เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:29:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกใน หรือพกนอกครับ  (อ่าน 6377 ครั้ง)
feen
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 11:57:00 PM »

ในกรณี ที่ผมต้องเดินทางด้วย รถเครื่อง เวลา กลางคืน 01.00 น.  ในสถานการณ์ 3 จว ชายแดนใต้
 ซึ่งเส้นทางที่ใช้ เป็น เส้นทางเปลี่ยว มากๆ  ระยะทาง 20 กิโล  ไม่ใช่สายหลัก  เส้นทางนี้เกิด เหตุ บ่อยครั้ง (ความไม่สงบ)  หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ
เป็น พี่ๆ จะใช้  ซองพกใน หรือ พกนอก ดีครับ 
    แล้วผม สมควร ที่จะ เอาลูกใส่เข้า ในรังเพลิง แล้ว ง้าง นกทิ้งไว้ โดยที่ไม่ใส่ เซ้ป จะดีมั้ยครับ  (11911 38ซูปเปอร์) ครับ
 ขณะ เดินทาง อาจจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจ ดัก ตรวจ ตามหน้าที่ด้วยนะครับ 

แล้วถ้าท่าน เป็น เจ้าหน้าที่ ตำรวจ ท่าน จะคิด อย่างไร ถ้าเจอ

2 ข้อ ครับ
   ผมขอขอบคุณ สำหรับทุกเสียงนะครับ   
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:36:10 AM »

๑.ถ้าหากมีเหตุสมควร ผมเลือกพกนอกครับ...

๒.หากจะพกนอกสำหรับ ๑๙๑๑ ในสภาพพร้อมใช้ ผมคงเลือกขึ้นลำและเข้าเซฟครับ...

๓.ถ้าหากผมเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ผมคงดีใจที่พลเมืองดีรู้จักป้องกันตนเองครับ... Cheesy
Ton-Krittin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

แทนคุณแผ่นดิน

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:44:09 AM »

ในกรณี ที่ผมต้องเดินทางด้วย รถเครื่อง เวลา กลางคืน 01.00 น.  ในสถานการณ์ 3 จว ชายแดนใต้
 ซึ่งเส้นทางที่ใช้ เป็น เส้นทางเปลี่ยว มากๆ  ระยะทาง 20 กิโล  ไม่ใช่สายหลัก  เส้นทางนี้เกิด เหตุ บ่อยครั้ง
(ความไม่สงบ)  หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ
เป็น พี่ๆ จะใช้  ซองพกใน หรือ พกนอก ดีครับ 
    แล้วผม สมควร ที่จะ เอาลูกใส่เข้า ในรังเพลิง แล้ว ง้าง นกทิ้งไว้ โดยที่ไม่ใส่ เซ้ป จะดีมั้ยครับ  (11911 38ซูปเปอร์) ครับ
 ขณะ เดินทาง อาจจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจ ดัก ตรวจ ตามหน้าที่ด้วยนะครับ 

แล้วถ้าท่าน เป็น เจ้าหน้าที่ ตำรวจ ท่าน จะคิด อย่างไร ถ้าเจอ

2 ข้อ ครับ
   ผมขอขอบคุณ สำหรับทุกเสียงนะครับ   

๑. พกนอกครับ

๒. พกนอกขึ้นลำแล้วก็เข้าเซฟ ใส่เสื้อแจ็คเก็คคลุมทับ

๓. สอบถามข้อมูลเบื้องต้น แล้วก็บอกว่า....โชคดีครับ  Grin

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:14:39 AM »

วางไว้ข้างนอกครับ ใช้สะโพกทับไว้โดยให้ด้ามปืนชี้ขึ้น แต่มีซองปืนแบบพกนอกไว้ที่เอวครับ สภาพปืนึ้นลำลดนก(คอนดิชั่น 2)

ปล.หากขึ้นลำ เข้าเซฟ ในซองพกนอก จะพกแบบไขว้ครับ เพราะนั่งอยู่ในรถเวลาชักปืนอาจติดพนักพิงครับ

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:14:44 AM »

ทำยังไงก็ได้ให้หยิบมาใช้งานให้รวดเร็วที่สุดครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 08:29:59 AM »

อยู่ในพื้นที่แบบนั้น แนะนำให้เปลี่ยนเป็น ออโตดับเบิ้ล ครับบัง

ฉุกเฉินเหนี่ยวเลย  ที่เดี้ยงๆกันในพื้นที่ส่วนใหญ่ชักทันแต่อารามตกใจเหนี่ยวแข็ง เหนี่ยวแข็ง

ส่วนจะพกแบบไหนขึ้นอยู่กับความชำนาญและทักษะของเราเอง

สำหรับ จนท. ส่วนใหญ่อลุ่มอล่วยกันอยู่แล้ว เห็นหน้ากันประจำ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:08:03 AM »

ถ้านั่งในรถ ซองในหรือนอกด้านมือที่ถนัดจะชักได้ช้ากว่าซองแบบฝักดาบ(cross-draw) นะครับ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:14:48 AM »

เราไม่ได้เป็นจนท.ของทางราชการ พกในดูจะเหมาะกว่า เพราะพื้นที่ของท่านศักดาอยู่ พวกเราเข้าใจครับ
ว่าอันตราย และในท่าเตรียมพร้อมและปลอดภัยเพิ่มขึ้น ขึ้นลำเข้าเซฟไว้ ก็ไม่ได้เสียเวลามากครับ
    เห็นด้วยกับพี่ruthในข้อ 3 ครับ พลเมืองดีรู้จักป้องกันตัวเองในเบื้องต้น เป็นการแบ่งเบาให้กับเจ้าหน้าที่หลัก
ที่รับผิดชอบโดยตรงต่อประชาชนในพื้นที่

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:18:18 AM »

ถ้านั่งในรถ ซองในหรือนอกด้านมือที่ถนัดจะชักได้ช้ากว่าซองแบบฝักดาบ(cross-draw) นะครับ

แบบนี้เลยครับ +1 ครับ

Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:30:42 AM »

๑.ถ้าหากมีเหตุสมควร ผมเลือกพกนอกครับ...

๒.หากจะพกนอกสำหรับ ๑๙๑๑ ในสภาพพร้อมใช้ ผมคงเลือกขึ้นลำและเข้าเซฟครับ...

๓.ถ้าหากผมเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจ ผมคงดีใจที่พลเมืองดีรู้จักป้องกันตนเองครับ... Cheesy

มีความเห็นตามคุณหมอครับ    เยี่ยม
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 09:53:59 AM »

รถเครื่อง นี้คือรถมอเตอร์ไซค์ใช่ไหมครับ
ถ้าเป็นผม พกนอก ขึ้นลำ ลดนก เสื้อคลุมครับ Cheesy ไหว้
feen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:00:45 AM »

ขอบคุณ ครับ เสียง โหวดครับ
ผมเลือก อย่าง อาหมอ ครับ
 แต่คำตอบ สุดท้าย  ผมภาวนา ให้เค้าคิด เหมือน อาหมอ แล้วกัน ครับ
                                  ด้วยความเคารพ
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:03:15 AM »

รถเครื่อง นี้คือรถมอเตอร์ไซค์ใช่ไหมครับ
ถ้าเป็นผม พกนอก ขึ้นลำ ลดนก เสื้อคลุมครับ Cheesy ไหว้

เห็นด้วยครับ เปิดเผยมากเห็นแต่ไกล อาจโดนสอยก่อนครับ

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:30:15 AM »

คิดไว ตัดสินใจไว และใช้ให้ไวครับ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 10:40:35 AM »

เวลาอยู่ในพท. สุ่มเสี่ยง  ผมไม่เคยให้ใครขับรถเข้าใกล้โดยไม่จับตามองครับ 
ถ้ามอเตอร์ไซค์เข้าใกล้  อย่างเลวก็เอารถเบียดกันก่อนแน่นอน 
ถ้าใช้รถยนต์ประกบก็กระทืบเบรคก่อนเบียดครับ  ถ้าดึงเบรคมือให้รถหมุนกลับได้ก็ทำ ปืนน่ะ  ใช้เวลาที่จำเป็นครับ 

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์