เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่า"หลอก"กันรึเปล่า ???  (อ่าน 4376 ครั้ง)
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 04:11:48 PM »

ปืนไม่ฉีกหลอกครับ แต่กระเป๋าฉีกแน่ๆ ครับ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 05:32:13 PM »

ร้านแขกปืนร้านไหนๆก็แตกหมดละครับ แต่ถ้าชอบก็ซื้อเถอะครับGlockนะดีอยู่แล้วครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 06:07:22 PM »

คือว่าผมชอบปืนกล็อกและกำลังตั้งใจจะซื้ออยู่ มีเพื่อนไปดูปืนที่วังบูรพามาเล่าให้ฟังว่าปืนกล็อกมีปัญหา ปืนแตก ปืนฉีก ร้านเอามาให้ดูบอกว่าต้องส่งคืนผมเลยข้องใจ ขอคำปรึกษาหน่อยคับ (ใจจริงคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้) ตกใจ

แล้วร้านเขาให้ซื้อปืนอะไรแทนหรือครับ ปีที่แล้วผมพาพี่ไปซื้อ CZ เดินเข้าร้านที่ว่าเนี่ยแหละเขาเอา CZ ลำกล้องแตกมาให้ดู แล้วบอกว่าซื้อบราวนิงหรืออูซี่ ซิ แพงแต่คุ้ม ผมยิ้มแล้วมือพี่ชายไป บอกพี่แกว่าเก็บตังค์ไว้ ซื้อ กระบือเถอะคุ้ม กว่าซื้อ ปืนแพง ในที่สุดเปลียนร้านได้ปืนดีราคาถูก ขออภัยภาษาชาวบ้านเขาว่า โคตร ทนเลย ทุกวันนี้ยิงกัน เล่นหมดค่าลูกปืนจนตัวเบาแล้ว

ตัวนี้..มั๊งครับ.... Wink Wink......อูซี่..อี เกิ้ง.......ๆๆๆๆๆๆๆๆ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 06:10:39 PM »

สนับสนุนครับ

ทนทานสุดๆ โครงโพลิเมอร์ใช้ไปเถอะครับ เป็นรอยยากกว่าโครงเหล็ก กี่ปีๆ ก็ยังสวย
สไลด์เทนนิเฟอร์ โค-ตะ-ตะ ทนทานยาด ฝรั่งเคยเอาลงไปดำน้ำทะเลแล้ว หล่นหาย (จะลองยิงใต้น้ำแล้วเปลี่ยนใจ) อีก 6 เดือน หรือ ปีกว่าไม่แน่ใจไปดำน้ำที่เก่าเจอ เอากลับมาล้างต่อยิงได้เฉย เจ้าของส่งให้ตัวแทนกล๊อกใน USA ตรวจสอบ  ตัวแทนขอซื้อกลับ เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยครับ จะเอาไว้โชว์

สุดยอด บอกได้ทำเดียว

ฝึกให้ชำนาญ มีวินัยด้านความปลอดภัย แล้วใช้ลืมครับ

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 06:15:05 PM »

โห กูซี่ อีเกิ้ง แกะจากผ้าอ้อมเลยหรือครับ Grin
ที่จริงมันคือ เดสเสริท อีเก้ล หรือเจอริงโก้ใช้มั้ยครับ
เห็นเขาว่าปืนพิเศษ เหล็กเกรดAAA นะครับ (เอาชื่ออูซี่ ปืนกลมาใช้หรือเปล่า) Grin

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 08:00:55 PM »

ดูชื่อผมสิครับ
piras
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 09:10:24 PM »

ที่ผมกลัวอยู่อย่างสำหรับเจ้ากล๊อคของผมนี่ ก็คือเวลาไปให้พี่ทหารเค้าล้างปืนให้ แล้วเค้าดูดบุหรี่อยู่ด้วย
กลัวเวลาเค้าพลาดเอาปลายบุหรี่ไปโดนโครงโพลิเมอร์ของมันเข้า ถ้าโดนแล้วเป็นรอยไหม้ล่ะก็ ดูไม่จืดเลย
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 09:32:17 PM »

.........................อีนี้ ฉานไม่ได้หลอกนะนาย ถ้านายอยากได้ฉานจะขายให้ รับรองราคานี้ไม่แพง...................
.........................แต่ตัวนี้ดีกว่าเจาะพอร์ท และยังมีระบบป้องกันนี่นายเห็นไหม นี่กุญแจล็อกที่ด้าม..................
................................................มีร้านฉานขายอยู่ร้านเดียวเอามั๊ยพิเศษจริงๆ............................................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 09:50:20 PM »

คือว่าผมชอบปืนกล็อกและกำลังตั้งใจจะซื้ออยู่ มีเพื่อนไปดูปืนที่วังบูรพามาเล่าให้ฟังว่าปืนกล็อกมีปัญหา ปืนแตก ปืนฉีก ร้านเอามาให้ดูบอกว่าต้องส่งคืนผมเลยข้องใจ ขอคำปรึกษาหน่อยคับ (ใจจริงคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้) ตกใจ

....ชวนเพื่อนที่....ไปโดนเขาหลอกอีกแล้ว...เข้ามาหาข้อมูลในเว็บนี้....ไปเดินหลังวังคราวหน้า ต้องตั้งสติให้มั่น ระวังไปสะดุด "ปืนเกรดเอ คัดพิเศษ มีร้านนี้ร้านเดียวในโลก"...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 10:55:34 PM »

ปืนกล๊อคกระบอกแรกที่ผมได้จับคือ Glock 19 คุณพ่อซื้อมาใช้ตั้งแต่ เม.ย. 2534 ด้วยความแปลกและไม่แพง (ราคา 26500) ใช้ได้พักเดียวขาย Colt 11 เลย ใช้แต่ Glock ถัดมาสี่ปี ซื้อ Glock 17 ให้ลูกชายที่สอบเข้ามหาวิทยาลัยได้อีก 1 กระบอก ปัจจุบันปืนทั้งสองกระบอกเป็นชื่อผมหมด ตั้งแต่ซื้อมา ถึงปัจจุบัน ยิงมาไม่ตำกว่ากระบอกละ 20000 นัด ทุกอย่างยังเหมือนเดิม แม่น และยังไว้ใจได้ทุกนัดที่เหนี่ยวไกออกไปครับ พูดมายืดยาวเพื่อจะบอกว่ามันหลอกแด.. ท่านครับ ขอยืนยันว่าข้อมูลทั้งหมดเป็นความจริงครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 11:58:06 PM »

หลอกดิคับ...:Smiley
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2005, 12:57:08 AM »

ซื้อเลย ไม่ถูกใจ ผมรับซื้อคืนในราคาครึ่งนึง ในเวลา ปีนึง อิอิ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์