เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:32:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อ ในวัยเด็ก  (อ่าน 2240 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:19:50 AM »

1.เห็นคนโป๊จะเป็นตากุ้ง ยิง

2.คิดว่าด้วงเป็นแมลงสาบ ที่แข็งแรง

3.จิ้งจกคือตะพาบ ถอดกระดองง

4.ตุ๊กแกเป็นพ่อ จิ้งจก

5.จิ้งจกโตขึ้นไป เรื่อยๆจะกลายเป็นจระเข้

6.ถ้า ไม่ตั้งใจเรียนเขาจะงอกเป็นควาย

7.ถ้า เอากิ้งกือมาต่อกันจะได้กิ้งกือตัวยาวๆ

8.ถ้าดูดนิ้วไปเรื่อยๆนิ้วจะงอกขึ้นมาอีกนิ้ว

9.ถ้าถูกยุงกัดเยอะๆแล้วเลือดจะหมดตัว

10.เด็กผู้หญิงคือเด็กผู้ชายที่วิ่งซนแล้ว ช้างน้อยหล ่นหาย

11.ถ้าชี้ รุ้งกินน้ำแล้วนิ้วจะกุดต้องแก้เคล็ด

12.ถ้า กลืนเม็ดแตงโมเข้าไปมันจะงอกออกมาทางสะดือ

13.เอาไม้หนีบผ้าหนีบจมูกแล้วจมูกจะโด่ง

14.คิดว่าตุ๊กแกกินตับ

15.ยักษ์วัดแจ้งกับยักษ์วัดโพธิ์ยืนหลับอยู่

16.คิดว่าแม่ชีเป็นเมียของพระ

17.แล้วลูกของพระคือเณร

18.คิดว่านอนเตียงเดียยวกันแล้วจะท้อง

19.ถ้าไว้ผมยาวจะดูหล่อ

20.วันวาเลนไทน์ต้องติดสติกเกอร์รูปหัวใจ

21.เชื่อว่าฉีดยาเจ็บเท่ามดกัด

22.ถ้าได้เรียนถาปัดจะดูหล่อๆเท่ๆ

23.เรอคือตดที่ออกจากปาก

24.ผู้หญิงด่าแปลว่าผู้หญิงรัก

25.อิจฉาที่ญี่ปุ่นมียอดมนุษย์เยอะ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:10:35 AM »

จริงๆแล้ว เมื่อตอนเด็ก ผมเคยเห็นปรากฎการณ์ธรรมชาติหลายอย่างเช่น ราหูอมจันทร์ ด้วยความเชื่อของชาวบ้าน
ในแถบนั้น มีการยิงปืนขึ้นฟ้าเพื่อไล่ราหู มีการเดินเคาะต้นมะพร้าว มะละกอ หรือพืชพันธุ์ที่ออกดอกออกผล เพื่อให้ได้
ผลงอกงาม
     แต่สิ่งหนึ่งที่ผมสงสัยมากว่าทุกๆวัน ดวงอาทิตย์จะขึ้นทางทิศตะวันออกและตกทางทิศตะวันตกเสมอ ผมสงสัยว่า
เมื่อตกไปทับกันทุกวัน ทำไมไม่ซ้อนกันโผล่ให้เราเห็น พอโตมาอีกหน่อยถึงได้เรียนรู้ว่าโลกกลมและโคจรรอบดวงอา
ทิตย์ที่เราเห็นทุกวันก็ดวงอาทิตย์ดวงเดิม (มิน่า ทำไมไม่เห็นที่ตกตอนเย็นซ้อนๆกันขึ้นมา)

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:18:50 AM »

เชื่อว่าคนบางกลุ่มน่าจะเป็นคนดี แต่จริงๆเป็นคนดีอยู่ไม่กี่คน แล้วตอนนี้คนดีกำลังอ่อนแรงในการควบคุมคนไม่ดี

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:27:52 AM »

เชื่อว่าคนบางกลุ่มน่าจะเป็นคนดี แต่จริงๆเป็นคนดีอยู่ไม่กี่คน แล้วตอนนี้คนดีกำลังอ่อนแรงในการควบคุมคนไม่ดี

ใช่ครับ ต้องเอาใจช่วย นายกอภิสิทธิ์ มาควบคุมคนไม่ดีที่กำลังทำร้ายประเทศไทยเรา 555

อเสวนา จะ พาลานัง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:39:48 AM »

1.เห็นคนโป๊จะเป็นตากุ้ง ยิง

11.ถ้าชี้ รุ้งกินน้ำแล้วนิ้วจะกุดต้องแก้เคล็ด

12.ถ้า กลืนเม็ดแตงโมเข้าไปมันจะงอกออกมาทางสะดือ

14.คิดว่าตุ๊กแกกินตับ

21.เชื่อว่าฉีดยาเจ็บเท่ามดกัด

24.ผู้หญิงด่าแปลว่าผู้หญิงรัก

เคยโดนผู้ใหญ่บอกตามข้อที่อ้างถึงนี่แหละครับ... แต่ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่... ส่วนข้อที่ ๒๔ เพื่อนๆ มันบอกมา... ผมก็ไม่ค่อยเชื่ออีกนั่นแหละ... เพราะตอนเด็กๆ ถ้าจะให้เชื่ออะไร... ต้องอธิบายกันยาว... ถึงจะยอมเชื่อ... Grin Grin Grin

...ตอนเด็กๆ ผมอยู่ในโลกของการจินตนาการโดยการเป็นนักประดิษฐ์... โดยเฉพาะอาวุธพวกธนู, หน้าไม่... แล้วก็ไปเจอดินปืนในบ้านหลายขวด... เลยเอามาทำประทัดเล่น... ตอนวับรุ่นหันมาตกหลุมรักดาราศาสตร์... วันๆ ได้แต่ส่องกล้องดูดาว... กับอ่านหนังสือเกี่ยวกับดวงดาว... พอ ม.ปลายเริ่มแตกปลอก... ไม่สนใจวิชาการ... จนตอนเรียน ป.ตรี เกือบโดนรีไทร์... ดีว่ากลับตัวได้... Grin Grin Grin

your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:18:35 PM »

ใช่ครับ ต้องเอาใจช่วย นายกอภิสิทธิ์ มาควบคุมคนไม่ดีที่กำลังทำร้ายประเทศไทยเรา 555
ในวัยเด็กผมไม่เคยได้ยินชื่อหรือรู้จักนายอภิสิทธิ์ฯเลยครับ และนายอภิสิทธิ์ฯไม่ใช่คนดีที่ผมพูดถึงแน่นอน

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:25:14 PM »

ตอนเด็กผมกับเพื่อนเชื่อกันว่าโลกแบนและเราจะไม่กล้าเดินไปไหนใกลๆ
เพราะเรากลัวกันว่าเดินไปสุดขอบโลกแล้วจะตกลงไปในช่องว่างของโลกที่สุดแผ่นดินแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 06:27:07 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:44:38 PM »

ถ้างอแง เดี๋ยวตาคำจะมากินตับ
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:48:50 PM »

กินไข่พะโล้แล้วจะจู๋  หรือจะเป็นหมัน

ที่บนดวงจันทร์มียายกะตาทำนาอยู่สองคน

เข้าป่าอย่าพูดเรื่องเสือ   อยู่ในน้ำอย่าพูดถึงจระเข้   เดี๋ยวมันมา

ดึกๆ เดินไปหากเจอคนแปลกหน้าคล้ายผี อย่าไปทัก เดี๋ยวจะเข้าสิงตัวเรา หรือจะตามเรามา

อันนี้ผมก็ได้ยินได้ฟังมา   แต่เดี๋ยวนี้ผมเห็นแล้วว่ามันจริงไม่จริงอย่างไร  โดยใช้หลักวิทยาศาสตร์และความเป็นจริงที่จะเกิดขึ้นได้

บางเรื่องเป็นเพียงอุปโลกขึ้นมาเพื่อให้เกิดผลดี อย่างใดอย่างหนึ่งแค่นั้นเอง

แต่ยังไง ก็ขอให้คงไว้  อย่าไปลบหลู่ เพราะ มันคือความตื่นเต้นอย่างหนึ่งของชีวิตที่ได้ยินได้ฟังมาทีเดียวครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 07:02:39 PM โดย มดคันไฟ. » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:58:40 PM »

ยี่สิบห้าข้อที่อ่านมา ..... มะเราไม่เคยสอนเลยอะบ๊างงงงงงงงงง

ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 08:49:50 PM »

ตอนเป็นเด็กผมกลังการอยู่คนเดียวเป็นที่สุด Grin

แต่ตอนนี้ไม่กลัวล่ะ Grin Grin Grin

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:31:51 PM »

ข้อ 24 ขอยืนยันว่า ไม่จริงค่ะ อิอิ  Grin

For King & For Country!
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:34:27 PM »

ข้อ 24 ขอยืนยันว่า ไม่จริงค่ะ อิอิ  Grin
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:05:22 PM »

ผมไม่เชื่ออะไรง่ายๆถ้าไม่เห็นกับตา
 Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bluebunny รักในหลวง
Full Member

คะแนน 144

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 04:09:30 AM »

แค่ได้ยินอาจจะพอแล้วมั๊งคะ ถ้าเห็นหรือมือถึงอาจจะไม่ค่อยดีนะคะ   คิก คิก

ผมไม่เชื่ออะไรง่ายๆถ้าไม่เห็นกับตา
 Grin Grin

ยิ้มีเลศนัย

For King & For Country!
หน้า: [1] 2
  พิมพ์