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:04:05 AM »

ยังไม่นอน

outpost 1969 รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8837 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 12:24:42 AM »

ไหว้สวัสดีครับ ไหว้
 หลงรัก หลงรัก หลงรักข่าวดี!..น้ำที่สะพานหน้าค่ายม.พัน10น้ำแห้งสามารถสัญจรไปมาได้แล้ว ร้านอาหาร/สวนอาหารแถวนั้นก็เริ่มทำความสะอาดแล้วครับ ท่าช้างเมืองเลนบางส่วนก็เริ่มล้างบ้านกันแล้วครับ เย้ เย้ ดีใจกับชาวบ้านมากครับขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องทุกท่านครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้ ไหว้

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #8838 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 01:19:14 PM »

มีใครเคยคิดว่าจะเกี่ยวกับเขื่อนมั้ย เพราะตั้งแต่เขื่อนเสร็จท่วมสองครั้งล่ะ ถ้าเขื่อนมีผลเราจะทำไงได้บ้าง

หรือก้มหน้าก้มตารับกรรม Angry

เมื่อก่อนก็ตกหนักไม่เคยเห็นท่วมหนักแบบนี้เลย ยังไงผมก็ยังปักใจเชื่อว่าเขื่อนมีผลแน่นอน

น้ำลงช้ามาก Tongue Tongue Tongue
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8839 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:02:15 PM »

เยี่ยม
มีใครเคยคิดว่าจะเกี่ยวกับเขื่อนมั้ย เพราะตั้งแต่เขื่อนเสร็จท่วมสองครั้งล่ะ ถ้าเขื่อนมีผลเราจะทำไงได้บ้าง

หรือก้มหน้าก้มตารับกรรม Angry

เมื่อก่อนก็ตกหนักไม่เคยเห็นท่วมหนักแบบนี้เลย ยังไงผมก็ยังปักใจเชื่อว่าเขื่อนมีผลแน่นอน

น้ำลงช้ามาก Tongue Tongue Tongue
เยี่ยม
 ไหว้ด้วยความเคารพครับท่านหน่อไม้ส้ม-รักในหลวง ไหว้ในทัศนะของผมคิดว่าไม่ใช่เขื่อนครับ

สาเหตุที่แท้จริงคือการบุกรุกทำลายป่าต้นน้ำเพื่อทำไร่ข้าวโพดและสวนยางอย่างไม่ลืมหูลืมตาครับ

แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #8840 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 02:07:08 PM »

บุกรุกป่าก็มีส่วน เขื่อนที่ผมติงเพราะไปบีบทางเดินน้ำครับพี่บอย ผมว่าถ้าไม่มีเขื่อนน้ำน่าจะมาเร็วไปเร็วกว่านี้ครับ ไหว้
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #8841 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 03:52:10 PM »

ปี้น้องน่านเฮาเป๋นจะไดกันพ่องครับ......

The best way to predict the future is to invent it.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8842 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:14:31 PM »

Grin
บุกรุกป่าก็มีส่วน เขื่อนที่ผมติงเพราะไปบีบทางเดินน้ำครับพี่บอย ผมว่าถ้าไม่มีเขื่อนน้ำน่าจะมาเร็วไปเร็วกว่านี้ครับ ไหว้
Grin
 ไหว้ครับผม..มีส่วนบีบทางเดินน้ำจริงครับแต่เราก็ได้ไฟฟ้าแจกจ่ายให้พี่น้องใช้ประโยชน์ยามหน้าแล้งมีน้ำใช้ชดเชยกันไป

แต่บุกรุกป่าต้นน้ำมีแต่เสียไม่มีได้นะครับ ไหนจะยาฆ่าแมลง/ปุ๋ยเคมีสร้างมลพิษส่งผลกระทบต่อชีวิตสัตว์น้ำและชีวิตคนใช้น้ำ-

เป็นวงกว้างมากนะครับ แล้วถ้าปล่อยให้บุกรุกแผ้วถางต่อไปอีกไม่กี่ปีน้ำน่านก็จะเหลือแต่ชื่อและก็คงไม่ใช่น้ำเดียวที่จะสิ้นไป

ไม่มีเขื่อนให้รกตาแน่นอนครับถ้าไม่มีป่าและแม่น้ำให้กักเก็บ

ผมยินดีแช่น้ำเพิ่มอีก1-2วันเพื่อให้พี่น้องเกษตรกรหลายพันครอบครัวได้มีน้ำใช้ต่อชีวิตในยามแล้งซึ่งผมอาจจะคิดผิดหรือถูกก็ไม่ทราบได้ครับ ไหว้

cvc31
Jr. Member
**

คะแนน 1

ชีวิตอิสระและสวยงาม

« ตอบ #8843 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:29:20 PM »

การสร้างเขื่อนไม่ใช่ปัญหาของน้ำท่วม  แต่ปัญหาหลัก ๆ คือ  การถางป่าเพื่อปลูกข้าวโพดกัน  ดอยหมดเป็นลูก ๆ กลายเป็นดอยข้าวโพด  แล้วมันจะมีอะไรไว้สำหรับดูดซึมน้ำฝนที่ตกลงมา  อยากออกความคิดเห็นด้วยคน  เพราะเคยเจอม๊อบข้าวโพดปิดถนนกลับบ้านไม่ได้  โคตะระแค้นมากกกก..... งอน

ความอดทนคือศิลปะของความหวัง
cvc31
Jr. Member
**

คะแนน 1

ชีวิตอิสระและสวยงาม

« ตอบ #8844 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:31:35 PM »

ไหว้หวัดดีพี่สิมง และเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านทุกคน  เดี๋ยวจะได้กลับไปอยู่น่านเหมือนเดิมแล้วนะ   เจอกันจร้า กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ความอดทนคือศิลปะของความหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8845 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:41:05 PM »

ปี้น้องน่านเฮาเป๋นจะไดกันพ่องครับ......
อิดครับ!..ตอนตี้ผมนั่งพิมพ์ตอบท่านยูอยู่นี่ฝนกำลังตกซ้ำมาแหมแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเรื่องหื้อผมอิดอกอิดใจ๋แหมเรื่องก่คือความดื้อรั้นและขาดความรับผิดชอบต่อตัวเองและสังคมของพี่น้องเราเอง

สถานีวิทยุสวท.น่านประกาศเตือนเรื่องปริมาณน้ำจากเหนือและบอกให้เตรียมตัวรับสถานการณ์น้ำท่วมขัง2-3วัน

ขนของที่อาจเสียหายจากน้ำขึ้นที่สูงให้กักตุนอาหาร+น้ำดื่มให้พอสำหรับ3-4วันกันไว้ก่อน แต่ไม่ค่อยมีใครเชื่อ

ผมนั่งฟังสวท.น่านทุกวันได้ยินทั้งด่าทั้งชมและอนาถใจที่ได้ยินหลายคน(มากๆๆๆ)บอกไม่มีอะไรกินมาสองวันแล้ว

ไม่รู้ว่าจะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี หัวเราะร่าน้ำตารินดีเจปุ้ยถามว่าไม่ได้เตรียมตัวไว้บ้างหรือเคัาตอบได้ยังไงว่าไม่คิดว่าจะหนักขนาดนี้

กลุ้มครับ..พี่น้อง หัวเราะร่าน้ำตารินแล้วก็เที่ยวด่ากราดว่าความช่วยเหลือมาช้า/ไม่ทั่วถึง/นายกอบจ.ไม่ดี/นายกเทศบาลไม่ดี/นายกอบต.ไม่ดี/

ไฟฟ้าไม่ดี/ปะปาไม่ดี/คนโน่นนี่นั่นไม่ดีซักคนพี่น้องครับ..คนแบบนี้ไปจกฮู้ขี้ต๋ายเหียไป๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 09:23:52 PM โดย outpost 1969 รักในหลวง » บันทึกการเข้า

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #8846 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:53:14 PM »

อิดครับ!..ตอนตี้ผมนั่งพิมพ์ตอบท่านยูอยู่นี่ฝนกำลังตกซ้ำมาแหมแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีเรื่องหื้อผมอิดอกอิดใจ๋แหมเรื่องก่คือความดื้อรั้นและขาดความรับผิดชอบต่อตัวเองและสังคมของพี่น้องเราเอง

สถานีวิทยุสวท.น่านประกาศเตือนเรื่องปริมาณน้ำจากเหนือและบอกให้เตรียมตัวรับสถานการณ์น้ำท่วมขัง2-3วัน

ขนของที่อาจเสียหายจากน้ำขึ้นที่สูงให้กักตุนอาหาร+น้ำดื่มให้พอสำหรับ3-4วันกันไว้ก่อน แต่ไม่ค่อยมีใครเชื่อ

ผมนั่งฟังสวท.น่านทุกวันได้ยินทั้งด่าทั้งชมและอนาถใจที่ได้ยินหลายคน(มากๆๆๆ)บอกไม่มีอะไรกินมาสองวันแล้ว

ไม่รู้ว่าจะสงสารหรือสมน้ำหน้าดี หัวเราะร่าน้ำตารินดีเจปุ้ยถามว่าไม่ได้เตรียมตัวไว้บ้างหรือเคัาตอบได้ยังไงว่าไม่คิดว่าจะหนักขนาดนี้

กลุ้มครับ..พี่น้อง หัวเราะร่าน้ำตารินแล้วก็เที่ยวด่ากราดว่าความช่วยเหลือมาช้า/ไม่ทั่วถึง/นายกอบจ.ไม่ดี/นายกเทศบาลไม่ดี/นายกอบต.ไม่ดี/

ไฟฟ้าไม่ดี/ปะปาไม่ดี/คนโน่นนี่นั่นไม่ดีซักคนพี่น้องครับ..ไปจ่กฮู้ขี้ต๋ายเหียไป๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางกำบ่ไค่ดีกะเว้นๆไว้หน้อยเน้อครับ.....

คิดถึงและเป็นห่วงปี้น้องน่านเฮากู่คนครับ...

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2011, 05:55:46 PM โดย 2..U » บันทึกการเข้า

The best way to predict the future is to invent it.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8847 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 06:00:14 PM »

ไหว้

ไฟฟ้าไม่ดี/ปะปาไม่ดี/คนโน่นนี่นั่นไม่ดีซักคนพี่น้องครับ..ไปจ่กฮู้ขี้ต๋ายเหียไป๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางกำบ่ไค่ดีกะเว้นๆไว้หน้อยเน้อครับ.....

คิดถึงและเป็นห่วงปี้น้องน่านเฮากู่คนครับ...

ไหว้

ไหว้
 ไหว้ขออภัยโตยครับท่านยู ไหว้

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #8848 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 06:09:35 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตกใจ ตกใจ ตกใจ เหอะๆๆๆๆป๋าบอย.....บ้านอันหลังบ่าดีอู้ดังก่า............แหมยามหนักกว่าน้ำท่วมหนา....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 เยี่ยมโหะ!..ไหนบอก"ผีเฮือนบ้านผมสั่งซ้ายเป๋นซ้ายสั่งขวาเป๋นขวา บ่ฟังโดน!!หมูสั่งกำใดก่กำนั่นบ่มีหือ" บ่ใจ่กาเสี่ยหมู เยี่ยม

สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #8849 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 07:04:41 PM »

ไหว้หวัดดีพี่สิมง และเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่านทุกคน  เดี๋ยวจะได้กลับไปอยู่น่านเหมือนเดิมแล้วนะ   เจอกันจร้า กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ยินดีครับ คิดถึงน้องเสมอ ครับ

หน้า: 1 ... 587 588 589 [590] 591 592 593 ... 811
  พิมพ์