เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:33:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็น ชรบ ไม่เอาเงินเดือน(ความเห็นพี่ๆผมต้องปฎิบัติครับ )  (อ่าน 11160 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:41:04 AM »

ศักดา ชื่อนี้กำลังมาแรง  Grin

คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:49:16 AM »

ถ้างั้นไม่ลองสมัครสอบเป็นข้าราชการดูแหละครับ

ถ้าติดแล้วไม่อยากทำงานไม่ขอรับงานเดือนดูก็ได้ คิก คิก

เราต้องรับผิดชอบต่อหน้าที่ของเราเท่าที่เรามีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบปฎิเสธไม่ได้ครับ เยี่ยม

ote19
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 11:54:26 AM »

คิดได้ยังไงครับเนี่ย โอ้ อนิจจา  เศร้า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:00:42 PM »

ไม่พูดถึงความถูกผิด...
แต่เมื่อมองราคาปืนหน้าร้าน กับราคาปืนสวัสดิการ...
มันก็อดคิด...ไม่ได้จริงๆแหละครับ...แต่จะทำ ไม่ทำ ก็อีกเรื่องหนึ่ง...

ต้นเหตุของความคิดแบบนี้...คือราคาปืนที่ไม่เป็นธรรม...ใครละทำให้เกิดขึ้น ใครละที่จะแก้ไขได้

ไม่ได้แนะนำคุณศักดาในทางที่ไม่ดีนะครับ...(ถ้าเจตนาหาืปืนไว้ป้องกันตัว)
แต่ได้ข่าวว่ามีบางอำเภอ...สามารถโอนปืนที่ห้ามโอน(ยกเว้นมรดก)ได้...แต่ที่ไหน และอย่างไร...รวมถึงจะหาตัวปืนประเภทนี้ได้ไหม ราคาเท่าไหร่...ไม่ทราบครับ

ปล.ขออภัย หากความเห็นไม่ถูกต้องเหมาะสม แต่ประชาชนทั่วไป...ก็ไม่ได้มีมีเงินซื้อปืนราคาหน้าร้านกันทุกคน

แต่จะให้ถูกต้อง...ลองมองไปที่ลูกซอง แล้วมาตัดสั้น...จะดีกว่าไหมครับ...
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:01:24 PM »

"อาจจะไม่มีเหตุผลอธิบาย...แต่ด้วยเหตุผลแบบนี้.. โปรดอย่าทำเลยครับ..." งอน
 อีกอย่าง ชรบ.เขาก็มีอวป.ให้ปฏิบัติหน้าที่แล้ว อาจจะเป็นปืนที่ไม่สวย แต่ยืนยันได้ว่าผู้ที่โดนอาจถึงขั้นบาดเจ็บสาหัสหรือเสียชีวิตได้เหมือนกับปืนสวัสดิการเช่นกันครับ... ไหว้

ความคิดของผมนะครับ

จะเอาประโยชน์จากผู้อื่น ก้อควรจะทำประโยชน์ให้ผู้อื่นด้วยครับ

ไม่ใช่คิดจะเอาอย่างเดียว

ขออภัยหากพูดแรงไป แต่มันคือเรื่องจริงครับ
ถ้างั้นไม่ลองสมัครสอบเป็นข้าราชการดูแหละครับ

ถ้าติดแล้วไม่อยากทำงานไม่ขอรับงานเดือนดูก็ได้ คิก คิก

เราต้องรับผิดชอบต่อหน้าที่ของเราเท่าที่เรามีหน้าที่ที่ต้องรับผิดชอบปฎิเสธไม่ได้ครับ เยี่ยม

คิดได้ยังไงครับเนี่ย โอ้ อนิจจา  เศร้า
ผมขอควาเห็นจาก พี่ๆ ครับ ขอคุณสำหรับเสียง โหวต ทุกเสียง
เดือนหน้า ผู้ใหญ่บ้าน จะไปเป็น ชรบ แล้วครับ คุยกันไว้แล้ว
ผมไปเข้าเวร ก็ได้ ครับ ที่ไม่อยากไปเพราะ
1 เค้ากินเหล้ากันทุกคืน
2 ส่วนมากจะคุยกัน เรื่อง ใต้สะดือ
3 ผมต้องเคลีย์งานเวลากลางคืน  เหตุผลเท่านี้ครับ
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:05:41 PM »

ศักดา ชื่อนี้กำลังมาแรง  Grin
แรงแบบไหนครับ  ชัก กลัวแล้วซิ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:30:34 PM »

บทสรุป ครับ ที่ประชุม มติ เสียงโหวด ทุกเสียง ผมไม่สมควรทำ
ดีครับ แค่ถาม ก็ขนาดนี้ นี้ถ้าทำ  ตาย อย่างเขียด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 12:50:51 PM »

ผมขอควาเห็นจาก พี่ๆ ครับ ขอคุณสำหรับเสียง โหวต ทุกเสียง
เดือนหน้า ผู้ใหญ่บ้าน จะไปเป็น ชรบ แล้วครับ คุยกันไว้แล้ว
ผมไปเข้าเวร ก็ได้ ครับ ที่ไม่อยากไปเพราะ
1 เค้ากินเหล้ากันทุกคืน
2 ส่วนมากจะคุยกัน เรื่อง ใต้สะดือ
3 ผมต้องเคลีย์งานเวลากลางคืน  เหตุผลเท่านี้ครับ

จขกท. ส่ง PM ถึงนายสมชาย มีข้อความเหมือนที่ยกมาครับ เลยมาตอบตรงนี้เลย... เรื่อง ชรบ. มีที่มาตามลิ้งก์ครับ http://www.dopa.go.th/web_pages/bisa/download/bisa34.pdf

คือ ชรบ. เป็นอาสาสมัครเข้ามาช่วยงานรักษาความปลอดภัย(จชต.) และมีสภาพเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญาครับ ตรงนี้มันต้องมีวินัยกำกับด้วย... ที่ จขกท. เห็นว่านั่งกินเหล้าขณะเข้าเวร(เวลาปฏิบัติงาน) แถมยังเคล้าเรื่องใต้สะดือน่ะ อันนั้นมันเป็นเรื่องไม่เข้าท่า และเป็นเรื่องที่ ผบ.ผู้รับผิดชอบจะดำเนินการตามสมควรครับ มานั่งเมาอย่างนี้มีหวังตายหมู่...

เป็น ชรบ. ไม่ใช่มีหน้าที่แค่เข้าเวร แต่ต้องปฏิบัติการจิตวิทยาด้วย และเมื่อมีเหตุยังต้อง"ลุย"ซึ่งอาจมีปะทะอีกต่างหาก ถึงแม้ไม่ใช่หน้าที่หลักก็ตาม... ดังนั้นหากเห็นแค่คนอื่นนั่งกินเหล้าเวลาเข้าเวร แล้วเอามาเป็นตัวอย่าง ต้องบอกตัวเองว่าพวกนั้นมันแย่ ฉันต้องไม่ทำตามนะครับ... เย้...
R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 01:48:26 PM »

บทสรุป ครับ ที่ประชุม มติ เสียงโหวด ทุกเสียง ผมไม่สมควรทำ
ดีครับ แค่ถาม ก็ขนาดนี้ นี้ถ้าทำ  ตาย อย่างเขียด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เอาน่า..อย่าคิดมากครับ..เพื่อนเตือนเพื่อน..พี่เตือนน้อง..น้องเตือนพี่.. ... มีแต่ประโยชน์ครับ.. ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
คนสันโดษ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 01:51:10 PM »

คิดได้ไฮ ฮงงงงง เศร้า
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 01:53:19 PM »

ข้อคิดที่ดีมากๆ จึงน้อมรับและเลิกคิดครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 02:09:49 PM »

ข้อคิดที่ดีมากๆ จึงน้อมรับและเลิกคิดครับ

เยี่ยม

woglock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 02:28:47 PM »

ผมชอบบังฟีนแกก็อีตรงนี้แหละ   ว่าง่าย ได้ทั้งนั้น      Grin

ไม่พรือหรอก บังเอ๋ย คิดแบบนั้น หนึ่งบวกหนึ่งลบ เหตุผลต่างหาก
หนึ่งบวก คือ ชรบ.แถวที่บ้านบัง ปะทะจริง ตายจริง ธงคลุมจริง  และไม่มีรีชุต หนึ่งลบคือ ไม่อยากไปเข้าเวร จะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
ฝั่ง ชรบ.เดิม เขาก็มีเหตุผลของเขา ว่า เขาไม่ใช่นักสู้อาชีพ แต่ต้องมาเสี่ยงตาย ก็มีเครียดมีอะไรกันบ้าง 
มองโลกในแง่ดีครับ ผมอยากให้บังไปสมัคร ชรบ. แล้วทำงานจริง ๆ จัง แต่จริง ๆ แล้ว ผมว่า บังยังไม่นิ่งสักเท่าไหร่นะครับ  กลัวจะไปเสี่ยงมากกว่าคนอื่นเขา

ขอโทษครับ ที่พูดไปตามตรง เพราะผมแน่ใจแล้ว ว่าคนอย่างบัง ฟังทุกเสียงอยู่แล้ว   เยี่ยม

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 02:52:44 PM »

ไม่เหมาะสมครับ
การได้สิทธิ ต้องแลกมาด้วยการทำหน้าที่ ครับ Smiley
อันนี้ผมพูดรวมสิทธิทั้งหมดนะครับ คนสมัยนี้หลายคนรู้แต่เรื่องสิทธิ แต่ไม่รู้หน้าที่ ที่จะต้องปฏิบัติเพื่อที่จะได้สิทธินั้น Wink

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 04:14:08 PM »

ช่วงนี้น่าจะมีของ กทม. บ้างนะครับ จะได้ไปสมัคร
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์