เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:35:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The meaning of 'ร้านในตำนาน"  (อ่าน 2765 ครั้ง)
Chao Chao
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:42:19 AM »

พี่ๆ น้องๆ ครับ ได้ยินได้ฟังมานาน คำว่า "ร้านในตำนาน" มันคืออะไร ครับ งง ครับ มือใหม่ครับ ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:51:04 AM »

ลองพิมพ์คำว่า"ร้านในตำนาน"ในช่องค้นหาดูสิครับ คำตอบทั้งหมดอยู่ตรงนั้น

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 11:22:39 AM »

พี่สมชายเรียก ร้านในบัญชีดำครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 11:50:51 AM »

พี่สมชายเรียก ร้านในบัญชีดำครับ

คือเราเริ่มต้นด้วยการประชดว่าเป็นร้านในตำนาน(เลว)ครับ... แต่ปรากฎว่ามีสมาชิกใหม่บางท่านไม่ได้อ่านเนื้อกระทู้โดยละเอียด ยังอุตส่าห์เดินเข้าร้านในกลุ่มนี้อยู่ครับ...
เดินเข้าไปแล้วก็โดนกล่อมด้วยคำพูดโกหกต่างๆนาๆ แล้วก็เสร็จมะก๊อกด๊อกตามคาด... ที่เสร็จมะก๊อกด๊อก ก็เพราะไม่คิดว่าจะโดนโกหกดื้อๆ หน้าด้านๆ หน้าไม่อาย แถมยังทำหน้าเรียบๆ พูดจาสุภาพเสียด้วยซิครับ...

ในเมื่อไม่มีใครนึกว่าจะมีคนโกหกซึ่งหน้า(แถมยังไม่เคยมีใครเอาเรื่องซะอีก)... นายสมชายเลยเสนอว่าน่าจะเรียกว่า"ร้านในบัญชีดำ"จะได้สื่อสารได้ชัดเจนครับ... แฮ่ๆ...

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 01:38:21 PM »

จริงครับพี่ ตรงประเด็น เข้าใจง่ายกว่าครับ

tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:16:56 PM »

พี่ๆ น้องๆ ครับ ได้ยินได้ฟังมานาน คำว่า "ร้านในตำนาน" มันคืออะไร ครับ งง ครับ มือใหม่ครับ

ว่า กันง่ายๆ ร้านพวกนี้คือ ร้านที่ ขายปืนแพงๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆ กว่าความเป็นจริง
โดยจะอ้างว่า ปืนเกรด A บ้าง QC อเมริกา บ้าง รุ่นนี้ ร้านอื่น ตกเกรด ยิงแล้ว ลำกล้องแตก เป็นต้น ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:48:04 PM »

ร้านต่างๆ ที่ให้ประสบการณ์เหนือชั้น ในเรื่องการจ่ายเงินซื้อสินค้าเกินควร ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:56:02 PM »

สวัสดีครับพี่ต๊อก หายไปหลายวันเชียว Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 06:33:45 PM »

สวัสดีครับพี่ต๊อก หายไปหลายวันเชียว Grin

ท่านต๊อก...กําลังศึกษาว่าดอนฮวนมีชีวิตยังไงครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 11:20:30 PM »

ร้านที่มีคนเข้าออกเยอะ มีกาแฟเสิร์ฟ

มีปืนให้เลือกชมเยอะ.. พูดจาดียกแม่น้ำทั้งร้อย

ตั้งราคาสูงลิบลิ่ว..จนแทบไม่น่าเชื่อ

ตั้งหน้าตั้งตาล้วงเงินในกระเป๋า..แต่ก็คุยสนุก..

แต่ขอบอก..ให้ไปสัมผัสด้วยตัวเอง

ให้มีสติ..จะเชื่ออะไร..ให้เชื่อด้วยตนเอง

คนอื่นพูดก็แค่ลมปาก

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:04:27 AM »

ร้านนี้เปิดวันอาทิตย์ด้วย การหลอกลวงไม่มีวันหยุด ขำก๊าก
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:11:36 AM »

ร้านนี้เปิดวันอาทิตย์ด้วย การหลอกลวงไม่มีวันหยุด ขำก๊าก
โอย...อยากจะเป็นลม  เปิดวันอาทิตย์ด้วยหรือนี่  ตกใจ
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:09:09 AM »

โอย...อยากจะเป็นลม  เปิดวันอาทิตย์ด้วยหรือนี่  ตกใจ

เขาเรียกว่า หลอกแบบ infinity ครับ..อิ..อิ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:14:07 AM »

ชื่อร้านก็บอกครับ  "ร้านในตำนาน"

ใครเข้าไปในร้านนาน ๆ  รับรองโดนตำเละ
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:10:12 PM »

คือเราเริ่มต้นด้วยการประชดว่าเป็นร้านในตำนาน(เลว)ครับ... แต่ปรากฎว่ามีสมาชิกใหม่บางท่านไม่ได้อ่านเนื้อกระทู้โดยละเอียด ยังอุตส่าห์เดินเข้าร้านในกลุ่มนี้อยู่ครับ...
เดินเข้าไปแล้วก็โดนกล่อมด้วยคำพูดโกหกต่างๆนาๆ แล้วก็เสร็จมะก๊อกด๊อกตามคาด... ที่เสร็จมะก๊อกด๊อก ก็เพราะไม่คิดว่าจะโดนโกหกดื้อๆ หน้าด้านๆ หน้าไม่อาย แถมยังทำหน้าเรียบๆ พูดจาสุภาพเสียด้วยซิครับ...

ในเมื่อไม่มีใครนึกว่าจะมีคนโกหกซึ่งหน้า(แถมยังไม่เคยมีใครเอาเรื่องซะอีก)... นายสมชายเลยเสนอว่าน่าจะเรียกว่า"ร้านในบัญชีดำ"จะได้สื่อสารได้ชัดเจนครับ... แฮ่ๆ...

ผมก็เกือบโดนมาเหมือนกัน  ยกข้ออ้างมาพูดสารพัดเลยครับ
ผมก็ฟังไปและถามตัวเองในใจว่า โอนี่มันมองเราเป็นเหมือนตาสีตาสามาหาซื้อปืนเลยรึ  แล้วก็ค่อยเผ่นขึ้นไปบนห้องน้ำใน The Old Siam ดูหน้าตัวเอง
ก้อเราคนเดิมนี่หว่า  เข้าไปอีกร้านนึงต่อรองราคา OK สมเหตุสมผล พอรับได้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์