เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:38:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คำเเนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1255 ครั้ง)
COUT
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 04:30:12 PM »

ขอรบกวนพี่ๆสมาชิกและผู้มีประสบการณ์ตอนนี้ผมสนใจปืนขนาด.45อยู่ครับอยากให้พี่ช่วยเเนะนำหน่อยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจผมไม่อยากมานึกเสียใจเสียดายที่หลังว่าทำไมไม่เอารุ่นนี้รุ่นนั้นผมก็ศึกษาในเว็ปบ้างจะไปลองจับลองยิงหลายๆรุ่นก็คงลำบากครับผมคิดว่าคงจะขอขนาด.45 ได้เเค่ครั้งเดียวครับ วัสถุประสงค์ก็เฝ้าบ้านพกติดรถเป็นบางครั้งคงไม่พกติดตัวครับผมจะสั่งของโครงการครับ    ขอรบกวนหน่อยครับขอบคุณครับ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 04:38:55 PM »

colt .45

11 มม.
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 05:22:26 PM »

colt .45
หรือ kimber ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 07:17:47 PM »

สิบเบ็ดผมศรัทธาเฉพาะ.ต้นฉบับ เท่านั้นครับ .... ของก๊อปปี้ให้ดีหรือแพงแค่ไหนก็เฉยๆ ..... ขอบคุณครับ

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 08:23:45 PM »

COLT หรือ KIMBER ได้ทั้งนั้นครับ คุณภาพทั้งคู่  หลงรัก
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:13:34 PM »

ปืน ในปัจจุบันแพงถึงแพงมากๆ การเลือกซื้อจึงต้องศึกษาพอสมควร จะได้ไม่มานั่งเสียดายในตอนหลัง
ซึ่งปืนที่เป็นที่รู้จักและยอมรับอย่างกว้างขวางในนาทีนี้ ไม่มีอะไรเกินโคลท์ไปได้
     ทั้งๆที่มีปืนที่ได้ชื่อว่าสุดยอดอีกหลายๆยี่ห้อ แต่บางยี่ห้อก็แพงเกินไป บางยี่ห้อก็รอนานมากกว่าจะได้ บาง
ยี่ห้อก็เล่นแง่ เอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องไม่ส่งมาให้
     วันนี้ ถึงแม้ว่าโคลท์ไม่ได้เป็นปืนที่สุดยอดในสมรรถนะ ไม่ใช่ปืนที่ดีที่สุด แต่โคลท์ก็เป็นที่ยอมรับอย่างกว้าง
ขวางในหมู่นักนิยมปืนบ้านเรา จึงทำให้ราคาปืนโคลท์ในบ้านเราจึงแพงถึงแพงมากๆ แต่จะแพงอย่างไร คนก็
สู้ราคา
   จึงเป็นที่มาของคำว่า "โคลท์ ซื้อง่ายขายคล่อง"ครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 11:55:35 PM »

ปืนสวัสดิการขนาด .๔๕ ที่ผมแนะนำมีสองกระบอกครับ...

๑. ซิก พี๒๒๐ แพลทตินั่ม...

ราคา ๘๑ เค ก่อนลด ๔ เปอร์เซ็นท์...

ทดสอบไว้ที่นี่ครับ...> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=80633.0

๒. โคลท์ ซีรี่ส์ ๗๐...

ราคา ๗๑ เค ก่อนลด ๔ เปอร์เซ็นท์...

ยังไม่มีโอกาสยิงครับ... Cheesy
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:37:15 AM »

สิบเบ็ดผมศรัทธาเฉพาะ.ต้นฉบับ เท่านั้นครับ .... ของก๊อปปี้ให้ดีหรือแพงแค่ไหนก็เฉยๆ ..... ขอบคุณครับ

แหม ๆ พี่ท่าน ฯ แบบนี้ผมจอง Kimber ไว้ก็น้อยใจแย่ซิครับพี่  ไหว้  ไหว้   แต่ว่า  ของเค้าก็ดีจริง ๆ นะครับ ต้นฉบับนี่นา
ถ้าไม่เกี่ยงราคาก็ Colt ล่ะครับ Gold Cup ก็สวยครับ ขาวจั๊วครับ Goverment S 70 ก็คลาสิคครับ สวยต้นฉบับ ยังไงก็ม้าครับ
เบื่อปล่อยราคาไม่ตกครับ แต่ลูกน้อยไปนิดครับ อีกตัวนะครับ ค่าตัวลดลงมาหน่อย ( ไม่มาก ) Kimber Pro Carry II HD ครับ 67k ไทยบำรุงครับ
http://thaibumrung-gunshop.com/3.html  ลองเข้าไปดูครับ ยังเปิดรับจองอยู่ครับ หรืออีกที่นะครับ http://www.gunsservice.com/

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:03:47 AM »

ถ้าซื้อสวัสดิการได้เอาโคล์ทครับ ( ต้นตำรับ 1911 )
COUT
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:41:36 PM »

ขอบคุณครับ ถ้า g 21 กับ g 30 ตัวไหนดีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์