เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:28:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สะพายกระเป๋าใส่ปืนพร้อมปืน ลูกเต็มแม๊ก แต่ไว้คนละช่อง แต่กระเป๋าเดียวกัน  (อ่าน 2483 ครั้ง)
e27cdk รักในหลวง
+++ มัมมี่&ลีโอ +++
Jr. Member
**

คะแนน 4

Oo++ เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน++oO

« เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:49:37 PM »

อยากถามว่า แบบนี้ เข้าข่าย พก หรือ พา ครับ

Oo++  แค่ดินโคลน จะ แค่ไหนเชียว  ++oO
Oo++ สวรรค์อยู่ในอก เบียร์อยู่ในตู้เย็น ++oO
Oo++ ทำดีต้องได้ดี(สักวัน) ทำชั่วต้องรับกรรม(สักวัน) ++oO
Oo++ สุดท้ายตายไป ก้อเอาอะไร ไปไม่ได้ ++oO
manokeรักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

กัมมุนา วัตตี โลโก

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 08:57:26 PM »

ผมว่าทั้งพกทั้งพา เลยล่ะครับพี่  Grin

กลฺยาณการี กลฺยาณํ ปาปการี จ ปาปกํ
อันบุคคลใดสร้างกรรมดี ความดีนั้นจะตามสนอง
หากสร้างกรรมชั่ว ความชั่วก็ย่อมสนองเช่นเดียวกัน
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 09:41:26 PM »

ข่ายไหนไม่แน่ใจ .......  Grin

แต่ที่แน่ๆ ....... ไปโรงพักแน่นอนครับ ถ้าท่าน "ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์" ท่านไม่ยอม  โดนชก

........ และตัวท่านเองมิได้รับราชการ !!!

อยากทราบเพื่ออะไรหรือครับ  Huh

ขออนุญาตสงสัย  อ๋อย

ไร้คำกล่าว............................................
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:15:31 PM »

ถามกันบ่อย...
            โดนกันเยอะ...ไม่รอดสักราย  ถ้าคิดจะพกพา  หรือนำพา  เตรียมเงินสดประกันตัว 6 หมื่นบาท
นอนรอขึ้นศาลที่บ้าน 1 เดือน  ปรับ 2 พันบาท รับปืนคืนในสภาพบอบช้ำ  และเสียประวัติ ก็แค่นั้น ขำก๊าก
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:30:58 PM »

ราคาขึ้นอยู่กับพื้นที่ครับ

ของผม

ประกันตัว ... สามหมื่นบาทไทย

ปรับ ... หกพันบาทไทย ลดครึ่งราคา จำเลยไม่งอแง

ไร้คำกล่าว............................................
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 10:48:46 PM »

ผมว่าทั้งพกทั้งพา เลยล่ะครับพี่  Grin

ของผม

ปรับ ... หกพันบาทไทย ลดครึ่งราคา จำเลยไม่งอแง

ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 11:11:11 PM »

ของผม

แน่นอนขอยืนยัน บางท้องที่เจอแล้วอาจไม่โดนจับ บางท้องที่อาจโดนปรับตรงที่เกิดเหตุปรับก็เท่ากับศาลปรับหรืออาจน้อยกว่าแล้วจะเสียเวลาให้ศาลปรับทำไมล่ะครับ ยิ้มีเลศนัย  บางท้องที่อาจโดนจับแล้วส่งฟ้องศาล ส่วนปืนจะกลับมาสภาพเดิมมากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับท้องที่นั้น ๆ อีกนั่นแหละ ลูกผู้ชายกล้าทำต้องกล้ารับ เหตุผลทิ้งไว้บ้านกลัวหายเลยเอาติดรถไปด้วย ทิ้งไว้ที่รถกลัวหาย สุดท้ายใส่กระเป๋าสะพายไปด้วยเกือบทุกที่ แต่ผมก็ยังไม่เคยโดนจับ และก็คิดว่าสักวันอาจจะโดนจับ แต่ก็ภาวนาขออย่าให้โดนจับเลย ที่เจอมาทั้งในและต่างจังหวัดเจอแต่เจ้าหน้าตำรวจที่ดีมาก ๆ แถมยังได้คำแนะนำจากท่านเหล่านั้นอีกเยอะต้องขอขอบคุณ ไหว้
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:33:50 AM »

อยากถามว่า แบบนี้ เข้าข่าย พก หรือ พา ครับ

โดนเต็มๆ พกพาอาวุธปืนพร้อมเครื่องกระสุน(ไปในที่สาธาณรณะ)โดยไม่ได้รับอนุญาต
ถึงแม้จะไม่มีเครื่องกระสุน ก็โดนอยู่ดี

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:11:31 AM »

โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ครับ
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:44:20 AM »

ไม่โดนครับเพราะยังไม่ออกจากบ้านครับ ไหว้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากจริงๆนะ

homeColt
คนดีมีอยู่ ไม่ดีก็มีถมไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:42:13 PM »

ไม่โดนครับเพราะยังไม่ออกจากบ้านครับ    จริงๆนะ

อีกอย่างนึงพกออกไปแล้วไม่มีใครรู้ก็ไม่โดนจับ อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 01:05:13 PM »

ตำรวจเห็นผมเดินตรวจดูในสวนก็ไม่โดน Grin
แต่พอเดินทางกลับบ้าน อิอิ  ตกใจ
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 03:34:12 PM »

....อย่าวิตกหรือกังวลอะไรมากเลยครับ..ไม่เป็นไรหรอกคนไทยด้วยกัน..พูดกันได้
..กับผีมองไม่เห็นตัวตนคนยังคุยรู้เรื่อง..แล้วกับคนจะพูดกันไม่รู้เรื่องเชียวเหรอ
ถ้าคิดจะพกพาควรอยู่ในสภาพเตรียมพร้อมไปเลยครับ.....จริงๆ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:43:58 PM »

แต่คุยกับผี ....... บางทีอาจจะง่ายกว่าคุยกับคนบางคนนะครับ  บู่

......... "โดยเฉพาะช่วงผลงานไม่เข้าเป้า" ........ ระวังครับ  ไหว้

"ปืนมีทะเบียน แล้วก็เป็นของเราใช่มั้ย ...... ไม่หนักหนาอะไรหรอกน้อง เหมือนโดนจับเล่นไพ่น่ะแหล่ะ"

.......... "ท่านฯ" เค้าบอกผมมาอย่างนั้นอ่ะครับ  ยิ้มีเลศนัย

R.sapa @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 161

สายน้ำเชี่ยวกราดดูหงุดหงิด..แต่เราก็จะพิชิตฝ่าไป

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 08:30:40 AM »

ไหว้ จะพกพา..อาวุธ..ณ จุดไหน..            ไปที่ใด..ก็ผิด..ติดกฎหมาย..
จะเหน็บเอว..ไว้ในรถ..หรือสะพาย..             ก็มิวาย..จะพ้นผิด..ฐานพกพา..
นอกเสียจาก..จะมี..สิ่งที่หมาย..                  พกสบาย..พาไปไหน..ไร้ข้อหา..
สิ่งที่หมาย..นั่นก็คือ..ใบพกพา..                  หรือเรียกว่า..ป.๑๒..ที่ต้องการ..
คิก คิก ไหว้

(..คนสันขวาน...แม่สอด..)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์