เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:35:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็น ชรบ ไม่เอาเงินเดือน(ความเห็นพี่ๆผมต้องปฎิบัติครับ )  (อ่าน 11164 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 04:25:06 AM »

ผมกำลังจะ คุยกับผู้ใหญ่บ้าน เรื่อง สมัคร ชรบ แต่ว่า ผมจะไม่เอาเงินเดือน และไม่ไปเข้าเวร เห็นแก่ตัวไปหรือเปล่าครับ
เพราะผมต้องการ แค่สิทธิ์ ซื้อปืนโครงการ ครับ

ชรบ สามารถซื้อปืนโครงการ ของตำรวจได้มั้ยครับ เพราะปืนของ ชรบ ไม่เข้าตาเลย ปืนโครงการของตำรวจ โดนใจกว่ากันเยอะเลยครับ

อยากถามพี่ๆครับ ว่าข้อแรกผมสมควรทำหรือไม่ครับ
ถ้าไม่ ผมก็จะทำตามระเบียบที่เค้ากำหนดทุกประการครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2010, 12:04:15 PM โดย ศักดา ครับ » บันทึกการเข้า
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 05:14:16 AM »

รอฟังด้วยคนครับ
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:50:43 AM »

"อาจจะไม่มีเหตุผลอธิบาย...แต่ด้วยเหตุผลแบบนี้.. โปรดอย่าทำเลยครับ..." งอน
 อีกอย่าง ชรบ.เขาก็มีอวป.ให้ปฏิบัติหน้าที่แล้ว อาจจะเป็นปืนที่ไม่สวย แต่ยืนยันได้ว่าผู้ที่โดนอาจถึงขั้นบาดเจ็บสาหัสหรือเสียชีวิตได้เหมือนกับปืนสวัสดิการเช่นกันครับ... ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:29:47 AM »

อะไรที่มันไม่ถูกมาตั้งแต่เจตนา หรือตั้งแต่แรกแล้ว...
ต่อให้ทำอย่างไร   มันก็คือ  ไม่ถูก  อยู่นั่นแหละครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:32:03 AM »

ผมไม่เคยรู้จักคุณศักดาเป็นการการส่วนตัว
และนี้ คือความคิดเห็นส่วนตัวของผม

* ไม่สง่างาม และหมดความน่ารัก *   ตกใจ

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:41:29 AM »

ตอบแบบไม่เกรงใจกันนะครับ

คิดแบบนี้แย่ครับ  ไม่สมควร  Undecided

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:49:31 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ .....  ชรบ. =  ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านฝ่ายรักษาความสงบ  ถ้าไม่ทำการไม่เหมาะครับ

อีกอย่างทำได้ไม่ง่ายนักหรอก  ผญบ. เสนอ ต้องผ่าน นอภ.พิจารณาและส่งจังหวัดรับทราบด้วย  เรื่องใหญ่ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:54:49 AM »

ผมกำลังจะ คุยกับผู้ใหญ่บ้าน เรื่อง สมัคร ชรบ แต่ว่า ผมจะไม่เอาเงินเดือน และไม่ไปเข้าเวร เห็นแก่ตัวไปหรือเปล่าครับ
เพราะผมต้องการ แค่สิทธิ์ ซื้อปืนโครงการ ครับ

ชรบ สามารถซื้อปืนโครงการ ของตำรวจได้มั้ยครับ เพราะปืนของ ชรบ ไม่เข้าตาเลย ปืนโครงการของตำรวจ โดนใจกว่ากันเยอะเลยครับ

อยากถามพี่ๆครับ ว่าข้อแรกผมสมควรทำหรือไม่ครับ

ตอบว่าไม่สมควรทำครับ และรู้สึกพิลึกกับคุณศักดาด้วยครับ...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:22:08 AM »

ถามจริงหรือถามเล่นครับ  Huh

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:23:40 AM »

ทำจริงอาจได้  แต่มันจะไม่สง่างามครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:41:11 AM »

ไม่สมควรเป็นอย่างยิ่ง  สมัยบ้านผมมีคอมมิวนิสต์  กองร้อย อส. เขียนไว้ว่า"ยอมตายเสียดีกว่า  ที่จะละทิ้งหน้าที่"ตัวเท่าเล้าไก่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:54:25 AM »

คนเราควรที่จะมีและใช้ชีวิตอยู่อย่างสง่างาม  มีศักดิ์ศรี  มีเกียรติ  มีความภูมิใจในตัีวเอง
อะไรที่ได้มาโดยการทุจริต ลักขโมย ฉ้อฉล  โกง  ไม่ทำให้ชีวิตมีความสุขอย่างแท้จริงเพราะต้อง
อยู่อย่างหลบๆซ่อนๆพูดกับใครก็ไม่ได้เดี๋ยวเข้าตัว  ตำหนิใครก็ไม่ได้เพราะตัวเราทำซะเอง
สอนลูกสอนหลานก็ไม่ได้เรื่องความซื่อสัตย์สุจริต

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:57:07 AM »

ถามจริงหรือถามเล่นครับ  Huh

คล้ายๆ จะ โยนหินถามทาง  

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:01:10 AM »

...โห...อยากได้ปืนมากจนคิดจะทำในสิ่งที่มัน(....)กันเลยเหรอครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
e27cdk รักในหลวง
+++ มัมมี่&ลีโอ +++
Jr. Member
**

คะแนน 4

Oo++ เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน++oO

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:03:55 AM »

ความคิดของผมนะครับ

จะเอาประโยชน์จากผู้อื่น ก้อควรจะทำประโยชน์ให้ผู้อื่นด้วยครับ

ไม่ใช่คิดจะเอาอย่างเดียว

ขออภัยหากพูดแรงไป แต่มันคือเรื่องจริงครับ

Oo++  แค่ดินโคลน จะ แค่ไหนเชียว  ++oO
Oo++ สวรรค์อยู่ในอก เบียร์อยู่ในตู้เย็น ++oO
Oo++ ทำดีต้องได้ดี(สักวัน) ทำชั่วต้องรับกรรม(สักวัน) ++oO
Oo++ สุดท้ายตายไป ก้อเอาอะไร ไปไม่ได้ ++oO
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์