เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:22:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ท่านผู้รู้เรื่องปืนยาวอัดลมมาตรฐาน สำหรับแข่งขัน  (อ่าน 2259 ครั้ง)
LungWATCR
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:19:33 PM »

เนื่องจากลูกชายคัดตัวนักกีฬาติด  ปืนอัดลมยาวมาตรฐาน และตอนนี้ผมเองไม่มีความรู้เรื่องปืนประเภทนี้ครับ จึงอยากเรียนถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่า น่าจะใช้ปืนรุ่นไหนดี และถ้าเป็น Anschutzd 9003 A Premium S2 เป็นอย่างไรบ้างครับ กราบขอบพระคุณมากครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:21:21 PM »

เชิญศึกษากระทู้ปืนลมเฉพาะเลยครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=36.0

ขอแสดงความยินดีกับลูกชายด้วยครับ  .....  อดีตผมเคยหลงไหลอัดลมสั้นเหมือนกัน

LungWATCR
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 09:38:45 PM »

เชิญศึกษากระทู้ปืนลมเฉพาะเลยครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=36.0

ขอแสดงความยินดีกับลูกชายด้วยครับ  .....  อดีตผมเคยหลงไหลอัดลมสั้นเหมือนกัน

ขอบพระคุณมากครับ กราบขอโทษครับที่โพสท์ผิดห้อง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:20:09 PM »

ใช้ปืนอะไรคัดตัวครับ   เป็นปืนของชมรม หรือของโรงเรียน  หรือเพื่อนให้ยืมครับ  ถ้ายิงได้ดีลองหาซื้อรุ่นเดียวกันนี้ดูครับ
อาจจะเป็นมือสองก็ดีเพราะขายต่อราคาไม่ตกมาก คือมันตกมาหนึ่งครั้งแล้วจะทรงๆ ตัวครับ

9003 เป็นตัว Top ของอันชูตส์  ถ้ามั่นใจว่าลูกชายเอาจริงแน่ๆ และงบไม่จำกัด อันชูตส์ตัวนี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ  
แต่สำหรับมือใหม่ ผมเกรงว่าจะมัวแต่ปรับปืน ปรับพานท้าย ฯลฯ อาจสับสนได้   ลองปรึกษาโค้ชดูด้วยนะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
LungWATCR
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:48:42 PM »

ใช้ปืนอะไรคัดตัวครับ   เป็นปืนของชมรม หรือของโรงเรียน  หรือเพื่อนให้ยืมครับ  ถ้ายิงได้ดีลองหาซื้อรุ่นเดียวกันนี้ดูครับ
อาจจะเป็นมือสองก็ดีเพราะขายต่อราคาไม่ตกมาก คือมันตกมาหนึ่งครั้งแล้วจะทรงๆ ตัวครับ

9003 เป็นตัว Top ของอันชูตส์  ถ้ามั่นใจว่าลูกชายเอาจริงแน่ๆ และงบไม่จำกัด อันชูตส์ตัวนี้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ  
แต่สำหรับมือใหม่ ผมเกรงว่าจะมัวแต่ปรับปืน ปรับพานท้าย ฯลฯ อาจสับสนได้   ลองปรึกษาโค้ชดูด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณมากครับท่านอาจารย์ ตอนคัดตัวใช้ของชมรม ใช้ Feinwerkbau  แต่คนที่ยิงได้ดีกว่าเขาใช้อันชูตส์ครับ กราบขออภัยครับ ถ้าท่านเป็นบุคคลเดียวกับ ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช ที่ผมได้ติดตามผลงานมาตลอด ผมรู้สึกเป็นเกียรติยิ่งที่ได้รับการชี้แนะจากท่าน ด้วยความเคารพครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์