เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:20:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่า"หลอก"กันรึเปล่า ???  (อ่าน 4405 ครั้ง)
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:42:19 AM »

ผมใช้ g.19 อยู่  ' หลอกครับ'
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:50:08 AM »

ร้านในเครือเนี๊ย... เป็นตัวอย่างที่ทำให้คนทำดีเสียความตั้งใจไปแยะครับ...

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"... นายสมชายจำได้ว่าแต่ก่อนเขาเขียนติดเอาไว้ที่หน้าปั๊มน้ำมันสามทหาร หน้าศาลเจ้าพ่อหลักเมืองไงครับ... ตอนนั้นนายสมชายนุ่งกุงเกงขาสั้น เดินไปดูเขายิงปืนที่สนามยิงปืน ร.ด. ทุกเสาร์อาทิตย์ ท่องคำนี้ไว้ขึ้นใจ... ไปเกาะตู้ร้านแขก สมัยก่อนโน้นแต่ละร้านจะเอากระดาษแข็งเขียนราคาปืนวางคู่กับปืนในตู้ ให้คนเกาะกระจกเห็นราคาด้วย... ร้านแขกไม่เคยเขียน มีเด็กนั่งเฝ้า คอยต้อนคนเข้าร้าน ให้ไปถามข้างในเอา... นายสมชายเป็นเด็ก มักโดนไล่เป็นประจำ... ที่จำแม่นคือร้านราชาคนไล่มีตาข้างเดียว... ฮา

ตอนนี้มันกี่ปีมาแล้วเนี่ยครับ... ร้านแขกก็ขยายใหญ่ขึ้น แถวนั้นเปลี่ยนแปลงไปแยะ ร้านปืนถูกทุบไปหลายร้าน สร้างใหม่เป็นดิโอลด์สยามฯ ร้านแขกขยายใหญ่โต... มีออร์เดอร์ใหญ่กับกองทัพเสียด้วยแฮะ...

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"... เป็นไงเล่าครับ... จ๊ากซ์
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:51:00 AM »

.............น่าจะมีมุขที่สร้างสรรค์กว่านี้บ้างนะครับ Angry..............เช่นกล็อคโดนแดดจัดๆแล้วจะละลาย, ยิงลูกแรงๆไม่ได้ถ้าจะยิงต้องเจาะพอร์ตก่อน, จูบบบบ

ก็ยังใช้หากินได้ตลอดนะครับ...อย่าดูปกหลังของหนังสือปืน...อย่างเดียวนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:55:55 AM »

ร้านในเครือเนี๊ย... เป็นตัวอย่างที่ทำให้คนทำดีเสียความตั้งใจไปแยะครับ...

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"... นายสมชายจำได้ว่าแต่ก่อนเขาเขียนติดเอาไว้ที่หน้าปั๊มน้ำมันสามทหาร หน้าศาลเจ้าพ่อหลักเมืองไงครับ... ตอนนั้นนายสมชายนุ่งกุงเกงขาสั้น เดินไปดูเขายิงปืนที่สนามยิงปืน ร.ด. ทุกเสาร์อาทิตย์ ท่องคำนี้ไว้ขึ้นใจ... ไปเกาะตู้ร้านแขก สมัยก่อนโน้นแต่ละร้านจะเอากระดาษแข็งเขียนราคาปืนวางคู่กับปืนในตู้ ให้คนเกาะกระจกเห็นราคาด้วย... ร้านแขกไม่เคยเขียน มีเด็กนั่งเฝ้า คอยต้อนคนเข้าร้าน ให้ไปถามข้างในเอา... นายสมชายเป็นเด็ก มักโดนไล่เป็นประจำ... ที่จำแม่นคือร้านราชาคนไล่มีตาข้างเดียว... ฮา

ตอนนี้มันกี่ปีมาแล้วเนี่ยครับ... ร้านแขกก็ขยายใหญ่ขึ้น แถวนั้นเปลี่ยนแปลงไปแยะ ร้านปืนถูกทุบไปหลายร้าน สร้างใหม่เป็นดิโอลด์สยามฯ ร้านแขกขยายใหญ่โต... มีออร์เดอร์ใหญ่กับกองทัพเสียด้วยแฮะ...

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"... เป็นไงเล่าครับ... จ๊ากซ์
ใจเย็นครับเขายังไม่หมดบุญที่ได้ทำมาในชาติที่แล้วครับ รอดูไปเลื่อย ๆ ครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:00:31 AM »

ก็ยังใช้หากินได้ตลอดนะครับ...อย่าดูปกหลังของหนังสือปืน...อย่างเดียวนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ได้จะโทษว่าใครนะครับ แต่ถ้าเป็นเมื่อก่อนที่จะรู้จักเวบฯนี้ ผมก็จะเดินดิ่งเข้าร้านนั้นเป็นแห่งแรกเหมือนกันครับเผลอๆจะเจาะจงไปแต่ที่นั่นด้วยซ้ำ ก็ท่านลงโฆษณาซะใหญ่โตอลังการออกปานนั้น......ดีที่มีพี่ๆเค้าใจดีอยากได้ปืนอะไรพี่เค้าแบ่งให้ถูกๆมาตลอด เลยไม่เคยต้องขึ้นไปให้โดนต้ม
.........ผมเคยเชื่อถือ"มัน"จริงๆนะ.........
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:07:05 AM »

Undecided คุณกำลังเป็นเหยื่อ Undecided

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:15:48 AM »

Tongue Tongue Tongue  พฤติกรรมนี้ตลอด 

บางโพ 5
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 12:54:10 PM »

ดีที่เข้ามาถามกันก่อนนะครับ...

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:09:18 PM »

จขกท. ลองค้นกระทู้เก่า ดูก่อนครับ ใช้ฟังก์ชั่น ค้นหา  พิมพ์ "แขก"    Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:29:03 PM »

คือว่าผมชอบปืนกล็อกและกำลังตั้งใจจะซื้ออยู่  มีเพื่อนไปดูปืนที่วังบูรพามาเล่าให้ฟังว่าปืนกล็อกมีปัญหา ปืนแตก ปืนฉีก ร้านเอามาให้ดูบอกว่าต้องส่งคืนผมเลยข้องใจ  ขอคำปรึกษาหน่อยคับ (ใจจริงคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้) ตกใจ

กล็อกมีปัญหาจริง ไม่มีหลอกครับ .... แต่ปืนอะไรก็ตามที่อยู่ในสถานะเดียวกับกล็อกที่เป็นปัญหา ก็มีปัญหาทั้งนั้น ....

๑. ปืนแตก

๒. โครงฉีก

สาเหตุ ท่านว่า
in general a kB! is as a result of a case failure. - ลูกปืนไม่ดี ปลอกไม่ดี รับแรงดันของการเผาไหม้ไม่ได้ ปลอกแตกทำให้แกสร้อนรั่วออกมา ทำลายชิ้นส่วนภายใน

รายละเอียดอ่านต่อเองที่นี่ครับ http://www.thegunzone.com/glock/glock-kb-faq.html

สรุป ... ผมกะจะซื้อ กล็อก 17 และ 36 ครับ  Grin

piras
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:32:47 PM »

เท่าที่ทราบ Glock Kaboom นี่ส่วนใหญ่จะเกิดกับพวกลูก Reload ครับ ซึ่งพวกฝรั่งชอบกันนักเรื่องโหลดดินปืนเองนี่  ถ้าใช้กระสุนมียี่ห้อ ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:38:20 PM »

เอา AR15 มาให้ดู ..... มันคือ M16 เวอร์ชั่นพลเรือน (อเมริกา) ...

คนหลังเขา
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 01:56:30 PM »

คือว่าผมชอบปืนกล็อกและกำลังตั้งใจจะซื้ออยู่ มีเพื่อนไปดูปืนที่วังบูรพามาเล่าให้ฟังว่าปืนกล็อกมีปัญหา ปืนแตก ปืนฉีก ร้านเอามาให้ดูบอกว่าต้องส่งคืนผมเลยข้องใจ ขอคำปรึกษาหน่อยคับ (ใจจริงคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้) ตกใจ

แล้วร้านเขาให้ซื้อปืนอะไรแทนหรือครับ ปีที่แล้วผมพาพี่ไปซื้อ CZ เดินเข้าร้านที่ว่าเนี่ยแหละเขาเอา CZ ลำกล้องแตกมาให้ดู แล้วบอกว่าซื้อบราวนิงหรืออูซี่ ซิ แพงแต่คุ้ม ผมยิ้มแล้วมือพี่ชายไป บอกพี่แกว่าเก็บตังค์ไว้ ซื้อ  กระบือเถอะคุ้ม กว่าซื้อ ปืนแพง ในที่สุดเปลียนร้านได้ปืนดีราคาถูก ขออภัยภาษาชาวบ้านเขาว่า โคตร ทนเลย ทุกวันนี้ยิงกัน เล่นหมดค่าลูกปืนจนตัวเบาแล้ว
fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 02:54:18 PM »

ชอบก็ซื้อเถอะครับ..................

ไม่ผิดหวังหรอก สำหรับปืน Glock ................อย่าไปฟังพวกไม่สร้างสรร

ศึกษาระบบความปลอดภัยและใช้งานให้คล่องๆ...............

เห็นด้วยจ้า Grin Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 03:22:03 PM »

ผมยืนยันการใช้กล็อคด้วยคนครับ และดูแลรักษาง่ายด้วยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์