เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:32:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ พี่ที่เคารพ  (อ่าน 1405 ครั้ง)
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพื่อบางสิ่ง

« เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:55:33 PM »

ในกรณีที่ผมเป็นมือใหม่หัดสึกษาเรื่อง ปืน และยัง ไม่มีใบอนุญาติใดๆ ทั้งสิ้นเกี่ยวกับปืน

จึงขอสอบถาม พี่ๆ ที่เคารพ ว่าท่าจะมีปืนไว้ ครอบครอง เพื่อเป็ฯการ กีฬา จะต้อง ขออุนญาติใคร และยังไงบ้าน

ครับ เป็นแนวทาง เพื่อที่จะไปทำเรื่องที่อำเภอ จึงขอรบกวน พี่ๆที่มีประสบการ ทางด้านนี้โดยตรงครับ

ด้วยความเคารพ ครับพี่ ขอบคุณ พี่ๆ ไว้นะ ที่นี้ ครับ
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:21:33 PM »

ในกรณีที่ผมเป็นมือใหม่หัดสึกษาเรื่อง ปืน และยัง ไม่มีใบอนุญาติใดๆ ทั้งสิ้นเกี่ยวกับปืน

จึงขอสอบถาม พี่ๆ ที่เคารพ ว่าท่าจะมีปืนไว้ ครอบครอง เพื่อเป็ฯการ กีฬา จะต้อง ขออุนญาติใคร และยังไงบ้าน

ครับ เป็นแนวทาง เพื่อที่จะไปทำเรื่องที่อำเภอ จึงขอรบกวน พี่ๆที่มีประสบการ ทางด้านนี้โดยตรงครับ

ด้วยความเคารพ ครับพี่ ขอบคุณ พี่ๆ ไว้นะ ที่นี้ ครับ

ตอบ
1. ศึกษา
2. อนุญาต
3. ถ้า
4. เป็น
5. อนุญาต
6. บ้าง
7. ประสบการณ์
8. ณ
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพื่อบางสิ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:40:03 PM »

ท่าประสบการณ์ ผมเคยไปยิงกับ พี่เขยนะครับ

แต่ตอนนี้พี่สาวผมเขาหย่ากับพี่เขยแล้ว ผมจึงไม่มีใครให้ขอมูล เรื่องใบอนุญาต

ของมือใหม่อย่าผมนะครับ คืออยากรู้ว่า ท่าจะซื้อปืนต้องมีใบอุนญาตก่อน ใช่มั้ยครับ

และการขอ ต้องไปขอกับใคร และจะพูดยังไงให้ เขาเชื่อถือ ว่าเราเอาไปใช้ในการกีฬาจริงๆ นะครับพี่
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:40:33 PM »

ตอบ
1. ศึกษา
2. อนุญาต
3. ถ้า
4. เป็น
5. อนุญาต
6. บ้าง
8. ณ
คิก คิก

Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:43:30 PM »

ท่าประสบการณ์ ผมเคยไปยิงกับ พี่เขยนะครับ

แต่ตอนนี้พี่สาวผมเขาหย่ากับพี่เขยแล้ว ผมจึงไม่มีใครให้ขอมูล เรื่องใบอนุญาต

ของมือใหม่อย่าผมนะครับ คืออยากรู้ว่า ท่าจะซื้อปืนต้องมีใบอุนญาตก่อน ใช่มั้ยครับ

และการขอ ต้องไปขอกับใคร และจะพูดยังไงให้ เขาเชื่อถือ ว่าเราเอาไปใช้ในการกีฬาจริงๆ นะครับพี่

Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:46:01 PM »

รบกวนเจ้าของกระทู้พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ
เรื่องการขอมีอาวุธปืน ระเบียบตามกระทู้ปักหมุดนี้ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0

Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 02:57:04 PM »

ครับ พี่ ขอบพระคุณครับ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:10:29 PM »

ตอบ
1. ศึกษา
2. อนุญาต
3. ถ้า
4. เป็น
5. อนุญาต
6. บ้าง
8. ณ

หยอกล้อกันเล่น ๆ นะครับ ท่าน จขกท.อย่าเคืองนะครับ เราคนบ้านเดียวกัน
ภาษาไทยของเราสวยงามครับ ช่วยกันรักษาไว้ครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
ขอบคุณครับ  ไหว้  ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:24:36 PM »

ครับผม ไม่โกรธ ไม่เคือง กันครับ สิ่งที่พี่พี่ผู้ ผมถือเป็นคำสอน แล้วเป็นสิ่งที่ดีที่ติชม ครับ

แล้วพี่ชายชื่ออะไรครับผม  ตัวผมมีนามว่า จิ๊กครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่

เรื่องอะไรผมไม่รู้รบกวน พี่ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณครับผม 5555
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:42:25 PM »

ลองดูกระทู้นี้ก่อนครับ... เรื่องการขออนุญาต

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0

ไม่ทราบว่าท่านอยู่แถวไหนหรือครับ... เห็นโพสไว้ว่าจะไปติดต่อที่อำเภอ คงไม่ใช่กทม.แน่ๆ  Grin

คำแนะนำของผมคืออยากให้ท่านไปเรียนยิงปืนเสียก่อน ส่วนใหญ่ที่สนามยิงปืนจะมีเปิดการสอนครับ ส่วนเรื่องปืนหากสนใจรุ่นใดแล้วค่อยตั้งกระทู้ถามกันอีกทีหนึ่งครับ
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:50:50 PM »

ผมก็อยู่ในกรุงเทพครับผม ผมอยู่เขต ดุสิตครับ คือว่าผมยังไม่มีใบอนุญาต อะไรเลยครับ

ก็เลยอยากจะถามว่าอย่างแีรกที่ต้องทำ คืออะไรบ้างครับ
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:54:20 PM »

ตอนนี้ผมก็ดูๆ สนามยิงปืนที่มีปืนให้เช่าอยู่นะครับ

เพราะเห็นบอกว่าท่าเล่นเป็นการกีฬาต้องเป็นสมาชิก ไม่น้อยกว่า 60 วัน นะครับ

และอีกอย่าง ผมไม่รู้จักใครเลยที่เล่นปืน ผมก็มาศึกษาจากพี่ๆนะครับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 04:14:27 PM »

มีเมียรึยังครับ ไหว้

ที่ถามนี่ไม่ใช่อะไร   ถ้ามีแล้ว  ต้องขอก่อนเป็นอันดับแรกเลย คิก คิก
Black Mamba
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 04:17:03 PM »

ว่าไปนั่น 5555 มีแล้ว คราป ลูก ดกดก นอน หน้าปักอยู่ในรูปไง ครับ55
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 04:32:25 PM »

ผมก็อยู่ในกรุงเทพครับผม ผมอยู่เขต ดุสิตครับ คือว่าผมยังไม่มีใบอนุญาต อะไรเลยครับ

ก็เลยอยากจะถามว่าอย่างแีรกที่ต้องทำ คืออะไรบ้างครับ

เขตดุสิต.. ลองไปโรงเรียนเสนารักษาดินแดน (กรม รด.) สนามยิงปืนอยู่ใกล้ๆกรมที่ดินครับ ลองติดต่อเรียนหลักสูตรการใช้อาวุธปืนพก(เบื้องต้น) จะได้เรียนทั้งลูกโม่และออโต้ครับ เมื่อก่อนที่ผมเรียนนั้นผมใช้ปืนของสนามครับ หลักสูตรใช้เวลาเรียนตอนวันหยุดหลายสัปดาห์ครับ ได้ทั้งทฤษฎีและปฏิบัติ..

เอ่อ... ลืมถามไปครับ ท่านชอบกีฬายิงปืนแบบไหนครับ เสียงดังหรือเงียบๆ   คิก คิก เพราะที่กรมรด. เห็นว่าก็มีชมรมกีฬายิงปืนอัดลมอีกแบบนึง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์