เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:30:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องไก SVI หน่อยครับ  (อ่าน 1540 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:34:05 AM »

พอดีไปอ่านเจอคำว่า

SVI Triglide Base  และ

non triglide

อยากทราบว่าหมายความว่าไงครับ แล้วแบบไหนเอามาใส่ STI แถวคู่ได้ครับ ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:23:41 AM »

มีัทั้งแบบแถวเดี่ยว และ คู่

ตัวไทรไกลด์ จะมีเม็ดคล้ายลูกปืนอยู่ตรงจุดสัมผัสครับ ทั้งชุดจะมีที่ ตัวไก 1 จุด ตัวแหนบสปริงอีก 1 จุด ใช้แล้วจะรู้สึกว่าลากไกได้เรียบ ลื่น กว่า เพราะจุดสัมผัส จะมีแค่จุดลูกปืนเท่านั้น

ผมใช้กับ สองแถว และ หนึ่งแถว อยู่ครับ  Grin

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 11:03:18 AM »

ตัวไทรไกลด์ จะมีเม็ดคล้ายลูกปืนอยู่ตรงจุดสัมผัสครับ ทั้งชุดจะมีที่ ตัวไก 1 จุด ตัวแหนบสปริงอีก 1 จุด ใช้แล้วจะรู้สึกว่าลากไกได้เรียบ ลื่น กว่า เพราะจุดสัมผัส จะมีแค่จุดลูกปืนเท่านั้น

ผมใช้กับ สองแถว และ หนึ่งแถว อยู่ครับ  Grin
ขอบคุณครับพี่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:32:25 PM »

หาซื้อได้ที่ไหน รบกวนบอกด้วยนะครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 12:52:21 PM »

หาซื้อได้ที่ไหน รบกวนบอกด้วยนะครับ  ไหว้

ผมกำลังหาที่สั่งทางเน็ตอยู่ครับ

เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:43:37 PM »

ถ้าได้ราคาไม่แพงมาก รบกวนบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:31:20 PM »

ถามต่ออีกนิดครับ แล้วถ้าจะสั่งเฉพาะไก มาใส่กับ STI แถวคู่เดิมๆ ไม่ได้เปลี่ยนแหนบสปริง
ควรจะสั่งแบบไหนครับ สั่งแบบ  Triglide Base   มาใส่กับแหนบสปริงที่ไม่มี  Triglide ได้หรือเปล่าครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 07:53:03 PM »

http://www.sviguns.com/1101.php?indx=5

ลองเข้าชมครับพี่ ไหว้

PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:26:00 PM »

ถามต่ออีกนิดครับ แล้วถ้าจะสั่งเฉพาะไก มาใส่กับ STI แถวคู่เดิมๆ ไม่ได้เปลี่ยนแหนบสปริง
ควรจะสั่งแบบไหนครับ สั่งแบบ  Triglide Base   มาใส่กับแหนบสปริงที่ไม่มี  Triglide ได้หรือเปล่าครับ

ใช้ได้ครับ แต่จะเรียบลื่นแบบครบๆมั้ย ต้องลองดูครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
หน้า: [1]
  พิมพ์