เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฟผ.เปิดรับพนักงานใหม่ ประจำปี 2553  (อ่าน 5082 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:06:35 PM »

ตามรายละเอียดครับ
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:10:49 PM »

ดูรายละเอียดได้ที่ http://www.egat.co.th ครับผม หรือโทร 02-4365311,02-4364387,02-4364388
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:36:27 PM »

..ไม่ใช่ลูกท่านหลานเธอในหน่วยงานนี้ ยากครับ เพื่อนฝูงเจอมากับตัว จบถึง master of Electrical Engineer จาก Berkelay University CA USA ยังกินเห้วเต็มๆ..แต่ก็เอาใจช่วยท่านที่ตั้งใจจริง ขอให้สมหวังทุกๆท่านนะครับ สู้ๆๆ เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:07:46 PM »

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:25:14 PM »

..ไม่ใช่ลูกท่านหลานเธอในหน่วยงานนี้ ยากครับ เพื่อนฝูงเจอมากับตัว จบถึง master of Electrical Engineer จาก Berkelay University CA USA ยังกินเห้วเต็มๆ..แต่ก็เอาใจช่วยท่านที่ตั้งใจจริง ขอให้สมหวังทุกๆท่านนะครับ สู้ๆๆ เยี่ยม ไหว้

เรื่องเส้นสาย มันก็คงมีทุกๆหน่วยงานนั่นแหละครับ จะมากจะน้อย ก็ว่ากันไป

แต่เพื่อนผมหลายคน อยู่ที่นั่นก็เข้าได้โดยไม่มีเส้นนะครับ ... ผมว่าใบปริญญาเมืองนอก มันก็ไม่ได้เป็นตัวชี้วัดเสมอไปนะครับ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:47:54 PM »

ผมยังเคยสอบติดเลยครับ เหลือแค่รอ สัมภาษณ์ เท่านั้น อีกหน่วยงานเค้าชิงตัดหน้าไปก่อน อิอิ

อีกอย่างเส้นใหญ่แต่ ไม่เก่งจริงก็ไม่รับครับ และข้อสอบยากมาก

รอบแรก ทดสอบ ความรู้ความสามารถทั่วไป aptitude & attitude  test
รอบสอง  ก็ทดสอบความรู้ตามสาขาวิชาที่สมัคร(ข้อสอบอัตนัย แสดงวิธีคิดด้วย)
รอบสาม ทดสอบ ภาษาอังกฤษ ที่จุฬา CUTEP จำไม่ได้แล้ว แต่ว่ายากกว่า Toeic
รอบสี่  สอบสัมภาษณ์

นี่เป็นประสบการณ์ที่ได้ไปทดสอบมาครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:00:03 PM »

ขอโทษครับท่านจงอาง  หน่วยงานนี้ผมตามข่าวการรับสมัครมา 2 ปีเพราะมีน้อง ๆ และหลานสมัครสอบหลายคน แต่ไม่เคยเห็นว่ารับสมัคร ระดับ master of Electrical Engineer เลยครับ แต่ว่า มันเทียบกับวุฒิอะไรของไทยครับ แต่จบจาก Berkelay University CA USA ไม่น่าคิดเข้า กฟผ.เลยครับเงินเดือนน้อยสู้เอกชนไม่ได้หรอกครับ
                                                                                  araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:05:05 PM »

อายุเกินซะแล้ว เสียดายจัง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:16:31 PM »

5 5 รับสมัครตัวประกอบอดทนกันทุกปี  คิก คิก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:17:59 PM »

..master Degree of Electrical Engineer เทียบได้กับคุณวุฒิปริญญาโททางวิศวะกรรมไฟฟ้า แต่ตอนสอบมันเอาคุณวุฒิปริญญาตรีสาขาเดียวกันสอบ ป.ตรี มันจบจากมหาวิทยาลัยของรัฐทางภาคอิสาน งานรัฐวิสาหกิจแบบนี้ค่าตอบแทนสูงครับใครๆก็ปราถนา มั่นคงกว่าเอกชนแน่นอน คนที่บ้านผมจบแค่วุฒิ ปวส.ทำงานในหน่วยงานนี้ ตำแหน่งนายช่าง เงินเดือนเท่าๆกับข้าราชการระดับ7ซะงั้น.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:21:19 PM »

ปัจจุบันนี้นะครับเสียดายถ้าจบวิศวะแล้วไปเข้าหน่วยงานราชการหรือรัฐวิสาหกิจสมัยนี้มีตัวเลือกภาคเอกชนเยอะแยะ

จากประกาศมีการกำหนดสเปคแบบต้องการคนเก่งความสามารถสูง  แต่เข้าไปทำงานจริงเมื่องานที่ทำมันไม่ท้าทายพอสำหรับคนเก่ง

เขาจะเกิดอาการเบื่ออยู่ไม่ได้ ถ้าอยู่ต่อก็เกิดอาการหมดไฟได้ ที่นี้จะอยู่ไปวันๆแล้วเพราะเซ็ง

เหมือนกับหน่วยงานเหล่านั้นคัดเลือกบุคคลากรแบบ โอเวอร์สเปคเข้าไป คนแบบนั้นมักจะมีไฟครับแรงเสียด้วยถ้าไม่มีเชื้อเติมไฟที่แรงแล้วไซร้

จะเกิดอะไรขึ้น

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:41:07 PM »

ผมยังเคยสอบติดเลยครับ เหลือแค่รอ สัมภาษณ์ เท่านั้น อีกหน่วยงานเค้าชิงตัดหน้าไปก่อน อิอิ

อีกอย่างเส้นใหญ่แต่ ไม่เก่งจริงก็ไม่รับครับ และข้อสอบยากมาก

รอบแรก ทดสอบ ความรู้ความสามารถทั่วไป aptitude & attitude  test
รอบสอง  ก็ทดสอบความรู้ตามสาขาวิชาที่สมัคร(ข้อสอบอัตนัย แสดงวิธีคิดด้วย)
รอบสาม ทดสอบ ภาษาอังกฤษ ที่จุฬา CUTEP จำไม่ได้แล้ว แต่ว่ายากกว่า Toeic
รอบสี่  สอบสัมภาษณ์

นี่เป็นประสบการณ์ที่ได้ไปทดสอบมาครับ

ตอนนี้อยู่ที่หน่วยงานอื่น ชิวเลยนะพี่ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:58:00 PM »

ฝากน้ายงเข้าทำงานสักคนได้ไหมครับ ..... แหะ แหะ  อายุไม่เกินเกณฑ์นักหรอก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:03:17 PM »

ฝากน้ายงเข้าทำงานสักคนได้ไหมครับ ..... แหะ แหะ  อายุไม่เกินเกณฑ์นักหรอก

ได้สิครับ จะได้มานั้งสโมสรเป็นเพื่อนกันทุกเย็น  Grin Grin
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:11:25 PM »

น้าปูสมัครไหมครับ น่าจะยังไม่เกินเกณฑ์

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์