เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:30:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฟผ.เปิดรับพนักงานใหม่ ประจำปี 2553  (อ่าน 5072 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:13:21 PM »

ฝากน้ายงเข้าทำงานสักคนได้ไหมครับ ..... แหะ แหะ  อายุไม่เกินเกณฑ์นักหรอก

น้าปูสมัครไหมครับ น่าจะยังไม่เกินเกณฑ์

ต้องทดสอบไฟลุงปูก่อนครับจะเข้าการไฟฟ้า ไฟหมดเขาไม่รับนะ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:14:26 PM »

ต้องทดสอบไฟลุงปูก่อนครับจะเข้าการไฟฟ้า ไฟหมดเขาไม่รับนะ คิก คิก คิก คิก

ก็เข้าไปเพิ่มไฟไงยะ   งอน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:21:42 PM »

ว่าจะสอบซะหน่อย ผมคงต้งให้เส้นใหญ่มากๆ เพราะอายุเกิน.................................................ไปหน่อย..

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:28:15 PM »

ว่าจะสอบซะหน่อย ผมคงต้งให้เส้นใหญ่มากๆ เพราะอายุเกินไปสองรอบแล้ว

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:34:19 PM »

ผมยังเคยสอบติดเลยครับ เหลือแค่รอ สัมภาษณ์ เท่านั้น อีกหน่วยงานเค้าชิงตัดหน้าไปก่อน อิอิ

อีกอย่างเส้นใหญ่แต่ ไม่เก่งจริงก็ไม่รับครับ และข้อสอบยากมาก

รอบแรก ทดสอบ ความรู้ความสามารถทั่วไป aptitude & attitude  test
รอบสอง  ก็ทดสอบความรู้ตามสาขาวิชาที่สมัคร(ข้อสอบอัตนัย แสดงวิธีคิดด้วย)
รอบสาม ทดสอบ ภาษาอังกฤษ ที่จุฬา CUTEP จำไม่ได้แล้ว แต่ว่ายากกว่า Toeic
รอบสี่  สอบสัมภาษณ์

นี่เป็นประสบการณ์ที่ได้ไปทดสอบมาครับ

ตอนนี้อยู่ที่หน่วยงานอื่น ชิวเลยนะพี่ อิอิอิ
พอๆกัน   แต่ชอบงานที่ทำตอนนี้มากกว่า งานจบแล้วก็จบเลย ไม่ต้องหอบกลับบ้าน มีเพื่อนจบรุ่นเดียวกันสอบที่ส่วนกลางแล้วบรรจุลงที่โรงไฟฟ้าน้ำพองด้วยแหละครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:37:19 PM »

เสียดาย อายุเกินแค่ 1 ปี  คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:39:15 PM »

ว่าจะสอบซะหน่อย ผมคงต้องให้เส้นใหญ่มากๆ เพราะอายุเกิน.................................................ไปหน่อย..

ท่านซับฯ มีเส้นอยู่แล้วนี่ครับ  คริ คริ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:41:14 PM »

ว้า......อายุเกิน แถมจบมาเกรดไม่ถึงอีก เพราะจบมาได้แค่ 2.00001  ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
DekWatPa_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:42:07 PM »

อายุไม่เกินแต่จบปริญญาทางด้านบริหารธุรกิจครับ งานนี้อด!!!!  อ๋อย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 03:43:52 PM »

ว้า......อายุเกิน แถมจบมาเกรดไม่ถึงอีก เพราะจบมาได้แค่ 2.00001  ขำก๊าก ขำก๊าก

เก่งจริงนะเนี่ยพี่แมว  2 กว่า 3 กว่า ว่าทำยาก แต่ 2 พอดีนี่ยากกว่า อิอิ นับถือ นับถือ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 05:10:28 PM »

คิก คิก  รอผมจบก่อนจะไปสมัคร.......เอิ๊กๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 05:33:23 PM »

เก่งจริงนะเนี่ยพี่แมว  2 กว่า 3 กว่า ว่าทำยาก แต่ 2 พอดีนี่ยากกว่า อิอิ นับถือ นับถือ

คณะผมเค้าจบกัน147เครดิต ผมล่อไป200เครดิตครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก มันเลยถัวเฉลี่ยได้สองพอดีเลย  คิก คิก

คิก คิก  รอผมจบก่อนจะไปสมัคร.......เอิ๊กๆ

เมื่อไรจะเรียนกอล์ฟจบคอร์สซะทีล่ะพี่ ผมจะได้พาไปเชือดในสนาม  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 05:47:45 PM »

เพื่อนๆรุ่นผมไปสอบเข้าแบบดุ่ยๆ ไม่รู้จักใคร

ตอนนี้เป็นหัวหน้าแผนกรอขึ้นหัวหน้ากองอยู่หลายคน

รายได้พอประมาณหลักหมื่นต้น ถ้ารวมเบี้ยเลี้ยง ที่พัก

แลกกับการไปทำงานสนาม ห่างลูกเมียเดือนละสามสิบวันก็ได้หลักหมื่นกลางๆ

แต่เพื่อนอีกคนตอนนี้ทำเอกชนรายได้เดือนละสองแสนกว่าๆ...

ไม่อยากบอกว่า กฟผ. เป็นหน่วยงานที่มีวิศวกรมากที่สุดในประเทศไทย...

คนที่นี่เก่งจริง มีคุณภาพจริง...เด็กเส้นอาจจะมี แต่คงเป็นสายงานด้านอื่นๆ

เพราะตอนผมที่ผมเคยทำงานเมื่อเกือบสิบกว่าปีก่อน มีนักการเมืองฝากเด็ก จบ นอกมาให้นาย...

ปรากฎว่าปิ๋ว เพราะสอบไม่ผ่าน ตั้งแต่รอบแรก...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 05:49:03 PM »

ฝากน้ายงเข้าทำงานสักคนได้ไหมครับ ..... แหะ แหะ  อายุไม่เกินเกณฑ์นักหรอก

ได้สิครับ จะได้มานั้งสโมสรเป็นเพื่อนกันทุกเย็น  Grin Grin

นัดพวกหม้อน้ำมารวมทีมสิพี่ วันไหนผมจะบึ่งไปกินสโมด้วยคน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 05:56:09 PM »

คณะผมเค้าจบกัน147เครดิต ผมล่อไป200เครดิตครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก มันเลยถัวเฉลี่ยได้สองพอดีเลย  คิก คิก

เมื่อไรจะเรียนกอล์ฟจบคอร์สซะทีล่ะพี่ ผมจะได้พาไปเชือดในสนาม  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

พี่แมวครับ 200 หน่วยกิตนี่ เพิ่มอีกนิดคงได้ปริญญาสองใบแน่ครับพี่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์