เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณารบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 902 ครั้ง)
pol_cz
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 11:54:17 AM »

เนื่องจากกระบอกปืน CZ 511คด ด้ามแตก ( สะพายแล้วขับมอเตอร์ไซค์ล้ม ) ไม่ทราบว่าจะดัดได้หรือไม่ หากดัดแล้วจะดีหรือไม่ ไหว้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 01:25:22 PM »

เนื่องจากกระบอกปืน CZ 511คด ด้ามแตก ( สะพายแล้วขับมอเตอร์ไซค์ล้ม ) ไม่ทราบว่าจะดัดได้หรือไม่ หากดัดแล้วจะดีหรือไม่ ไหว้

ขอภาพความเสียหายก่อนครับ อาจใช้กาวตราช้างหยอดแล้วใช้ปากกาจับเหล็กบีบไว้ครับ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 01:40:43 PM »

ถ้าอาการแค่ด้ามแตกหากชิ้นส่วนยังอยู่ครบ ช่างบ้านเราสามารถทำให้มีสภาพคล้ายของเดิมที่สุดได้ครับ
หากหนักหนาเกินไปก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะเหลาด้ามใหม่
   แต่หากส่วนที่คดเป็นลำกล้องด้วย คงต้องปรึกษาช่างเฉพาะทางที่หลังวังแล้วครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 01:41:31 PM »

กระบอกปืน ลำกล้องคดมากมั๊ยครับ
ตัดสั้นไปเลยดีกว่า เดี๋ยวลำกล้องบวม
ด้ามแตก เราอาจจะเหลาใหม่ได้
หรือ ไม่มาก ก็เอากาวลาเท๊กซ์ทา
แล้ว เอาปากกาจับ โดยเอาผ้า หรือ กระดาษ รองไว้ก่อน
เดี๋ยวเป็นรอย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
AonG17
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 02:39:28 PM »

ด้ามไม่ใช่ปัญหาอย่างที่พี่ๆข้างบนแนะนำครับ

ผมว่าปัญหาจริงๆอยู่ที่ลำกล้องถ้ายังไงผมว่าเข้าไปปรึกษาช่างทำปืนดีกว่าครับ
เอาปืนไปให้เค้าดูก็ได้จะได้วิเคราะห์กันง่ายๆแล้วอย่าลืมติดสำเนาป.4ไปด้วยนะครับเผื่อต้องทิ้งไว้ที่ร้านซ่อม
หน้า: [1]
  พิมพ์