เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:32:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็น ชรบ ไม่เอาเงินเดือน(ความเห็นพี่ๆผมต้องปฎิบัติครับ )  (อ่าน 11155 ครั้ง)
ake_2420
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 05:08:03 PM »

ตัวของท่าน จขท เองก็น่าจะรู้นะครับ ถ้าท่านเสียสละได้ก็สมควร  ถ้าท่านเสียสละไม่ได้ก็ไม่สมควรครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 06:48:14 PM »

ช่วงนี้น่าจะมีของ กทม. บ้างนะครับ จะได้ไปสมัคร
รู้นะคิดอะไร ท่านพี่ชิว ^^
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:23:58 PM »

อ้างถึง
ผมกำลังจะ คุยกับผู้ใหญ่บ้าน เรื่อง สมัคร ชรบ แต่ว่า ผมจะไม่เอาเงินเดือน และไม่ไปเข้าเวร เห็นแก่ตัวไปหรือเปล่าครับ
เพราะผมต้องการ แค่สิทธิ์ ซื้อปืนโครงการ ครับ[/quote]
ถ้าเหตุผลเพียงแค่นี้........อย่าสมัครเลยครับ....... ไหว้ ไหว้ ไหว้

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:37:03 PM »

เห็นแก่ตัวครับ...เงินที่เอามาจ้าง ชรบ.เป็นงบของททางราชการ เป็นเงินหลวงที่มาจากภาษีของประชาชนนะครับ ถ้าคุณไม่รับเงิน แอบรับ รับครึ่งเดียว หรือยกให้ผู้ใหญ่บ้าน หรือยกให้เป็นเงินส่วนกลาง คนที่รู้ ร่วม มีผลประโยชน์ใดๆด้วย ก็ถือว่ามีเจตนาทุจริตต่อทางราชการครับ ถ้าคุณยังจะทำจริงคงอยุ่ได้ไม่นานหรอก เดี๋ยว ชรบ.คนอื่นๆก็กดดันจนคุณอยู่ไม่ได้นั่นแหละ คงยังไม่ทันได้สั่งอาวุธปืนด้วยซ้ำ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 07:51:26 PM »

ศักดา ชื่อนี้กำลังมาแรง  Grin
แรงแบบไหนครับ  ชัก กลัวแล้วซิ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

อ๋อๆๆ  นึกออกแล้ว  นั่งนึกตั้งนานว่าคุ้นๆชื่อนี้ที่ไหน

"ศักดา รับทุบตึก"   "เลือกผู้แทนเข้าสภา  เลือกศักดาไปทุบตึก"  เห็นติดป้ายตามถนนทั่วไป    Grin Grin Grin

ดีนะนึกออก  ไม่งั้นนอนไม่หลับ  Grin Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:21:41 PM »

ศักดา ชื่อนี้กำลังมาแรง  Grin
แรงแบบไหนครับ  ชัก กลัวแล้วซิ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

อ๋อๆๆ  นึกออกแล้ว  นั่งนึกตั้งนานว่าคุ้นๆชื่อนี้ที่ไหน

"ศักดา รับทุบตึก"   "เลือกผู้แทนเข้าสภา  เลือกศักดาไปทุบตึก"  เห็นติดป้ายตามถนนทั่วไป    Grin Grin Grin

ดีนะนึกออก  ไม่งั้นนอนไม่หลับ  Grin Grin Grin

เฮอ Cry Cry นึกว่า อะไร  ศักดาทุบตึก  นึกว่า แรงแบบ อื่น ค่อยยังชั่ว Cry Cry Grin Grin Grin
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:50:16 PM »

ช่วงนี้น่าจะมีของ กทม. บ้างนะครับ จะได้ไปสมัคร
รู้นะคิดอะไร ท่านพี่ชิว ^^

ช่วงนี้ลุยเหมือนเดิมหรือเปล่าพี่

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 04:19:14 PM »

ที่ตัวเมืองยะลาหลายๆซอย..มีการรวมตัวของชาวบ้านพร้อมใจกันเวรยาม
ในเขตซอยของท่านเองมีการตรวจสอบการเข้าออกหลัง 3 ทุ่ม
มีเจ้าหน้าที่มาคอยให้คำปรึกษาด้วยเพื่อไม่ให้ทำเกินเหตุ..
รุ่นน้องผมก็ช่วยตรวจด้วยเกือบทุกคืนช่วยกันป้องกันครับ.. เยี่ยม เยี่ยม
mangmoom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:18:38 PM »

เพิ่งรู้เองครับว่า ชรบ.ซื้อปืนสวัสดิการได้ด้วย ผมเองก็เป็น ชรบ. ครับแต่ไม่ได้อยู่ จชต. พื้นที่เสี่ยงเงินเดือนหรือเบี้ยเลี้ยงก็ไม่มีครับผมออกลาดตระเวณทุกคืนใช้รถผมเองเติมน้ำมันเองป้อมยามก็ช่วยทำกันเอง ทุกอย่างทำกันเองหมดครับที่ทำกันอยู่ก็เพราะอยากช่วยเหลือสังคมกันด้วยใจจริงๆ แต่ก็มีบางคนเข้ามาเพราะอยากได้แบบที่ว่านี่เหละครับตอนนี้ก็พากันออกไปบ้างแล้วครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 01:47:25 PM »

ที่นราฯ  ผมเป็น  ชุด  อรม. ของ  พระยาสาย

ย้ำครับว่า  ชุด  อรม.

มี  870  ของหลวงที่...........  พระราชทานมาให้  ผมเข้าเวร  วันเสาร์  พอออกเวร  ก็คืนปืน 

นานเรียกขานผม  ๑๑๑๔ 

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:05:34 PM »

เพิ่งรู้เองครับว่า ชรบ.ซื้อปืนสวัสดิการได้ด้วย ผมเองก็เป็น ชรบ. ครับแต่ไม่ได้อยู่ จชต. พื้นที่เสี่ยงเงินเดือนหรือเบี้ยเลี้ยงก็ไม่มีครับผมออกลาดตระเวณทุกคืนใช้รถผมเองเติมน้ำมันเองป้อมยามก็ช่วยทำกันเอง ทุกอย่างทำกันเองหมดครับที่ทำกันอยู่ก็เพราะอยากช่วยเหลือสังคมกันด้วยใจจริงๆ แต่ก็มีบางคนเข้ามาเพราะอยากได้แบบที่ว่านี่เหละครับตอนนี้ก็พากันออกไปบ้างแล้วครับ

ตอนนี้ ทัศนะคติ เปลี่ยนไปแล้วครับ  Cheesy

อะไรที่มันไม่ถูกมาตั้งแต่เจตนา หรือตั้งแต่แรกแล้ว...
ต่อให้ทำอย่างไร   มันก็คือ  ไม่ถูก  อยู่นั่นแหละครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:25:47 PM »

อปพร กับตำรวจชุมชน ซื้อปืนโครงการได้ไหมครับพี่ๆ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:44:11 PM »

อปพร กับตำรวจชุมชน ซื้อปืนโครงการได้ไหมครับพี่ๆ

อปพร  ซื้อได้ครับ
แต่ตำรวจชุมชนไม่แน่ใจ ถ้าได้รับเงินเดือน จากรัฐ โดยตรง ก็คือ เป็นคนของรัฐ น่าจะซื้อได้นะครับ เดี๋ยวผู้รู้เข้ามาคอมเฟริมอีกที  ไหว้
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:52:35 PM »

อปพร  ซื้อได้ครับ
แต่ตำรวจชุมชนไม่แน่ใจ ถ้าได้รับเงินเดือน จากรัฐ โดยตรง ก็คือ เป็นคนของรัฐ น่าจะซื้อได้นะครับ เดี๋ยวผู้รู้เข้ามาคอมเฟริมอีกที  ไหว้
ขอบคุณครับพี่ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 03:56:30 PM »

หน่วยงานที่มีสิทธิ์สั่งซื้อ อาวุธปืน โครงการ สน.สก. ได้

1.ข้าราชการสังกัดกรมการปกครอง
กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน แพทย์ประจำตำบล สารวัตรกำนัน
สมาชิก อส.ผู้บริหาร / สมาชิกและพนักงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น

ทั้งข้าราชการพนักงานรัฐวิสาหกิจ สังกัดกระทรวงมหาดไทย
และส่วนราชการที่กรมการปกครองอนุมัติให้เข้าร่วมโครงการฯ แล้ว ได้แก่

ข้าราชการสำนักงานปลัดกระทรวงยุติธรรม สำนักงานศาลยุติธรรม และผู้พิพากษา
สำนักงานอัยการ และสำนักงานอัยการสูงสุด บุคลากรองค์กรอิสระตามรัฐธรรมนูญ

สำนักข่าวกรองแห่งชาติ
กรมป่าไม้
กรมอุทยานแห่งชาติสัตว์ป่า และพันธุ์พืช
กรมสรรพสามิต
กรมศุลกากร
กรมสรรพากร
กรมราชทัณฑ์
สำนักงานตรวจคนเข้าเมือง
กรมการขนส่งทางน้ำและพาณิชย์นาวี
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตภาครัฐ
สำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน
สำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด
สภาความมั่นคงแห่งชาติ
สำนักงานศาลปกครอง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ ตุลาการศาลปกครอง และผู้พิพาษา
สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ

กลุ่มข้าราชการ และพนักงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงมหาดไทย

1. สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย
2. กรมการปกครอง
3. กรมพัฒนาชุมชน
4. กรมที่ดิน
5. กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัย
6. กรมโยธาธฺการและผังเมือง
7. กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น

2. หน่วยรัฐวิสาหกิจ

1. การประปานครหลวง
2. การประปาส่วนภูมิภาค
3. การไฟฟ้านครหลวง
4. การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
5. องค์การตลาด

3. องค์กรอิสระ ตาม รัฐธรรมนูญ

1. ปปช.
2. กกต.
3. คณะกรรมการตรวจเงินแผ่นดิน
4. ผู้ตรวจการแผ่นดิน

http://www.bewebplus.com/preview/index.php?option=com_content&bw_site=maneegroup&view=article&id=20&Itemid=20

เรียกน้องก็ได้ครับ  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์