เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:25:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไว้ใจ ปืน  (อ่าน 2920 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:28:56 AM »

คิดได้ไง ไอ้เสื้อขาวนี้ตัวดีเลย  บู่ บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:30:24 AM »

ไม่ชัวร์แหกตาครับ คือท่าทางทรุดเหมือนจริงมาก, แต่ที่น่าสงสัยคือท่าทางจับปืนของทั้งสองคนดูเหมือนไม่เงอะงะนะครับ คล้ายกับคุ้นเคยปืนมาพอสมควรแล้ว... ซึ่งคนคุ้นเคยปืนน่าจะรู้กฎข้อแรกว่า"ปืนทุกกระบอกมีลูกบรรจุอยู่", ดังนั้นถ้าไม่แหกตาก็โง่ หรือไม่ก็ประสงค์ฆ่าตัวตายครับ... โหย...
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:45:53 AM »

ผมดูแล้วเสื้อขาวไม่ได้เหนี่ยวไกนะครับแต่เหมือนกดคันลดนกมากกว่า(ฟังจากเสียทีนกสับด้วย) และอาจจะดึงสไลด์ไม่สุดกระสุนไม่เข้รังเพลิงอย่างที่บางท่านว่าครับ แต่สไลด์ใหม่กระสุนเขาคาดว่าไม่มีใครกล้าลองผลเลยอย่างที่เห็นครับ คาดว่านะครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 10:57:13 AM »

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่ หรือเป็นการทำขึ้นมา อย่างน้อยก็สามารถใช้เป็นอุทาหรณ์
ให้กับคนมีปืนหรือกำลังถือปืนในมือได้เป็นอย่างดีครับ
    อย่าได้ประมาท กับลูกปืนที่อยู่ในแม็กกาซีน กระชากสไลด์ขึ้นลำเมื่อไหร่ เหนี่ยวไกเป็น
ลั่นโป้งทันที นัดที่อยู่ในรังเพลิงไม่เท่าไหร่ กระชากเคลียร์ออกได้ แต่นัดที่อยู่ในแม็กฯนี่สิครับ
มันจะไปอยู่แทนที่นัดที่เคลียร์ออกไปแล้ว

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 11:37:52 AM »

ผมดูแล้วเสื้อขาวไม่ได้เหนี่ยวไกนะครับแต่เหมือนกดคันลดนกมากกว่า(ฟังจากเสียทีนกสับด้วย) และอาจจะดึงสไลด์ไม่สุดกระสุนไม่เข้รังเพลิงอย่างที่บางท่านว่าครับ แต่สไลด์ใหม่กระสุนเขาคาดว่าไม่มีใครกล้าลองผลเลยอย่างที่เห็นครับ คาดว่านะครับ
ดูแล้วนิ้วชี้น่าจะอยู่หลังไก

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:04:14 PM »

ใช่ครับพี่

ลักษณะคันลดนกอาจจะทำงานเหมือนบาเร็ตต้าหรือซิกซ์เสียงดังน่ากลัวแต่ไม่ลั่น

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:09:12 PM »

พวกประมาท และอาจเพราะมีแอลกอฮอล์ ด้วยครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 12:40:02 PM »

เมื่อวันที่ 23 มีนาคมที่ผ่านมา สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า มีเหตุสยองเกิดขึ้นในงานแต่งงานแห่งหนึ่งในเมืองแอสทราคาน ประเทศรัสเซีย เมื่อชายหนุ่มเพื่อนเจ้าบ่าวได้พกอาวุธปืนเข้าไปในงานแต่งงาน แล้วชวนแขกในงานเล่นเกม "รัสเซียน รูเล็ตต์" จนเป็นเหตุให้แขกที่มางานคนหนึ่งได้รับบาดเจ็บสาหัส

ก่อนเกิดเหตุุ ชายหนุ่มเพื่อนเจ้าบ่าวรายนี้ได้ชวนแขกในงานเล่น "รัสเซียน รูเล็ตต์" ก่อนจะมีแขกรายหนึ่งเสนอตัวเข้าร่วมเล่นเกมสยองนี้ พร้อมกับเข้าไปฉวยเอาปืนจากชายหนุ่มคนดังกล่าวมาจ่อขมับตัวเอง ก่อนลั่นไกระเบิดขมับแล้วล้มลงท่ามกลางแขกมากมายในงาน

หลังจากเหตุสยองนี้เกิดขึ้น ตำรวจได้เข้าจับกุมแขกในงานทุกคนรวมถึงชายหนุ่มผู้ก่อเหตุ โดยชายหนุ่มคนดังกล่าวได้ให้ปากคำว่า เขาเพียงต้องการสร้างสีสัน สร้างความตื่นเต้นในงานแต่งงานเท่านั้น เขายืนยันว่าก่อนหน้าที่เขาจะนำอาวุธปืนเข้าไปในงาน เขาได้นำกระสุนออกจากรังเพลิงเรียบร้อยแล้ว

อย่างไรก็ตาม ตำรวจต้องนำชายหนุ่มรายนี้ไปให้ปากคำในชั้นศาลต่อไป ขณะเดียวกันที่แขกผู้เคราะห์ร้าย บาดเจ็บสาหัส สมองได้รับการกระทบกระเทือนอย่างหนัก และกลายเป็นอัมพาตอย่างไม่มีทางจะรักษาหาย

"รัสเซียน รูเล็ตต์" เป็นการละเล่นอย่างหนึ่งที่ผู้เล่นต้องเดิมพันด้วยชีวิต โดยการเล่นในแต่ละครั้ง ต้องใช้ปืนหนึ่งกระบอกพร้อมกับสลัดลูกโม่ออกเพื่อให้กระสุนว่าง ก่อนจะใส่ลูกกระสุนหนึ่งนัดเข้ารังเพลิงช่องใดช่องหนึ่ง เสร็จแล้วหมุนปืนบนพื้นเพื่อตัดสินว่าใครจะเป็นผู้เสี่ยงตายคนแรก เมื่อปืนหยุดนิ่งแล้วชี้ไปที่ผู้เล่นคนใด ผู้เล่นคนนั้นจะต้องหยิบปืนขึ้นมาจ่อขมับตัวเองแล้วเหนี่ยวไก หากไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ส่งให้ผู้เล่นคนต่อไปจนกว่าจะมีคนตาย และนั่นถือเป็นผู้แพ้ของเกมสยองเกมนี้

http://hilight.kapook.com/view/47293

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:37:22 PM »

ข่าวที่น้า animal เอามาลง เป็นอันเดียวกัน  แต่การเล่น รัสเซี่ยนรูเล็ต ปกติเขาใช้ปืนรีวอลเวอร์กัน

ผมภาวนาขอให้เป็นแค่คลิ๊ปตัดต่อ หรือการแสดง ..... นี่กลายเป็นจริงซะ ..... น่าเศร้าจัง

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:52:51 PM »

รัสเซียนรูเล็ต กับปืนเซมิออโต  มีแต่ตายกับตาย

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 03:53:03 PM »

ประมาทครับลูกในรังเพลิงไม่มีแต่เมื่อขึ้นลำใหม่ลูกจึงติดมาด้วยถึงจะใส่ลูกแค่นัดเดียวพอขึ้นลำลูกก็เข้ารังเพลิง Cry

มันไม่เหมือนกับลูกโม่นะ Cry

น่ากลัวครับ

♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:02:07 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

[/url][/url]
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:18:47 PM »

เห็นเหมือนกันครับ คงใช้วิธีลดเซฟ แต่ตอนกระสุนลั่นเห็นควันนิดๆครับ ตกใจ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:39:43 PM »

ข่าวที่น้า animal เอามาลง เป็นอันเดียวกัน  แต่การเล่น รัสเซี่ยนรูเล็ต ปกติเขาใช้ปืนรีวอลเวอร์กัน

ผมภาวนาขอให้เป็นแค่คลิ๊ปตัดต่อ หรือการแสดง ..... นี่กลายเป็นจริงซะ ..... น่าเศร้าจัง

ยืนยันตามท่าน animal ครับ...

คลิปจริงจากรัสเซียครับ...

ส่วนทำไมโง่ขนาดเอาปืนกึ่งอัตโนมัติมาเล่นได้นั้น...

ผมไม่ทราบจริงๆครับ... Cheesy
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:14:45 PM »

ผมว่า เจ้าของปืนคงทราบว่ามีลูกบรรจุอยู่
ไม่งั้นคงไม่ไปคว้าปืนออกมา  ตอนนั้นคงเห็นนิ้วชี้เข้าโกร่งไกปืน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์