เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:34:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะถามดีมั้ยน่ะ  (อ่าน 3610 ครั้ง)
g36c23
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:11:05 PM »

ผมขนาดไม่ถึง20ปี ออกนอกบ้านยังพกปืนแก๊ป(ของเล่นนะ) คิก คิกใส่ในโม่วงนึง พกวงแก๊ปไว้อีก10กว่าพวง  วันไหนไม่ได้พกก็ระแวง เหมือนกันครับ Embarrassed
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:21:17 PM »

พกปืนเป็นกิจวัตรไม่ใช่เรื่องน่าโอ้อวดครับ เรื่องผิดกฎหมายไม่ใช่เรื่องดี เรื่องนี้ล้ำเส้นเกินกว่าความผิดทางจริยธรรมนะครับ เพราะเป็นความผิดอาญา... ใครที่พยายามบอกว่าการพกปืนเป็นเรื่องธรรมชาติ เป็นเรื่องปรกติ โปรดระวังไว้ด้วยว่าสังคมเขาไม่เห็นด้วยครับ...

มีสามเรื่องคือเรื่องปืนเถื่อน, เรื่องจ่ายเงินคอรัปชั่นค่าใบ ป.3, และเรื่องพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาต... สามเรื่องนี้สามารถทำให้ผู้คนทั้งเว็บโดนเพ่งเล็งจากสังคมนะครับ...

ใช้ครับพี่สมชาย   ถ้าจะพกก็ต้องมีเรื่องจำเป็นจริง ๆ ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:21:01 PM »

ผมพกทุกวันครับ นอนก็พก .2ห้อย

ยี่ห้อ อะไรครับ  เป็นลูกโม้ หรือ แม็ค ครับ  มี ป.4 มั้ย
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:23:57 PM »

พกปืนเป็นกิจวัตรไม่ใช่เรื่องน่าโอ้อวดครับ เรื่องผิดกฎหมายไม่ใช่เรื่องดี เรื่องนี้ล้ำเส้นเกินกว่าความผิดทางจริยธรรมนะครับ เพราะเป็นความผิดอาญา... ใครที่พยายามบอกว่าการพกปืนเป็นเรื่องธรรมชาติ เป็นเรื่องปรกติ โปรดระวังไว้ด้วยว่าสังคมเขาไม่เห็นด้วยครับ...

มีสามเรื่องคือเรื่องปืนเถื่อน, เรื่องจ่ายเงินคอรัปชั่นค่าใบ ป.3, และเรื่องพกปืนโดยไม่ได้รับอนุญาต... สามเรื่องนี้สามารถทำให้ผู้คนทั้งเว็บโดนเพ่งเล็งจากสังคมนะครับ...

ขอบคุณ ท่านพี่ สมชาย(ฮา) ครับ  ที่ให้ข้อคิด ไว้เตือนใจ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 03:12:39 PM »

พกสติครับนับก้าวแรกที่ออกจากบ้านหูไวตาไวไม่พยายายามพาตัวไปหาปัญหา (แต่ไม่ใข่หนีนะ)
Rak gun-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 04:38:01 PM »

อ้างถึง

เห็นด้วยอีกคนครับ เยี่ยม เยี่ยม
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:01:40 PM »

ผมพกทุกวันครับ นอนก็พก .2ห้อย

ยี่ห้อ อะไรครับ  เป็นลูกโม้ หรือ แม็ค ครับ  มี ป.4 มั้ย

ตกใจ............... คิก คิก
อ.ช้าง 4965
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:48:56 PM »

อ้าว  งั้นผมก็โรคจิตด้วยคนสิครับอย่างนี้  เหอะๆๆ

เตรียมทหาร 49  นายร้อยตำรวจ 65

"รับติวเข้าเตรียมทหาร"

ผลงาน ปี 52

สอน 4 คน ติด 3 คน  รายละเอียด 086-574-9676
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 07:56:45 PM »

ผมว่านะครับถ้าเกิดไม่มีเรื่องมีราวกับใครหรือมีศัตรูมาคอยอาฆาต ผมว่าอย่าพกดีกว่าครับไม่ใช่ว่าผมไม่เคยพกนะครับแต่ลองมาชั่งใจดูแล้วว่าระหว่างผลดีและผลเสียที่จะตามมาอย่างไหนมันมีโอกาสเกิดขึ้นมากกว่ากัน เช่น พกปืนติดตัวตลอดถ้าเกิดโดนจับได้เรื่องยุ่งยากจะตามมาประวัติก็จะเสีย ไหนจะต้องหาเงินมาประกันตัวยุ่งยากลำบากคนรอบตัวอีก คนอื่นที่ไม่ใช่คอเดียวกันก็จะมองเราเป็นนักเลงอันธพาล ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กับเหตุการณ์เฉพาะหน้ามากกว่านะครับ ลองถามใจตัวเองแล้วกันนะครับว่าจำเป็นหรือไม่ครับ ส่วนตัวผมจะพกก็ต่อเมื่อออกต่างจังหวัดไกลๆครับประเภทขึ้นเหนือล่องใต้ประมาณนั้นล่ะครับ Cheesy อ้อ....ลืมบอกไปแต่ก่อนก็พกทุกวันแหล่ะครับไปไหนติดตัวตลอดแต่ปัจจุบันกลับมาคิดได้ว่าตูจะพกไปทำไมฟะหนักฉิบว่าแล้วก็ปล่อยให้มันเฝ้าบ้านครับ Grin Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 08:01:02 PM »

เรียบ ร้อย แล้วครับ แฟนอ่านแล้ว เข้าใจดี  อนุมัติ ปลายปี น่าจะมีลูกซองอีก 1 ตัว
ขอบคุณครับ สำหรับเสียง โหวต หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:22:11 PM »

ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว เวลาจำเป็นทีนึง อย่าถึงขั้นต้องไปไล่เปิดเซฟ,บรรจุกระสุนแล้วนำมายิงเลยครับ

เวลาทุกวินาทีมีค่านะครับ

3'SF TRAINING COMPANY.
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:39:05 PM »

Grin ผมเป็นคนนึ่งที่มี อวป. ก็พกติดตัวเหมือนกันครับแต่ไม่บ่อย เวลาไปไหนมาไหนพาครอบครัวเดินทางหรือไปเที่ยวก็นำไปด้วยครับ
มีปืนแล้วไม่ใช้หรือไม่คิดจะใช้หรือใช้โดยโทสะ ขาดการระงับยับยั้งชั่งใจก็ไม่ต้องมี แต่ถ้ามีปืนแล้วทำให้มีเหตุผลมากกว่าเดิม
ใจเย็นมากขึ้นกว่าเดิม ให้รีบมีครับ " ก่อนจะเหนียวไกให้คิด แต่ถ้าประชิดให้ยิง "
แฟนผมก็เคยถามเสมอว่า " เอาปืนไปร้องเพลงเหรอ " ( เอาปืนไปทำไมค์ ) ผมก็บอกอธิบายเหตุผลให้ฟังไป เดี๋ยวนี้แฟนผมก็พกปืนครับ
เพราะเค้าอยู่ในสายอาชีพที่ต้องมีปืนติดตัวครับ แถมดูแลเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ อีกต่างหาก
ไม่เป็นโรคจิตหรอกครับ ถ้าเป็นนะในบ้านหลังนี้ก็มีคนเป็นโรคจิตเยอะพอสมควรครับ  คิก คิก คิก คิก  ขำก๊าก ขำก๊าก  ไหว้ ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
Konkoaloa
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:31:51 AM »

ความหมายคือให้ใจเย็นๆครับ ถ้าชักปืนโยไม่มีเหตุอันควรหรือพรำเพรื่อเตรียมจ่ายตังได้เลย Angry Angry Angry
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:14:58 AM »

ไปไกลๆ บ้านพกปืน

ไปใกล้ๆ บ้านผมใช้หนังสะติ๊ก พร้อมกระสุน 25 mm.
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:21:40 AM »

ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วครับ "ปืนพกสั้น" ... Grin

ถูกใจ..ใช่เลยครับ..อิ..อิ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์