เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:22:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คำขอโทษ จาก จาก ศักดา ครับ  (อ่าน 3547 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 01:57:44 AM »

ในบางเรื่อง ผมเอง ก็ไม่รู้ ว่าสิ่งที่พูดออกไป จะทำให้ใครรู้สึกไม่ดีบ้าง  ไม่พอใจบ้าง
การตั้งกระทู้ ของผมบางครั้ง ผมมีเหตุผลครับ
 1  ถามเพื่อให้แน่ใจว่า สิ่งที่เรา คิด  มันผิดหรือไม่
 2 ถาม ในเรื่องที่เราไม่รู้ ดีกว่า ไปฟัง คนอื่นที่ ไม่รู้ว่า เค้าจะรู้จริง หรือไม่
 ถ้าจะถามผมว่า ทำไม ต้องมาถาม ที่นี่  ตอบครับ
     ในฐานะที่ พี่ๆ ชาวอวปทุกท่าน มีความรู้เรื่อง อาวุธ ปืน  มากกว่า มีประสบการณ์มากกว่า  อวุโสกว่า  เป็นต้น
และ พี่ๆทุกท่าน  ทำงาน แตกต่างกันออกไป แต่ละงาน  ย่อมมีความคิดที่ต่างกัน  แต่ทุกคำถามไม่ว่าจะเป็นคนอื่นถามก็ดี
 ทุกคำตอบที่แตกต่างกัน บทสรุป ย่อมเป็นไปในทางเดียวกัน นั้นคือคำตอบที่แท้จริง( ประชามติ)
 และทุกคำตอบนี้เองที่ทำให้ ผมสามารถเข้าใจ ว่าสิ่งไหนถูก ที่สุด  นี่คือสิ่งที่ผมกำลังเรียนรู้จากพี่ๆ
 มีอยู่ เรื่องหนึ่งครับที่อยากจะบอก ทำไมผมถึงชอบถามโน้น ถามนี่ เป็นเพราะว่า
 ผมเป็นคน สุราษ ครับ มาอยู่ที่ ปัตตานี การใช้ ภาษา ที่ไม่เหมือนกัน ทำให้ผมรู้สึกว่า ผมไม่ค่อย อยากรู้จักใคร ครับ
ผมพยายาม แล้วที่จะสื่อสาร กับ คนรอบข้าง แต่ส่วนมาก ก็ตายที่ภาษา นี่แหละครับ ผมเลยไม่ค่อยมีเพื่อน (ไม่ได้เก็บกดนะครับ)
แนวทาง การใช้ชีวิตที่ต่างกัน ทำให้บางครั้ง ทำให้ผมรู้สึก ไม่ชอบใจ
     พี่ๆครับ ตอนนี้เพื่อนผม ก็มีแต่ พี่ๆ นั้นแหละครับ ทีผม รู้สึกประทับใจ และชอบมากๆ ที่ได้เข้าเวปนี้
มีพี่ๆหลายคนที่ไม่ค่อยชอบผม ผมเข้าใจครับ ผมไม่โกรธ พี่ๆหรอกครับ
แต่ถ้าผม พูดอะไรให้ พี่ๆ ขุ่นเคืองใจ ผมขอโทษครับ  คำถามผมถามเพราะ ผมไม่รู้ ถ้าผมรู้ ผมจะถาม ทำไมครับ
สุดท้ายนี้  ต้องขอโทษ พี่ๆอีกครั้งครับ 
                                        ด้วยความเคารพ
                                                ศักดา ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ตอนนี้รู้สึกไม่สบายใจครับ   วาจาใดไม่สุภาพ ขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 02:06:51 AM »

เรื่องไม่ดีก็ลืมๆกันไปเถอะครับ เริ่มกันใหม่ได้ ผิดรู้ว่าผิดลูกผู้ชายตัวจริงครับ

อยู่ปัตตานี ฝากทาน ซุปแบแซ ฝั่งตรงข้ามธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา มอ ปัตตานี ถนนเจริญประดิษฐ์เผื่อผม ด้วยนะครับ ^^

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:23:09 AM »

ผมมีเพื่อนเป็นคนสุราษฎร์ฯหลายคน ทุกคนนิสัยดี น่ารัก สมกับชื่อจังหวัดเลยครับ...
  คุณศักดากลัวว่าการตั้งกระทู้ถามหลายๆกระทู้แล้วมีพี่ๆเพืี่อนๆสมาชิกหลายท่านไม่ชอบใจ แล้วออกมาขอโทษ..
  ผมว่าเป็นแนวทางที่ดีครับ..บางครั้งถึงแม้ว่าเราจะไม่ผิด แต่ถ้ารู้จักกล่าวคำขอโทษ ก็เป็นสิ่งที่ดี น่าชื่นชมครับ... เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:17:37 AM »

ไม่ว่ากันครับ  คนแบบคุณศักดานี่แหละสังคมต้องการ(ในความคิดผม)  กล้าพูดกล้าทำกล้ายอมรับ  ก็ใช้เวลาศึกษากันไปครับ  มีอะไรแลกเปลี่ยนแชร์ความคิดก็คุยกันปรึกษากันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2010, 07:32:56 AM โดย สหายแป๋ง คนดง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:29:11 AM »

อย่าคิดมากครับ   Grin    พี่เขาเตือน เราแก้ไข   จบ   Grin   
ผมเกิดที่ กาญจนดิษฐ์ ครับ     มาอยู่ กทม. 21 ปีแล้ว   Wink
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 07:37:59 AM »

หลงรัก  บังฟีนน่ารักนะผมว่า   เยี่ยม

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:06:12 AM »

ดีครับ...ไม่สะบายใจก็บอกกล่าวกันได้

teenooo1
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 08:12:39 AM »

ระบายออกมาเลยครับ

___________________________________________________________ _____
เพลงฮิตประจําสัปดาห์เกมส์ทําอาหาร   ทํานายฝัน   กลอนรัก   ดูดวงความรัก   ดูดวงเนื้อคู่   naruto   กลอนกวนๆ   กลอนคิดถึง  กลอนอกหัก   เกมส์แต่งตัว   เกมส์ปลูกผัก   เกมส์ต่อสู้   
เกมส์แข่งรถ  กลอนรัก  โปรแกรมแปลงไฟล์  โปรแกรมแต่งรูป  เกมส์ทําอาหาร  เกมส์วางระเบิด  เกมส์มาริโอ  เกมส์จับคู่  เกมส์เต้น  เกมส์สนุกเกอร์  เกมส์ออนไลน์  hi5ดารา
เกมส์ทําเค้ก   นิทานอีสป  นิทานพื้นบ้าน  นิทานภาษาอังกฤษ  ดูดวงตามวันเดือนปีเกิด มอเตอร์โชว์ 2010
เกมส์แต่งตัวเจ้าหญิง  ดูดวงไพ่ยิปซี  เกมส์ทําเค้ก  ทํานายความฝัน  ทํานายฝัน  คําคม  ดูดวงตามวันเดือนปีเกิด  คลิบตบนักเรียน  เกมส์บ้านผีสิง  เกมส์เบ็นเท็น  เกมส์จีบสาว  เกมส์จีบหนุ่ม  เกมส์ผจญภัย
อักษรพิเศษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 05:10:13 PM โดย teenooo1 » บันทึกการเข้า

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 09:27:53 AM »

หลงรัก  บังฟีนน่ารักนะผมว่า   เยี่ยม

ใช่ครับ ท่านศักดา เป็นคนน่ารักมากครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 09:38:25 AM »

วันหลังโพท์ภาษายาวีก็ได้ครับ....

บวกให้ครับ.....กับสิ่งที่ท่านบอกมา....

ปัตตานีเนี่ย...บ้านเกิดผมนะ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:05:49 AM »

ไม่ต้องคิดมากครับพี่ อิอิ พี่ทำ พี่รับ ถือว่าคบกันได้ครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:29:32 AM »

คนใจกว้างจะมีเพื่อนแยะครับพี่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:31:20 AM »

ผมดูเป็นการหาทางออกให้กับตัวเองมากกว่าครับ เพราะท่านศักดาอยากรู้ว่า"ถ้าทำแบบนี้" สังคม
ส่วนมากจะรู้สึกหรือแสดงออกต่อการกระทำแบบนี้อย่างไร
    ดูเป็นการรอบคอบมากกว่าครับ เป็นการโยนหินถามทาง สังคมส่วนมากบอกดีก็ทำ หากสังคมไม่
ยอมรับก็ไม่ทำ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:43:17 AM »

ตี มอ กา เซะ ครับ (ขอบคุณครับ)  ขอบคุณ ครับสำหรับน้ำใจทุกท่าน ขอบคุณจริงๆครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 11:06:16 AM »

อย่าคิดมากครับ เจตนาดี ผลย่อมออกมาดีอยู่แล้วครับ รู้น้อยก็ถาม รู้มากก็แบ่งปันเพื่อนๆ ผมอ่านกระทู้คุณ.ศักดา ก็เห็นด้วยกับพี่ปูครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์